เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 11:35:12 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คิมเบ้อร์ ทีมแม็ทช์ ทูว์  (อ่าน 1900 ครั้ง)
Revolver
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 10:13:38 AM »

คิมเบ้อร์ ทีมแม็ทช์ ทูว์ 130000 แพงไปป่ะครับ น้ำลายหก
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 10:18:40 AM »

โคตรแพงเลยครับ ... ไม่น่าเกิน 97000 บาท
อยากได้ขายแสนหนึ่งให้เอาไหมครับ ... ฮิฮิ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2007, 10:21:50 AM โดย Kimber » บันทึกการเข้า

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

New_Face
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 01:05:37 PM »

เคยเหล่ๆๆดูราคาตอนที่ไปจอง custom II เมื่อสามเดือนก่อน team match II .45 ราคาอยู่ที่ 97000 ครับ
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 01:27:17 PM »

แพงโพ้ด  ตกใจ

....ตามล่า...อีตอแหล
AEY@1911
1911 lism...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 65

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 01:30:13 PM »

ราคานี้ขอเดาว่าไปถามมาจากร้าน กระถางธูปใช่ไหมครับ หลงรัก
paisan2
ไม่มีคำว่าหมดหวังตราบใดที่ยังมีลมหายใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 73

เรารักในหลวง

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 02:36:02 PM »

ร้านประโยชน์  ร้านไพศิษฐ์  ราคา 96000 บาท  อย่าไปซื้อ 130000 นะครับโค..ตรแพงเลยครับ

ลิขิตฟ้าหรือจะสู้มานะตน
vana_Art
Superman It's not easy.
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 4

เคารพนับถือพระพุทธเจ้า++ก็จงปฏิบัติตามที่สอน >>[ไม่ใช่แค่นับถือ!!!]

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 05:49:59 PM »

ร้านขายปืนเค้าจะบอกราคาลูกค้าว่า 13xxxx ไปทำไมกันล่ะครับเนี้ย หรือว่าเค้ากล้าบอกราคาแบบนี้ เพราะแน่ใจว่าจะมีคนซื้อ ตกลงนี่...ร้านค้าปืน หรือร้านกดขี่ข่มเหงประชาชนกันล่ะครับ แต่ก็ไม่ได้มีกฎเกณฑ์ใด ๆ ควบคุมนี่ครับ เค้าจะบอกขาย 15xxxx ก็ได้...หากคนซื้อยอมควักเงินในกระเป๋าตัวเองให้เค้าเสียแต่โดยดี เพราะเค้าไม่สามารถบังคับล้วงเอาเงินไปจากกระเป๋าเราได้ ก่อนซื้อหาอาวุธปืนใช้สักกระบอก...เราต้องทำการบ้านกันพอสมควรทีเดียวเชียวครับ Grin Grin Grin

Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 06:00:26 PM »

เหอะ..เหอะ..โดนวิชามารเข้าอีกแล้ว Shocked แต่ดีที่ยังไม่โดนวิชาเสน่ห์หลงซื้อไป Grin ดีแล้วครับมาถามพี่ๆ กันก่อน

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 06:01:44 PM »

ราคาขนาดนั้นเอา"โมโนลีส"ไปเลยครับ Wink
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 06:07:22 PM »

โชคดีนะครับที่ได้เข้ามาถามพี่ๆในเวปนี้ก่อน ถ้าไปหลงคารมคนขายรับรองเสร็จแน่ๆ Grin Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 06:19:24 PM »

ร้านขายปืนเค้าจะบอกราคาลูกค้าว่า 13xxxx ไปทำไมกันล่ะครับเนี้ย หรือว่าเค้ากล้าบอกราคาแบบนี้ เพราะแน่ใจว่าจะมีคนซื้อ ตกลงนี่...ร้านค้าปืน หรือร้านกดขี่ข่มเหงประชาชนกันล่ะครับ แต่ก็ไม่ได้มีกฎเกณฑ์ใด ๆ ควบคุมนี่ครับ เค้าจะบอกขาย 15xxxx ก็ได้...หากคนซื้อยอมควักเงินในกระเป๋าตัวเองให้เค้าเสียแต่โดยดี เพราะเค้าไม่สามารถบังคับล้วงเอาเงินไปจากกระเป๋าเราได้ ก่อนซื้อหาอาวุธปืนใช้สักกระบอก...เราต้องทำการบ้านกันพอสมควรทีเดียวเชียวครับ Grin Grin Grin

ซื้อปืนตอนนี้จะมีอยู่3แบบครับ...
1. ร้านที่ราคาสมเหตุสมผลอย่างที่เห็นจากคําตอบในความเห็นต้นๆเช่นราคา97,000บาท...แต่ร้านลักษณะนี้จะไม่ขายปืนหน้าร้าน การจะซื้อต้องจองสถานเดียวแล้วรออีกระยะเวลาหนึ่งบางครั้งอาจต้องรอกัน6-7เดือนก็มี..
2. ร้านที่เจออย่างที่จขกท.บอก ราคา130,000เป็นต้น...ร้านแบบนี้จะมีปืนเลย อาศัยจุดอ่อนของร้านข้อ1ที่ไม่มีปืนเลยและคนซื้อก็ใจร้อนอยากได้(อาจเพราะป3จะหมดอายุก็ได้) เมือรอไม่ได้ ก็ต้องยอมจ่ายแพง...
3. ร้านแบบนี้เอาข้อ1กับ2มารวมกัน...คือนอกจากไม่มีของต้องจองแล้ว พวกยังขายแพงอีก...อาจไม่แพงเท่าข้อ2แต่ก็แพงกว่าข้อ1...ใครหลงเข้าร้านแบบนี้...ก็ซวยไปครับ ข้อ2แม้จะแพงแต่ก็ยังได้ปืนเลย ไอ้ข้อนี้ แพงไม่พอมันยังให้รออีกตะหาก

ถ้ามีเวลาเดินเล่นแถวหลังวังฯ...เดินถามราคา เงื่อนไขทุกๆร้าน ก็จะทราบเองว่าร้านไหนอยู่ข้อไหน...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 06:47:02 PM »

ซื้อปืนตอนนี้จะมีอยู่3แบบครับ...
1. ร้านที่ราคาสมเหตุสมผลอย่างที่เห็นจากคําตอบในความเห็นต้นๆเช่นราคา97,000บาท...แต่ร้านลักษณะนี้จะไม่ขายปืนหน้าร้าน การจะซื้อต้องจองสถานเดียวแล้วรออีกระยะเวลาหนึ่งบางครั้งอาจต้องรอกัน6-7เดือนก็มี..
2. ร้านที่เจออย่างที่จขกท.บอก ราคา130,000เป็นต้น...ร้านแบบนี้จะมีปืนเลย อาศัยจุดอ่อนของร้านข้อ1ที่ไม่มีปืนเลยและคนซื้อก็ใจร้อนอยากได้(อาจเพราะป3จะหมดอายุก็ได้) เมือรอไม่ได้ ก็ต้องยอมจ่ายแพง...
3. ร้านแบบนี้เอาข้อ1กับ2มารวมกัน...คือนอกจากไม่มีของต้องจองแล้ว พวกยังขายแพงอีก...อาจไม่แพงเท่าข้อ2แต่ก็แพงกว่าข้อ1...ใครหลงเข้าร้านแบบนี้...ก็ซวยไปครับ ข้อ2แม้จะแพงแต่ก็ยังได้ปืนเลย ไอ้ข้อนี้ แพงไม่พอมันยังให้รออีกตะหาก

ถ้ามีเวลาเดินเล่นแถวหลังวังฯ...เดินถามราคา เงื่อนไขทุกๆร้าน ก็จะทราบเองว่าร้านไหนอยู่ข้อไหน...

นี่แหละเหตุผลที่หลายๆคนถามว่าทำไมปืนแพง สามข้อ ชัดเจนมากๆ ขอบคุณครับ

ฉะนั้นเลือกเอา ว่าจะเอาอย่างใหน เสาะหาของถูก รอ (จนเหนื่อย) หรือรับของเลย

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 07:46:03 PM »

เพิ่มเติมอีกหน่อย...
ราคาปืนแต่ละช่วงของแต่ละร้าน...ก็ขึ้นอยู่กับว่า ปืนชุดนั้นๆเป็นโควต้าใครด้วยครับ
ปืนที่วางขายหน้าร้านอาจไม่ใช่ในโควต้า(ใบ)ของตัวเอง...ราคาก็แพง เพราะต้องจ่ายเยอะต้นทุนสูง
ปืนโควต้าของตัวเอง อาจขายได้ถูกกว่า หรือ ขายเท่ากับแบบข้างบนก็ได้(แบบนี้ได้กําไรเยอะมาก)

ถามร้านสนิทกัน..เช่นช่วงนี้Glock19ที่เข้ามาของร้านนี้(ไม่ใช่ใบของตัวเอง) ต้นทุนก็ปาเข้าไป67Kแล้ว...จะเอามาตั้งขาย72-75Kก็โดนลูกค้าด่า...เลยตั้งขายที่70K...ขายได้ ต้องบวกของแถมบวกลูกปืน เหลือไม่เท่าไร...
ร้านยังบอกว่า..ถ้าเป็นใบของตัวเอง..ขายราคานี้ มีกําไรหมื่นอัพ...คิดดู

ที่มาของราคา..จริงๆมีที่มาที่ไปอีกเยอะครับ...ยังมีอีกเยอะจริงๆ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Revolver
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 13, 2007, 12:48:34 AM »

อ้อยังไม่ได้ซื้อครับ ร้าน ไกอาร์มครับ ลองโทรถามได้ครับ ผมยังไม่ได้ซื้อมาครับแต่วางไป2000 ถ้ามันต่างมากผมคงยอมเสีย2000 ฟรี หรือว่าเอาเงินมัดจำไปขอแลกของอย่างอื่นเขาจะยอมอ่ะป่ะครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 13, 2007, 12:53:18 AM โดย Revolver » บันทึกการเข้า
หน้า: [1]
  พิมพ์