เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 21, 2024, 04:26:19 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขอดูปืน(เฉพาะที่เป็นสุดรักสุดหวง)ได้ใหมครับ.....  (อ่าน 46119 ครั้ง)
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #90 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 01:28:49 PM »

อยากได้พ่อตาที่มีปืนเยอะๆจังเลย(แล้วจะหลุดมาซักกี่รายเนี่ย)

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #91 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 03:42:13 PM »

ผมมีสี่กระบอกรักเท่าๆกัน แต่มีรูปแค่สามครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #92 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 03:43:33 PM »

กระบอกที่สอง

berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #93 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 03:44:42 PM »

กระบอกที่สาม

ต่อครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 216

(** ^0^ **)

« ตอบ #94 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 04:24:14 PM »

Grin

อิจฉาจังเยย...ตอนแรกๆผมถึงกับกู้ตังค์เค้ามาซื้อเลยนะเนี่ย

ตอนนี้ยื่นขอ .45 ไป(แต่เล็งทั้ง .40 และ .45 ยังไม่รู้อนาคตเลยครับ
ถ้าได้ก้อดีจาได้เอามาโพสเป็นสุดรักสุดหวงเพิ่มอีกกระบอกนึง

ขอให้ผมโชคดี..อิอิ

Grin

เพื่อชาติ<>ราชบัลลังค์.....ร่วมปกป้องสถาบัน.....
Mr_Watt
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #95 เมื่อ: มีนาคม 14, 2005, 05:28:49 PM »

ด้วยความเคารพสมาชิกทุกๆท่านและเจ้าของกระทู้ ครับ
เนื่องจากกระทู้นี้ตั้งหัวข้อไว้ว่า ขอดูปืน(เฉพาะที่เป็นสุดรักสุดหวง)ได้ใหมครับ.....
ผมเลยอยากเสนอแนะเอาเฉพาะรูปอาวุธปืนที่ท่านรักสุดหวงจริงๆเท่านั้น สัก 1-2 กระบอกก็คงพอมั๊งครับ เอาแบบพอหอมปากหอมคอ เนื่องจากเวปนี้เป็นเวปเปิด อาจมองในแง่ดีและไม่ดีได้เท่าๆกันครับ หลงรัก
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #96 เมื่อ: มีนาคม 15, 2005, 12:05:56 PM »

ด้วยความเคารพสมาชิกทุกๆท่านและเจ้าของกระทู้ ครับ
เนื่องจากกระทู้นี้ตั้งหัวข้อไว้ว่า ขอดูปืน(เฉพาะที่เป็นสุดรักสุดหวง)ได้ใหมครับ.....
ผมเลยอยากเสนอแนะเอาเฉพาะรูปอาวุธปืนที่ท่านรักสุดหวงจริงๆเท่านั้น สัก 1-2 กระบอกก็คงพอมั๊งครับ เอาแบบพอหอมปากหอมคอ เนื่องจากเวปนี้เป็นเวปเปิด อาจมองในแง่ดีและไม่ดีได้เท่าๆกันครับ หลงรัก
ก็จริงของเพื่อนสมาชิกที่อ้างถึงครับ...แต่ในส่วนของผมที่เป็นเจ้าของกระทู้ ขอกราบเรียนด้วยความบริสุทธิใจว่าผมไม่มีเจตนาเป็นอื่น...ครับ  ผมเป็นคนชอบปืนเหมือนท่านสมาชิกครับ  จึงรักและอยากได้ปืน ไว้ครอบครองตามประสาคนรักปืน  แต่ด้วยข้อจำกัดมากมาย ทำให้ไม่สามารถทำได้ครับ...และผมเองเชื่อว่าปืนที่สมาชิกโพสในหน้านี้  สมาชิกเลือกตามเหตุผลและความเชื่อ รวมทั้งค่านิยม  ส่วนตน  สมาชิกท่านอื่นสามารถเอามาเป็น  ส่วนประกอบในการพิจารณาในการหาปืนที่เหมาะกับตนเองมาครอบครอง  หรือแม้แต่มีครอบครองแล้ว ก็เป็นแนวร่วมให้เกิดความพึงพอใจในปืนของตน  ซึ่งคุณค่ามันอยู่ที่จิตใจครับ  ผมภาวนาว่าอย่าให้ผมได้ใช้ปืนกับส่งมีชีวิตด้วยกันครับโดยเฉพาะมนุษย์  แต่ผมจะไม่ลังเลครับ  ถ้ามีเหตุให้ผมต้องทำไปเพื่อปกป้องตนเองและคนที่เป็นที่รัก....ครับ
ความจริงก็มีกรณีตัวอย่าง...ที่เกิดขึ้นจริงครับ...
ลุงข้างบ้านแกไปเลี้ยงวัวตามทุ่งนา ...มีวันหนึ่งวัวของแกไปเหยีบเอาตุกตาดินเหนียวท่คนสติไม่สมประกอบจากพิษของยาบ้าที่ทิ้งไว้ปั้นไว้ มันเลยไม่พอใจและกล่าวอาฆาตลุงแกไว้ว่าจะเอาให้ตาย  แกเล่าให้เมียฟัง  และวันต่อมาแกก็พกปืน ไทยประดิษฐ์ ลูกซอง เบอร์ 12 ไปด้วย ปรากฏว่าวันนั้นแกโดนยิงตาย ด้วยปืนของแกเอง อย่างน่าสงสาร  จากรูปการ  แกโดนฟาดที่ขาหัก และโดนยิงที่อก 1 นัด ศพถูกลากไปทิ้งห่างที่เกิดเหตุ กว่า 500 เมตร แกคงถูกดักตีที่ขาล้มลง  เลยชักปืนในย่ามออกมาขู่  แต่ไม่กล้าที่จะยิง หรือลังเล เพราะเห็นเป็นคนบ้าและเป็นบ้านเดียวกัน จึงถูกแย่งเอาปืนไป และถูกคนร้ายยิง จนได้รับบาดเจ็บสาหัสแล้ว  ถูกมันลากไปกว่า 500 เมตรจนแกขาดใจตายอย่างทารุณ...
แกตายแล้ว...ไม่อาจท่จะมาบอกใครได้ คนร้ายถูกจับและถูกปล่อยลอยนวลเพราะเป็นคน สติไม่สมประกอบ .....จบ.... Angry Angry Angry

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #97 เมื่อ: มีนาคม 15, 2005, 01:55:11 PM »

ผมมีสามกระบอกรักเท่ากันทุกกระบอก กว่าจะได้มายากพอสมควร :-*

pongsak
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #98 เมื่อ: มีนาคม 15, 2005, 02:44:35 PM »

ส่วน Smith M15-4 เป็นกระบอกแรกในชีวิต ตอนนี้ส่งไปเสริมสวย ตั้งใจยกให้พ่อ เลยเหลือแค่สาม :-*
SDH2th
Hero Member

คะแนน 37

การให้สบายใจกว่าการรับ

« ตอบ #99 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2005, 01:50:16 PM »

ยกกระทู้ครับ  หรืออาจมีบางท่านต้องการอัฟเดท ปืนสุดรักสุดหวง  หรือ รักเพ่ม หวงเพ่ม คร้าบบบบบบ.....

เข้าเถื่อนอย่าหมิ่นพร้า  มีไป
เข้าศึกอย่านอนใจ       เฉื่อยช้า
อาวุธอย่าวางไกล        ขุกค่ำ  คืนแฮ
นอนแต่ยามหนึ่งอ้า      อาจป้องภัยพาล
naiyoksot-รักในหลวง
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #100 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2005, 02:01:33 PM »

กระบอกนี้ก็ชอบแต่พกไม่ไหวง่ะ

Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #101 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2005, 02:51:39 PM »

ของผมตัวนี้ครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
DoubleAlpha
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #102 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2005, 04:21:13 PM »

เอามั่งๆ  Grin

กำลังจะเปลี่ยนไปรักเจ้า HK300 หลังจากเอาไปยิงเมื่อวาน เยาะเย้ย

DICK
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #103 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2005, 04:29:10 PM »

1 ใน 500 กระบอกครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กรกฎาคม 25, 2005, 04:31:11 PM โดย DICK » บันทึกการเข้า
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #104 เมื่อ: กรกฎาคม 25, 2005, 05:36:39 PM »

ผมมองรูปด้านบนของพี่ Dick   แล้วรู้สึกว่ามีดอันนี้น่ากลัวจัง มุมกล้องมันให้เห็นถึงความแหลม-คม ของใบมีดน่ะครับ.... ปืนที่วางอยู่นอนสงบนิ่งครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 20
  พิมพ์