เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 06, 2024, 03:30:22 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ...ระบบ Magna Trigger Conversion ( ป้องกันผู้ร้ายแย่งปืนไปใช้ )  (อ่าน 2086 ครั้ง)
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 03:07:22 PM »

....การติดตั้งระบบ แม็กน่า  ทริกเกอร์  คอนเวอร์ชั่น ในปืนเพื่อกันผู้ร้ายแย่งปืนไปใช้ในขณะประชิดตัว     เจอข้อมูลคร่าวๆว่ามีตำรวจในเมกาบางรัฐใช้อยู่   เจ้าของปืนที่ติดตั้งอุปกรณ์นี้เท่านั้นจะสามารถเหนี่ยวไกได้  ท่านใดพอทราบข้อมูลไหมครับ.......
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2007, 03:18:56 PM โดย ป - ปั้น » บันทึกการเข้า

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
e.k.1911
ถ้าคนดีอยู่ในหมู่บ้านของชนเหล่าใด ความสุขและผลจักมีแก่ชนเหล่านั้น
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 251

Still Loving COLT

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 04:02:46 PM »

อยากทราบเช่นกันครับ
เคยได้ยินว่า มีแบบสัมผัสลายนิ้วมือ ซึ่งหากผู้จับไม่ใช่เจ้าของ จะใช้งานไม่ได้    ด้วยครับ

โปรดจงเอาดอกไม้เสียบไว้ที่ปลายปืน  แล้วหยิบยื่นไมตรีมิตรให้แก่กัน
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 04:44:44 PM »

ปูเสื่อด้วยคน

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
ChatKLF-รักในหลวง
Glock ไม่ขึ้นลำไว้ ปลอดภัยกว่า
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 05:05:28 PM »

The "magna-trigger conversion" system has two parts. A magnetic lock is installed in the handle of the pistol and then the gun owner wears a special ring with an opposing magnet that releases the device and allows the gun to be deployed.

มันเป็นแม่เหล็กน่ะครับ....มีสองส่วน ส่วนนึงอยู่ในปืน อีกส่วนนึงเป็นแหวนให้ผู้ที่จะยิงใส่ เมื่อแหวนเข้าใกล้หรือสัมพัสกับตัวปืนก็จะปลดล๊อกให้สามารถยิงได้ครับ ถ้าไม่มีแหวนก็ยิงไม่ได้....ลอกมาครับแล้วก็แปลแบบมั่วๆอีกต่างหาก

นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 07:06:31 PM »

อื่ม......ผมอุ้ม เบียร์ ผ่านมา 2 ลัง ขอนั่งรอฟังด้วยคนครับพี่
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2007, 07:10:36 PM โดย นายอันตราย » บันทึกการเข้า
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 07:11:25 PM »

อื่ม......ผมอุ้ม เบียร์ มา 2 ลัง ขอนั่งรอฟังด้วยคนครับ

ผมเอาไก่ย่างมา2ไม้ เบียร์มากินของพี่ นายอันตราย ..........อิอิ(ขออนุญาตครับ)

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 07:11:40 PM »

อื่ม......ผมอุ้ม เบียร์ มา 2 ลัง ขอนั่งรอฟังด้วยคนครับ
งั้นผมก็กับแกล้มแล้วกันครับ Grin Grin นั่งด้วยคนครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 11:44:13 PM »

Grin Grin

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
word
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 13, 2007, 08:17:29 AM »

Smiley Smiley Smileyสวัสดีครับ ติดตามด้วยครับ
folk99-รักในหลวง
จงหวังให้สูงสุดแต่อย่าหยุดเมื่อผิดหวัง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 85

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 13, 2007, 08:29:04 AM »

กว่าครูจะมาสงสัยจะเมากันก่อน Grin Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์