เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 10:23:38 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 129 130 131 [132] 133 134 135 ... 157
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าวด่วน เกิดเหตุเพลิงใหม้ กระทรวงอุตสาหกรรม 157  (อ่าน 253578 ครั้ง)
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1965 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 12:52:15 PM »

มันมีหลายๆประเด็นที่ไม่น่าจะเป็นไปได้ เช่น ประเด็นต่อไปนี้
1. ไม่แน่ใจว่าเครื่องบินสารพัดพิษ (AWACS) ที่ว่า เป็นเวอร์ชั่นเดิมๆหรือเวอร์ชั่นใหม่ ถึงแม้ว่าจะเป็นรุ่นใหม่ ก็จะเป็นเครื่องแบบ B737 รุ่นใหม่ๆ ก็ยังช้ากว่า B777 อยู่ดีนั่นแหละ แล้วเครื่องที่ว่านี่จะบินป้วนเปี้ยนอยู่เหนือทะเลอ่าวไทยเหรอ?  เพื่อที่จะเข้าไป Intercept MH370 ที่ว่า
2. เรื่องการบินไต่ขึ้นไป 45,000 ฟุต นบ.พาณิชย์ปรกติ เขาไม่ทำกัน เพราะเพิ่งจะวิ่งขึ้นไปได้ประมาณชม.เดียว น้ำหนักยังเยอะอยู่มาก เพราะมันต้องเผาเปลืองน้ำมันมาก และถ้าคิดจะบินไปอีกไกล น่าจะต้องคิดเรื่องประหยัดน้ำมันไว้บ้าง ไอ้เรื่องที่จะทำให้เป็นการน็อคผดส. นั้นง่ายนิดเดียว ไม่จำเป็นจะต้องบินไต่ขึ้นไปเลย น่า จะเป็นการแย่งคันบังคับกันในห้องนักบินหรือเปล่า? ต่อสู้กันอยู่หรือเปล่า?
3. เรื่องปริมาณน้ำมันเชื้อเพลิง ถ้าไปแค่ Diego Garcia น่ะ สบายมาก เพราะ MH370 น่าจะมีน้ำมันเพียงพอที่จะบินได้ถึง 8-9 ชม.แต่ถ้าไปจนถึง คาซัคสถานอันนั้นเว่อร์แล้ว แต่ถ้าไปเติมน้ำมันที่ Diego Garcia  แล้วไปต่อน่ะ ไปถึงไหนก็ได้ เพราะถ้าเติมนำมันให้เต็มถัง เปลี่ยนชื่อเสียงเรียงนามซะใหม่ เป็นเที่ยวบินของทหารอเมริกันไปเลย (เวลาที่ติดต่อกับ ATC ชาติอื่นๆ)  สามารถบินผ่านน่านฟ้าของปากีฯ, อัฟกันฯ, อุซเบคกีสถาน, เตอร์กีสถาน ได้สบาย เพราะน่านฟ้าแถวนั้น เครื่องบินทหารอเมริกันบินกันเป็นว่าเล่นอยู่แล้ว (ใช้ในการขนส่งกำลังพล)
4. เรื่องคาร์โก้ กัมมันตรังสี, หรือชีวภาพ อะไรนั่น ไม่น่าเป็นไปได้เลยครับ  เพราะสินค้าพวกนี้เป็น Dangerous Goods ที่ไม่สามารถที่จะขนด้วยเครื่องบินโดยสารได้เลย ด้วยกฏของ ICAO หรือ IATA  ถ้า MAS นำมาใส่ใต้ท้องเครื่องโดยสาร ตายแน่ๆ บริษัทประกันไม่รับผิดชอบ โดนกรมการบินพลเรือนเล่นงานตายแน่ แต่ถ้าเป็นเครื่อง MAS CARGO ละก็ เป็นไปได้ครับ
5. เรื่องความยาวของรันเวย์ที่เครื่อง B777 จะไปแลนดิ้งนั้น แค่ 2,500 เมตรก็ลงได้แล้ว  ไม่จำเป็นที่จะต้องยาวกว่า 4,000 เมตร อย่างข้อความดังกล่าวอ้างถึง โดยเฉพาะเวลาลงจอดน้ำหนักจะเบา (หลังจากที่บินมานานหลายชม.) ดังนั้นแสดงว่าคนที่เขียนบทความดังกล่าวนั้นไม่ได้รู้เรื่องเลยครับพี่ แต่ถ้าจะวิ่งขึ้นด้วยน้ำหนักเยอะอาจจะต้องใช้ รันเวย์ที่ยาวถึง 3,000 เมตร

ติดตามข่าวกันต่อไปครับ  Wink Wink Wink Wink

ขอบคุณครับ... เขาเอามาวิจารณ์ในสื่อฯ นายสมชายก็เอามาประกอบกระทู้ เพื่อความตื่นเต้นไงครับ... แฮ่ๆ...
ค..ควาย...ใส่ชฎา
Hero Member

คะแนน -15856

No justice No peace

« ตอบ #1966 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 12:56:02 PM »

อย่างไรก็ดี... ที่นายสมชายเขียนไปนั่น 

ก็ไม่รู้อะไรมากไปกว่ามั่วครับ

ต้องรอดูว่าตกลงแล้วมันเป็นยังไงกันแน่... แฮ่ๆ...

5555 ยายฮา  จานโฉมชาย (ฮา)   หัวหน้า " แวมไพร์ "  อ่ะ ฮา 555   คิก คิก คิก คิก คิก คิก ยี๊

หัว...ฆรวย

หัวโขนมิวางออก              เจ้าหลงครอบไปทุกที่
อ่าองค์ว่าโสภี                  นฤดีปริ่มเปรมใจ
ลืมไปว่าที่ครอบ                ต้องวางออกนหทัย
สวมครอบตัวตนไว้             ก็แค่ควายใส่ชฎา
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1967 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 12:59:07 PM »

ถ้าเป็นอย่างว่าก็โอ้ละพ่อละครับ เรื่องเทคโนโลยีนี้พี่กันซีเรียสมากที่จะตกถึงมืออาเฮี่ย อย่างหลายปีก่อนโน้นมีกรณีเครื่องบินลาดตระเวนปราบเรือดำน้ำพี่กัน Lockheed Martin EP-3 Orion บินขึ้นจากฐานทัพ Kaneda บนเกาะ Okinawa ของพี่หยุ่น คงเจตนาบินเข้าไปในน่านน้ำอาเฮี่ย เมื่อโดนหย่ามถึงขนาดนี้มีหรืออาเฮี่ยจะยอม ว่าแล้วก็ส่งเครื่องบินขับไล่สกัดกั้น Shenyang J-8 บินขึ้นมา Interception นักบินที่บินเครื่อง Shenyang J-8 คนนั้นจะเป็นใครไปไม่ได้นอกจากนักบินมือหนึ่งของฐานบินที่ชื่อ"หว่าง เว่ย" แกคงคงสำเร็จวิทยายุทธการบินและวิชาตัวเบามาจากสำนักเสาหลินมาเป็นแน่แท้เพราะบินระห่ำมาก จนนักบินพี่กันหลายๆคนที่เคยปะกระบี่กับ"หว่าง"มาก่อนหน้าให้นามเรียกขาน(Call Sign)แกว่า"Marverick"ตามชื่อดาราภาพยนต์เรื่อง"Top Gun"
สุดท้าย"หว่าง"ก็ระห่ำสมชื่อเพราะขับเครื่อง Shenyang J-8 ไปชน(Collision)กับเครื่อง Lockheed Martin EP-3 Orion จนเครื่องตัวเองร่วงตกทะเลชนิดหาซากไม่เจอตราบเท่าทุกวันนี้(น่าจะเป็นโปรตีนมื้อเที่ยงของพี่หลามในย่านนั้นไปแล้ว คริคริ) ส่วนเครื่อง Lockheed Martin EP-3 Orion ของพี่กันต้องจำใจร่อนลงฉุกเฉินบนเกาะไห่หนาน(หรือไหหลำ อะไรนั้น)และถูกอาเฮี่ยควบคุมตัวนักบินละพร้อมทั้งอากาศยาน ก่อนลงจากเครื่อง นักบิน และ จนท ของพี่กันได้ทำลายระบบเทคโนโลยีทั้งหมดบนเครื่องซะพังเพราะกลัวจะเทคโนโลยีจะตกไปอยู่กับมือของอาเฮี่ย
ในกรณีเครื่องของมาเลยฯผมว่าโดนพี่กันเอาเครื่องบินขับไล่บังคับให้ร่อนลง ณ ฐานทัพอากาศ ดิอาโก้ กาเซีย ในหมู่เกาะมหาสมุทรอินเดียมากกว่า ฐานทัพนี้ถือเป็นฐานทัพลับอีกแห่งของพี่กันก็ได้(เดาครับเดา)เพราะเอาไว้ให้เจ้ากระเบนยักษ์ B-2 Spirit ลงจอดได้เพียงทีเดียว เพราะปรกติเจ้ากระเบนยักษ์ จะไม่จอดที่ไหนหลังจากบินขึ้นจากฐานทัพอากาศ Whiteman Air Force Base ในมลรัฐ Missouri.จนกว่าภาระกิจจะเสร็จและบินกลับฐาน

เครื่อง Lockheed Martin EP-3 Orion ที่เกิดเหตุ โดมหน้าเครื่องหลุดหายจากการชน

เครื่อง Shenyang J-8 คู่กรณี

ตัวนี้เจ้ากระเบนยักษ์ ทุกๆเที่ยวบินจะมีเครื่องขับไล่ของตัวเองบินคุ้มกันตลอดทาง จนกว่าจะถึงที่หมาย

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1968 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 01:02:59 PM »

อย่างไรก็ดี... ที่นายสมชายเขียนไปนั่น 
ต้องรอดูว่าตกลงแล้วมันเป็นยังไงกันแน่... แฮ่ๆ...
5555 ยายฮา  จานโฉมชาย (ฮา)   หัวหน้า " แวมไพร์ "  อ่ะ ฮา 555   คิก คิก คิก คิก คิก คิก ยี๊

ยายบ๊าบนี่ก็เชื่อเป็นตุเป็นตะเรื่องแวมไพร์... มันไม่มีจริงหรอกยายบ๊าบ ไม่มีใครเขาเชื่อร๊อก... ฮา...
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1969 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 01:23:05 PM »

นายสมชายไม่มีความรู้เรื่องการทหาร หรือเรื่องระบบอาวุธฯ นะครับ... แต่ความเห็นเรื่องการเมืองระหว่างประเทศในภาพรวมก็พอมั่วๆได้อยู่ครับ, คือเรื่องที่หาก"ของ"นั้นสำคัญได้จริง ทำไมทางการจีนจึงไม่ได้ออกโรงต่อต้านปฎิบัติการครั้งนี้ คำตอบก็คือ"ของ"ที่เป็นปัญหาอยู่นี่เป็น"ของร้อน"ครับ ทางการจีนจะทำอะไรต้องแอบๆทำห้ามโฉ่งฉ่าง เพราะของที่ว่านั่นโดนขโมยมา แล้วเจ้าของกำลังตามเอาคืนครับ(ตามคืนแบบโฉ่งฉ่างเสียด้วย)...

จีนก็ทำไม่ให้โฉ่งฉ่างได้โดยการส่งเจ้าหน้าที่แฝงมากับผู้โดยสารเหมือนที่คิดว่าอเมริกาจะทำไงครับ
และพอใกล้จะเข้าน่านฟ้าของจีนก็ส่งไฟท์เตอร์มาป้วนเปี้ยนแจ้งว่าเป็นการฝึกบิน หรือลากตระเวนทางทะเลเสียก็จบ

คุณลักษณะรบกวนแล้วผิดปรกติเป็นเป็นแผ่นวิ่งได้แบบนี้ นายสมชายว่าเวลาหน้าสิ่วหน้าขวาน ประเทศเจ้าของน่านฟ้าคงส่งไฟต์เตอร์ออกดู"แผ่น"ที่ว่าแหละครับ ซึ่งอย่างนั้นก็ไม่ได้ผลจากการรบกวนมากไปกว่าการอำพรางว่ามีเรือบินกี่ลำถูกซ่อนอยู่ในแผ่นฯ...

ถ้าฐานเรดาร์อยู่นอกรัศมีทำการก็ตามนั้นครับ ถ้าเข้าไปอยู่ในรัศมีทำการเรดาร์ภาคพื้นหรือเครื่องบินที่ไม่มีมาตรการต่อต้านก็ง่อยกิน

ผมจึงสงสัยว่าถ้าเป็นจริงเจ้าของน่านฟ้าจะยอมหรือ??
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 17, 2014, 01:27:43 PM โดย อรชุน-รักในหลวง » บันทึกการเข้า
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1970 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 01:47:35 PM »

ขอนอกเรื่องเครื่องบินหน่อยครับ
พี่จอยทราบข่าวไฟไหม้บ่อขยะที่บางปูไหมครับ ตอนนี้แถวออฟฟิตผม ถนน บางนาตราด กม6 ควันเต็มเลย ไม่แน่ใจว่ามาจากบางปูหรือเปล่า
ใช่ครับ ข่าวว่าใหม้บ่อขยะบางปู คาดว่าต้องใช้เวลาดับประมาณ 1 อาทิตย์ครับ Grin

จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #1971 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 01:52:35 PM »

ขอนอกเรื่องเครื่องบินหน่อยครับ
พี่จอยทราบข่าวไฟไหม้บ่อขยะที่บางปูไหมครับ ตอนนี้แถวออฟฟิตผม ถนน บางนาตราด กม6 ควันเต็มเลย ไม่แน่ใจว่ามาจากบางปูหรือเปล่า
ใช่ครับ ข่าวว่าใหม้บ่อขยะบางปู คาดว่าต้องใช้เวลาดับประมาณ 1 อาทิตย์ครับ Grin
http://news.thaipbs.or.th/content/%E0%B9%80%E0%B8%81%E0%B8%B4%E0%B8%94%E0%B9%84%E0%B8%9F%E0%B9%84%E0%B8%AB%E0%B8%A1%E0%B9%89%E0%B8%9A%E0%B9%88%E0%B8%AD%E0%B8%82%E0%B8%A2%E0%B8%B0%E0%B8%82%E0%B8%99%E0%B8%B2%E0%B8%94%E0%B9%83%E0%B8%AB%E0%B8%8D%E0%B9%88-%E0%B8%88%E0%B8%AA%E0%B8%A1%E0%B8%B8%E0%B8%97%E0%B8%A3%E0%B8%9B%E0%B8%A3%E0%B8%B2%E0%B8%81%E0%B8%B2%E0%B8%A3-%E0%B8%88%E0%B8%99%E0%B8%97%E0%B9%80%E0%B8%A3%E0%B9%88%E0%B8%87%E0%B8%84%E0%B8%A7%E0%B8%9A%E0%B8%84%E0%B8%B8%E0%B8%A1%E0%B9%80%E0%B8%9E%E0%B8%A5%E0%B8%B4%E0%B8%87

Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #1972 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 02:03:02 PM »

ผมสงสัยศักยภาพจริงของAWACSครับท่านอรชุน มันอาจจะทำได้นะครับ เผลอๆอาจไม่ใช่รุ้นที่เรารู้จักมาก่อน
ตอนบินลาเดน เราก็เห็นมาแล้ว

แต่ผมว่า ถ้ามีหลักฐานกรณีชิพทางการทหาร ทำไมเขาไม่แฉ
แต่ถ้าเป็นของร้อนอันนี้เข้าใจว่าถ้าแฉก็เหม็นด้วยกัน
อรชุน-รักในหลวง
หมู่โลหิต O
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1599

ขาย-อัพเกรด คอมพิวเตอร์และอุปกรณ์ต่อพ่วง

« ตอบ #1973 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 02:17:50 PM »

ผมสงสัยศักยภาพจริงของAWACSครับท่านอรชุน มันอาจจะทำได้นะครับ เผลอๆอาจไม่ใช่รุ้นที่เรารู้จักมาก่อน
ตอนบินลาเดน เราก็เห็นมาแล้ว

แต่ผมว่า ถ้ามีหลักฐานกรณีชิพทางการทหาร ทำไมเขาไม่แฉ
แต่ถ้าเป็นของร้อนอันนี้เข้าใจว่าถ้าแฉก็เหม็นด้วยกัน

ตอนบินลาเดนทำไมเหรอครับ???
แอบดูที่รูเดิม
เกิดเป็นคน ควรรู้จักกตัญญู
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 622

ปลวกน้อยกัดกินบ้าน..นักการเมืองคอรัปชั่นกัดกินชาติ

« ตอบ #1974 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 02:44:03 PM »

น่าจะหมายถึงเครื่องแบล๊คฮอร์คเสตล
พญาจงอาง +รักในหลวง+
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1870

« ตอบ #1975 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 02:54:04 PM »

เครื่องบินลำเบ้อเริมไม่ใช่เข็มจะบินผ่านประเทศอื่นๆโดยไม่ถูกเรดาร์หรือดาวเทียมตรวจพบไม่น่าเป็นไปได้ เป็นไปได้หรือเปล่าที่อาจจะลงจอดในสนามบินที่อยู่ใกล้ๆกับจุดที่เครื่องบินหาย
ข่าวยังระบุว่า"นักบินที่1 ซอฮารี อาหมัด ชาห์ วัย53ปี เป็นผู้ให้การสนับสนุนผู้นำฝ่ายค้านมาเลเซียนายอันวาร์ อิบราฮิม" ใครๆก็รู้ว่านายอันวาร์ อิบราฮิม เป็นผู้ฝักใฝ่อเมริกา และเครื่องหันหัวบินกลับไปทางทิศตะวันตก ก็น่าจะไปลงที่ฐานทัพ ดิเอโก การ์เซีย ซึ่งเป็นฐานทัพของเมกา กลางมหาสมุทรอินเดีย  Grin

..The only thing neccessary for the triump of evil is for the good man to do nothing..
"สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้รับชัยชนะ คือการที่คนดีๆนิ่งดูดาย "
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1976 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 03:12:30 PM »

นายสมชายไม่มีความรู้เรื่องการทหาร หรือเรื่องระบบอาวุธฯ นะครับ... แต่ความเห็นเรื่องการเมืองระหว่างประเทศในภาพรวมก็พอมั่วๆได้อยู่ครับ, คือเรื่องที่หาก"ของ"นั้นสำคัญได้จริง ทำไมทางการจีนจึงไม่ได้ออกโรงต่อต้านปฎิบัติการครั้งนี้ คำตอบก็คือ"ของ"ที่เป็นปัญหาอยู่นี่เป็น"ของร้อน"ครับ ทางการจีนจะทำอะไรต้องแอบๆทำห้ามโฉ่งฉ่าง เพราะของที่ว่านั่นโดนขโมยมา แล้วเจ้าของกำลังตามเอาคืนครับ(ตามคืนแบบโฉ่งฉ่างเสียด้วย)...
จีนก็ทำไม่ให้โฉ่งฉ่างได้โดยการส่งเจ้าหน้าที่แฝงมากับผู้โดยสารเหมือนที่คิดว่าอเมริกาจะทำไงครับ
และพอใกล้จะเข้าน่านฟ้าของจีนก็ส่งไฟท์เตอร์มาป้วนเปี้ยนแจ้งว่าเป็นการฝึกบิน หรือลากตระเวนทางทะเลเสียก็จบ

ก็ต้องรอดูภายหลังว่าพวกหน่วยข่าวกรองเขาจะแก้ทาง ชิงไหวพริบกันเช่นไรนะครับ...

คุณลักษณะรบกวนแล้วผิดปรกติเป็นเป็นแผ่นวิ่งได้แบบนี้ นายสมชายว่าเวลาหน้าสิ่วหน้าขวาน ประเทศเจ้าของน่านฟ้าคงส่งไฟต์เตอร์ออกดู"แผ่น"ที่ว่าแหละครับ ซึ่งอย่างนั้นก็ไม่ได้ผลจากการรบกวนมากไปกว่าการอำพรางว่ามีเรือบินกี่ลำถูกซ่อนอยู่ในแผ่นฯ...
ถ้าฐานเรดาร์อยู่นอกรัศมีทำการก็ตามนั้นครับ ถ้าเข้าไปอยู่ในรัศมีทำการเรดาร์ภาคพื้นหรือเครื่องบินที่ไม่มีมาตรการต่อต้านก็ง่อยกิน
ผมจึงสงสัยว่าถ้าเป็นจริงเจ้าของน่านฟ้าจะยอมหรือ??

นี่ก็เหมือนกันครับ หากไม่ยอมฯ เขาจะทำอย่างไรกัน... จะโวยวาย หรืออ้ำๆอึ้งๆ บอกครึ่งเก็บครึ่ง! แล้วค่อยๆเฉลยเมื่อโดนกดดันเต็มที่?...
Nero Angel01
Hero Member

คะแนน 275

« ตอบ #1977 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 03:16:33 PM »

น่าจะหมายถึงเครื่องแบล๊คฮอร์คเสตล
ใช่ครับ โลกไม่ร้เลยว่ามีเครื่องที่ทั้งพรางเรดาื และลดเสียงโรเตอร์ให้เบาชนิดต้องเข้าระยะเผาขนถึงได้ยิน จนเป็นข่าวออกมานั่นละ
~ Sitthipong - รักในหลวง ~
"วาจาย่อมมีน้ำหนัก หากหนุนด้วยสรรพอาวุธ"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2953

« ตอบ #1978 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 03:21:46 PM »

ถ้าเมกา จะทำจริง  คงเคลียร์เล่นทางกับฝ่ายความมั่นคงระดับสูงของประเทศที่บินผ่านแล้วล่ะครับ (คงแลกผลประโยชย์/แลกความช่วยเหลือ ฯลฯ)   Grin ไหว้

...ไม่มีใครทำขาวให้เป็นดำ  หรือทำผิดให้เป็นถูกได้ตลอด...
TUI 48
Sr. Member

คะแนน 332

« ตอบ #1979 เมื่อ: มีนาคม 17, 2014, 03:27:38 PM »

ยายบ๊าบนี่ก็เชื่อเป็นตุเป็นตะเรื่องแวมไพร์... มันไม่มีจริงหรอกยายบ๊าบ ไม่มีใครเขาเชื่อร๊อก... ฮา...

555555555 แก้ง่วง...5555555555
หน้า: 1 ... 129 130 131 [132] 133 134 135 ... 157
  พิมพ์