เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 29, 2024, 06:22:03 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รอจดทะเบียนกับน้องG19 แต่ดันแอบไปมีกิ๊กอายุ90 น้องกล๊อกจะโกรธมั้ยน๊า  (อ่าน 5342 ครั้ง)
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 05:48:24 PM »

นี่ใช่ไหม ที่หากัน จัง เป็นที่ระลึกจากสมรภูมิ  WW

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
GUNMASTER
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 06:07:30 PM »

ถ้าเป็นต่างประเทศราคา ซื้อปืนนิยมรุ่นใหม่ได้ไม่ต่ำกว่า 3 กระบอก แค่ผ้าถุงก็หนาวแล้วขออนุญาติเซพรูปไว้เป็นครูครับ ดูแล้วตาร้อน ขอแสดงความยินดีด้วยครับ
Khan Thee Bae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 07:29:59 PM »

แล้วตัวนี้ล่ะครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2007, 07:37:30 PM โดย หมึกดำ ปกสีแดง » บันทึกการเข้า
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 07:38:59 PM »

มาพร้อมกับมีดชุดนี้  Cheesy

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 07:56:51 PM »

Wink

บุคคลทั่วไป
« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 08:00:20 PM »

Wink

halls13
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 08:33:49 PM »

น้ำลายหก น้ำลายหกยายๆ..สวยๆทั้งนั้นเลยครับ.. น้ำลายหก น้ำลายหก
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 08:37:19 PM »

รบกวนครับท่านมะขิ่น
ของทัพบก กับทัพเรือต่างกันที่จุดไหนครับผม

ส่วนของพี่หมึกดำนี่ ลำกล้องยาวมากเลยนะครับ
แถมมีด รศ.๑๒๑เสียด้วย

รูปสุดท้ายมันอยู่ส่วนไหนน่ะครับ ดูไม่ออกครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 08:46:20 PM »

จูบบบบแอบรักคนแก่ซะแล้ว
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 09:04:10 PM »

ส่วนของพี่หมึกดำนี่ ลำกล้องยาวมากเลยนะครับ

รูปสุดท้ายมันอยู่ส่วนไหนน่ะครับ ดูไม่ออกครับผม

เป็นมีดปลายปืน   อยู่บริเวณด้ามด้านล่าง
หมายเลขที่เห็น  เป็นหมายเลขบัญชีควบคุมอาวุธของทางราชการ
แต่ตอนนี้มีดเหล่านี้   ถูกปลดออกจากบัญชีอาวุธของทางราชการแล้ว   Wink
GUNMASTER
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 09:08:23 PM »

ของทัพบก กับทัพเรือต่างกันที่จุดไหนครับผม

เท่าที่ผมค้นจากเวปนิยมของเก่าในอังกฤษ  ศูนย์หลังปรับได้ 2 ระยะ 100 กับ 200 นี้บ่งบอกว่าของ NAVY ครับ ของผมก็มีรุ่นนี้แก่เท่ากันเลยแต่ผิวพรรณสู้ไม่ได้ ไฝเอย ปานเอย ของท่านแมวบ้าอยู่ครบ ขาดอะไรรู้ไหม ขาด ด้ามไม้ที่ต่อได้ไง ท่านหรือผมจะหาได้ก่อน มาสัญญากันไหม ใครได้ก่อนต้องเดินทางไปเยี่ยมและเลี้ยงฉลองด้วย(แฮ่ๆท่านต้องเลี้ยงผมแหง หาเก่งจริง)
glock19
มีศีล ... มีสมาธิ ... มีสติ ... จะมีปัญญา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

glock19

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 09:28:57 PM »

คุณแมวบ้าเก็บไหมครับ  หากไม่เก็บผมสนใจครับ รบกวนขอดูรูป ช่วงโคนลำกล้องต่อเฟรมปืนด้านซ้ายชัดๆ สักทีครับ  ไม่ทราบว่าหาตัวเลข 87 ที่ข้อพับที่มีเครื่องหมายมงกุฎ เจอหรือไม่   ผมคิดว่าไม่น่าจะเจอครับ  หากเจอต้องเผาตำราทิ้ง 1 เล่มครับ

Glock19
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 09:40:22 PM »

รบกวนครับท่านมะขิ่น

PARABELLUM P08 แบ่งเป็น version ใหญ่ได้ 3 Version ครับ..........(มีคาร์ไบนืแบบปืนยาวด้วย)

คือ ลำกล้อง 4 นิ้ว เป็น Army Version

ลำกล้อง 6 นิ้ว เป็น Naval Version

ลำกล้อง 8 นิ้ว ศูนยืแบบปืนยาวของท่านหมึกดำ เป็น Artilliry Version (ทหารปืนใหญ่) ซึ่งมีซองปืนไม้ที่นำมาต่อเป็นพานท้ายได้

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 10:20:51 PM »

ปืนในฝัน ซักวันต้องหาให้ได้  ดีใจด้วยครับท่านแมวบ้า  ข้างล่างให้ดูเล่นๆ
http://www.sarcoinc.com/erma22.html
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 10:27:25 PM »

PARABELLUMหรือ German Luger P-08.....Naval Version

ยินดีด้วยครับ......ผมมีแค่ 4 นิ้ว ARMY Version

ขอบคุณครับพี่โหน่ง  หลงรัก

...........โธ่ยายจ๋า หัวเราะร่าน้ำตาริน

ขอบคุณครับพี่ปั้น หุหุหุหุ อิอิอิอิ  Grin

แล้วตัวนี้ล่ะครับ

Shocked โอ้วววพระเจ้าช่วยกล้วยทอด.....แลกกันมั้ยครับพี่หมึก  Grin  Grin

คุณแมวบ้าเก็บไหมครับ หากไม่เก็บผมสนใจครับ รบกวนขอดูรูป ช่วงโคนลำกล้องต่อเฟรมปืนด้านซ้ายชัดๆ สักทีครับ ไม่ทราบว่าหาตัวเลข 87 ที่ข้อพับที่มีเครื่องหมายมงกุฎ เจอหรือไม่ ผมคิดว่าไม่น่าจะเจอครับ หากเจอต้องเผาตำราทิ้ง 1 เล่มครับ

ม่ายอาวม่ายปล่อย  Grin
ข้อพับไม่เจอเลขอะไรเลยครับ มีแต่เลข 100 กับ 200 ที่แสดงระยะครับ
รูปด้านซ้ายมี provemark อยู่แต่ลักษณะเคยโดนตอกย้ำให้เละครับ เคยได้ยินคนสมัยก่อนเล่าให้ฟังว่าเวลาเค้าจะเอาปืนไปขึ้นทะเบียน 18 เค้าจะตอก provemark ให้เสียเพื่อจะได้หาที่มาไม่ได้ (โอ้ววววพระเจ้าเข้าใจอะไรอย่างนี้น๊ะ เสียดายหลาย)

เท่าที่ผมค้นจากเวปนิยมของเก่าในอังกฤษ ศูนย์หลังปรับได้ 2 ระยะ 100 กับ 200 นี้บ่งบอกว่าของ NAVY ครับ ของผมก็มีรุ่นนี้แก่เท่ากันเลยแต่ผิวพรรณสู้ไม่ได้ ไฝเอย ปานเอย ของท่านแมวบ้าอยู่ครบ ขาดอะไรรู้ไหม ขาด ด้ามไม้ที่ต่อได้ไง ท่านหรือผมจะหาได้ก่อน มาสัญญากันไหม ใครได้ก่อนต้องเดินทางไปเยี่ยมและเลี้ยงฉลองด้วย(แฮ่ๆท่านต้องเลี้ยงผมแหง หาเก่งจริง)

แค่ฟลุ้คได้ 6 นิ้วมาได้นี่ก็ดีใจหลายแล้วครับ เกิดหาพานท้ายได้สงสัยหัวใจวายกันพอดี  Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 07, 2007, 10:38:15 PM โดย แมวบ้า » บันทึกการเข้า

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
หน้า: 1 [2] 3 4
  พิมพ์