เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:41:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 157
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน เกิดเหตุเพลิงใหม้ กระทรวงอุตสาหกรรม 157  (อ่าน 254856 ครั้ง)
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #465 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 12:15:05 PM »

เปลี่ยนพาณิชยการรับรองขี้คร้านจะรักกัน

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #466 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 01:23:01 PM »

เปลี่ยนพาณิชยการรับรองขี้คร้านจะรักกัน

เยี่ยม เยี่ยม  ตรงนี้แหละที่ผมอยากจะบอก  คืออยากจะให้ทุกสถาบันมีความหลากหลาย  ของนักศึกษา  เหมือนจำลองสังคมจริงๆเข้ามาอยู่ในรั่วโรงเรียน     ลูกคนจน ลูกคนมี  เด็กเก่ง เด็กหัวช้า   เด็กห้าว เด็กแต๋ว    ..... เพราะจะเป็นการเพิ่มพูนทักษะในการใช้ชีวิตจริงๆให้กะเขา

ลองสังเกตุดูสิ ในที่ทำงานของเรา ก็มีคนหลายหลายที่มาเหมือนกันเข้ามาอยู่ร่วมทำงานที่ๆเดียวกัน  ต่างคนต่างทำหน้าที่ที่ตนเองถนัด 

....ตามล่า...อีตอแหล
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #467 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 03:05:25 PM »

อ้างถึง
6 ตุลาฯ 19 นักเรียนอาชีวะฯเหล่านี้เป็นทัพหน้าไล่ตีกับตำรวจทหารที่เข้ามาปราบปรามในสมัยนั้น

อันน่าจะผิดนะครับ ช่วงนี้ อาชีวะถูกปลุกระดมโดยกลุ่มนวพลและกระทิงแดง
น่าจะคลาดเคลื่อนครับ  ปี 16 กลุ่มฟันเฟื่องเปรียบเสมือนหน่วยป้องกันกลุ่ม นศ.
พอมาปี 19 กลุ่มฟันเฟืองถูกสงครามจิตวิทยาเข้า ทำให้แตกคอกับกลุ่ม นศ. และหันมาอยู่ฝั่งตรงกันข้าม
ในปี 2551- 2552 กลุ่มฟันเฟืองได้กลับมาอีกครั้งในฐานะ หน่วยหนึ่งที่อาสามาอยู่ยามดูแลพี่น้องประชาชน
พี่น้องบางคนในกลุ่มถูกหมายหัวจาก จนท.เลว  ๆ  บางกลุ่ม
สิ่งที่เกิดขึ้นหน้า 7-11 คือจุดเริ่มต้น คำถามคือใครคือผู้ลงมือ
ตร.ที่รับผิดชอบในคดีขอทะเบียนประวัติ นักเรียนทั้งที่จบไปแล้วและยังไม่จบ
ฯลฯ   กับสิ่งที่ตามมา ผมคงคิดมากไปตามประสาคนว่างจัด
ภาวนาอย่าให้กงล้อหมุนซ้ำรอยเดิม
ประวัติศาสตร์มันสอนให้เรา มองสิ่งที่จะเกิดขึ้นในอนาคต เสมอ Smiley

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #468 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 03:07:08 PM »

Angry อะไรๆก็บอกจะปิดสถาบันท่าเดียว......ถ้าอย่างนั้นคนเรียนที่ไหนแล้วมีเรื่องต้องปิดสถาบันนั้นเลยหรือ    ที่ผ่านมาในสังคมมีนักศึกษาที่ต่างๆทำผิดร้ายแรงตั้งเยอะทำไมไม่พดถึง บู่ ทุกท่านรู้ไหมว่าคนดีๆที่จบจากสองที่นี้มาทำงาน พัฒนาประเทศชาติมีนับไม่ถ้วน กรุณาอย่ามองแค่มุมเดียวแล้วตัดสินเลยครับ ไหว้ สื่อทั้งหลายมันไม่มีงานทำเอาเรื่องมาประโคมให้มันเหมือนหนัง ACTION .......การเสพสื่อต้องเสพโดยใช้สมองด้วยครับเพราะสื่อบ้านเราหลายๆเรื่องมันไม่เป็นกลางครับ ........... ...............ต้องขออภัยทุกท่านหากผมพูดไม่ดีนะครับ เพียงแต่อยากให้มองมุมดีๆกันบ้างครับ  ไหว้

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #469 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 05:05:58 PM »

ผมก็เคยเรียนช่างกลไม่เคยตีกับพาณิชย์ซักที   สองสถาบันนี้อยู่ใกล้กันเกินไป  วัยรุ่นก็ย่อมมีเหตุได้ตลอดเวลา   อย่าถามเหตุผลเพราะเป็นปัญหาโลกแตก  เพื่อนผมกระโหลกร้าวไปตายรพ.   อีกคนถูกแทงตายไม่มีเหตุผลเพราะเพื่อนผมเป็นเด็กเรียนแค่ไปอยู่ผิดที่ผิดเวลา 

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #470 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 05:07:21 PM »

ไหว้  ผมเสนอให้หยุดแสดงความคิดเห็นในกรณีนี้ครับ

เพราะอาจก่อให้เกิดความแตกแยกในหมู่สมาชิก

คนรักปืนด้วยกัน ครับ ด้วยความเคารพทุกท่าน

เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #471 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 05:17:56 PM »

ไหว้  ผมเสนอให้หยุดแสดงความคิดเห็นในกรณีนี้ครับ

เพราะอาจก่อให้เกิดความแตกแยกในหมู่สมาชิก

คนรักปืนด้วยกัน ครับ ด้วยความเคารพทุกท่าน

เห็นด้วยครับ....และต้องขออภัยพี่จอยฮันเตอร์ด้วยครับ ไหว้

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
Ultraman Taro #รักในหลวง#
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 195

« ตอบ #472 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 05:36:22 PM »

เห็นท่านๆเล่ามาที่ว่า พวกที่โดนตีกระบาลแยก โดนยิงตาย มักจะเป็นเด็กค่อนข้างเรียน ผมละกลัวจริงๆเลย ผมก็หนึ่งในพวกนี้ อาจจะไม่ค่อยรู้ทางหนีทีไล่สักเท่าไร  เราไม่ได้ไปหาเรื่องกับใคร แต่เรื่องมันมักจะมาหาเราเอง ตั้งหน้าตั้งตาเรียน รักษาตัวเองสุดชีวิตให้จบอีกไม่กี่สัปดาห์

จะตีกันเองไปทำไม ไปตีพวกสายสามัญดีกว่า                                                                             พูดเล่นครับ ไหว้

สมันก่อนพี่ผมเคยเล่าให้ฟัง เทคนิคที่ผมเรียนจะตีกับวิทยาลัยการอาชีพอีกแห่งหนึ่ง ประจำ แต่เด๋วนี้ ไม่มีแล้ว
ไม่ตีกับที่อื่นแต่มันก็ดันตีกันเองระหว่างช่าง  หัวเราะร่าน้ำตาริน กีฬาแผนกทุกปีต้องรีบกลับบ้านแต่เที่ยวก่อนพิธีปิดงาน เสียว  ตกใจหน้าซีด

"อย่าแก่เพราะกินข้าว อย่าเฒ่าเพราะอยู่นาน" 
โบราณว่า อย่าถือสาคนบ้า อย่าว่าคนเมา ใจเย็นเข้าไว้
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #473 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 05:40:41 PM »

เห็นท่านๆเล่ามาที่ว่า พวกที่โดนตีกระบาลแยก โดนยิงตาย มักจะเป็นเด็กค่อนข้างเรียน ผมละกลัวจริงๆเลย ผมก็หนึ่งในพวกนี้ อาจจะไม่ค่อยรู้ทางหนีทีไล่สักเท่าไร  เราไม่ได้ไปหาเรื่องกับใคร แต่เรื่องมันมักจะมาหาเราเอง ตั้งหน้าตั้งตาเรียน รักษาตัวเองสุดชีวิตให้จบอีกไม่กี่สัปดาห์

จะตีกันเองไปทำไม ไปตีพวกสายสามัญดีกว่า                                                                             พูดเล่นครับ ไหว้

สมันก่อนพี่ผมเคยเล่าให้ฟัง เทคนิคที่ผมเรียนจะตีกับวิทยาลัยการอาชีพอีกแห่งหนึ่ง ประจำ แต่เด๋วนี้ ไม่มีแล้ว
ไม่ตีกับที่อื่นแต่มันก็ดันตีกันเองระหว่างช่าง  หัวเราะร่าน้ำตาริน กีฬาแผนกทุกปีต้องรีบกลับบ้านแต่เที่ยวก่อนพิธีปิดงาน เสียว  ตกใจหน้าซีด

ไม่เห็นด้วยกะตีเด็กสายสามัญครับ
งั้นยกไปตี รร.หญิงล้วนไม่มัน กว่าหรอครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
STeelShoTS
Mossy Oak Duck Blind
Hero Member

คะแนน 534

If you heard my shot. You were not the target.

« ตอบ #474 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 05:44:41 PM »

มีเพื่อนรุ่นเดียวกัน....... เรียนเก่งอันดับต้นๆ ของแผนก ได้โควต้าเข้ามาเรียนที่ ชก.ปทุมวัน เพราะแข่งทักษะอาชีวะได้อันดับหนึ่ง................

.... มันบอกว่า เวลาไปเรียนต้องหลบๆซ่อน ๆ เสื้อช๊อป เข็มขัด เอาไปใส่ในโรงเรียนเท่านั้นอย่าห้าวหาญใส่ออกจากบ้านนั่งรถเมล์โดยเด็ดขาด...
   มีโอกาสกินยำตี..ทุกเมื่อ..... ผมยังนึก มันลำบากกันขนาดนี้เลยหรือ ?

........ เด็กบ้านนอกอย่างผม ฝันอยากจะเข้าสถาบันแบบนี้บ้าง  แต่แข่งทักษะได้อันดับเลขสองตัวโน่น จบกัน   Tongue ................... ฮ่าๆ คงเป็นดวงของเรา ถ้าได้มาเรียนคงจมเท้าตั้งแต่ปีแรก ขาสั้นๆ สปีดไม่ทันเพื่อนแน่นอน  Grin

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 05:46:32 PM โดย STeelShoTS » บันทึกการเข้า

Natural resources is sufficient for human's need,but not for human's greed
BLUE ZONE
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #475 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 08:24:29 PM »

พวกผมไม่เคยรู้สึกเหนื่อยหรือท้อแท้เลยในการที่จะอธิบายให้พวกคุณๆ เข้าใจ...

แต่ที่เบื่อก็คือ อธิบายยังไงพวกคุณก็ ไม่เข้าใจ...

ความคิดเห็นแต่ละคนอ่านแล้วก็รู้สึกดีครับ...

ความคิดเห็นบางท่าน ตัวคุณเองก็น่าจะรู้อยู่แก่ใจว่ามันเป็นไปไม่ได้...คุณก็ยังแสดงมาเพื่อว่าคนอื่นเขาอีก...

เรามันก็แค่ปิดทองหลังพระ ทำดีแค่ไหนไม่มีใครเคยเห็น
เคยอยากรู้บ้างมัยว่า เราทำอะไรกันบ้าง
สิ่งที่ผิดเรายอมรับ แต่อย่าซ้ำเติมกันเลย
BLUE ZONE
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #476 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 08:26:17 PM »

ขอความกรุณาเปลี่ยน หัวข้อกระทู้ ขอบพระคุณ

เห็นด้วยครับ....และต้องขออภัยพี่จอยฮันเตอร์ด้วยครับ ไหว้

ขอความกรุณาเปลี่ยนหัวข้อกระทู้ด้วยครับ
 ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 08:31:15 PM โดย BLUE ZONE » บันทึกการเข้า
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #477 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2009, 08:50:46 PM »

ไหว้  ผมเสนอให้หยุดแสดงความคิดเห็นในกรณีนี้ครับ

ขอความกรุณาเปลี่ยน หัวข้อกระทู้ ขอบพระคุณ

ขอความกรุณาเปลี่ยนหัวข้อกระทู้ด้วยครับ
 ไหว้

พี่จอยฮันเตอร์ครับ...ขอความกรุณาเปลี่ยนหัวข้อกระทู้ด้วยครับ ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #478 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 01:37:44 AM »

สถาบันใครๆก็รัก  ผมจบวิทยาลัยครูมา  พวกมาเปลี่ยนเป็นราชภัฎ  ตามมาด้วยมหาวิทยาลัยราชภัฎผมยังไม่ชอบใจอยู่เลย
แต่แสดงออกอะไรมากไม่ได้ด้วยประวัติผมไม่ค่อยดี  ขาดความน่าเชื่อถือ  การที่เรามาแสดงความคิดเห็นให้ยุบโน่นเลิกนี้  ก็ใช่ที่นะครับ
เอาเป็นว่าแค่พอประมาณได้ไหม  สถาบันไม่ได้สอนให้ตีกัน  แต่เด็กเขาไปตีกันเอง  เล่นเป็นรายบุคคลว่าไปตามตัวบทกฎหมาย
เลยดีไหมครับ  จับได้ก็จองจำตัดสินกันไปเสหมือนบุคคลธรรมดา  ไม่ใช่มามองแค่ว่าเป็นนิสิตนักศึกษาเป็นเยาวชน 
  ไม่ว่าอนาคตจะเป็นยังไง(เพราะผมไม่รู้จริงๆ)  แต่อยากจะขอว่า"ให้ทุกสิ่งจบลงด้วยดี" ได้ไหมครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
Zeus-รักในหลวง
อะฮู้.....ไฮยีน่าก็เป็นแมวนะคราบบบ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 817

I'm going to make him an offer that he can't refus

« ตอบ #479 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 01:56:47 AM »

สิ่งที่จะต้องทำคือการแก้ปัญหาไม่ใช้ตัดปัญหา Cheesy  เหมือนเชือกที่ขมวดปมไว้ ก็ต้องค่อย ๆ สาง แล้วเราก็สามารถใช้เชือกนั้นทำประโยชน์อื่น ๆ ได้อีกแยะ  ไม่ใช้ตัดเชือก ตัดไปตัดมา แก้ปมที่ขวมดไว้ได้ก็จริงอยู่ แต่เราจะใช้ประโยชน์อะไรได้อีกจากเชื่อเส้นนั้น หรือจะกลับมาผูกเงื่อนให้มันเป็น ปม ๆ  ต่อ ๆ กันเพื่อใช้ประโยชน์อีกหรือครับ  Huh

“A fear of weapons is a sign of retarded sexual and
emotional maturity.”
- Sigmund Freud

“ความกลัวอาวุธคือสัญญาณของความถดถอยทางเพศและวุฒิภาวะทางอารมณ์”
- ซิกมุนด์ ฟรอยด์
หน้า: 1 ... 29 30 31 [32] 33 34 35 ... 157
  พิมพ์