เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:40:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 51 52 53 [54] 55 56 57 ... 157
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน เกิดเหตุเพลิงใหม้ กระทรวงอุตสาหกรรม 157  (อ่าน 254776 ครั้ง)
Choro - รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 214

« ตอบ #795 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 03:56:03 PM »

ขอแสดงความเสียใจด้วยครับ  ไหว้  อีกท่านขอให้ปลอดภัยหายวัน หายคืนนะครับ

สุดท้ายชีวิตไม่ขอรวย ขอแค่ไม่ป่วยก็พอแล้ว
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #796 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 04:01:17 PM »

..เป็นเครื่องF-5E รุ่นนี้ที่นั่งเดียวดังรูปครับ ไม่ใช่F-5F  นักบินเสียชีวิตแหละคาซากเครื่อง.. อ๋อย หัวเราะร่าน้ำตาริน

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
ART
ชีวิตคิดบวก แล้วจะ Happy
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 552

« ตอบ #797 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 04:12:08 PM »

..เป็นเครื่องF-5E รุ่นนี้ที่นั่งเดียวดังรูปครับ ไม่ใช่F-5F  นักบินเสียชีวิตแหละคาซากเครื่อง.. อ๋อย หัวเราะร่าน้ำตาริน
ไม่ใช่ 5 F  นะครับ

JC
...พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว...
Sr. Member

คะแนน 12

« ตอบ #798 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 04:26:30 PM »

แหม.... ท่านพญาจงอาง ไม่ต้องบรรยายสภาพซะละเอียดขนาดนั้นก็ได้

อ่านแล้วสะเทือนใจครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: ธันวาคม 23, 2009, 06:47:02 PM โดย JC » บันทึกการเข้า

ด้วยความเคารพอย่างสูงครับ....JC
sig_surath7171
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #799 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 05:15:31 PM »

ไม่ไช่ครั้งแรกที่ F 5 E ตกและนักบินเสียชีวิต ขอแสงความเสียใจกับครอบครัว ญาติมิตร ของท่านนักบินด้วยครับ
pasta
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 8119

ล้นเกล้าเผ่าไทย

« ตอบ #800 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 05:38:25 PM »

สงสารนักบินครับกว่าจะเรียนจบมาได้ ...ขอเเสดงความเสียใจด้วยครับ

พาสตา http://th.wikipedia.org/wiki/%E0%B8%9E%E0%B8%B2%E0%B8%AA%E0%B8%95%E0%B8%B2

โชคดีเป็นของคนกล้า วาสนาเป็นของคนจริง จงชนะความร้าย ด้วยความดี
glock_19tc
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 140

« ตอบ #801 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 06:55:32 PM »

ก่อนอื่นก็ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวนักบินที่เสียชีวิตด้วยครับ.... ไหว้และขอความรู้กับท่านผู้รู้ด้วยว่าในกรณีที่เครื่องบินตก ทางกองทัพจะมีการตั้งคณะกรรมการสอบสวนสาเหตุของการตกหรือไม่อย่างไร  ถ้าสาเหตุเกิดจากเครื่องบินผลออกมาจะเป็นอย่างไรครับ  และถ้าสาเหตุเกิดจากนักบินผลออกมาจะเป็นอย่างไรครับ  ขอความกรุณาท่านผู้รู้ช่วยตอบข้อสงสัยของผมที่สงสัยมานานหลายปี และขอขอบคุณครับ ไหว้
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #802 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 07:24:36 PM »

ขอแสดงความเสียใจต่อญาติและผองเพื่อนผู้เสียชีวิตครับ

จ๊ะเอ๋
สิไปไสคูบา ให่ขอไปนำแหน่
Hero Member

คะแนน 343

« ตอบ #803 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 08:11:51 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ  แต่  น่าจะมีเหตุผลที่นักบินไม่ดีดตัว

ทำวันนี้ให้ดีที่สุด....ทำวันพรุ่งนี้ให้เหมือนวันนี้....ทำวันมะรืนนี้ให้เหมือนวันพรุ่งนี้....แล้ววันนี้จะทำอะไร....ทำทำใม...ทำเพื่อใคร......
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #804 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 08:18:54 PM »

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตด้วยครับ  แต่  น่าจะมีเหตุผลที่นักบินไม่ดีดตัว

ขอแสดงความเสียใจกับครอบครัวผู้เสียชีวิตและกองทัพด้วย

ผมก็ข้องใจขัอนี้อยู่เหมือนกัน...............

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
krajong
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 453

« ตอบ #805 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 08:21:48 PM »

ใช้ไปจะหล่นมาเมื่อไหร่ก็ไม่รู้ ซื้อไหม่ก็ไม่มีตัง 
เสียดายชีวิตนักบินครับ ความสามารถ ป่านนี้พ่อแม่ลูกเมียเขาจะเป็นเช่นไร

อาลัยกับการจากไปครับ

ความจริงไม่มีวันตาย แต่คนพูดความจริงตายไปหลายแล้ว
-Joke-
Vive la liberté de parole et d'opinion!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน -459

^_^

« ตอบ #806 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 08:25:47 PM »

ผมไปตามๆอ่านข่าวมา เห็นชาวบ้านที่อยู่ในเหตุการณ์บอกว่า ได้ยินเสียงระเบิดบนท้องฟ้า จากอันนี้ ผมคาดว่าน่าจะเกิดการระเบิดของเครื่องยนต์ จากสาเหตุจาก fuel leak เข้าไปในส่วน hot section น่ะครับ ปกติเครื่อง F5 จะมี 2 เครื่องยนต์อยู่แล้ว ถ้าแค่เครื่องยนต์ดับหรือไฟใหม้น่าจะดับเครื่องแล้วบินด้วยเครื่องยนต์เดียวเลี้ยวกลับมาลงได้แต่ถ้า การระเบิดมันทำลายระบบต่างๆ ที่มีผลต่อ airworthiness เช่น hydraulic ซึงเอาไปใช้บังคับ พวก flight control ต่างๆ นักบินจะไม่สามารถ control เครื่องได้เลย ประกอบกับนักบินพยายามบังคับเครื่องให้ตกห่างหมู่บ้าน ผลก็เลยออกมาเป็นแบบนี้ครับ อันนี้จากการคาดเดาของผมจากที่ไปอ่านบทสัมภาษณ์ชาวบ้านน่ะครับ

อ้างถึง
นางประครอง การัตน์ อสยุ 45 ปี ชาวบ้านแก่งเค็ง ที่เห็นเหตุการณ์เหล่าว่า ตนเองกำลังออกมาจากวัดภายในหมู่บ้านแก่งเค็ง ซึ่งอยู่ใกล้ที่เกิดเหตุมากสุด และมองเห็นฝูงเครื่องบินดังกล่าวกำลังบินไปมาบนท้องฟ้าอยู่จำนวน 3 ลำ แต่พอประมาณ 15 นาที ตนก็พบเห็นเครื่องบินอีกลำดังกล่าวบินลงต่ำและเข้าใกล้หมู่บ้าน แต่โชคดีที่เครื่องบินโฉบออกไปทางป่าช้าสาธารณะประโยชน์นอกหมู่บ้าน ซึ่งมีหนองน้ำขนาดกลางตั้งอยู่ด้วย

ดังนั้นตนเห็นผิดสังเกตุ จึงเร่งรีบเดินทางออกมาดู และมองเห็นการแตกระเบิดเครื่องบินบนท้องฟ้า 1 ครั้ง และลงกระแทกกับพื้นดิน และกระเด่นไปตกระเบิดที่หนองน้ำสาธารณะประโยชน์อีกครั้ง โดยระหว่างนั้นตนตกใจมาก จึงเรียกชาวบ้านที่อยู่ใกล้เคียงออกมาดู ร่วมทั้งเดินเข้าไปใกล้ที่เกิดเหตุ ซึ่งมีป่าละเมาะจำนวนมากมีเศษชิ้นเนื้อคนกระจายเต็มไปทั่วด้วย ทั้งนี้ นางประครองยังกล่าวต่ออีกว่า เป็นโชคดีของชาวบ้าน เพราะเครื่องบินตกห่างจากหมู่บ้านพียอง 500 เมตรเท่านั้น และนี่อาจจะเป็นสิ่งศักดิ์สิทธิ์ในหมู่บ้านปกปักรักษาไว้ หรือ ไม่งั้นนักบินพยายามบังคับเครื่องบินให้พ้นหมู่บ้านก่อนตก เพื่อหลีกเลียงความสูญเสียครั้งใหญ่ให้พ้นไปเป็นได้

http://www.krobkruakao.com/kkn/?a=news&s=detail&news_id=13517

A la volonté du peuple
Et à la santé du progrès,
Remplis ton cœur d'un vin rebelle
Et à demain, ami fidèle.
Nous voulons faire la lumière
Malgré le masque de la nuit
Pour illuminer notre terre
Et changer la vie.
steam.รักในหลวง
รวดเร็วดั่งสายลม สงบนิ่งดั่งแนวป่า ร้อนแรงดั่งเปลวเพลิง มั่นคงดั่งขุนเขา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2579

« ตอบ #807 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 08:33:27 PM »

ร่วมใว้อาลัยกับการสูญเสียนักบินและกองทัพครับผม
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #808 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 08:36:21 PM »

ร่วมใว้อาลัยกับการสูญเสียนักบินและกองทัพครับผม

ด้วยครับผม

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
peedta - รักในหลวง
ทำดีได้ดี ทำชั่วได้ชั่ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 124

« ตอบ #809 เมื่อ: ธันวาคม 23, 2009, 08:37:25 PM »

ไหว้ ขอร่วมไว้อาลัยและแสดงความเสียใจต่อครอบครัวผู้สูญเสียครับ  ไหว้

อยู่เพื่อตัว        อยู่แค่สิ้นลม  
     อยู่เพื่อสังคม    อยู่คู่ฟ้าดิน
      www.gingamegun.com
หน้า: 1 ... 51 52 53 [54] 55 56 57 ... 157
  พิมพ์