เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 28, 2024, 06:23:02 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 876
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของกินบ้านเฮา(อาหารอีสาน)  (อ่าน 1384757 ครั้ง)
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #900 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 08:49:20 AM »

เป็นใด๋น้อ ทางดินแดนที่ราบสูงทางอิสานบ้านเฮา ฝนตกละบ้อได้กินอึ่งละเบาะรึงจังใด๋น่อ.. Huh
เอาแบบหยกถ้วยซดเลยเบาะครับ.. น้ำลายหก........ เยาะเย้ย
เว้าแล้วน้ำลายแตก เคยกินออมอึ่งอยู่เทือนึง แรกๆได่ยิงซือกะบ่กล้ากิน ว่าแมนเอามาในห้องน้ำ...หืย... Grinเผินว่าอึ่งแป๊ะ อึ่งหิน เทิงภูเขาบ่ได่หากินงาย ซดแหลวบาดนี้กับเบียร์เย็นๆบ่อวางฮอดซ้อน น้ำกะนัวเนื้อกะนุ่ม......เว้าแล้วไปหากินได่ไสอีกน๊อ....อ้ายตุ๊ลาวเฮ็ดแซ๊บบ่ฮึ๊ Grin Grin Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2007, 08:51:11 AM โดย Phonลำภู » บันทึกการเข้า
บ่าวอู๋
เพราะอากาศเปลี่ยนแปลงบ่อย...!
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #901 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 08:56:33 AM »

ออมอึ๋ง...!  เคยไดยินแต่ซื่อบทันเคยซิมครับ  แซบเบาะครับ Huh 

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #902 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 09:19:20 AM »

ออมอึ๋ง...! เคยไดยินแต่ซื่อบทันเคยซิมครับ แซบเบาะครับ Huh
เอ๋า....อึ่งเขาบ่เอามาเฮ็ดออมติครับสั่น......เผินหนั่นพาผมกินหยังน๊อบาดนี้???
หินเหล็กไฟ
ถึงตายไปก็ช่างมัน...ขอให้ชีวิตยังอยู่ก็พอ..
Moderator
Hero Member

คะแนน 1319

« ตอบ #903 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 09:42:47 AM »

กบน้อย อึ่ง  ต้มใส่ใบบักขามจั่งแซ่บ หลงรัก หลงรัก

[img]http://i7.tinypic.com/333hiqw.jpg[/img
บ่าวอู๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #904 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 09:48:20 AM »

กบน้อย อึ่ง ต้มใส่ใบบักขามจั่งแซ่บ หลงรัก หลงรัก

โอ้ย...หิวข้าวเด้...ไปหากินข้าวก่อนเด้อครับ Grin Grin

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #905 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 09:51:44 AM »

กบน้อย อึ่ง ต้มใส่ใบบักขามจั่งแซ่บ หลงรัก หลงรัก
เอออ้ายตุ๊ อ้ายเคยไปเที่ยวระยองบ่ครับ พอสิฮู้บอนเทียวบ่
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #906 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 10:45:51 AM »

ขอแจม หน่อย Grin
            อีสานชอบกินอึ่งหรือครับ ตกใจ ลาวโซ่ง ราชบุรี ก็ชอบ Grin น้ำลายหก ทางโน่น เรียกอึ่งอะไรบ้าง
            ทางราชบุรี มี อึ่ง ข้างลาย  อึ่งปากขวด อึ่งดำ อึ่งยาง(ตัวนี้ชอบอยู่ตามห้องน้ำ)
            ประมาณ เดือนมิถุนา ฝนแรก ออกมาให้จับเยอะแยะ น้ำลายหก น้ำลายหก Grin
^-^ภูพาน~รักพ่อหลวง^-^
มีภัย มีเรา biw199
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 224

« ตอบ #907 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 11:48:11 AM »

เบิ่งเด้อระวังเจอขี้คานคากเด้อพี่น้อง Grin
เว้าแล๋วกะบ่อทันเคยกินอยู่ขี้คานคากนิ
เคยเห็นแต่แม่ผมเอาแป้งถูท้องขี้คานคากสีเหลืองถูหาเลข
ข่ำแม้นถูแล้วเลขบ่..ออกเฒ่าแม่เพิ่นกะซิเอาเหล้าลีกลอกปากแล้ว
มานั้งถ่าฝังเสียงมันฮ้องแล้วมาตีเป็นเลข Grin

พายุยิ่งพัดอื้อ....................ราวป่าหรือราบทั้งแดน
อิศานนับแสนแสน..............สิจะพ่ายผู้ใดเหนอ?
pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #908 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 12:22:11 PM »

ต้ม อึ่ง ใส่ใบบักขามอ่อน เมนูเด็ดอีหลี เด้อครับ...
...แซ่บ.. ครับ

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
worth
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #909 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 02:36:57 PM »

อีสานชอบกินอึ่งหรือครับ ตกใจ ลาวโซ่ง ราชบุรี ก็ชอบ Grin น้ำลายหก ทางโน่น เรียกอึ่งอะไรบ้าง
 ทางราชบุรี มี อึ่ง ข้างลาย อึ่งปากขวด อึ่งดำ อึ่งยาง(ตัวนี้ชอบอยู่ตามห้องน้ำ)
 ประมาณ เดือนมิถุนา ฝนแรก ออกมาให้จับเยอะแยะ น้ำลายหก น้ำลายหก Grin

สวัสดีครับคุณ been ยินดีต้อนรับมาคุยในนี้ อึ่งที่เรียกกันก็อึ่งยาง อึ่งเพ้า น้ำลายหก

อาทิตย์ที่แล้วไปล่าใหนมาครับ  พอดีตอนดึกผมหากระทู้ไม่เจอแล้ว  Huh Huh

รักเธอ....ประเทศไทย
บ่าวอู๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #910 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 02:39:47 PM »

ทางราชบุรี มี อึ่ง ข้างลาย อึ่งปากขวด อึ่งดำ อึ่งยาง(ตัวนี้ชอบอยู่ตามห้องน้ำ)

สวัสดีครับคุณ been ยินดีต้อนรับมาคุยในนี้ อึ่งที่เรียกกันก็อึ่งยาง อึ่งเพ้า น้ำลายหก

อาทิตย์ที่แล้วไปล่าใหนมาครับ  พอดีตอนดึกผมหากระทู้ไม่เจอแล้ว Huh Huh

อย่าพูดเรื่องล่านะครับ  เดียวกระทู้จะหาย. Grin

Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #911 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 02:43:09 PM »

อาทิตย์ที่แล้วไปล่าใหนมาครับ  พอดีตอนดึกผมหากระทู้ไม่เจอแล้ว Huh Huh

ไม่ได้ล่าอะไรเลยครับ หยุดพักผ่อน ปกติก็ไก่ป่า กับกระรอก ตัว สองตัว  Grin Smiley
           กระทู้....ล่า... ปิดตัวไปแล้วครับ พอดีขาดทุน! Cheesy Grin

--------------------------------------------------------------------------------
อ้างจาก: บ่าวอู๋ ที่ วันนี้ เวลา 02:39:24 PM

อย่าพูดเรื่องล่านะครับ เดียวกระทู้จะหาย. Grin

เบื่อแล้ว เรื่องล่าเป็ด ล่าไก่  สู่น้องๆตาม มหาลัยก็ไม่ได้... หลงรัก Grin
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 26, 2007, 02:54:07 PM โดย Been » บันทึกการเข้า
บ่าวอู๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 294

« ตอบ #912 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 02:52:21 PM »

อาทิตย์ที่แล้วไปล่าใหนมาครับ พอดีตอนดึกผมหากระทู้ไม่เจอแล้ว Huh Huh

ไม่ได้ล่าอะไรเลยครับ หยุดพักผ่อน ปกติก็ไก่ป่า กับกระรอก นิดๆหน่อยๆ Grin
 กระทู้ล่า โดนปิดไปแล้ว นักอนุรักษ์ เค้ามากัน Angry ดีเหมือนกัน ว่าจะช่วน
 "นักอนุรักษ์" ไปปราบพวกตัดไม้ เมตร ไถป่า ปลูกยางซะหน่อย Cool ไก่ป่าจะได้อยู่นาน น้ำลายหก Cheesy

พี่พอจะรู้จักมั้ยครับคนที่เป็นพวกนักอนุรักษ์  บอกให้เค้าไปอนุรักแถวบ้านผมหน่อย..  ถ้าปิดป่าได้ซัก 1 ปี สัตว์ป่าน่าจะเยอะ  แถมยังมีพวกที่ทำสวนไร่มันสำปะหลัง สวนยางบนตีนภูเขาเลย..  นี้ขนาดมีคนเข้าไปล่าทุกวัน  แต่มันก็ยังพวกสัตว์แปลกๆหลายชนิด ให้เห็นอยู่ประจำ  ผมว่าถ้าอนุรักษ์กันจริงๆ  ต่อไปในอนาคต้องมีสัตว์ป่าที่แปลกๆหลายชนิดอพยบเข้ามาอยูแน่  เราก็จะได้เห็นบ้าง  (หาอยู่หากิน) .. Grin

Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #913 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 03:01:54 PM »

พี่พอจะรู้จักมั้ยครับคนที่เป็นพวกนักอนุรักษ์ บอกให้เค้าไปอนุรักแถวบ้านผมหน่อย.. ถ้าปิดป่าได้ซัก 1 ปี สัตว์ป่าน่าจะเยอะ แถมยังมีพวกที่ทำสวนไร่มันสำปะหลัง สวนยางบนตีนภูเขาเลย.. นี้ขนาดมีคนเข้าไปล่าทุกวัน แต่มันก็ยังพวกสัตว์แปลกๆหลายชนิด ให้เห็นอยู่ประจำ ผมว่าถ้าอนุรักษ์กันจริงๆ ต่อไปในอนาคต้องมีสัตว์ป่าที่แปลกๆหลายชนิดอพยบเข้ามาอยูแน่ เราก็จะได้เห็นบ้าง (หาอยู่หากิน) .. Grin
อ้างถึง
                  :Smiley
                Grin เดี๋ยวกระทู้  "ท่านตุ๊ "กลายพันธุ์   ว่าแต่มีอะไร แปลกๆ จิ้มข้าวเหนียว อีกบ้าง น้ำลายหก น้ำลายหก
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

« ตอบ #914 เมื่อ: มีนาคม 26, 2007, 03:03:45 PM »

ดีๆครับบ่าวอู๋ ความคิดดีครับถ้าบ่สั่นผมว่าเหมิดซุแนว
หน้า: 1 ... 58 59 60 [61] 62 63 64 ... 876
  พิมพ์