เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:32:56 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 116 117 118 [119] 120 121 122 ... 157
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน เกิดเหตุเพลิงใหม้ กระทรวงอุตสาหกรรม 157  (อ่าน 253278 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1770 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 09:52:38 AM »

ดูข่าวแล้วมึนตึ๊บ ถ้าทหารบอกนักบินเลี้ยวกลับแล้วอาจตกฝั่งอันดามันแล้วมันอมอะไรอยู่ตั้งนานปล่อยให้เขาหาอยู่ได้ตั้งหลายวัน(ทหารมาเลย์นะ)

นายกระจง
Cement For Life.....
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1771 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 09:58:20 AM »

ข่าวด่วน!!!!
ตอนนี้ทางมาเลเซีย กำลังเชิญผู้เชี่ยวชาญระดับสูง
ทางด้านการเข้าทรง เพื่อชี้เบาะแสเครื่องบินหาย???
จากสำนักข่าวที่ไม่สามารถเปิดเผยชื่อได้ ครับ.... เศร้า

สงสัยต้องให้พวกนักประดาน้ำของเทศบาลเข้าร่วมค้นหา....ขนาดคนจมน้ำในอ่างช่วยกันงมหาเกือบทั้งวัน..ไม่เจอ...พอพวกนี้มา...ก่อนลงงมมันหันหลังให้อ่างแล้วเอาก้อนหินโยนไปด้านหลัง....มันลงไปงมตรงหินหล่นนั่นแหละ...แป๊บเดี๋ยวเจอเลย ตกใจ

ทะเลมันกว้าง จะเริ่มโยนกันตรงไหนดีละครับพี่ อีกอย่างน้ำลึกด้วย คนไม่น่าจะดำลงไปถึงครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1772 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:07:20 AM »

ข่าวด่วน!!!!
ตอนนี้ทางมาเลเซีย กำลังเชิญผู้เชี่ยวชาญระดับสูง
ทางด้านการเข้าทรง เพื่อชี้เบาะแสเครื่องบินหาย???
จากสำนักข่าวที่ไม่สามารถเปิดเผยชื่อได้ ครับ.... เศร้า

สงสัยต้องให้พวกนักประดาน้ำของเทศบาลเข้าร่วมค้นหา....ขนาดคนจมน้ำในอ่างช่วยกันงมหาเกือบทั้งวัน..ไม่เจอ...พอพวกนี้มา...ก่อนลงงมมันหันหลังให้อ่างแล้วเอาก้อนหินโยนไปด้านหลัง....มันลงไปงมตรงหินหล่นนั่นแหละ...แป๊บเดี๋ยวเจอเลย ตกใจ

ทะเลมันกว้าง จะเริ่มโยนกันตรงไหนดีละครับพี่
อีกอย่างน้ำลึกด้วย คนไม่น่าจะดำลงไปถึงครับ

55555 ขั้นแรก  จับน้ำเสก  มัด "ก้อนหิน"  หนัก ๆเลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หลังจากนั้น  แล่นเรือออกไป  "ห้าร้อยไมล์"  กะว่าถึงจุดที่ลึก ที่สุด อ่ะ ฮา   Grin Grin

555  พอถึง   ก็เอา  " เท้า " ยัน น้าเสก  ลงไปวัดความลึก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1773 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:16:17 AM »

55555 ขั้นแรก  จับน้ำเสก  มัด "ก้อนหิน"  หนัก ๆเลยอ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก

หลังจากนั้น  แล่นเรือออกไป  "ห้าร้อยไมล์"  กะว่าถึงจุดที่ลึก ที่สุด อ่ะ ฮา   Grin Grin

555  พอถึง   ก็เอา  " เท้า " ยัน น้าเสก  ลงไปวัดความลึก อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

โอ๊ย... ยายบ๊าบเอ๊ย เดี๋ยวน้าเสกก็ชวนยายบ๊าบไปบางปะกงร๊อก... ฮา...
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1774 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:44:31 AM »

มันอะไรกันแน่ฟร๊ะทหารมาเลย์ออกมาปฎิเสธข่าวว่ากรณีให้ข่าวเครื่องบินเลี้ยวกลับ

TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #1775 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:49:48 AM »

แล้วที่ไอ่น้องที่ทำงานบอกว่า ทร.เวียดนามเจอชิ้นส่วนแล้วล่ะ..มันเอาข่าวมาจากไหนฟระ..
หรือว่ามันอำเรา..เดี๋ยวต้องไปหอมแก้มมันซะหน่อย..หุ หุ..
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #1776 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:52:40 AM »

แปลกจริงๆ เครื่องบินตกตั้งหลายวันแล้ว จนป่านนี้ยังไม่มีอะไรใสกระจ่างออกมาเลย

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Hero Member

« ตอบ #1777 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:53:06 AM »

มันอะไรกันแน่ฟร๊ะ

ทหารมาเลย์ออกมาปฎิเสธข่าวว่า

กรณีให้ข่าวเครื่องบินเลี้ยวกลับ

555555  ไม่มีการ "ติดต่อ ใดๆ" จากเครื่อง หรือ Air traffic control อ่ะ ฮา   ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
Hero Member

« ตอบ #1778 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:54:13 AM »

แล้วที่ไอ่น้องที่ทำงานบอกว่า ทร.เวียดนามเจอชิ้นส่วนแล้วล่ะ..มันเอาข่าวมาจากไหนฟระ..
หรือว่ามันอำเรา..เดี๋ยวต้องไปหอมแก้มมันซะหน่อย..หุ หุ..

55555 พี่ตุ๋ย  หอมเสร็จ  ยายฝาก  "หยิกแก้ม"  สองที อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

Ki-jang-aey
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #1779 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 11:09:29 AM »

ท่านใดมีเวลาว่างมาก แนะนำให้เข้าไปอ่านในเวป นี้ด้วยครับ
http://www.pprune.org
เลือก Tap ที่เป็น Rumours and News นะครับ
รับรองได้อ่านกันเป็นวันๆ
นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1780 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 11:15:31 AM »

ท่านใดมีเวลาว่างมาก แนะนำให้เข้าไปอ่านในเวป นี้ด้วยครับ
http://www.pprune.org
เลือก Tap ที่เป็น Rumours and News นะครับ
รับรองได้อ่านกันเป็นวันๆ

ขอบคุณครับ ไม่ต้องทำอะไรแล้ววันนี้ อ่านข่าวนี้แหละครับ

เกิดเป็นคนต้องอดทน ไม่อดทนก็อดตาย

นายกระจง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2938

ช่างมันเถอะ

« ตอบ #1781 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 11:21:56 AM »

หากจำไม่ผิด ผมเคยอ่านหนังสือบนเครื่องบินนานแล้วครับ ที่มีคนถามถึงความปลอดภัยกับการโดยสารเครื่องบิน หากเครื่องยนต์ดับหมดจะสามารถร่อนลงได้หรือไม่ นักบินก็มาตอบว่าสามารถที่จะร่อนลงได้และนักบินก้ได้รับการฝึกเกี่ยวกับเรื่องนี้ไว้แล้วด้วย จริงเท็จแค่ไหนผมไม่รู้ครับ แต่เห็นตอนที่ในอเมริกาที่นักบินสามารถพาเครื่องลงในแม่น้ำได้ครับ แต่ในกรณีนี้ ไม่รู้ว่าเกิดอะไรขึ้นกันแน่ครับ

น้าเสก คนเดิม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 712

รับแขก...แจกเหล้า...เฝ้าสำนักงาน

« ตอบ #1782 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 11:34:21 AM »

โอ๊ย... ยายบ๊าบเอ๊ย เดี๋ยวน้าเสกก็ชวนยายบ๊าบไปบางปะกงร๊อก... ฮา...

เมื่อปี 2536 หลังพฤษภาทมิฬ...ผมไปบรรจุงานราชการที่วิทยาลัยครูฉะเชิงเทรา...ไม่มีเพื่อนเลยไปนั่งตกปลาที่แม่น้ำบางปะกง..ผมงงมากเลยเดี๋ยวน้ำมันไหลไปทางโน้น...เดี๋ยวมันไหลกลับมาทางนี้..แถมตกได้ปลาดุก..แต่เป็นปลาดุกที่ดันมีเงี่ยงบนหลังอีกต่างหาก..ยิ่งงงไปใหญ่ ขำก๊าก

(นอกเรื่องคลายเครียดนะครับ...ผมก็ห่วงเรื่องเครื่องบินเหมือนกัน..แต่หลายวันแล้วมันเงียบแบบไร้ร่องรอย..เลยนอกเรื่อง)

Hero Member

« ตอบ #1783 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 11:37:08 AM »

เมื่อปี 2536 หลังพฤษภาทมิฬ...ผมไปบรรจุงานราชการที่วิทยาลัยครูฉะเชิงเทรา...
ไม่มีเพื่อนเลยไปนั่งตกปลาที่แม่น้ำบางปะกง..ผมงงมากเลย

เดี๋ยวน้ำมันไหลไปทางโน้น...เดี๋ยวมันไหลกลับมาทางนี้..
แถมตกได้ปลาดุก..แต่เป็นปลาดุกที่ดันมีเงี่ยงบนหลังอีกต่างหาก..ยิ่งงงไปใหญ่ ขำก๊าก

(นอกเรื่องคลายเครียดนะครับ...ผมก็ห่วงเรื่องเครื่องบินเหมือนกัน..
แต่หลายวันแล้วมันเงียบแบบไร้ร่องรอย..เลยนอกเรื่อง)

55555  เฮ้ย....ไอ้ที่ติดเบ็ดขึ้นมาเนี่ยะ  ฮา 55555  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

5555   ดูให้ดีดีน๊าาาา....ว่าไม่ใช่  จานโฉมชาย(ฮา)  อ่ะ 5555555555 ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก คิก คิก

หัว...ฆรวย

urtkop
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 67

« ตอบ #1784 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 11:38:24 AM »

นึกถึงหนังเรื่องที่ซีกัลแสดง ที่ผู้ร้ายยึดรถไฟแล้วมีการสาธิตการระเบิดเครื่องบินกลางอากาศโดยใช้คลื่นความถี่ยิงจากดาวเทียม

....แต่คงไม่มีอาวุธแบบนั้นบนโลกหรอกนะ....

การกระทำ สำคัญกว่าคำพูด
หน้า: 1 ... 116 117 118 [119] 120 121 122 ... 157
  พิมพ์