เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 07:29:13 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คบ.อินเทคฯ  (อ่าน 33941 ครั้ง)
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #105 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 02:37:41 PM »

ดูจากข่าวเที่ยวงวันช่อง 7 เหมือนกันที่ทางอุบลแจ้งความกับบริษัทฯ และก็เห็นบอกว่ายังมีตำรวจอีกประมาณ 30 รายที่จะเข้าทยอยเข้าแจ้งความเพิ่มอีกเห็นบอกว่าชุดหลังนี้มีจำนวนประมาณ 9 ล้านบาท ถ้าจำไม่ผิดครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
boon8868
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #106 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 03:19:26 PM »

งงครับงง ไม่มีข้อมูลมาแต่ต้น สงสัยว่าปืนโครงการฯเงินจองสั่งจ่ายหน่วยงานของรัฐไม่ใช่หรือครับ เช่นสั่งจ่าย สนอส.โครงการฯ อย่างนี้เป็นต้น กรณีนี้เงินไปอยู่บัญชีของอินเทคฯได้ไงครับ สงเคราะห์ข้อมูลหน่อยเถอะครับเจ้านาย Grin Grin Grin
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #107 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 03:35:59 PM »

อ่านแล้วใจหาย...ทำไงดีเนี่ย..

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
Khan Thee Bae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #108 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 03:48:44 PM »

ดูจากข่าวเที่ยวงวันช่อง 7 เหมือนกันที่ทางอุบลแจ้งความกับบริษัทฯ และก็เห็นบอกว่ายังมีตำรวจอีกประมาณ 30 รายที่จะเข้าทยอยเข้าแจ้งความเพิ่มอีกเห็นบอกว่าชุดหลังนี้มีจำนวนประมาณ 9 ล้านบาท ถ้าจำไม่ผิดครับ

ฟางเส้นนี้ทำให้อูฐหลังหักครับ   Cheesy :  และคนที่ถูกกล่าวหาคงต้องทำตัวให้หายไป  Wink
และเรื่องนี้ก็จะลามอื้ออึง   จะมีคนเดินออกมากล่าวโทษกันอีกมากมาย

ตอนที่เอาปืนเข้ามาแล้วเจอปัญหา  เขาก็พยายามหาทางออก  เบอร์ 1 2 3 ของกระทรวง
ริมคลองหลอดเขาไปพบมาหมดแล้ว    โดยได้คำแนะนำให้เดินกลับไปหาเจ้าพ่อหลังวัง 
คนที่มีโควต้า 20-30,000.- กระบอก   ( ที่ถูกเซ็นต์ทิ้งไว้สมัยเสธ.น  เป็นเจ้ากระทรวง )
ให้ไปซื้อโควต้านั้นมาใช้   จะทำอย่างไรล่ะ  ปืนก็ถูกขายเก็บเงินแล้ว  จะต้องควักกระเป๋า
8,000-10,000.- /กระบอก ไปซื้อตั๋วมาคุมปืน  เงินจำนวนนี้เก็บเพิ่มจากคนซื้อก็ไม่ได้   Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #109 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 03:53:16 PM »

ทีมนี้มีทั้งทนายแผ่นดิน
คนมีสี  มีเครื่องแบบ  เป็นที่ปรึกษา  ลองคิดดู  มีการกระทำที่ผิกกฎหมายอย่างชัดเจน
ตั้งแต่การนำเข้า  ไม่มีใครทำอะไรเขาได้  Cheesy Cheesy Cheesy

ไม่มีใครทำอะไรเขาได้ จริงหรือครับ  Grin Grin Grin

Grin Grin Grin ยังไม่ทำ กับทำไม่ได้ไม่เหมือนกันนะครับ  อาจจะมีใครบางคนทำได้ก็ได้นะ แต่นานหน่อย

แต่ตำรวจออกมาฟ้องแล้วออกทีวีก็ยังดีครับ ของอย่างนี้ก็ต้องค่อยๆว่ากัน ผมไม่รีบครับ Grin Grin Grin  รอได้

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
HK_P7
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #110 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 04:26:12 PM »

ผมเพิ่งได้ Rami มา ใน ป4. ระบุว่าซื้อจาก บ.อินเทค ทะเบียนที่หนองบัวลำภู จะมีปัญหาด้วยหรือเปล่าครับ  โดนชก
ยังไม่ได้ไปโอนเลย เสียวเหมือนกัน  Cry
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #111 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 04:29:52 PM »

ผมเพิ่งได้ Rami มา ใน ป4. ระบุว่าซื้อจาก บ.อินเทค ทะเบียนที่หนองบัวลำภู จะมีปัญหาด้วยหรือเปล่าครับ โดนชก
ยังไม่ได้ไปโอนเลย เสียวเหมือนกัน Cry
ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่า ป.4 จะถูกยกเลิกด้วยนะครับ
ลองค้นในกระทู้เก่าๆ ดู
ถ้าเป็นไปได้ รีบไปคืนเจ้าของเค้าดีกว่า ขาดทุนก็ยังดี
มหาทองดี
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #112 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 06:45:42 PM »

เมื่อสักครู่ดูข่าว ตำรวจจับแล้ว เชคเด้ง
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #113 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 06:48:56 PM »

เมื่อสักครู่ดูข่าว ตำรวจจับแล้ว เชคเด้ง

เช็คเด้งจับแล้วหรือครับ  Grin Grin Grin  สงสัยตำรวจแค้นนนนนนน

แต่เขาคงโดนจนชินแล้ว

ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #114 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 06:54:58 PM »

จับใครครับ นายชาญชัย เหรอ :Smiley

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #115 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 06:58:53 PM »

ผมเพิ่งได้ Rami มา ใน ป4. ระบุว่าซื้อจาก บ.อินเทค ทะเบียนที่หนองบัวลำภู จะมีปัญหาด้วยหรือเปล่าครับ โดนชก
ยังไม่ได้ไปโอนเลย เสียวเหมือนกัน Cry

เอาล่ะสิ  Grin Grin Grin  ชักสงสัย

มหาทองดี
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #116 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 07:00:18 PM »

ตรวจสอบข่าว ช่อง 11 ครับ
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #117 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 08:05:50 PM »

ผมมาดูไม่ทัน ท่านดูแล้วช่วยแจ้งรายละเอียดให้ทราบด้วยครับ
   ขอขอบคุณครับ Cheesy

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
G. BKK
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 12

T: 081-44-22-833

« ตอบ #118 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:14:38 PM »

ทีมนี้มีทั้งทนายแผ่นดิน
คนมีสี มีเครื่องแบบ เป็นที่ปรึกษา ลองคิดดู มีการกระทำที่ผิกกฎหมายอย่างชัดเจน
ตั้งแต่การนำเข้า ไม่มีใครทำอะไรเขาได้ Cheesy Cheesy Cheesy

ไม่มีใครทำอะไรเขาได้ จริงหรือครับ Grin Grin Grin

Grin Grin Grin ยังไม่ทำ กับทำไม่ได้ไม่เหมือนกันนะครับ อาจจะมีใครบางคนทำได้ก็ได้นะ แต่นานหน่อย

แต่ตำรวจออกมาฟ้องแล้วออกทีวีก็ยังดีครับ ของอย่างนี้ก็ต้องค่อยๆว่ากัน ผมไม่รีบครับ Grin Grin Grin รอได้

Wink ผมก็ไม่เชื่อ ครับ เห็นมาเยอะแล้ว ครับ :Smiley ขนาด ใหญ่ เกือบที่สุดในประเทศ Cool  ยังกลับบ้านตัวเองลำบากเลยครับ เวลานี้ Grin ทั้งๆที่เป็น บ้าน ของตัวเองแท้ๆ Grin Grin

เป็น คนดี ให้เค้า เกรง            ดีกว่า เป็น นักเลง ให้เค้า กลัว             F*ck Off    I'm    Mixing !
Khan Thee Bae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #119 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:20:55 PM »

Wink ผมก็ไม่เชื่อ ครับ เห็นมาเยอะแล้ว ครับ :Smiley ขนาด ใหญ่ เกือบที่สุดในประเทศ Cool  ยังกลับบ้านตัวเองลำบากเลยครับ เวลานี้ Grin ทั้งๆที่เป็น บ้าน ของตัวเองแท้ๆ Grin Grin

ผมเริ่มจะคล้อยตามคุณ  carrera  / และคุณ G. BKK แล้วครับตั้งแต่ตอนเย็น

ทีมงาน   คนที่ประสานกับหน่วยงานราชการภาคอิสานตอนล่าง  ตอนนี้น่าสงสารมาก
ถูกแจ้งความว่าเกี่ยวพัน  ทั้งๆที่รับราชการหน่วยงานเดียวกัน   Cheesy

ฉะนั้นกลับเข้ามาเรื่องที่เป็นปัญหาของกระทู้ครับ  แยกออกได้ 2 เรื่อง

1.  ท่านที่ได้จ่ายสตางค์ไปแล้ว  ต้องเร่งตามเอาจากบริษัททันที
2.  ท่านที่มีตัวประกัน  จับตัวประกันเข้าถ้ำแปลงตัวเป็นฤษี  แล้วค่อยชุบตัวออกมาใหม่เมื่อมีโอกาส

ขอให้ทุกวิธีสำเร็จ  ไม่เดือดร้อนครับ   Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2007, 10:25:40 PM โดย หมึกดำ ปกสีแดง » บันทึกการเข้า
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 16
  พิมพ์