เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:30:44 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 157
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน เกิดเหตุเพลิงใหม้ กระทรวงอุตสาหกรรม 157  (อ่าน 253215 ครั้ง)
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #495 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:06:07 PM »

ใจเย็นๆค่ะ ใจเย็นๆ คนรักกัน ชอบกันทั้งนั้นอ่ะค่ะ หลงรัก

ของเจ้โอ  น่าจะเป็น

ใจเย็นๆค่ะ ใจเย็นๆ คนรักกัน ชอบหาที่ชิม ทั้งนั้นอ่ะค่ะ

นะครับ ของอร่อย ๆ ที่ไหนไม่พลาด  Grin

โอตะกละจนกระเพาะครากแล้วอ่ะค่ะ คิก คิก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #496 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:17:21 PM »

ไหว้โปรดอ่านกระทู้นี้ตั้งแต่หน้าแรกครับ ...คุณจอยจะคอยแจ้งข่าว อุบัติเหตุ ไฟไหม้ ฝนตก น้ำท่วม ส้วมเต็ม ฯลฯ ให้พวกเราได้ทราบ ทันเหตุการณ์ up date มาตลอด

ไหว้และครั้งนี้ก็เช่นกัน...แต่ มีผู้โพสพาออกทะเล จากกระดานแจ้งข่าว มาออกความเห็น จนพาดพิงถึงสถานศึกษา

ไหว้ผมเห็นว่า ไม่ควรลบกระทู้ตามที่แจ้งครับ

ไหว้รักทุกท่านเด้อ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #497 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:24:32 PM »

เวลา 16.05น. ได้รับแจ้งมีเหตุ นักเรียนยกพวกตีกัน บริเวณ ห้างมาบุญครอง เบื้องต้นทราบว่าเป็น นักเรียนของ ช่างกลปทุมวัน กับ ก่อสร้างอุเทนถวาย ทำให้บริเวณรอบๆห้าง

การจราติดขัด ข่าวคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบ

นี่คือโพสของคุณจอยครับ

ทิดเป้า
Hero Member

คะแนน -1181

« ตอบ #498 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:27:00 PM »

ไม่เอาดีกว่า.......
ผมขออนุญาตยุติบทบาทการแสดงความคิดเห็นในกระทู้นี้ครับ
เรากำลังพูดคุยเพื่อคิดหาแนวทางการแก้ไข  ไม่ใช่จะมาสร้างเรื่อง
ทะเลาะกันเพิ่ม  บอกตรงๆว่าการยุบสถาบันไม่ใช่วิธีการแก้ปัญหา
คนที่มันตีกันจะมีสักกี่คน  แล้วทำไมไม่นึกถึงหัวอกคนที่เขาตั้งใจเรียนมั่ง
  จบข่าว...............ผมสหายแป๋งหลายท่านอาจจะเห็นเพียงเปลือกนอก
ว่าเป็นคนขี้เหล้าเมายา  แต่ในส่วนลึกของจิตใจผมหรือแม้แต่พี่ๆเพื่อนๆน้องๆ
สมาชิกทั้งหลายก็มีอะไรที่เราไม่สามารถเปิดเผยให้ใครรับรู้กันได้ทุกคน
เอาเป็นว่าผมขอถอนตัวจากกระทู้นี้ครับ   ผมรักสมาชิกทุกท่านจากใจจริง

คิก คิกเราไปบรรยายสรุป ที่เมืองจันทร์กว่าครับลุงแป๋ง

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #499 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:29:09 PM »

ใจเย็นๆค่ะ ใจเย็นๆ คนรักกัน ชอบกันทั้งนั้นอ่ะค่ะ หลงรัก

ใจเย็นๆค่ะ ใจเย็นๆ คนรักกัน ชอบหาที่ชิม ทั้งนั้นอ่ะค่ะ

นะครับ ของอร่อย ๆ ที่ไหนไม่พลาด  Grin

โอตะกละจนกระเพาะครากแล้วอ่ะค่ะ คิก คิก

เจ้โอ น่า จะทำโลโก้แบบ  Ozero ชวนชิมนะครับ   เยี่ยม

Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #500 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:29:49 PM »

เอะอะอะไรก็ปิดโรงเรียน
ส่งมันลงไปสามจังหวัดชายแดนใต้
มันแก้ปัญหาได้จริงเหรอครับวิธีนี้ ทางออกมีแค่นี้จริงๆเหรอ สถาบันใคร ใครก็รักนะครับ แต่ว่าการแก้ปัญหาต้องใช้เวลากันบ้าง

คนรักทางนี้  ก็ต้องไปอยู่ในถิ่นที่อยู่ที่ชอบที่ควร   จะได้มีประโยชน์  
 ไหว้

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #501 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:32:18 PM »

เวลา 16.05น. ได้รับแจ้งมีเหตุ นักเรียนยกพวกตีกัน บริเวณ ห้างมาบุญครอง เบื้องต้นทราบว่าเป็น นักเรียนของ ช่างกลปทุมวัน กับ ก่อสร้างอุเทนถวาย ทำให้บริเวณรอบๆห้าง

การจราติดขัด ข่าวคืบหน้าจะแจ้งให้ทราบ

นี่คือโพสของคุณจอยครับ

ขอบคุณครับพี่เป้า  หน้าอัพเดทข่าว พี่ จอย เหมาะสมแล้วครับ    ไหว้

นายขม รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 99

ที่ว่างปลายปากกระบอกปืน

« ตอบ #502 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:33:10 PM »

ต้องขอโทษสมาชิกทุกท่าน สถาบันและศิษย์เก่าใหม่ทุกท่านด้วยครับ ที่เริ่มออกความเห็นจนทำให้กระทู้ข่าวเปลี่ยนไป  ไหว้

ด้วยใจจริง อยากเสนอแนะวิธีแก้ปัญหาที่เป็นรูปธรรมและเป็นไปได้เท่านั้นครับ  ไหว้

ผมจ่ายภาษีให้มาดูแลรักษาบ้านเมือง ไม่ใช่ให้มายืนดูคนเผาบ้านเผาเมือง
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #503 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 12:45:59 PM »

เจ้โอ น่า จะทำโลโก้แบบ  Ozero ชวนชิมนะครับ   เยี่ยม

เดี๋ยวจะค่อยๆหาค่ะ ว่าโลโก้แบบใดเหมาะสม Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
EAK1980 รักในหลวง
ชาติใดไร้รักสมัครสมาน จะทำการสิ่งใดก็ไร้ผล แม้ชาติย่อยยับอับจน บุคคลจะสุขอย่างไร
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 68

ไปได้ทุกที่.....ที่มีทาง ฅ.ฅนสร้างทาง

« ตอบ #504 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 05:13:23 PM »

เรื่องนี้ อ่านแล้วเข้าใจครับ พี จอย อัพเดทข่าวสำคัญ ให้สมาชิกได้ทราบเสมอ ๆ ยังนึกขอบคุณพี่จอย

บ่อย ๆ บางข่าวไม่ทราบ พอเข้าบอร์ดก็ได้ทราบจากพี่จอย 

ดูที่จะกลายเป็น ชนวนแห่งความขัดแย้ง จะมาจาก การออก ความเห็นของเพื่อนสมาชิกมากกว่าครับ

ลองชั่งใจกันครับ ว่าคนที่ดี กับคนที่ไม่ดี อย่างไหนเยอะกว่ากัน แล้วการออกความเห็นของแต่ละท่าน

ลองอ่านดูแล้ว เป็นอย่างไร  กันบ้างครับ ถ้าตัวเราเข้าไปเกี่ยวพันโดยตรง

ยกตัวอย่าง   ข่าว  ครู ข่มขืนเด็ก ครูคนอื่นผิดด้วยไหมครับ เลิกส่งลูกไป โรงเรียนกันหรือเปล่า

ข่าว  นักเรียนแพทย์ ฆ่าหั่นศพเพื่อนสาว  เราไปหาหมอถามหมอหรือเปล่าว่าจบ

จากที่เดียวกับหมอคนนั้นไหม แล้วจะรักษากับหมอคนนี้หรือไม่

ข่าว  ตำรวจตั้งแก็งค์อุ้มรีดค่าไถ่   เราเกลียดตำรวจที่เรารู้จักไหมครับ

แค่นิดเดียว จริง ๆ  ครับถอยกันคนละก้าว แล้วมองมุมอื่นบ้าง

ด้วยความเคารพ ไหว้

เยี่ยมเป็นข้อคิดที่ดีครับ ไหว้

Long Live The King

NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #505 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2009, 06:18:06 PM »

เอาอย่างนี้ไหม......ในเวปเราก็มีเพื่อนๆทั้งสองสถาบันอยู่...ก็ให้มาสร้างกิจกรรมอะไรสักอย่างที่เป็นประโยชน์ต่อสังคม โดยตั้งขึ้นมาหนึ่งกระทู้เพื่อให้คนภายนอกและน้องๆที่เรียนอยู่ที่ไม่เข้าใจได้เข้าใจซักที่.........

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
เก่ง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 27

« ตอบ #506 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 08:40:16 AM »

เอาอย่างนี้ไหม......ในเวปเราก็มีเพื่อนๆทั้งสองสถาบันอยู่...ก็ให้มาสร้างกิจกรรมอะไรสักอย่างที่เป็นประโยชน์ต่อสังคม โดยตั้งขึ้นมาหนึ่งกระทู้เพื่อให้คนภายนอกและน้องๆที่เรียนอยู่ที่ไม่เข้าใจได้เข้าใจซักที่.........
ไหว้ จริงๆแล้ว ทำงานก็เจอกันครับ ร่วมงานกันอย่างดี หลังเลิกงานก็นั่งดื่มกัน ไม่เคยเอาเรื่องสถาบันมาคุยกัน คุยแต่เรื่องทำมาหากินครับ สื่อไม่เคยมองหลายมุมครับ ยิงลงข่าวแบบไม่จบ จะทำให้เด็กวัยรุ่นอื่นๆเอาเป็นค่านิยมเพื่อจะได้ดัง..ซึ่งเป็นเรื่องที่น่ากลัวมาก ไม่รู้ว่ามีใครมองมุมนี้บ้าง .....เวปนี้เป็นเวปที่ดีมีพี่ๆที่ให้ความรู้เรื่องปืนเยอะ ผมเคารพและให้เกียรติทุกท่านเสมอโดยไม่คำนึงว่าท่านเป็นใครครับ ไหว้ ...................อยู่มานานตั้งแต่เริ่มมีเวปแต่ไม่ค่อยได้โพสคุยกับพี่ๆเท่าไหร่ หากคำพูดที่ออกไปไม่ดีต้องขออภัยมา ณ ที่นี้ด้วยครับ ไหว้ ไหว้ Smiley

"ปืน"คือเพื่อนแท้ ไม่เคยทิ้งเรา ถ้าเราไม่ทิ้งมัน
lek
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1594

การแบ่งปัน ทำให้เราและคนอื่นมีความสุข

« ตอบ #507 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 09:05:40 AM »

สมช.ส่วนใหญ่ในนี้   เป็นรุ่นพี่ป้าน้าอาของนศ.สองสถาบันนี้    แค่ความเห็นมันก็ไม่แปลกหรอกครับ  บางคนอาจยั๊วะที่เห็นเหตุที่คนทั่วไปต้องเดือดร้อนด้วย  เหมือนผมเสนอว่าให้เปลี่ยนเป็นพาณิชยการ    ก็แค่ความเห็นผมก็เคยติดฑัณท์บนข้อหาทะเลาะวิวาท   หลังจากนั้นก็เอาชื่อติดบอร์ดซวยสิครับ   รุ่นพี่ไล่ตีเฉยเลยดีแต่จวนจะจบอาจารย์เลยเห็นใจ   แต่มีข้อแม้จบมศ.3ต้องไปต่อที่อื่น   เลยต้องเข้าช่างกล

มีความสุขแบบที่เรามีก็พอhttp://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=29.0  (รวมพลคนอีสาน)
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #508 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 11:16:10 AM »

เรื่องที่เกิดล่าสุด มีการสูญเสีย  มีการบาดเจ็บ  เป็นเรื่องของคนทั้งสังคมที่ต้องร่วมรับรู้ รับผิดชอบ   .........  การที่จะถูกคนในสังคมประณาม กลุ่มนักศึกษาที่ก่อเรื่อง รวมถึงกล่าวพาดพิง ถึงสถาบันการศึกษา  ก็ต้องถือเป็นเรื่องปกติ   

เพราะของพวกนี้ เป็นสมบัติของ สังคม   หากเจ้าของ เขาอยากจะว่าอะไร ก็ต้องฟังความคิดเห็นของเขา  ....... ส่วนจะเชื่อหรือไม่เชื่อหรือให้น้ำหนักในเหตุผลนั้นๆมากน้อยเพียงไรเป็นอีกเรื่องหนึ่ง

ช่างจิวเวอร์รี่ ที่ได้รับลูกหลงบาดเจ็บ  ไม่เห็นมีตัวแทนศิษย์เก่าทั้งสองสถาบันไปเยี่ยมเขาเลย(เห็นมีสมาคม มีกิจกรรมอื่นตั้งเยอะ มีศิษย์เก่าที่เป็นใหญ่เป็นโตก็มี)      ผู้บริหารของทั้งสองสถาบันก็ไม่ไปเยี่ยม     มิหน้ำซ้ำผู้บริหารยังโทษสื่อมวลชนอีก

ดูภาพไปแล้ว ก็เข้าใจแล้วว่า  ขาดความรับผิดชอบ  เมื่อผู้ใหญ่เป็นอย่างนี้แล้ว.......

....ตามล่า...อีตอแหล
สุกรจากโลกันต์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 68

« ตอบ #509 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 13, 2009, 08:54:09 PM »

ได้ยินมาเกือบ 20 ปีแล้วครับ ตั้งแต่เข้าม. ต้นนั่นแหละ มีการพยายามจะปิดโรงเรียนบ้าง ไม่รับนักศึกษาเพิ่มบ้าง
แต่สุดท้ายก็เหมือนเดิม

สีใหนก็ช่าง ถึงยังไงก็เป็นคนไทย อยู่ใต้เบื้องพระยุคลบาท
ถือเป็นมงคลแห่งชีวิต
ยังรักสาวขเมร จะเจ็บอีกกี่ทีก็ยอม
หน้า: 1 ... 31 32 33 [34] 35 36 37 ... 157
  พิมพ์