เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 03:18:15 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามถึงท่านที่มี Izhmash Sable .22 ในครอบครองครับ  (อ่าน 5809 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 12:11:06 PM »

ขอรบกวนทราบ รายละเอียดของปืนหน่อย ครับ เป็นของประเทศอะไร ไม่เคยได้ยินเลยครับ(มือใหม่) และของใหม่มีขาย ราคาเท่าไหร่ ครับ
อยากทราบเหมือนกันครับ แล้วความแม่นยำพอจะสู้ CZ ได้ป่าวครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 12:42:39 PM »

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
Superpiya
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 09:01:50 PM »

ใกล้ๆปลายเดือน ผมจะลองไปถามๆดูแถวหลังวังฯว่า มีรุ่นที่ไม่มีศูนย์เปิดเข้ามาบ้างรึปล่าว หรือว่าเพื่อนสมาชิกท่านใดผ่านสายตามาบ้างครับ
jj26621
สถานการณ์สร้างวีรบุรุษ
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 21

มีไว้แล้วไม่ได้ใช้ดีกว่าจำเป็นต้องใช้แล้วไม่มี

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 07:24:34 AM »

ได้ความรู้เต็มๆอีกแล้ว

สงครามเกิดแล้วจบแต่สหายร่วมรบไม่เคยลางหาย
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 08:16:45 AM »

ปืนที่เห็นใช้ยิงแข่ง biathlon ส่วนใหญ่เป็นของอันชูตส์ครับ ปรับลูกเลื่อนจากพลิกก้าน เปิด/ปิด เป็นใช้นิ้วชี้ดึงออกตรงๆ และใช้นิ้วโป้งผลักท้ายลูกเลื่อนกลับเข้าที่  สามารถบริหารลูกเลื่อนได้โดยส้นมือไม่ต้องละจากคอปืนเลย  คนออกแบบชื่อ ฟอร์ทเนอร์ ระบบการทำงานซับซ้อนกว่า อิซมาชที่เป็นระบบข้อเหวี่ยงเมื่อดึงก้านลูกเลื่อนถอยหลังแล้วมันง้างออกด้านข้างด้วย เวลาผลักกลับต้องละมือจากคอปืนเล็กน้อย

ระบบของอิซมาช รัสเซียนอกจากทำเป็นปืนแข่ง biathlon และปืนล่าสัตว์ คือ เซเบิล ตัวนี้แล้ว ยังทำลำกล้องสั้นระดับ เอ็กเซมพล่า ติดพานท้ายพับได้ เปลี่ยนได้ เป็นปืนสั้นลำกล้องยาว  ติดกล้องใส่ท่อเก็บเสียง  สำหรับเก็บยามโดยเฉพาะอย่างยิ่ง หน่วย K-9 ครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 10:59:39 AM »

ร้าน พ.วังบูรพา มีอยู่เป็นสิบกระบอกครับ............

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 11:16:55 AM »

ระบบของอิซมาช รัสเซียนอกจากทำเป็นปืนแข่ง biathlon และปืนล่าสัตว์ คือ เซเบิล ตัวนี้แล้ว ยังทำลำกล้องสั้นระดับ เอ็กเซมพล่า ติดพานท้ายพับได้ เปลี่ยนได้ เป็นปืนสั้นลำกล้องยาว ติดกล้องใส่ท่อเก็บเสียง สำหรับเก็บยามโดยเฉพาะอย่างยิ่ง หน่วย K-9 ครับ

ขออนุญาต สนับสนุนภาพ เสริมความคิดเห็นของอาจารย์ครับ........ Cheesy

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
โกแกลง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #22 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 08:57:52 PM »

สวยครับน่าสนใจ  ไม่ทราบค่าตัวเท่าไหร่ครับ    ท่านมะขิ่น   กลุ่มกระสุน50เมตรเป็นอย่างไรบ้างครับ
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

« ตอบ #23 เมื่อ: มกราคม 11, 2007, 09:02:26 PM »

สวยครับน่าสนใจ ไม่ทราบค่าตัวเท่าไหร่ครับ ท่านมะขิ่น กลุ่มกระสุน50เมตรเป็นอย่างไรบ้างครับ

ผมไม่มีปืนรุ่นนี้ครับ.........ขออภัยด้วย

แต่ที่เคยยิงของพรรคพวก กลุ่มแน่นสูสี CZ

โกแกลง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 4

« ตอบ #24 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 09:24:19 AM »

สวยครับน่าสนใจ ไม่ทราบค่าตัวเท่าไหร่ครับ ท่านมะขิ่น กลุ่มกระสุน50เมตรเป็นอย่างไรบ้างครับ

ผมไม่มีปืนรุ่นนี้ครับ.........ขออภัยด้วย

แต่ที่เคยยิงของพรรคพวก กลุ่มแน่นสูสี CZ
  ขอบคุณครับ  ท่านผู้การ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #25 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 09:32:20 AM »

กลุ่มแน่นสูสี CZ แล้วความแข็งแรงเป็นอย่างไรบ้างครับ ขอบคุณครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #26 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 10:27:48 AM »

ปืน ในค่าย คอม  ผมว่า
ไม่ต้องกังวล เรื่องความทนทานครับ
ดูอย่าง ซีแซด ก็แล้วกันครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #27 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 10:40:59 AM »

ด้านความทนทาน... วัสดุดีมากครับ   ของผมรุ่นแรกที่เข้ามา ความประณีตเป็นรองซีแซดนิดหน่อย  รุ่นหลังๆ ดีขึ้น ไม้สวย มีแผ่นปิดใต้พานท้ายซ่อนแม็กฯ สำรอง
ที่ว่า "วัสดุดีมาก" เพราะแม้ว่าวัสดุจะดี แต่กลไกการทำงานซับซ้อนกว่าปืนลูกเลื่อนทั่วไป  ชุดลั่นไกมีนกสับเหมือนปืนออโตฯ (รุ่นยิงเป้ามีสกรูปรับน้ำหนักไก  รุ่นเซเบิลไม่มี)  ซึ่งอาจส่งผลให้ต้องซ่อมต้องเปลี่ยนได้มากกว่าครับ
เท่าที่ใช้มายังไม่มีปัญหาครับ ป้อนกระสุนดี สลัดปลอกแรงเท่าที่เราดึง
จะเห็นจุดด้อยกว่าซีแซดชัดเจนคือศูนย์ครับ  ของซีแซดดีกว่ามาก  ความจริงแล้วศูนย์หลังเลื่อนได้แบบของซีแซดผมกล้าเรียกว่าดีที่สุดสำหรับปืนลูกกรดเท่าที่เคยเห็นมาครับ  ไม่จำกัดราคา ยี่ห้อ สัญชาติ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Superpiya
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 11:56:18 AM »

ว้าว ทีเจ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #29 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 12:30:56 PM »

เรื่องศูนย์ หลัง CZ มีความเห็นเหมือนอาจารย์เลยครับ  แข็งแรงมาก ถอดมาล้างง่าย ปรับได้ละเอียด  จนเคยมีความคิดว่า น่าจะมีคนทำ 1911 ติดศูนย์แบบนี้บ้าง

....ตามล่า...อีตอแหล
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์