เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 02, 2024, 09:40:53 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 678 679 680 [681] 682 683 684 ... 876
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ของกินบ้านเฮา(อาหารอีสาน)  (อ่าน 1388838 ครั้ง)
สหายแป๋ง คนดง
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #10200 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:39:25 AM »

ส่งก่อน 10 โมงสิฮอดบ่ายของมื้อถัดไป 

รักชาติ  ศาสน์  กษัตริย์ 
ยืนหยัดในความเป็นไทย

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
  ข้าราษฎรประจำไทยควรคำนึง
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
ต้นคระกูลไทย
http://www.youtube.com/watch?v=
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #10201 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:49:41 AM »

ส่งส้มปลาน้อยไปให้เลาซิมเบิ่งแน๊เด้ออาหมาน้อยเอย.....ฮา.......(เครื่องบินเน่า)

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
ถึงตัวเจ้าจะจากไปแต่ชื่อและความดีของเจ้าจะอยู่ในใจพี่เสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

ป่าสร้างคนแต่คนกลับสร้างป่า ด้วยลมปาก

« ตอบ #10202 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 11:58:34 AM »

ไปขอนแก่นสิให้หมอต็อบไปหาซื้อมากินอยู่ดอกครับ  ส่มปลาน้อย-ส่มปลาจ่อม

เกิดเป็นเซื้อซาดแฮ้ง  อย่าเหม็นสาบกุยกัน.......
http://www.youtube.com/watch?v=gM1D0xIwLVo
http://www.youtube.com/watch?v=
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

เรามาเยือนโลกใบนี้แค่เพียงชั่วคราว...แล้วก็จะจากไป

« ตอบ #10203 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:05:48 PM »

กินกับปิ้งเขียดโม้....ถืกกันขนาดตั๊วป๋า....

โลกมีทรัพยากรให้ทุกคนใช้ในการดำรงชีวิตได้อย่างเพียงพอ...แต่ไม่เพียงพอสำหรับคนโลภเพียงคนเดียว : มหาตะมะ คานธี
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2284

« ตอบ #10204 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 12:10:08 PM »

น้ำลดจั่งสิไปขอนแก่น  ผมสิไปไต้หนูมาคั่วรอบมิดไนท์ เยี่ยม น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10205 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:15:33 PM »

เลี้ยงปลาอะไร

ณ โรงพยาบาลบ้า วันนี้หมอก็ได้ทำการทดสอบผู้ป่วยอีกแล้วครับท่าน
พอดีทางโรงพยาบาลได้ขุดบ่อน้ำเล็กๆ เพื่อ ตกแต่งสถานที่บริเวณโรงพยาบาลให้สวยงามขึ้น
หมอทดสอบโดยการให้ผู้ป่วยออกความคิดว่าจะใช้บ่อน้ำเล็กๆนี้ ทำอะไรดี หมอเริ่มถามผู้ป่วยทีละคน
ผู้ป่วยคนแรกตอบว่าเอาไว้เป็นท่าเทียบเรือครับ ผู้ป่วยคนที่สองตอบว่าเอาไว้แข่งว่ายน้ำกีฬาโอลิมปิค
ผู้ป่วยคนที่สามตอบเอาไว้เล่นบานาน่าโบ๊ทครับ ถามไปหลายคนมากแต่ก็ไม่มีใครตอบได้อย่างมีเหตุผลเลย
จนถึงคนสุดท้าย หลาย คนคงทราบ เค้าคือนายหิดนี่เอง คำตอบของเค้าทำให้หมอประหลาดใจอย่างมาก…..
หมอ : บ่อน้ำเล็กนี่ เธอคิดว่าน่าจะใช้ทำอะไรได้
นายหิด : เลี้ยงปลาครับหมอ
หมอ : เธอเป็นคนเดียวเลยนะ ที่ตอบได้มีเหตุผล เธอหายแล้วหล่ะ พรุ่งนี้จะโทรให้ญาติเธอมารับ
หมอ : เอ่อ…. ว่าแต่ว่า เธอจะเลี้ยงปลาอะไรหล่ะ
นายหิด : ปลาวาฬ…..
หมอ : ?!!?!
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10206 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:19:25 PM »

หมอเดียวกัน

ปรายเนตร เป็นคนสวย แต่ไม่มีความสุขกับร่างกายของตัวเอง จึงไปหาหมอชวลิต แพทย์ชื่อดังด้านศัลยกรมมความงาม
ปรายเนตร : คุณหมอคะ ดิฉันมีปัญหาเกี่ยวกับหน้าอกเล็กค่ะ
หมอเชาวลิต : ง่ายนิดเดียว แค่คุณสั่นแขนตลอดเวลา ก็จะช่วยให้อกคุณอวบอิ่มขึ้นมาได้
วันต่อมาบนรถไฟฟ้า วิชัย ชายหนุ่มรูปหล่อเห็นปรายเนตรทำท่าทางผิดปกติโดยสั่นแขนตลอดเวลา จึงเข้าไปถามว่า
วิชัย : คุณครับ คุณไปหาหมอชวลิตมาใช่ไหมครับ
ปรายเนตร : ใช่ค่ะ…อ้าว แล้วคุณรู้ได้อย่างไร
แล้วปรายเนตรก็รู้คำตอบได้ทันที เมื่อเห็นวิชัยนั่งสั่นขาอยู่ตลอดเวลาเหมือนกัน
RMAY
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10207 เมื่อ: พฤศจิกายน 12, 2010, 01:38:22 PM »

มาจากญี่ปุ่น…

นักท่องเที่ยวชาวญี่ปุ่นเดินทางมาท่องเที่ยวที่ประเทศไทย วันสุดท้ายของการเดินทาง
หนุ่มชาวอาทิตย์อุทัยได้เรียกแท๊กซี่ไปส่งที่สนามบินดอนเมือง
ระหว่างทางมีรถฮอนด้า ขับผ่านไป หนุ่มยุ่นรีบโผล่หน้าออกมาทางหน้าต่างแท๊กซี่
และ ตะโกนว่า รถฮอนด้า วิ่งเร็วมาก มาจากญี่ปุ่น
หลังจากนั้นก็กลับเข้ามา นั่งในรถด้วยใจรักชาติ
ขณะนั้น ได้มีรถโตโยต้า แล่นแซงแท๊กซี่ไปอย่างเร็วชายคนนั้นทำเช่นเคย
“รถโตโยต้า วิ่งเร็วมาก มาจากญี่ปุ่นยังไม่ทันไร รถมิตซูบิชิ
ก็แล่นผ่านไปอีกคัน เขาก็รีบตะโกนทัก
รถมิตซู วิ่งเร็วมาก มาจากญี่ปุ่น”
คนขับแท๊กซี่รู้สึกขุ่นเคืองอยู่ในใจ แต่ก็ได้แต่เก็บไว้โดยที่ไม่พูดอะไร
แม้จะต้องทนฟังเสียง แบบเดิมอีกหลายครั้ง พอมาถึงที่สนามบิน
มิเตอร์บอกราคาค่าโดยสาร 300 กว่าบาท หนุ่มญี่ปุ่นถึงกับใจหาย
“โอโนว ! ทามมายมันแพงยังงี้”
คนขับแท๊กซี่ได้ใจ หันกลับไปบอกว่า
“มิเตอร์นี้วิ่งเร็วมาก มาจากญี่ปุ่น”
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

« ตอบ #10208 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 11:16:28 AM »

มาเก็บเห็ดไปแกงกินตอนเที่ยงเด้อครับ........

ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #10209 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 12:12:48 PM »

นี่หละที่เขาบอกว่า  ผักสวนครัว รั้วกินได้

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

เฮ็ดจังใด๋น้อสิเห็นน้ำท่วมโลก
somsakbck
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 974

« ตอบ #10210 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 12:37:59 PM »

เห็ดกะเก็บอยู่ฮั้ว.....ผักอีตู่กะเก็บอยู่หลังบ้าน....หมากพริกกะเก็บอยู่หลังบ้าน.....แกงกินแล้วกะหลอยออกทางหลังบ้าน.....ฮา......(จอบหลอย)

ANDAMAN_101
คนอีสานล้าน% โตจริงบ่อิงแอบ แต่แอบอิงสาวๆ
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #10211 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 04:38:55 PM »

บ่ต้องซื้อของกิน  ประหยัดเก็บเงินไว้ซื้อปืนสบายเลยเนาะ

ปืนไม่ใช่หมามันไม่รู้จักเจ้าของ อยู่ในมือใครคนนั้นเป็นเจ้าของ เราเป็นเจ้าของเมื่อปืนอยู่ติดตัวเรา

หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #10212 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 07:02:12 PM »

มาเก็บเห็ดไปแกงกินตอนเที่ยงเด้อครับ........
แกงใส่ใบติ้วอ่อนๆ...ซดฮ้อนๆเบิ่งเด้.... น้ำลายหก น้ำลายหก

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
ANDAMAN_101
Hero Member

คะแนน 719

Hello World

« ตอบ #10213 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 07:09:21 PM »

อย่าเว้าเรื่องกิน มันอยาก

หนุ่มเมืองชลคนสีเกด
แฮะ แฮะ..มาเลาะหาควมฮู้เพิ่มรอยหยักให้สมองซื่อๆดอกครับ..
Sr. Member

คะแนน 97

ทุกก้าวของเจ้า...คือความห่วงใยของพ่อ

« ตอบ #10214 เมื่อ: พฤศจิกายน 13, 2010, 07:42:13 PM »

อาจารย์เคยกินก้อยแมงขนูนบ่ครับ.....
แต่ก่อนยามใถนาฮุดเดือน 5 เดือน6 เคยจำได้ มักสิมีก้อยแมงขนูนกับแกงเห็ด กินอยู่ถ่งแซบคักน้อครับ... น้ำลายหก น้ำลายหก

น้ำที่ครึ่งแก้ว....
หน้า: 1 ... 678 679 680 [681] 682 683 684 ... 876
  พิมพ์