เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 02:35:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: มีปืนกี่กระบอกจึงจะพอครับ  (อ่าน 6238 ครั้ง)
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #90 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 10:54:53 PM »

เรียนคุณเอ็ม ... ไม่คิดจะซื้ออีกแล้วครับ อายุที่มากขึ้น ความอ่อนแอของกล้ามเนื้อ บางกระบอกหนักเหลือเกินในปัจจุบัน ไม่น่าเชื่อ ผมนึกเสมอว่าเมื่อผมตาย มันก็ต้องไปอยู่กับคนอื่น ผมไม่มีลูกไม่มีหลาน จะมีก็ทางภรรยา ผมมองไม่เห็นว่าทำไมเด็กเหล่านี้จึงควรได้ครอบครองมัน เขาคงไม่รักและชื่นชมมันเหมือนผม ผมอยากให้คนที่รักมันได้ไป ผมบอกภรรยาให้ติดต่อกับผู้ที่ผมจะให้ชื่อไว้ ให้ช่วยจำหน่ายออกไป คิดว่าถ้าลดราคาลง 20% จากราคาเดิมที่ซื้อมาก็น่าจะออกไปได้หมดในตลาดที่สูงขึ้นเรื่อยๆในปัจจุบัน ถ้าผมตายทีหลัง ผมจะเขียนพินัยกรรมยกให้ผู้ที่ผมเห็นสมควร

ตกใจ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #91 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 11:08:50 PM »

Wink  อาซันแดนซ์  จะรีบไปไหนครับมาเขียนเล่าประสบการณ์ความหลังให้พวกเราฟังก่อนครับ

Wink  อาซันแดนซ์  สุขภาพยังดีอยู่นะครับ Grin

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
snowwhite
The more you give, the more you take
Sr. Member

คะแนน 43

1-9-1-1 Never Die

« ตอบ #92 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 12:10:17 AM »

มีกำลังทรัพย์ ก็มีกำลังใจ.... คำว่าพอนั้นอยู่ที่ใจเรารู้เอง....

"Sound Mind in Sound Body"
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #93 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 02:39:25 PM »

เรียนคุณเอ็ม ... ไม่คิดจะซื้ออีกแล้วครับ อายุที่มากขึ้น ความอ่อนแอของกล้ามเนื้อ บางกระบอกหนักเหลือเกินในปัจจุบัน ไม่น่าเชื่อ ผมนึกเสมอว่าเมื่อผมตาย มันก็ต้องไปอยู่กับคนอื่น ผมไม่มีลูกไม่มีหลาน จะมีก็ทางภรรยา ผมมองไม่เห็นว่าทำไมเด็กเหล่านี้จึงควรได้ครอบครองมัน เขาคงไม่รักและชื่นชมมันเหมือนผม ผมอยากให้คนที่รักมันได้ไป ผมบอกภรรยาให้ติดต่อกับผู้ที่ผมจะให้ชื่อไว้ ให้ช่วยจำหน่ายออกไป คิดว่าถ้าลดราคาลง 20% จากราคาเดิมที่ซื้อมาก็น่าจะออกไปได้หมดในตลาดที่สูงขึ้นเรื่อยๆในปัจจุบัน ถ้าผมตายทีหลัง ผมจะเขียนพินัยกรรมยกให้ผู้ที่ผมเห็นสมควร

พี่ภรรยามีนาฬิการาคาเป็นล้านๆหลายเรือน ภรรยาตายก่อน มีลูก 2 คน ผู้ชาย 1 และผู้หญิง 1 ก่อนตายเขาสั่งภรรยาผมให้เอาไปขายให้หมด เอาเงินเข้ากองมรดก เขาบอกว่านาฬิกามันมีชีวิต ลูกชายชอบเล่นกับงู ซึ่งเขารังเกียจ ไม่ต้องการให้นาฬิกาไปถูกกับงู เขาพูดก่อนตายตามลำพังกับภรรยาผม สองต่อสอง ไม่มีหลักฐาน ภรรยาผมไม่ได้ทำอะไรทั้งนั้น ไม่ได้บอกเด็กด้วย

อ่านแล้วนึกตาม ประทับใจตรงประโยคที่ว่า "ผมอยากให้คนที่รักมันได้ไป"ผมมองตามมุมประสาเด็ก ๆ ว่า ป๋าSundanceของพวกเรา ต้องรักและชื่นชมในปืนเป็นอย่างมาก....มองปืนเป็นเสมื่อนงานศิลปะ ผูกพันธ์กับมันเสมื่อนหนึ่งเพื่อนแท้ ....................ประทับใจในมุมมองของป๋าครับ

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
suradate
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #94 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 02:59:31 PM »

มีอยู่กระบอกเดียวตอนนี้........รักมาก.....เอามาซ้อมยิงจริงบ้างแห้งบ้างบ่อยมาก........แต่อย่างไรก็ตามก็คิดว่ามันยังไม่เต็มกับความต้องการของตนเอง..........สรุปว่าคงจะมีอีกล่ะครับถ้าเจอกระบอกที่ใช่อ่ะครับ

if you want peace, prepare for war
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #95 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 04:55:40 PM »

ปืนกระบอกแรกก็เหมือนคนส่วนใหญ่ ที่ซื้อมาป้องกันตัว ซ้อมยิงเล่นบ้างเพื่อความสนุก...
ช่วงเวลาที่ผ่านไป...มีข้อมูลมากขึ้น ความคิดก็เปลี่ยนไป...ปืนไม่ได้ถูกมองว่าเป็นเครื่องมือ หรือ อาวุธอีกแล้ว..
กลับมองว่า..เป็นวัตถุที่เป็นตัวแทนของเทคโนโลยี่ที่ข้ามผ่านช่วงเวลาต่างๆมา...เป็นบันทึกประวัติศาสตร์ที่น่าสนใจ
นอกเหนือไปจากกลไกที่น่าหลงไหลของมันแล้ว...
คงเหมือนคนที่เก็บภาพเขียน หรือ อะไรทํานองนั้น...ทําให้ไม่ค่อยสนใจปืนที่มีขายตามร้าน..เพราะคิดว่าซื้อเมื่อไรก็ได้

ความสนใจกลับมุ่งไปที่ ปืนแบบที่ไม่มีผลิตแล้ว...แต่ก็หายาก ส่วนราคาจะแพงหรือไม่ ก็อยู่ที่เจ้าของเดิม...จะตีค่ากันแค่ไหน
เลยบอกไม่ได้ครับว่า...เท่าไรจะพอ...เพราะบางแบบ อาจจะหาไม่ได้เลยในชีวิตนี้...
ความสุขก็คงอยู่ที่การรอคอยและการเสาะหา...เมื่อได้มา ก็รู้สึกดี ยิ่งได้เอาไปยิงและสัมผัสถึงสิ่งที่คนเขียนถึง(ในหนังสือ)
ว่าปืนรุ่นนี้เป็นยังไง...ตอนนี้...เราก็รู้ได้ สัมผัสได้ด้วยตัวเอง...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #96 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 02:48:09 PM »

ตกใจ
กระบี่ดีย่อมคู่ควรอยุ่ในมือยอดฝีมือกระบี่

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #97 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 01:29:50 AM »

เรียน คุณลุง Sundance
ผมให้น้องโอ๊คดูรูปที่ถ่ายกับคุณลุง น้องโอ๊คยังจำคุณลุงได้ดีครับ.......... หากมีโอกาสจะพาไปกราบอีก ตอนนี้คุยเก่งกว่าเดิมมากครับ

ผมคิดว่าหากคุณลุงคิดจะจำหน่ายปืนจริงๆ.......... พวกเราหลายคนคงยินดีรับไว้ โดยไม่จำเป็นต้องลดราคาเลยครับ........ คุณค่าของสิ่งของ บางครั้งไม่ได้อยู่ที่ตัวสิ่งของครับ............ แต่อยู่ที่ความทรงจำดีๆเบื้องหลังสิ่งของนั้นๆมากกว่า

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
นายตั้ม รักในหลวง
รักครอบครัว
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #98 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 01:48:34 AM »

ตอบยากครับแต่ที่แน่แน่อีกไม่กี่วันมีสมาชิกใหม่เพิ่มอีก 1 ครับอิอิอิ หลงรัก หลงรัก หลงรัก

รักประเทศไทย
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7]
  พิมพ์