เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 26, 2024, 09:20:37 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 16
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เช็คบ.อินเทคฯ  (อ่าน 34027 ครั้ง)
อดิศักดิ์--รักในหลวง--
เวลากับการเรียนรู้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 463

เพื่อชาติ ศาสน์ กษัตริย์

« ตอบ #120 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:24:40 PM »

ผมเพิ่งได้ Rami มา ใน ป4. ระบุว่าซื้อจาก บ.อินเทค ทะเบียนที่หนองบัวลำภู จะมีปัญหาด้วยหรือเปล่าครับ โดนชก
ยังไม่ได้ไปโอนเลย เสียวเหมือนกัน Cry
ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่า ป.4 จะถูกยกเลิกด้วยนะครับ
ลองค้นในกระทู้เก่าๆ ดู
ถ้าเป็นไปได้ รีบไปคืนเจ้าของเค้าดีกว่า ขาดทุนก็ยังดี

จริงครับ   ขอคืนเจ้าของไปเถอะ   เคยมีคนซื้อปืนต่อจากคนอื่น  ทะเบียนหนองบัวลำภู   แล้วมีปัญหาโอนไม่ได้มาแล้ว  เป็นปืนล็อตเดียวกันนี้แหละ   ในกระทู้เก่า ๆ ก็มีครับ    Cool

"ล้างบางจัญไรแผ่นดิน"
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #121 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 10:24:56 PM »

เมื่อสักครู่ดูข่าว ตำรวจจับแล้ว เชคเด้ง
จับใครครับ นายชาญชัย เหรอ :Smiley

หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2007, 01:04:59 AM โดย Nam-Cha » บันทึกการเข้า

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
HK_P7
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #122 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 07:18:41 AM »

ผมเพิ่งได้ Rami มา ใน ป4. ระบุว่าซื้อจาก บ.อินเทค ทะเบียนที่หนองบัวลำภู จะมีปัญหาด้วยหรือเปล่าครับ โดนชก
ยังไม่ได้ไปโอนเลย เสียวเหมือนกัน Cry
ถ้าจำไม่ผิด รู้สึกว่า ป.4 จะถูกยกเลิกด้วยนะครับ
ถ้าเป็นไปได้ รีบไปคืนเจ้าของเค้าดีกว่า ขาดทุนก็ยังดี

ขอบคุณครับ จะลองติดต่อผู้ขายดู โชคดีที่ยังไม่ได้ขายให้ใคร ได้มาแล้วเปลี่ยนใจ เกือบไปแล้วครับ

จริงครับ ขอคืนเจ้าของไปเถอะ เคยมีคนซื้อปืนต่อจากคนอื่น ทะเบียนหนองบัวลำภู แล้วมีปัญหาโอนไม่ได้มาแล้ว เป็นปืนล็อตเดียวกันนี้แหละ ในกระทู้เก่า ๆ ก็มีครับ Cool
[/qu

จริงครับ ขอคืนเจ้าของไปเถอะ เคยมีคนซื้อปืนต่อจากคนอื่น ทะเบียนหนองบัวลำภู แล้วมีปัญหาโอนไม่ได้มาแล้ว เป็นปืนล็อตเดียวกันนี้แหละ ในกระทู้เก่า ๆ ก็มีครับ Cool
mai-kmutt
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #123 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 10:14:09 AM »

เมื่อเช้าดูข่าวยังเห็นตำรวจโดนหลอกเหมือนกัน
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #124 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 10:18:53 AM »

ตำรวจเมืองอุบล ตบเท้าแจ้งความ ถูกนายหน้ารับผ่อนปืนอ้างเป็นสวัสดิการตำรวจให้ผ่อน 6 งวด เสร็จแล้วกลับเบี้ยว ทวงถามอ้างถูกกักของที่บริษัทคาร์โก้ สนามบินดอนเมือง พร้อมจ่ายเช็คเป็นประกันแต่เช็คเด้งอีก

เชื่อเจ้าหน้าที่ปกครองและตำรวจถูกเบี้ยวกว่า 6,000 ราย ด้าน ผกก.เตรียมเรียกผู้ถูกกล่าวหามาสอบปากคำ

ตำรวจอุบลราชธานีซื้อปืนเงินผ่อนแต่ถูกโกง จนต้องเข้าแจ้งความครั้งนี้ เปิดเผยขึ้นเมื่อเวลา 10.30 น. วันที่ 8 มกราคม  ด.ต.เกรียงศักดิ์ ผิวพรรณ ตำรวจสภ.อ.เมืองอุบลราชธานี พร้อมด้วยตำรวจในสังกัดเดียวกัน รวม 18 นาย ได้เข้าร้องเรียนกับ พ.ต.อ.เกษมศักดิ์ หะชะนี ผกก.สภ.อ.เมืองอุบลราชธานี เพื่อขอให้ดำเนินคดีกับ นายชาญชัย  อายุ 40 ปี ที่อ้างเป็นตัวแทนจำหน่ายอาวุธปืนของบริษัทแห่งหนึ่ง ใน กทม.

ด.ต.เกรียงศักดิ์ กล่าวว่า เมื่อเดือนกันยายน ที่ผ่านมา นายชาญชัย ได้นำปืนพกสั้นแบบออโตเมติกหลายขนาดหลายยี่ห้อ มาเสนอขายให้กำลังพลในราคาตั้งแต่กระบอกละ 3 หมื่นบาท-7 หมื่นบาท โดยอ้างว่าเป็นปืนในโครงการสวัสดิการตำรวจ ขายในระบบผ่อนชำระ  6 งวด ทำสัญญาเสร็จแล้วเริ่มต้นผ่อนในเดือนตุลาคม 2548 -เดือนเมษายน 2549 ซึ่งตำรวจทุกนายเห็นว่า นายชาญชัยมาพร้อมกับตำรวจจากตำรวจภูธรภาค  3  จึงเชื่อใจและได้ตกลงขอซื้อปืนเงินผ่อน และชำระตามเงื่อนไขจนครบหมด  แต่หลังจากนั้นกลับไม่ได้รับมอบปืนตามสัญญา

ด.ต.เกรียงศักดิ์ กล่าวว่า หลังจากนั้นได้ติดตามทวงถามไปยัง นายชาญชัย แต่ก็ได้รับการบ่ายเบี่ยงมาตลอด โดยอ้างว่าที่ได้ปืนช้าเพราะสินค้าถูกกักอยู่บริษัทคาร์โก้ ในสนามบินดอนเมือง จากนั้นนายชาญชัยก็เงียบหายไปขาดการติดต่อ เพื่อนตำรวจได้พยายามติดตามตัวนายชาญชัยจนพบ ซึ่งได้ขอผลัดผ่อนอีก แต่คราวนี้จะเซ็นเช็คไว้เป็นประกัน  โดยสั่งจ่ายเช็คเงินสดของธนาคารกรุงเทพ สาขาอุบลราชธานี เต็มจำนวนของราคาปืนที่ซื้อไปให้กับตำรวจทุกนายที่เป็นผู้เสียหาย แต่เมื่อนำเช็คไปขึ้นเงินเมื่อวันที่ 15 ธันวาคม 2549  ปรากฏธนาคารปฏิเสธการจ่าย แจ้งว่ามียอดเงินไม่พอ  เมื่อสอบถามไปยังเพื่อนตำรวจในพื้นที่ภาคอีสาน ทั้งสังกัดตำรวจภูธร ตำรวจทางหลวง และ ตชด.ที่สั่งซื้อปืนกับนายชาญชัย พบว่าทุกคนตกอยู่ในที่นั่งเดียวกัน

"สาเหตุที่ได้ตัดสินใจสั่งซื้อปืนผ่านนายหน้ารายนี้ เนื่องจากว่ามีเจ้าหน้าที่ตำรวจจากกองบัญชาการตำรวจภูธรภาค 3 เดินทางมาเสนอขาย ทางเจ้าหน้าที่จึงเชื่อว่าน่าจะไม่มีการหลอกลวงแต่อย่างใด แต่จนปัจจุบันก็ยังไม่ได้ปืน นอกจากนี้เท่าที่ทราบคือ นายหน้ารายนี้มีการเสนอขายปืนให้กับเจ้าหน้าที่ปกครอง เช่น ปลัดอำเภอ ตชด. ตำรวจทางหลวง ซึ่งทราบว่าตำรวจทั่วประเทศได้มีการสั่งซื้อปืนผ่านนายหน้ารายนี้ประมาณ 6,000 กระบอก และยังไม่ได้ปืนเช่นเดียวกัน โดยปืนส่วนใหญ่ที่สั่งซื้อเป็นปืนขนาด 11 มม.และ 9 มม." ด.ต.เกรียงศักดิ์ กล่าว

ต่อมา พ.ต.อ.เกษมศักดิ์ ได้รับเรื่องร้องเรียนของเจ้าหน้าที่ตำรวจทั้ง 18 นาย และได้แนะนำให้เจ้าหน้าที่ที่เป็นผู้เสียหายแจ้งความกับ พ.ต.ท.พรศักดิ์ เหลือนาค สารวัตรเวร สภ.อ.เมืองอุบลราชธานี ให้ดำเนินคดีกับ นายชาญชัย กับพวกในข้อหาฉ้อโกงและความผิดต่อ พ.ร.บ.การใช้เช็ค พร้อมทั้งทำหนังสือออกหมายเรียกตัว นายชาญชัย ให้มารับทราบข้อกล่าวหา ถ้ายังไม่มารับทราบข้อกล่าวหาตามหมายเรียกก็จะได้ติดตามจับกุมตัวมาดำเนินคดีตามกฎหมายต่อไป

http://www.komchadluek.net/2007/01/09/a001_80712.php?news_id=80712
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #125 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 11:10:45 AM »

ผมได้ปืนแล้วอะ แต่ไม่ได้ทะเบียนอะ ทำไงดีละครับ มันจะต้องกลายเป็นปืนเถื่อนชิครับนี ผมว่าอีกหน่อย ปืนเถื่อน ทะเบียนปลอม ขายเกลื่อนแน่เลย
Nam-Cha : รักในหลวง
เป็นได้แค่พระเอกหนังลุง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #126 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 12:14:39 PM »

ผมได้ปืนแล้วอะ แต่ไม่ได้ทะเบียนอะ ทำไงดีละครับ มันจะต้องกลายเป็นปืนเถื่อนชิครับนี ผมว่าอีกหน่อย ปืนเถื่อน ทะเบียนปลอม ขายเกลื่อนแน่เลย

อยู่จังหวัดอะไรครับ  ยะลา หรือว่าหนองบัวลำภู

ปู่เจ้าสงฆ์/เสด็จพ่อกรมหลวงชุมพร/พ่อวิษณุกรรม น้อมนำมาคุ้มครอง
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #127 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 02:22:22 PM »

มี นฐ. ด้วยครับ

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
อั๋น
ยอมแพ้ในวันนี้ เพื่อชนะในวันพรุ่งนี้
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 139

« ตอบ #128 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 07:58:07 PM »

ทำไมเงียบกันจังครับ สมาชิกที่รัก หรือ ได้เงินกันมั่งแล้วก็บอกกันมั่งนะ

มาด้วยใจ ไปด้วยกัน
HUNTER *
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #129 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 08:29:39 PM »

5555.....6  ตำรวจก็โดนเหมือนกันหรือ  แล้วจะไปแจ้งความกับใครกันละเนี่ย   บอกได้เลยว่ามันแน่มักมากๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆ
werasak
Hero Member

คะแนน 74

« ตอบ #130 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 08:57:51 PM »

ยังไม่มีใครได้เงินครับ คุณอั๋นเว้นแต่เจ้าของบริษัท Grin
ชายjirata
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 32

« ตอบ #131 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 11:03:40 AM »

ตกหน้าสอง ยกครับ
poodpo
เลิกดูทีวี ไปนานเลย เบื่อการเมือง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 7

« ตอบ #132 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 01:15:11 PM »

ผมผ่านแถวหน้า อินเทคบ่อยๆ
มิน่าหละ ทำไมมันถึงเอาป้ายออก
ขอให้ทุกท่าน ได้ทะเบียน กะตังคืนไวๆครับ

Lonewolf Agent
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #133 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 07:32:39 PM »

Tongue ช่วยยกครับ ตกไปหน้าสองแว๊ววววว  ตกใจ

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #134 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 09:06:35 PM »

Huh

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
หน้า: 1 ... 6 7 8 [9] 10 11 12 ... 16
  พิมพ์