เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 17, 2024, 04:15:55 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: M60 lady smith  (อ่าน 14143 ครั้ง)
วายุ - รักในหลวง
เย็นศิระ เพราะพระบริบาล
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 335

พระเจ้าสร้างมนุษย์ แต่โคลท์ทำให้มนุษย์เท่าเทียมกัน

« ตอบ #15 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 06:26:28 PM »

M36LS ก็มีนี่นา.....

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

บรรพบุรุษของไทยแต่โบราณ ปกบ้านป้องเมืองคุ้มเหย้า เสียเลือดเสียเนื้อมิใช่เบา หน้าที่เรารักษาสืบไป...
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

Do it right the first time

« ตอบ #16 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 06:45:31 PM »

Wink Grinช่ายๆๆๆๆๆๆ แล้วคับ ของผมรุ่นนี้แหละครับ ที่รมดำอะนะครับ แต่ด้ามไม่ใช่นะ สีน่ะใช่ครับแต่ขนาดเล็กกว่าพอๆกะด้ามเหล็กข้างในนี่แหละแล้วก็มีโลโก้ของ smith อยู่ด้านข้างครับ แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนจะเป็น M60 หรือ M36 แน่เพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรุ่นเท่าไร หากใครตอบก็จะขอบคุณอย่างยิ่งครับ

ปล. แต่ทำไมไกด์มันแข็งจังเลยครับ กดยิงไปซัก 10 นัดเจ็บนิ้วชี้เลย พอจะแก้ไขได้ไหม หรือใครรู้จักร้านบ้างครับ  อ้อ ผมอยู่เชียงใหม่นะ

ขอบคุณอย่างสูงครับทุกท่านที่สามารถให้ความรู้ผม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 07, 2005, 06:50:47 PM โดย eak_kae » บันทึกการเข้า

SPSC No.057       THPSA No.A-331
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #17 เมื่อ: มีนาคม 07, 2005, 06:53:33 PM »

Wink Grinช่ายๆๆๆๆๆๆ แล้วคับ ของผมรุ่นนี้แหละครับ ที่รมดำอะนะครับ แต่ด้ามไม่ใช่นะ สีน่ะใช่ครับแต่ขนาดเล็กกว่าพอๆกะด้ามเหล็กข้างในนี่แหละแล้วก็มีโลโก้ของ smith อยู่ด้านข้างครับ แต่ไม่แน่ใจว่ารุ่นไหนจะเป็น M60 หรือ M36 แน่เพราะไม่ค่อยมีความรู้เรื่องรุ่นเท่าไร หากใครตอบก็จะขอบคุณอย่างยิ่งครับ

ปล. แต่ทำไมไกด์มันแข็งจังเลยครับ กดยิงไปซัก 10 นัดเจ็บนิ้วชี้เลย พอจะแก้ไขได้ไหม หรือใครรู้จักร้านบ้างครับ  อ้อ ผมอยู่เชียงใหม่นะ

ขอบคุณอย่างสูงครับทุกท่านที่สามารถให้ความรู้ผม หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

เปิดดูที่บานพับของโม่ปืนสิครับ เขาแกะเบอร์ไว้ Grin ว่ามันเป็นระหัส 60-?? หรือ 36-??  Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
เอก@ดอยฯ
ปฏิบัติอย่างถูกต้องตั้งแต่แรกเริ่ม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #18 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:39:12 AM »

เปิดดูที่บานพับของโม่ปืนสิครับ เขาแกะเบอร์ไว้  ว่ามันเป็นระหัส 60-?? หรือ 36-?? 

ไปดูมาแล้วครับ เป็น M36-7 ครับไม่รู้ว่า ผลิตเมื่อไรครับแต่ในใบ ป.4 ของคนที่ซื้อมาเขาระบุว่าเป็นปี 44 นะครับ ใครู้บ้างครับตอบ ด้วย หรือผมจะโดนหลอกให้ซื้อแพงเนี๊ยะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

SPSC No.057       THPSA No.A-331
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #19 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:45:14 AM »

เปิดดูที่บานพับของโม่ปืนสิครับ เขาแกะเบอร์ไว้  ว่ามันเป็นระหัส 60-?? หรือ 36-?? 

ไปดูมาแล้วครับ เป็น M36-7 ครับไม่รู้ว่า ผลิตเมื่อไรครับแต่ในใบ ป.4 ของคนที่ซื้อมาเขาระบุว่าเป็นปี 44 นะครับ ใครู้บ้างครับตอบ ด้วย หรือผมจะโดนหลอกให้ซื้อแพงเนี๊ยะ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

ปี 44 ก็ค่อยข้างใหม่นะครับ ราคาคงไม่ผิดเท่าไร Grin Grin เพื่อนๆว่าไง

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #20 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 11:10:24 AM »

ราคานี้นอนผิวปากได้อย่างสบายใจครับ ของใหม่รุ่น 60 เป็นสเตนเลสขายกันที่ 68-68,000 แล้วครับ ตัวดำสภาพเยี่ยม ได้ราคานี้เวลานี้สุดยอดแล้วครับ

ถ้าเบื่อก็เอามาประกาศขายสิครับ 42-43,000 ก็ได้ ไม่ถึงครึ่งวันขายออกแน่ๆ แอบบอกผมก่อนก็ได้ (ฮ่า ฮ่า)

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
bactyl
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ไก่งวง!!!

« ตอบ #21 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 11:18:44 AM »

ไปถามที่ร้าน เจ้า S&W M36LS นำเข้าช่วงปี 45-47 ค่าตัวอยู่ที่ 55K บาท ครับ ผมชอบมากเหมือนกันครับ แต่มีเจ้า M60 อยู่แล้ว
เจ้าตัวนี้พิเศษที่รมดำครับ ฝีมือเข้าขั้นการรมดำแบบ "สมิธ บลู" ครับ การจำหลักตัว อักษรหรือหมายเลขต่างๆ ลงบนตัวปืนซึ่งไม่ใช้วิธีตอกปั๊มธรรมดาๆ แต่ใช้วิธีไฟฟ้า (EDM) จึงไม่ปรากฏร่องรอยตามผิวปืนดังที่เคยพบเห็นกันในปืนทั่วไป ระบบไก ดับเบิลที่ตวัดสั้นและเฉียบขาดแบบ SHORT ACTION ครับ โดยปกติแล้วปืนประเภทชีฟสเปเชียลจะมีน้ำหนักไกซิงเกิลอยู่ที่ 6 ปอนด์ ส่วนไกดับเบิลก็อยู่ในระดับปกติที่ 13 ปอนด์ครับ
น่าสนใจมากเลยครับ แต่เท่าที่ทราบ M36-9 เริ่มนำเข้ามาในประเทศไทยตั้งแต่ปี 3538 แล้วครับ

The more you speak of yourself. The more you are likely to lie.
ยิ่งพูดถึงตัวเองมากเท่าใด ก็ยิ่งมีแนวโน้มที่จะโกหกมากยิ่งขึ้นเพียงนั้น
bactyl
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ไก่งวง!!!

« ตอบ #22 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 11:31:44 AM »

วันก่อนไปถามร้านปืนในโคราชเจ้า S&W M36-9 LS ค่าตัวอยู่ที่ 55K บาทครับ แต่ผมมีเจ้า M60 อยู่แล้ว
เจ้า S&W M36-9 LS ตัวนี้มีความน่าสนใจหลายจุดครับ ตั้งผิวรมดำระดับ สมิธ บลู การสลักตัวอักษรต่างด้วยเลเซอร์ EDM ระบบไกดับเบิ้ลระยะสั้นเฉียบขาดแบบ Shot Action ครับ น่าสนมากๆ

The more you speak of yourself. The more you are likely to lie.
ยิ่งพูดถึงตัวเองมากเท่าใด ก็ยิ่งมีแนวโน้มที่จะโกหกมากยิ่งขึ้นเพียงนั้น
เอก@ดอยฯ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #23 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 02:39:20 PM »

แล้วของผมเจ้า M36-7  นี่เข้ามาปีไหนหรือครับ มันเป็นรุ่นที่ 7 ไอ้รุ่นที่ 9 นี่ยัง 38 เลย รุ่นที่ 7 มันไม่ปาเข้ามาปี 33 หรือ 34 เลยเหรอครับ

ใครก็ได้ตอบที

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #24 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 09:50:10 PM »

Huh Huh Huhใครพอรู้ประวัติและรายละเอียด lady smith M60 ขนาด .38 2นิ้ว รมดำ

ไปดูมาแล้วครับ เป็น M36-7

ตกลงไม่ใช่โมเดล 60 แล้ว Huh  เป็นโมเดล 36-7
แล้วทีแรกทำไมถึงเข้าใจว่าเป็นโมเดล 60 ล่ะครับ ?

โมเดล 36-7 ผลิตและจำหน่ายช่วงปี พ.ศ.๒๕๓๖ ถึง ๒๕๓๗  ครับ

แต่เท่าที่ทราบ M36-9 เริ่มนำเข้ามาในประเทศไทยตั้งแต่ปี 3538 แล้วครับ

โมเดล 36-9  ผลิตในปี พ.ศ.๒๕๔๐

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #25 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:00:30 PM »

แล้วของผมเจ้า M36-7  นี่เข้ามาปีไหนหรือครับ มันเป็นรุ่นที่ 7 ไอ้รุ่นที่ 9 นี่ยัง 38 เลย รุ่นที่ 7 มันไม่ปาเข้ามาปี 33 หรือ 34 เลยเหรอครับ
                            ใครก็ได้ตอบที

อย่าคิดมากเรื่องราคาเลยครับ เก็บมันใช้ไป 30ปี ก็คุ้มเงินครับ  Grin Grinไม่ต้องเสียดาย Grin

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #26 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 12:00:36 AM »

... หากจะให้แน่ใจโทร. ไป บ.หลุยส์ฯ ให้ช่วยเช็คให้ได้ครับ... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #27 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 01:36:19 AM »

Grin ถ้ากลัวซื้อแพงขายต่อผมเท่าทุนไหมคับ...อิ..อิ... Grin
M629
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 05:08:12 PM »

คุณเจมส์ คลุกคลีอยู่หรือครับ
ขอถามความเห็นว่า M29-5 กับ M629-5 ลำกล้องพวก 5-6 นิ้ว ที่ปีใกล้กัน ราคาใครน่าจะแพงกว่ากัน
และหายากไหมครับ ?

ขออนุญาต จขกท ครับ
พอดีหากระทู้คราวก่อนไม่เจอ  ที่บอกคุณ Choltit ว่า ผมเคยมี 29 classic hunter โม่เกลี้ยง
วันนี้ค้นเจอรูปเก่าๆ ไม่ใช่โม่เกลี้ยงครับ ขอโทษด้วยครับ
ปืนซื้อปี 94 ครับ
ตอนนี้ตามหาคนที่ซื้อต่ออยู่ครับ  อยากได้คืน
ekkawit
รักกันจริง ยิงกันจัง แต่ตังต้องเยอะ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5

คิดให้ไกล และต้องไปให้ถึง

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 19, 2006, 06:32:05 PM »

ราคานี้ไม่แพงละครับ Cool Cool Cool

รู้เขารู้เรา รบร้อยครั้งชนะร้อยครั้ง
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์