เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 08:25:37 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 118 119 120 [121] 122 123 124 ... 157
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน เกิดเหตุเพลิงใหม้ กระทรวงอุตสาหกรรม 157  (อ่าน 253078 ครั้ง)
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1800 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 08:20:42 PM »

เคยอ่านเจอที่เครื่องทำอ๊อกซิเจนในเครื่องบินเสีย ทำให้นักบินและผู้โดยสารหลับและขาดอ๊อกซิเจน จนเครื่องตก ตกใจ

naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1801 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 08:55:22 PM »

เป็นไปได้ไหมครับ ว่าเรือบินโดนจี้อยู่ แล้วทางการมาเลย์กำลังแอบต่อรอง... ที่ยังไม่เปิดเผยก็เป็นเพราะไม่อยากให้มือที่ 3 เข้ามาสอดแทรก ส่วนข้อมูลที่ค่อยๆรู้กันนี่เป็นเพราะมัน"หลุด"อ่ะครับ...
srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #1802 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 09:07:00 PM »

เคยอ่านเจอที่เครื่องทำอ๊อกซิเจนในเครื่องบินเสีย ทำให้นักบินและผู้โดยสารหลับและขาดอ๊อกซิเจน จนเครื่องตก ตกใจ
น่าจะเป็นสายการบินของอิตาลี่ ระบบไม่เสียแต่ทีมตรวจสอบก่อนบินปิดระบบออโตไว้ แล้วลืมเปิดตอนตรวจสอบเสร็จ คนในเครื่องสลบ เครื่องบินบินไปจนเชื้อเพลิงหมด และตกในที่สุด

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1803 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 09:10:16 PM »

น่าจะเป็นสายการบินของอิตาลี่ ระบบไม่เสียแต่ทีมตรวจสอบก่อนบินปิดระบบออโตไว้ แล้วลืมเปิดตอนตรวจสอบเสร็จ คนในเครื่องสลบ เครื่องบินบินไปจนเชื้อเพลิงหมด และตกในที่สุด
ใช่ที่นักบินรบ ตีเครื่องประกบแล้วเห็นนักบินหลับใช่หรือปล่าวครับ Grin

srimalai_รักในหลวง
คนธรรมดา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 183

« ตอบ #1804 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 09:32:55 PM »

Grin Grin

อันอ้อยตาลหวานลิ้นแล้วสิ้นซาก  แต่ลมปากหวานหูไม่รู้หาย
แม้นเจ็บอื่นหมื่นแสนก็แคลนคลาย  เจ็บจนตายนั้นเหน็บให้เจ็บใจ
เป็นมนุษย์สุดนิยมเพียงลมปาก  จะได้ยากโหยหิวเพราะชิวหา
แม้นพูดดีมีคนเขาเมตตา  จะพูดจาจงพิเคราะห์ให้เหมาะความ
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #1805 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 09:55:22 PM »

เป็นไปได้ไหมครับ ว่าเรือบินโดนจี้อยู่ แล้วทางการมาเลย์กำลังแอบต่อรอง... ที่ยังไม่เปิดเผยก็เป็นเพราะไม่อยากให้มือที่ 3 เข้ามาสอดแทรก ส่วนข้อมูลที่ค่อยๆรู้กันนี่เป็นเพราะมัน"หลุด"อ่ะครับ...
แต่ดูจากคลิปแล้วเครื่องมันหายแว๊ปไปจากจอเรดาร์เลยนะครับถ้าโดนจี้มันไม่น่าจะหายไปแบบนั้นนะครับ

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1806 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:53:00 PM »

แต่ดูจากคลิปแล้วเครื่องมันหายแว๊ปไปจากจอเรดาร์เลยนะครับถ้าโดนจี้มันไม่น่าจะหายไปแบบนั้นนะครับ

ปิดสัญญาณติดตาม+มุดลงต่ำเรี่ยพื้นน้ำครับ... แต่หลบเรด้าทหารไม่ได้ ทหารมาเลย์เลยรู้ว่าบินย้อนทางไงครับ...
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #1807 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:56:46 PM »

ปิดสัญญาณติดตาม+มุดลงต่ำเรี่ยพื้นน้ำครับ... แต่หลบเรด้าทหารไม่ได้ ทหารมาเลย์เลยรู้ว่าบินย้อนทางไงครับ...
ถ้าทำแบบนั้นได้ที่ผมเคยโพสเล่นว่าอาจถูกโจรสลัดโซมาเลียจี้ก็มีสิทธิ์ที่จะเป็นไปได้ ก็ขอให้โดนจี้ไปจริงๆเถอะครับยังพอมีหวังรอดชีวิตบ้างดีกว่าตกหรือระเบิด

สีกากีเป็นสีของดิน ข้าราชการควรต้องติดดิน ออกพื้นที่รับฟังปัญหาของชาวบ้าน ข้าราชการคือ ข้าที่ทำกิจการต่างๆให้กับพระราชา เครื่องแบบข้าราชการสีกากีคือสีแห่งข้ารับใช้แผ่นดิน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1808 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:59:13 PM »

ถ้าทำแบบนั้นได้ที่ผมเคยโพสเล่นว่าอาจถูกโจรสลัดโซมาเลียจี้ก็มีสิทธิ์ที่จะเป็นไปได้ ก็ขอให้โดนจี้ไปจริงๆเถอะครับยังพอมีหวังรอดชีวิตบ้างดีกว่าตกหรือระเบิด

เป็นไปได้ครับ... เหมือนในหนังกับตันฟิลลิปส์ไงครับ... ฮา...
จอยฮันเตอร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1809 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 10:59:55 PM »

แล้วมันจะปีนขึ้นเครื่องบินยังไง ขำก๊าก

Ki-jang-aey
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #1810 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 11:04:01 PM »

ใช่ที่นักบินรบ ตีเครื่องประกบแล้วเห็นนักบินหลับใช่หรือปล่าวครับ Grin
ใช่ครับ เป็นเคสของสายการบิน Helios จากประเทศไซปรัส เที่ยวบินที่ 522 เหตุเกิดปี 2005 ตกที่กรุงเอเธนส์
แปจีหล่อ
Hero Member

คะแนน 6324

« ตอบ #1811 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 11:04:28 PM »

แล้วมันจะปีนขึ้นเครื่องบินยังไง ขำก๊าก
ก็ขึ้นที่สนามบินไงครับพาสปอตปลอมสองเล่มนั่นไงครับที่สนับสนุนความน่าจะเป็นไปได้ ถ้าไม่กลัวโกรธจะตอบว่าขึ้นที่ลุงจอยชอบไปอาบนํ้าซะเลยนี่ ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

Ki-jang-aey
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 62

« ตอบ #1812 เมื่อ: มีนาคม 12, 2014, 11:29:25 PM »

ก็มีสิทธิ์ที่จะเป็นไปได้นะครับ แต่ 1. เรดาห์ของทหารไทยก็ต้องเห็นด้วย 2. นบ.ทั้งคู่ถูกประกบแบบไม่คาดสายตาเชียวเหรอ ทั้งๆที่สามารถบิดปุ่มหรือกดปุ่มส่งสัญญาณฉุกเฉินได้ง่ายๆภายใน 5 วินาที 3. เอาไปจอดอยู่ที่ไหน? ต่อสู้กับคนร้ายจนเครื่องตกทะเล? ตกที่ใดที่หนึ่ง? กลุ่มควันไฟ? 4. ถ้าไปลงจอดที่ใดที่หนึ่งอย่างปลอดภัยดูแลผู้โดยสารทั้งหมดอย่างไรตั้ง 5 วันแล้ว 5. ผดส. คงเปิดโทรศัพท์โทรฯกลับหาญาติกันไม่ยั้ง  และทางการของมาเลย์ไม่น่าจะมีเครดิตเหลือเลยนะครับพี่ ที่ปล่อยให้หลายๆประเทศช่วยค้นหามาตั้งหลายวัน 6. มีระหัส selcal ของเครื่องบินลำนั้นที่หน่วย ATC สามารถเรียกเข้าไปได้แบบเดียวกับเพจเจอร์ 7. Satcom ของเครื่องลำนั้นก็มี head office สามารถที่จะโทรฯเข้าไปได้ 8. ถ้าเลยไปจนถึงเกาะสุมาตรา เรดาห์ของหน่วยทหารของอินโดก็น่าที่จะจับสัญญาณได้

งง...กันทั้งโลก ครับ !!!!!
seiya-รักในหลวง
"ทำหน้าที่ของตนเองให้ดีที่สุด"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 206

to make a friend, be a friend...

« ตอบ #1813 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 05:43:41 AM »

อาเฮียแกยอมเปิดเผยภาพถ่ายดาวเทียมทางทหารของแกแล้วนี่ครับ ว่าพบวัตถุลอยน้ำขนาดมีนัยสำคัญ ในน่านน้ำสากล ห่างจากพื้นที่ๆค้นหากันมาก
อยู่นอกน่านน้ำเวียดนาม และพี่กันแกก็สนใจมาก รีบส่งเรื่อพร้อมเครื่องบินทันสมัยสุดกู่ รีบแจ้นไปดูพิกัดนั้นทันที (จาก CNN) ล่าสุดครับ

อาจมีข่าวดีเร็วๆนี้ครับ 

จะได้รู้กันว่าเรดาร์ทหารมาเล หรือดาวเทียมทหารจีน ใครจะถูกหลอก... งอน

"Protection" is much better than "Correction".
กรุณารักษา"สิทธิ" ในการปกป้องตนเองและคนที่เรารัก
http://youtu.be/KYGScnPo8HQ
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1814 เมื่อ: มีนาคม 13, 2014, 07:27:04 AM »

สงสัยจะเจอ "เบอร์มิวด้า สาขา 2" ครับ..หุ หุ..
พอๆกับน้องที่ทำงานเลยมันบอกมนุษย์ต่างดาวจับไป ขำก๊าก

งั้นนายสมชายเอามั่ง... ฮา...

อย่าดูถูกพวกแวมไพร์ด้วยนะครับ,

พวกนี้อายุมันยาวพอให้ฝึกฝนอะไรต่อมิอะไรได้แยะ
โดยเฉพาะหากมันฝึกเรื่องพลังจิตมากๆ มันซ่อนเรือบินหายไปได้ทั้งลำครับ...

แต่ที่แน่ๆ คนที่ดูไบพยายามหาแวมไพร์ของแท้ได้หลายปีแล้ว ยังไม่เจอ,
คนรวยจัดมันไม่อยากตาย...

5555   จานโฉมชาย (ฮา)   รับยา "ช่องสาม"  อ่ะ ฮา  ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
หน้า: 1 ... 118 119 120 [121] 122 123 124 ... 157
  พิมพ์