เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 30, 2024, 04:38:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนถามผู้มี ซีแซด 75 ดี คอมแพค(พี 01)รางเต็ม  (อ่าน 4479 ครั้ง)
noppasiri
Jr. Member
**

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 06:20:41 PM »

ผมมี ซีแซด 75 ดี คอมแพค รางเต็ม ได้ไปซ้อมยิงที่สนามยิงปืนใช้กระสุนซ้อมยี่ห้อลูเกอร์ ปรากฎว่าเวลายิงลูกออกไปทำไมมันสะบัดเงยมาก สะเทือนมือเลยละแล้วไกเวลาลากเข้ามามีสะดุดนิดๆ ผมเปลี่ยนไกด์ร๊อคเป็นแสตนเลสมันจะเกี่ยวกันใหมและถ้านำไปแต่งไกจะดีขึ้นใหมครับ รบกวนถามพี่ๆ ที่ใช้อยู่ว่ามีอาการเหมือนของผมหรือเปล่าครับช่วยตอบที
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 06:39:54 PM »

เรื่องปืนสะบัดเงยกริ๊บปืนแน่นหรือป่าวครับลองปรับดู ส่วนเรื่องไกส่วนตัวไม่เคยยิงซีแซดเลยไม่รู้แต่คิดเอาว่าไกปืนยังใหม่อยู่หรือป่าวเลยยังหลุดไม่ลื่นลองยิงอีกพักใหญ่อาจดีขึ้น ถ้าไม่งันลองส่งช่างหลังวังขัดแต่งหน้าสัมผัสระบบสั่นไกดูครับ หรือต้องรอผุ้ชำนาญการมาตอบครับ

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
Gunlover
คนรักปืน
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 07:28:40 PM »

Cool  มีตัวรางไม่เต็ม   แต่จะช่วยตอบ 
เรื่องปืนสะบัดเงยหน้า เป็นธรรมชาติของปืนสั้น ยิ่งเป็นขนาด Compact (ขนาดกลาง) ด้วย  ลองทบทวนวิธีการจับดูครับ

เรื่องไก ของ CZ ที่ลากแล้วสะดุดนิดหนึ่ง ก็เป็นธรรมชาติอีกนั่นแหล่ะ  CZ ใหม่ๆ  ผ่านไปซัก 200 นัดจะดีขึ้นจนเห็นได้ชัด
แต่ก็จะมีระยะว่างฟรีและหนืดนิดหนึ่งก่อนลั่นอยู่ เนื่องจากเป็นปืนแบบ ดับเบิ้ล ซิงเกิ้ล และยิ่งเป็น CZ ด้วยแล้ว ก่อนนกจะฟาดจะถอยหลังก่อนนิดหนึ่งเป็นธรรมดา  ถ้าจะเอาแบบไกคมกริบ เหนี่ยวกิ๊ก ลั่นปุ๊บ  สไตค์ CZ แนะนำ TANFOGLIO  หรือไม่ก็ สฟิงซ์  ครับ

ชักแล้วต้องยิง ยิงแล้วต้องแม่น แม่นแล้วต้องหนี หนีต้องหนีให้รอด
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 07, 2007, 08:17:47 PM »

ผมมี ซีแซด 75 ดี คอมแพค รางเต็ม ได้ไปซ้อมยิงที่สนามยิงปืนใช้กระสุนซ้อมยี่ห้อลูเกอร์

ผมยังไม่เคยเห็นกระสุนยี่ห้อ "ลูเกอร์" มาก่อนเลยครับ  ไม่ทราบสนามไหนขาย หรือซื้อจากไหน หน้าตากล่องเป็นอย่างไร ?

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 08, 2007, 12:16:41 PM »

ผมมี ซีแซด 75 ดี คอมแพค รางเต็ม ได้ไปซ้อมยิงที่สนามยิงปืนใช้กระสุนซ้อมยี่ห้อลูเกอร์ ปรากฎว่าเวลายิงลูกออกไปทำไมมันสะบัดเงยมาก สะเทือนมือเลยละแล้วไกเวลาลากเข้ามามีสะดุดนิดๆ ผมเปลี่ยนไกด์ร๊อคเป็นแสตนเลสมันจะเกี่ยวกันใหมและถ้านำไปแต่งไกจะดีขึ้นใหมครับ รบกวนถามพี่ๆ ที่ใช้อยู่ว่ามีอาการเหมือนของผมหรือเปล่าครับช่วยตอบที
- ที่ว่าสะบัดเงยมากกับสะท้านมือนั้น...พอมีตัวเปรียบเทียบมั๊ยครับ...ว่ามากกว่าอะไร เพราะผมว่า9มม.โดยฉลี่ยแล้ว
ไม่ได้มากมายเลยครับ โดยเฉพาะกับCZ75 เพราะผมก็เอาไปยิงบ่อยๆ
- ที่ว่าไกมันสะดุดๆ...ยิงไปสักพักก็ลื่นขึ้นเองครับ
- ไกสะดุดไม่เกี่ยวกับไกด์ร็อดครับ....แล้วตอนเปลี่ยนไม่ถามที่ร้านหรือครับ..ว่าเปลี่ยนแล้วมีผลยังไง
- จะไปแต่งไก...ได้ครับ...ร้านซ่อมปืนดังๆแถวหลังวังทําได้ทุกร้าน...แต่ไม่ลองยิงดูสัก2-3ร้อยนัดดูก่อนล่ะ ก่อนจะไปเสียเงินแต่งไก ปืนต่อสู้ไม่จําเป็นต้องไกเบาๆครับ เดิมๆก็เห็นยิงกันได้ดีถึงดีมาก...คนอื่นยิงนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 08, 2007, 12:20:07 PM โดย Daimyo » บันทึกการเข้า

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1]
  พิมพ์