เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 03, 2024, 06:18:18 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 630 631 632 [633] 634 635 636 ... 876
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของกินบ้านเฮา(อาหารอีสาน)  (อ่าน 1389891 ครั้ง)
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #9480 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 10:51:18 AM »

ถ่าเซ็งหลายกะเอาปืนออกมาม้างเล่น

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #9481 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 10:52:24 AM »

บ่ให้ผู่ซายป้อนบ่แซบ  อยากให้ผู่อันหนึ่งอันนอมาป้อน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยากให่ผู่อันนึงป้อน เจ้ากะแกล้งป่วยหนักไปนอนโรงบาลติหละ บัดเทื่อเพิ่นไปเยี่ยมแล้วป้อนข้าวป้อนน้ำ
นอนโลงบานกะสิได้กินแต่เข่าต้มอีกหล่ะคับ อ.อัน  บ่ได้กินดอกลาบหมู ผมวา คิก คิก คิก คิก

เอ๋า กะสั่งผู้เพิ่นมาเยี่ยมหละเนาะเอามาฝาก    ถ่าบ่เอามาฝากแสดงว่าบ่ฮู้ใจกัน

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #9482 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 10:56:49 AM »

ถ่าเซ็งหลายกะเอาปืนออกมาม้างเล่น
บ่มีให่ม้างนี่หละครับ  ปืนแก็บกะม้างจนเบี่ยแล้วครับ

แม่ไหย่สี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 483

« ตอบ #9483 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 11:38:53 AM »

ปะกินข้าวตำหมากหุ่งกับผัดไท หน้าโรงบาล
BIGbanana
เชื่อผมเหอะ ความรักคือสิ่งที่สวยงาม
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #9484 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 11:40:07 AM »

ปะกินข้าวตำหมากหุ่งกับผัดไท หน้าโรงบาล
ไกลแท้ครับ อ. ไหว้

สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #9485 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 12:06:26 PM »

อดตายโลด

อย่าให้พ้อหน้าเด้อหมาน้อย  พ้อมื้อได๋เห็นกันมื้อนั่นหล่ะเฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บ่ให้ผู่ซายป้อนบ่แซบ  อยากให้ผู่อันหนึ่งอันนอมาป้อน คิก คิก คิก คิก คิก คิก

อยากให่ผู่อันนึงป้อน เจ้ากะแกล้งป่วยหนักไปนอนโรงบาลติหละ บัดเทื่อเพิ่นไปเยี่ยมแล้วป้อนข้าวป้อนน้ำ

บ่ๆๆแป๋งบ่แหม่นคนสิมาออเซาะ  ป้อนแบบคนฮักกันต่างคนต่างป้อนกันซั่นคือ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
น้องสาวหล่า
Hero Member

คะแนน 546

« ตอบ #9486 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 12:14:56 PM »

อดตายโลด

อย่าให้พ้อหน้าเด้อหมาน้อย  พ้อมื้อได๋เห็นกันมื้อนั่นหล่ะเฮา ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

บ่ๆๆแป๋งบ่แหม่นคนสิมาออเซาะ  ป้อนแบบคนฮักกันต่างคนต่างป้อนกันซั่นคือ เยี่ยม เยี่ยม เยี่ยม

คิก คิก คิก คิก

มองโลกให้เป็นกลาง  แล้วทุกอย่างจะดีเอง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #9487 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 12:23:56 PM »

หมอสั่งให้กินอาหารอ่อนๆ.....................แป๋งสิไปหากินทางได๋นอ  อาหารอ่อนๆกะคึดเห็นแต่ลาบเทาท่อนั่นแหล่ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #9488 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 12:31:50 PM »

อาหารอ่อนๆกะกินโจ๊กกินเค่าต้มสั่นตั๊วเนาะ.....ลาบเทาพะนะ......เป็นหลายติ...(ฮึๆ)

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
ลุงโฮ
กะหย่าดอก
Full Member

คะแนน 28

ปืนขี้เมี่ยงหนึ่งกะบอก ยามมีภัย ซ่ำมีหมู่เป็นซาว

« ตอบ #9489 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 12:47:38 PM »

หมอสั่งให้กินอาหารอ่อนๆ.....................แป๋งสิไปหากินทางได๋นอ  อาหารอ่อนๆกะคึดเห็นแต่ลาบเทาท่อนั่นแหล่ว ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
คิก คิก คิก คิก เขาเอามาให้กะลองหยิกเบิ่งก่อนแหละ..อ้นได๋ที่หยิกเบิ่งแล้วมันอ่อนนำมือ กะโหม่มเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

.........สามสิบลิขิตฟ้า   เจ็ดสิบเฮ็ดเอาเอง เด้อครับเด้อ .........

BIGbanana
Hero Member

คะแนน 2879

« ตอบ #9490 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 01:19:08 PM »

ตกใจ ยิ้มีเลศนัย ไหว้

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #9491 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 01:27:18 PM »

อาหารอ่อนๆกะกินโจ๊กกินเค่าต้มสั่นตั๊วเนาะ.....ลาบเทาพะนะ......เป็นหลายติ...(ฮึๆ)

ลาบเทาคักๆนี่แหล่วอาหารอ่อนๆ  ได่เทามาทีแลกกะอ่อนอ้วยซ้วยแล้ว  โจ๊ก-เค่าต้มกะเอาเค่าสารแข็งๆนั่นตั้วมาต้ม  อย่ามาเถียงผมหลายนา ขำก๊าก

คิก คิก คิก คิก เขาเอามาให้กะลองหยิกเบิ่งก่อนแหละ..อ้นได๋ที่หยิกเบิ่งแล้วมันอ่อนนำมือ กะโหม่มเลยครับ ขำก๊าก ขำก๊าก

หยิกบ่ได่ดอกครับย่านของอ่อนๆดีดใส่หน้า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #9492 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 01:33:24 PM »

ลาบเทาคักๆนี่แหล่วอาหารอ่อนๆ  ได่เทามาทีแลกกะอ่อนอ้วยซ้วยแล้ว  โจ๊ก-เค่าต้มกะเอาเค่าสารแข็งๆนั่นตั้วมาต้ม  อย่ามาเถียงผมหลายนา ขำก๊าก

หยิกบ่ได่ดอกครับย่านของอ่อนๆดีดใส่หน้า ขำก๊าก ขำก๊าก ขำก๊าก
มื่อนั่นผมเห็นอยู่ปากท่อข่างเซ็นทรัลลาดพร้าวหลาย ๆ ไปเก็บมาลาบแน้ คิก คิก

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #9493 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 01:34:28 PM »

ขี้ไคน้ำดอกนั่นกินผู่เดียวโลด งอน

อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #9494 เมื่อ: กันยายน 21, 2010, 01:36:49 PM »

เอ๋า บ่ครับ เห็นเขียว ๆ กะนึกว่าอันเดียวกัน คิก คิก

หน้า: 1 ... 630 631 632 [633] 634 635 636 ... 876
  พิมพ์