เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 05, 2024, 04:22:25 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 593 594 595 [596] 597 598 599 ... 876
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของกินบ้านเฮา(อาหารอีสาน)  (อ่าน 1390463 ครั้ง)
อนัตตา
หนักแค่ไหนก็ไม่ทุกข์ สุขเพียงใดก็ไม่พลั้ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1616

เมื่อเจ้ายืนอยู่บนยอดภูผา อย่าลืมว่าเจ้ามาจากที่ใด

« ตอบ #8925 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 10:28:44 AM »

เอ๋า..ผมจำผิดตั้วนี่ คิก คิก ยิ้มีเลศนัย

ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #8926 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 05:58:40 PM »

สวัสดียามแลงครับ..อาจารย์ทุกๆท่านแม่นพากันได่อีหยั่งหน้อเฮ็ดกับแก้มกับเฮ็ดแลง
                           หยางลงมาพ้อค้างแว่น  ปู่หย่าตาทวดเผิ่นวามันเป็นยาบำรุงอย่างดีได้ข่าววา
                           จารย์แป๋งเลาบ่มีแฮง  สิเอาไปฝากเผิ่น..พอเห็นเผิ่นทักทาย สมช.ช่วงเช้า...บู๊ย.ว์.
                           วาแม่นเผิ่นได่กินบัวหิมะแหม่...ดีดปั่งๆเลยครับ Grin Grin Grin Grin เยี่ยมผมกะเลยป่อยซั่ม

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #8927 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 06:27:55 PM »

สวัสดียามแลงครับ..อาจารย์ทุกๆท่านแม่นพากันได่อีหยั่งหน้อเฮ็ดกับแก้มกับเฮ็ดแลง
                           หยางลงมาพ้อค้างแว่น  ปู่หย่าตาทวดเผิ่นวามันเป็นยาบำรุงอย่างดีได้ข่าววา
                           จารย์แป๋งเลาบ่มีแฮง  สิเอาไปฝากเผิ่น..พอเห็นเผิ่นทักทาย สมช.ช่วงเช้า...บู๊ย.ว์.
                           วาแม่นเผิ่นได่กินบัวหิมะแหม่...ดีดปั่งๆเลยครับ Grin Grin Grin Grin เยี่ยมผมกะเลยป่อยซั่ม

ของผิดกะบูนผมตั้วครับค่างหย่าเอามาเด้อครับ  ผมปฏิญาณ+สาบาน  บ่กินบ่ฆ่าค่างมาโดนแล้วครับ

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
ฅนบ้านนอก
นำแหน่พ่ออ่าว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 401

หากินซามฮ้อดมื้อตาย

« ตอบ #8928 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:21:09 PM »

ไหว้    ทานโทษครับจารย์  ผมวาแม่นผมเซาผู้เดียวจารย์กะเซาคือกันตั๊วนิ คิก คิก

แนวนาม เขียดอีโม่นาหน้าต่ำ มันบ่สมส่ำเซื้อเครือเจ่าซาติหงส์ ดอกตี๋
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #8929 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:29:33 PM »

ไหว้    ทานโทษครับจารย์  ผมวาแม่นผมเซาผู้เดียวจารย์กะเซาคือกันตั๊วนิ คิก คิก

บ่ว่ากันครับ  ผมมีประวัติบ่ค่อยดีกับค่างมาตั้งแต่สมัยผมเที่ยวป่าครับ  หมู่เขาพากันกินม่วน..........ผมไปนอนฟาดเหล้าในห้วยคนเดียวสามกลมเกือบตาย
ทำใจบ่ได่ครับ  ทีแลกผมสิเอาปืนยาว .22 แม๊กนั่มยิง  พวกไปนำกันว่าลูกซองซื้อมาให่มเจิมไห่แหน่  ผมกะต๋าวโลดลูกเอสจีเก้าเม็ดถืกเจ็ดแต่บ่เข้าจุดสำคัญ
โดดอุ้มลูกน้อยไปวางไว้ง่ามไม่บ่พอคาวตกตุ๊บ  หงายหลังนอนอ้าปากพะงาบๆ  ดันโตเข้าหาเหง่าไม่มือ(ขาหน้า)ซาวใบไม่มาหย่ำอุดรูลูกปืน  อุดไปแหงนเบิ่ง
ลูกน้อยมันไป  อุดคบเจ็ดฮุลูกน้อยถิ่มโตวีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆตั๊บลงข้างแม่มันกอดกันตายตาเหลือกท่อล่อ  ตั้งแต่พุ้นมาผมเซายิงเซากินค่างเด็ดขาดเลยครับ

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
สหายเล็กน้อย
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #8930 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:42:38 PM »

... เฮ้อ ...............เส้า น้อ คับ น้อ ........  หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

... แซ่บ บ่ ฮึ อ้าย ...  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #8931 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:45:23 PM »

บ่ว่ากันครับ  ผมมีประวัติบ่ค่อยดีกับค่างมาตั้งแต่สมัยผมเที่ยวป่าครับ  หมู่เขาพากันกินม่วน..........ผมไปนอนฟาดเหล้าในห้วยคนเดียวสามกลมเกือบตาย
ทำใจบ่ได่ครับ  ทีแลกผมสิเอาปืนยาว .22 แม๊กนั่มยิง  พวกไปนำกันว่าลูกซองซื้อมาให่มเจิมไห่แหน่  ผมกะต๋าวโลดลูกเอสจีเก้าเม็ดถืกเจ็ดแต่บ่เข้าจุดสำคัญ
โดดอุ้มลูกน้อยไปวางไว้ง่ามไม่บ่พอคาวตกตุ๊บ  หงายหลังนอนอ้าปากพะงาบๆ  ดันโตเข้าหาเหง่าไม่มือ(ขาหน้า)ซาวใบไม่มาหย่ำอุดรูลูกปืน  อุดไปแหงนเบิ่ง
ลูกน้อยมันไป  อุดคบเจ็ดฮุลูกน้อยถิ่มโตวีๆๆๆๆๆๆๆๆๆๆตั๊บลงข้างแม่มันกอดกันตายตาเหลือกท่อล่อ  ตั้งแต่พุ้นมาผมเซายิงเซากินค่างเด็ดขาดเลยครับ

อ่านซ่ำหลายรอบ    หัวเราะร่าน้ำตาริน
ความรักเป็นเรื่องตลก...อกหักเป็นเรื่องขำ ๆ
Hero Member

คะแนน 2113

...มีแต่ตัวกับหัวใจ... เธอจะรักฉันไหม ... !!!

« ตอบ #8932 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:47:08 PM »

... โตอีหยังอยู่นิ้ว น้องหนิง ...  Grin Grin Grin

...ล้มแล้วจงลุกใหม่...จนกว่าลูกแกะจะกลายเป็นราชสีห์...
น่ามบ่อาบ
Hero Member

คะแนน 617

« ตอบ #8933 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:48:57 PM »

ผมเบิ่งแบบตาลายๆ  ผมวาแมนกับแก้น่ามคักๆ ยิ้มีเลศนัย

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #8934 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:50:39 PM »

... เปี่ยนแล้ว ๆ ... เป็น แมงมุมน้ามโตส้ม ๆ ...  Grin Grin Grin

Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #8935 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:51:53 PM »

... เอ้า ดอกไม้ บาดทีนี้ ...  คิก คิก คิก คิก คิก คิก

... ดอกอีหยัง ฮึ ...  Grin Grin Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #8936 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 07:53:40 PM »

ผมเบิ่งแบบตาลายๆ  ผมวาแมนกับแก้น่ามคักๆ ยิ้มีเลศนัย

คือสิตอกเหล่าขาวไปหลายเติบเนาะหล่อน  จนตาลายเห็นเป็นแก้วน้ำ  อยากตบตูดบ้อเทอ

maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #8937 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 08:00:04 PM »

... โตอีหยังอยู่นิ้ว น้องหนิง ...  Grin Grin Grin

คาดว่าสิเป็นคางคกค่ะ
maneeka
Hero Member

คะแนน 2146

@_@

« ตอบ #8938 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 08:01:34 PM »

... เปี่ยนแล้ว ๆ ... เป็น แมงมุมน้ามโตส้ม ๆ ...  Grin Grin Grin
ปูค่ะปู   ดอกไม่น่ะ  จักดอกหยังค่ะ หอมๆ มักหลายจ้า  สิหามาปลูกยุจ้า
Hero Member

คะแนน 2113

« ตอบ #8939 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2010, 08:40:10 PM »

... แหม่น ... ดอกพุดซ้อน ... บ่ จ๊ะ ... น้องหนิง ...  Cheesy Cheesy Cheesy

หน้า: 1 ... 593 594 595 [596] 597 598 599 ... 876
  พิมพ์