เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:21:58 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามถึงท่านที่มี Izhmash Sable .22 ในครอบครองครับ  (อ่าน 5817 ครั้ง)
Superpiya
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 04:37:02 PM »

ผมกำลังทำการบ้านอย่างหนัก เรื่อง ลูกกรด กระบอกใหม่ของผม
คือ เจ้า Izhmash ตัวนี้ ถูกโรคกับผมมากในเรื่องของความเหมาะสมในการใช้งานของผม และไม่ค่อยเหมือนเพื่อน
นั่นคือ แม่นยำพอตัว กระทัดรัด แม็กกาซีนสามอัน และความคล่องตัวในการป้อนกระสุน
แต่นั่นก็ยังมีเรื่องที่คาใจอย่างเดียวที่ทำให้ผมลังเล คือ เรื่องที่ถ้าติดกล้องเล็งเข้าไปมันจะโด่เด่ ดูไม่ดีเลยครับ อีกทั้งยังได้ข้อมูลมาว่า หากเล็งจากกล้องเล็งที่ติดสูงนั้น ทำให้แก้มแนบไม่สนิทกับพานท้าย
จะทำให้ติดกล้องด้วยขาจับต่ำได้มั้ยครับ (ไม่สนใจเรื่องที่จะใช้ศูนย์เปิด)
- ศูนย์หลังมีโอกาสบังกล้องเล็งมั้ยครับ
- หากติดกล้องเล็งที่มีความยาวตัวกล้องมากหน่อย จนหน้ากล้องเลยศูนย์หลังไปจะเป็นไปได้ไหมครับ
รบกวนช่วยผมหาทางออกหน่อยครับ
ขอขอบคุณในน้ำใจครับ

-
Superpiya
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 05:00:06 PM »

ตอนตั้งกระทู้ เว็ปบอร์ดมีปัญหา ไม่นึกว่าจะโพสติด เลยทำให้มีกระทู้ซ้อน ขออภัยอย่างสูงครับ
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 05:29:03 PM »

(ไม่สนใจเรื่องที่จะใช้ศูนย์เปิด)

ก็ถอดศูนย์หลัง ออกไปเลย

ศูนย์หลังมีโอกาสบังกล้องเล็งมั้ยครับ

แต่ตัวศูนย์ ก็เตี้ย อยู่แล้ว ไม่น่าจะมีปัญหา

ถ้าในกรณี ใช้กำลังขยาย ต่ำกว่า 3 เท่า   ศูนย์หน้า มักจะลอย อยู่ตรงหน้าเลนส์ 

หากติดกล้องเล็งที่มีความยาวตัวกล้องมากหน่อย จนหน้ากล้องเลยศูนย์หลังไปจะเป็นไปได้ไหมครับ

แต่ทั้งนี้  ไม่รู้ว่า ตัวปืน มีการเซาะร่อง ส่วนหน้า ไว้ให้ หรือเปล่า  ในส่วนหลัง เป็นแบบ มาตรฐาน อย่างยาว อยู่แล้ว

มีกล้อง ลิวโพลด์ 2-7 เท่า แบบตัวกล้อง สั้น สำหรับ ลูกกรด  (Rimfire Special )   น่าเอามาใช้ครับ

ถ้ามีเซาะไว้  หมดปัญหาไปเลยครับ

แก้มแนบไม่สนิทกับพานท้าย

แก้ไข โดยทำ ส่วนแก้ม ยกสูง ขึ้นมา ครับ  จะโดยการพัน หรือ ทำ แป้นไม้ มาครอบ ก็ได้ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 05:30:43 PM »

- ศูนย์หลังมีโอกาสบังกล้องเล็งมั้ยครับ

ศูนย์หลังจะติดกล้องครับ Winkก็เลยต้องใช้ขากล้องสูง

- หากติดกล้องเล็งที่มีความยาวตัวกล้องมากหน่อย จนหน้ากล้องเลยศูนย์หลังไปจะเป็นไปได้ไหมครับ

ครับเป็นไปได้ครับ แต่ต้องวัดหรือเอาปืนไปเลือกดูได้ยิ่งดีครับ Grin

spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 07:27:44 PM »

ตัวนี้ของผมติดกล้องบุชแนล แบนเนอร์ 4-12 *40 ด้วยขากล้องที่แถมมากับปืน ลงตัวพอดี ลองดูจากภาพนะครับ ถ้าจะใช้
ขาเตี้ยจะติดศูนย์หลัง คงต้องถอดศูนย์หลังออก

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 09, 2007, 07:32:35 PM โดย spear gun » บันทึกการเข้า
ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 07:34:35 PM »

ของผมติด 4-12 B&L  ขามิลเล็ต กลาง ไม่มีปัญหาครับ  เซาะร่องด้านหน้าเพิ่ม ไม่ต้องถอดศูนย์หลัง

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
spear gun
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 20

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 07:56:12 PM »

ของผมติด 4-12 B&L ขามิลเล็ต กลาง ไม่มีปัญหาครับ เซาะร่องด้านหน้าเพิ่ม ไม่ต้องถอดศูนย์หลัง
ของอาจารย์ ไม่ทราบต้องเอาครอบศูนย์หน้าออกหรือเปล่าครับ
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 08:56:12 PM »

ไม่ต้องถอดครับ เวลาซูมมาที่ 4x เห็นรางๆ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
Superpiya
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 09:22:27 PM »

เรียนถามต่อครับว่า มีข้อแนะนำในการเซาะร่องด้านหน้าเพื่อวางขอจับกล้องอย่างไรบ้างครับ
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 09, 2007, 10:59:11 PM »

ช่างที่มีเครื่อง milling ทำได้ไม่ยากครับ  ถอดโครงออกจากราง จับแล้วลองเลื่อนหน้าหลังให้แนวขนานกันดีค่อยเดินมีด  เซาะร่องซ้ายขวาแล้วปาดด้านบนออกนิดหน่อย

ของคุณ spear gun ไม้สวยกว่าของผมเยอะเลย

march
รักแล้วรอหน่อย..
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 42

marchgun99@hotmail.com marchgun99.com

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 10:23:19 AM »

ตัวนี้ของผมติดกล้องบุชแนล แบนเนอร์ 4-12 *40 ด้วยขากล้องที่แถมมากับปืน ลงตัวพอดี ลองดูจากภาพนะครับ ถ้าจะใช้
ขาเตี้ยจะติดศูนย์หลัง คงต้องถอดศูนย์หลังออก

ผมเพี่งไปรับมาตัวนึง โอนเมื่อ 29/12/49  มือหนึ่งจากร้าน ไม้สวยมากไว้จะถ่ายรูปมาให้ดูครับ

มาร์ช 2013 โทร 086 0307337
  โอนเงิน ธ.กสิกรไทย สาขาวังบูรพา ออมทรัพย์ 044 2 77026 3 นายชูศักดิ์ พวงนาค
ภูกามยาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 128

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 10:34:02 AM »

ของผมเห็นเป็นลายไม้บางๆครับ หลงรัก
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 10:44:40 AM »

ผมชักจะสนใจแล้วสิครับ  เรียนถามท่านที่พึ่งรับมา ว่าจากร้านไหน แล้วค่าตัวเท่าไรกันครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 11:34:30 AM »

สมัยก่อน ผมก็สนใจ เซเบิล เหมือนกันครับ  คิดว่าคง "คล่องตัวกว่า"  พอเดินหลังวัง เจอตัวโชว์ เห็นท้องปืนอ้วนๆ จบเลยครับ  Grin

....ตามล่า...อีตอแหล
Congto-รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 82

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 10, 2007, 11:59:49 AM »

ขอรบกวนทราบ รายละเอียดของปืนหน่อย ครับ เป็นของประเทศอะไร ไม่เคยได้ยินเลยครับ(มือใหม่) และของใหม่มีขาย ราคาเท่าไหร่ ครับ
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์