เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 06:24:22 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ข่าว 10.00น ช่อง 7 เจ้าของบ้าน ยิงขโมย  (อ่าน 4294 ครั้ง)
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 02:19:38 PM »

กรณีที่มีพยาน หลักฐานชี้ชัดว่ามีเจตนาลักทรัพย์ หรือเข้ามาในสถานที่ส่วนบุคคลในยามวิกาล เพื่อกระทำการอันผิดกฏหมาย การยิงป้องกันของเจ้าของสถานที่ หรือผู้มีสิทธิในสถานที่นั้น ๆ ซึ่งไม่ก่อให้ถึงแก่ความตายถือเป็นการกระทำอันควร เพื่อให้เป็นบรรทัดฐาน และมิให้เป็นเยี่ยงอย่างต่อไป....

ไม่มีในมาตราไหนหรอกครับ บทนี้เขียนเอาเอง Grin แต่อยากให้มีครับ.. คนพวกนี้ไม่โดนไม่เข็ดครับ
เวรกำพี่ อ่านตั้งนาน  นึกว่ามีจริง

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
Capt.D@ck
โอมเพี้ยง ใครอ่าน ขอให้น่ารัก เฮ้ย ทำไม ไม่ศักดิ์สิทธิ์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

หนุ่มพาณิชย์นาวี

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 02:22:45 PM »

ถ้าเจอในบ้าน ผมไม่ยิงที่ขาครับ Wink

ยิงที่ขา แล้วพอหาย มันก็พาพวกกลับมาทำร้ายเราได้อีก นะครับ

เห็นด้วยกับพี่ Tonyman ต้องจับมาจ่อจังๆ
bigbang
จงใช้สติก่อนใช้ปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1018

รูปจากเวปผู้จัดการครับ

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 03:53:18 PM »

งานนี้ไม่โดนโจรขึ้นบ้าน แต่ถูกตำรวจปล้นทรัพย์เพื่อปิดคดีครับ

อเสวนา จะ พาลานัง
korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 04:07:35 PM »

เจ้าบ้านสมาชิกเวปนี้หรือเปล่าน้อ เล่าให้ฟังบ้างก็ดี
หงส์ซิ่ง ♥ รักในหลวง ♥
Hero Member

คะแนน 1157

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 04:29:05 PM »

ถ้าให้การว่า  '' เหตุการณ์เกิดในที่มืดคนร้ายอาจมีอาวุธปืนจึงยิงขู่แต่พลาดไปโดนโดยไม่เจตนา''  จะรอดไหมครับ
S.W.A.T
Hero Member

คะแนน 6

Ceska Zbrojovka

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 07:39:30 PM »

เฮ้อ คนไทยด้วยกันน่าจะรักกันไว้ก่อน เกินกว่าเหตุครับ อะไรพออภัยกันได้ก็น่าจะอภัยกัน

อรินทราช 26
วิธ
อยากได้ Colt จัง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6

คนรักปืน

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:34:15 PM »

Cheesy Cheesy...กล๊อก 26 ทำผลงานแล้ว.. Grin Grin

ปืนในโครงการ 2551 ..............[/b][/size]
CT_Pro4
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 537

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 08:42:11 PM »

งานนี้ไม่โดนโจรขึ้นบ้าน แต่ถูกตำรวจปล้นทรัพย์เพื่อปิดคดีครับ

...น่าคิดมากๆ ครับในประเด็นนี้...

...โดยทั่วไปแล้วเวลาที่เราประสบเหตุ ผมว่าเกือบทุกคนก็ต้องประเมินว่าฝ่ายตรงข้ามมักจะมีอาวุธมาด้วย ไม่อย่างนั้นคงจะไม่กล้ากระทำการ ช่วงเสี้ยวเวลาไม่กี่วินาทีในการตัดสินใจเหนี่ยวไกนั้น ผมว่าสำคัญที่สุด แต่ถ้าเป็นผม ผมก็ยิง...

Every problem contains the seeds of its own solution.- Stanley Arnold
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 10:26:07 PM »

ถ้าไม่ยิง ก็ไม่รู้ว่าถ้าหากโจรมีปืน และหันมาเจอเราก่อน ตกใจ
พร้อมยิงเราเข้าให้ เราจะยังมีชีวิตหลงเหลือไปสู้คดีหรือไม่นะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
คือไม่ได้สนับสนุนให้ใช้ความรุนแรงเกินกว่าเหตุนะครับ
แต่อดคิดไม่ได้ว่า ถ้าต้องเลือกในช่วงเสี้ยววินาทีนั้น
เราคงเลือกเอาชีวิตของเราไว้ มากกว่าของโจรแน่ๆครับ

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
patchangasc
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 11:18:37 PM »

อ้างถึง
ป้องกันตัวเกินกว่าเหตุ.....
อืม....ต้องหาปืนไม่มีเลข  เอาไว้ยัดใส่มือมัน
หลังจากที่เรา " วิ " มันรึเปล่าหละครับเนี่ย
จึงจะสมควรแก่เหตุ
ผมหละเบื่อกฏหมายที่เข้าข้างโจรจริงๆ

เห็นด้วยกับคุณ ole   ครับ  ตั้งข้อหา เจ้าของบ้านทำไม นี่แหละตำรวจ

หัวเราะร่าน้ำตาริน
kung13kunpon
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 14

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 06, 2007, 11:35:01 PM »

น่าคิดนะ น่าจะแก้กฏหมายใหม่ทั้งหมด

ด้วยสองมือสองเท้าที่ก้าวมั่น
 จะสร้างฝันด้วยแรงอันแข็งขืน
 จะคว้าจันทร์งามยามค่ำคืน
 จะหยัดยืนปีนไปให้ถึงดาว
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 12:37:33 AM »

ถ้าเข้าบ้านผมกลางคืน  เป็นผมก็ยิง  ตอนกลางคืนมืดๆ  บางทีถือปืนอยู่ พวกวิ่งเอามีดเสียบตายก่อน  เคยมีกรณีตำรวจมีปืน แต่โดนโจรแทงตายก็มี 

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Tew@75
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 8

ใช้ชีวิตให้เต็มที่...เต็มที่กับชีวิต

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 01:12:39 AM »

น่าคิดนะ น่าจะแก้กฏหมายใหม่ทั้งหมด
เห็นด้วยครับ มันต้องมีการเชือดไก่ให้ลิงดู จะได้หลาบจำครับ น้ำลายหก

การจู่โจมย่อมชนะการตั้งรับเสมอ
not
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 01:51:36 AM »

อ้างถึง
ป้องกันตัวเกินกว่าเหตุ.....
อืม....ต้องหาปืนไม่มีเลข เอาไว้ยัดใส่มือมัน
หลังจากที่เรา " วิ " มันรึเปล่าหละครับเนี่ย
จึงจะสมควรแก่เหตุ
ผมหละเบื่อกฏหมายที่เข้าข้างโจรจริงๆ

เห็นด้วยกับคุณ ole ครับ ตั้งข้อหา เจ้าของบ้านทำไม นี่แหละตำรวจ

หัวเราะร่าน้ำตาริน
ผู้กระทำผิดเพราะหลงผิดย่อมไม่ผิด  สมควรละเว้นโทษ  เพื่อความสมานฉันท์ครับ
polimer
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 08:31:51 AM »

ฟังแล้วท้อแท้ สำหรับกฎหมายของไทยครับดูเหมือนจะเอาใจคนชั่วเสียเป็นส่วนใหญ่ จะป้องกันตนเองก็เกินกว่าเหตุ  นี่ถ้าตอนนั้นคนร้ายมีอาวุธละครับเกิดยิงสวนขึ้นมา  เจ้าของบ้านตายทำให้คนดีๆที่เสียภาษีให้ประเทศต้องได้รับบาดเจ็บหรือตาย  ส่วนคนร้ายก็จับไม่ได้อีกตามเคยถึง  จับได้ก็มีออกมาก่อคดีอีก ดูตัวอย่างสหรัฐกฎหมายเปิดโอกาสให้ป้องกันตัวเองได้เต็มที่แถมยังเป็นการช่วยเจ้าหน้าที่อีก  น่าจะมีการแก้กฎหมายนะครับรวมทั้งการนำพาอาวุธด้วย 
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์