เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:38:31 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 157
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน เกิดเหตุเพลิงใหม้ กระทรวงอุตสาหกรรม 157  (อ่าน 254631 ครั้ง)
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #480 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:06:48 AM »

..ภาพข่าวใน นสพ เห็นนายดาบท่านหนึ่งถือ Benelli m1ถ้าประสพเหตุตอนที่มันกำลังตีกัน เป็นผมว่าผมจะกดเข้าให้ซักชุดหนึ่ง8นัดโลด.. คิก คิก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:09:46 AM โดย พญาจงอาง » บันทึกการเข้า

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #481 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:13:00 AM »

ลองเพิ่ม คณะคหกรรม   ดูสิครับ   รับรองเด็กจะรักกันจม   Cheesy

....ตามล่า...อีตอแหล
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #482 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:17:18 AM »

..ภาพข่าวใน นสพ เห็นนายดาบท่านหนึ่งถือ Benelli m1ถ้าประสพเหตุตอนที่มันกำลังตีกัน เป็นผมว่าผมจะกดเข้าให้ซักชุดหนึ่ง8นัดโลด.. คิก คิก

ดีแล้วครับที่คนอย่างคุณไม่เห็น...

คุณกล้ายิงลูกซองในที่ชุมนุมชนด้วยหรอครับ...ไม่กลัวลูกมันบานไปโดนคนอื่นหรอครับ...

แล้วคุณคิดจะยิงนักเรียนที่เค้าไล่ตีกัน...ด้วยปืนลูกซองเลยหรอครับ...

ถ้าคิดจะมีปืนไว้ไล่ยิงคนที่คุณไม่พอใจ...อย่ามีซะดีกว่า....

เห่าดง - รักในหลวง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 39

« ตอบ #483 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:17:46 AM »

เอะอะอะไรก็ปิดโรงเรียน
ส่งมันลงไปสามจังหวัดชายแดนใต้
มันแก้ปัญหาได้จริงเหรอครับวิธีนี้ ทางออกมีแค่นี้จริงๆเหรอ สถาบันใคร ใครก็รักนะครับ แต่ว่าการแก้ปัญหาต้องใช้เวลากันบ้าง

Nothing else matters
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #484 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:24:49 AM »

ดีแล้วครับที่คนอย่างคุณไม่เห็น...

คุณกล้ายิงลูกซองในที่ชุมนุมชนด้วยหรอครับ...ไม่กลัวลูกมันบานไปโดนคนอื่นหรอครับ...

แล้วคุณคิดจะยิงนักเรียนที่เค้าไล่ตีกัน...ด้วยปืนลูกซองเลยหรอครับ...

ถ้าคิดจะมีปืนไว้ไล่ยิงคนที่คุณไม่พอใจ...อย่ามีซะดีกว่า....
..นี้คุณแยกไม่ออกเหรอว่าอันไหนพูดจริง อันไหนพูดเล่น ถ้าแยกไม่ออกก็อย่ามาเล่นปืนจริงๆเลยไปเล่นปืนบีบีหรือปืนฉีดน้ำกับลูกคุณดีกว่า..

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #485 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:35:24 AM »

..นี้คุณแยกไม่ออกเหรอว่าอันไหนพูดจริง อันไหนพูดเล่น ถ้าแยกไม่ออกก็อย่ามาเล่นปืนจริงๆเลยไปเล่นปืนบีบีหรือปืนฉีดน้ำกับลูกคุณดีกว่า..

แยกไม่ออก...

ผมไม่ได้มีปืนไว้เล่น...

และผมยังโสด....

Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #486 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:39:50 AM »

ใจเย็นๆกันครับพี่  ไหว้  ไหว้  ไหว้  พวกกันทั้งนั้น   ทุกคนย่อมรักสถาบันตนเอง

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:41:39 AM โดย ChoRo » บันทึกการเข้า

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #487 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:40:00 AM »

ไม่เอาดีกว่า.......
ผมขออนุญาตยุติบทบาทการแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้ครับ
เรากำลังพูดคุยเพื่อคิดหาแนวทางการแก้ไข  ไม่ใช่จะมาสร้างเรื่อง
ทะเลาะกันเพิ่ม  บอกตรงๆว่าการยุบสถาบันไม่ใช่วิธีการแก้ปัญหา
คนที่มันตีกันจะมีสักกี่คน  แล้วทำไมไม่นึกถึงหัวอกคนที่เขาตั้งใจเรียนมั่ง
  จบข่าว...............ผมสหายแป๋งหลายท่านอาจจะเห็นเพียงเปลือกนอก
ว่าเป็นคนขี้เหล้าเมายา  แต่ในส่วนลึกของจิตใจผมหรือแม้แต่พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ
สมาชิกทั้งหลายก็มีอะไรที่เราไม่สามารถเปิดเผยให้ใครรับรู้กันได้ทุกคน
เอาเป็นว่าผมขอถอนตัวจากกระทู้นี้ครับ   ผมรักสมาชิกทุกท่านจากใจจริง

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ต้นหนาว
CE KKU
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1397

« ตอบ #488 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:51:18 AM »

ไม่เอาดีกว่า.......
ผมขออนุญาตยุติบทบาทการแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้ครับ
เรากำลังพูดคุยเพื่อคิดหาแนวทางการแก้ไข  ไม่ใช่จะมาสร้างเรื่อง
ทะเลาะกันเพิ่ม  บอกตรงๆว่าการยุบสถาบันไม่ใช่วิธีการแก้ปัญหา
คนที่มันตีกันจะมีสักกี่คน  แล้วทำไมไม่นึกถึงหัวอกคนที่เขาตั้งใจเรียนมั่ง
  จบข่าว...............ผมสหายแป๋งหลายท่านอาจจะเห็นเพียงเปลือกนอก
ว่าเป็นคนขี้เหล้าเมายา  แต่ในส่วนลึกของจิตใจผมหรือแม้แต่พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ
สมาชิกทั้งหลายก็มีอะไรที่เราไม่สามารถเปิดเผยให้ใครรับรู้กันได้ทุกคน
เอาเป็นว่าผมขอถอนตัวจากกระทู้นี้ครับ   ผมรักสมาชิกทุกท่านจากใจจริง

ขอบคุณครับ... ไหว้ ไหว้ ไหว้

พวกผมก็พยายามไม่ตอบกระทู้กันแล้วครับ...
ไม่อยากต่อความยาวสาวความยืด...
เผื่อกระทู้มันจะตกไปเอง...
แต่ก็คอยดูอยู่ตลอด...
ถ้าบานปลายไปมากกว่านี้...
ผมอาจจะขอให้ RO ลบกระทู้ครับ...
แต่ยังเกรงใจ..ท่าน จขกท. อยู่ครับ...(เห็นเจตนาเริ่มแรกในการตั้ง กระทู้ไม่ใช่เรื่องนี้ครับ)
รอให้ท่านมาเปลี่ยนชื่อกระทู้เพื่อลดกระแสครับ...
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 10:55:23 AM โดย ต้นหนาว » บันทึกการเข้า

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #489 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 11:04:46 AM »

แค่ถอยกัน คนละก้าว เองนะครับ ถ้าเรื่องในสังคมเล็ก ๆ แค่นี้ยังยอมกันไม่ได้

เรื่องของคนส่วนใหญ่  คงไม่ต้องพูดถึง  ขอสักนิดครับถอยคนละก้าว

อยากให้ มิตรภาพ  ยังคงไว้  ในเว็ป บอร์ดที่ดีแห่งนี้ครับ

ด้วยความเคารพ ไหว้

cobra-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 86

36003

« ตอบ #490 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 11:07:49 AM »

คุณจอยไปดูงานที่ต่างจังหวัด 1 อาทิตย์ครับ คงไม่ได้มาโพสต์หรอกครับ เอาเป็นว่าใจเย็นกันหน่อยนะครับ ผมเองสมัยที่เรียนเทคนิคกรุงเทพ มีหลายสาขาที่เรียนอยู่ด้วยกัน ยังมีปัญหากันเลยครับ แต่ว่าั่เป็นเรื่องที่ผ่านมานานแล้วครับ ปัจจุบันเท่าที่ทราบก็ไม่มีปัญหากันแล้ว คณะวิชาโยธาของวิทยาเขตเทคนิคกรุงเทพ(ปัจจุบันเปลี่ยนเป็นสถาบันราชมงคลแล้วครับ)ก็ตั้งอยู่ติดกับคณะอุตสาหกรรม ก็ไ ม่มีเรื่องกันแล้วครับ ขอเถอะครับ เ ราอย่ามาทะเลาะกันเลยครับ  ตกใจ

Uploaded with ImageShack.us
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #491 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 11:23:04 AM »

เรื่องนี้ อ่านแล้วเข้าใจครับ พี จอย อัพเดทข่าวสำคัญ ให้สมาชิกได้ทราบเสมอ ๆ ยังนึกขอบคุณพี่จอย

บ่อย ๆ บางข่าวไม่ทราบ พอเข้าบอร์ดก็ได้ทราบจากพี่จอย 

ดูที่จะกลายเป็น ชนวนแห่งความขัดแย้ง จะมาจาก การออก ความเห็นของเพื่อนสมาชิกมากกว่าครับ

ลองชั่งใจกันครับ ว่าคนที่ดี กับคนที่ไม่ดี อย่างไหนเยอะกว่ากัน แล้วการออกความเห็นของแต่ละท่าน

ลองอ่านดูแล้ว เป็นอย่างไร  กันบ้างครับ ถ้าตัวเราเข้าไปเกี่ยวพันโดยตรง

ยกตัวอย่าง   ข่าว  ครู ข่มขืนเด็ก ครูคนอื่นผิดด้วยไหมครับ เลิกส่งลูกไป โรงเรียนกันหรือเปล่า

ข่าว  นักเรียนแพทย์ ฆ่าหั่นศพเพื่อนสาว  เราไปหาหมอถามหมอหรือเปล่าว่าจบ

จากที่เดียวกับหมอคนนั้นไหม แล้วจะรักษากับหมอคนนี้หรือไม่

ข่าว  ตำรวจตั้งแก็งค์อุ้มรีดค่าไถ่   เราเกลียดตำรวจที่เรารู้จักไหมครับ

แค่นิดเดียว จริง ๆ  ครับถอยกันคนละก้าว แล้วมองมุมอื่นบ้าง

ด้วยความเคารพ ไหว้
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 11:24:49 AM โดย CQB_Tai™ » บันทึกการเข้า

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #492 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 11:31:03 AM »

ใจเย็นๆค่ะ ใจเย็นๆ คนรักกัน ชอบกันทั้งนั้นอ่ะค่ะ หลงรัก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
JUNGLE
ดีชั่วอยู่ที่ตัวทำ สูงต่ำอยู่ที่ทำตัว
Hero Member

คะแนน 1204

การต่อสู้คือชัยชนะ

« ตอบ #493 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:02:00 PM »

ออกมาประกาศ... ว่าขอยุติการแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้ครับ... ขอบคุณครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #494 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:04:38 PM »

ใจเย็นๆค่ะ ใจเย็นๆ คนรักกัน ชอบกันทั้งนั้นอ่ะค่ะ หลงรัก

ของเจ้โอ  น่าจะเป็น

ใจเย็นๆค่ะ ใจเย็นๆ คนรักกัน ชอบหาที่ชิม ทั้งนั้นอ่ะค่ะ

นะครับ ของอร่อย ๆ ที่ไหนไม่พลาด  Grin

หน้า: 1 ... 30 31 32 [33] 34 35 36 ... 157
  พิมพ์