เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 05:19:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เด็กตานี อยากมีปืน  (อ่าน 3422 ครั้ง)
nine_mnw
Jr. Member
**

คะแนน 1

« เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 03:30:49 PM »

ผมมี ปืน .38 อยู่แล้ว 1 กระบอก อยากจะได้ 9 มม. อีกซักหนึ่งกระบอก พอไปติดต่อนายทะเบียน เค้าบอก นโยบาย ของ นายนี้ แค่ 1 กระบอก ถ้าอยากใช้ 9 ต้อฃขาย 38 ผมเป้นคนชอบปืน เลยไม่อยากขาย ใครมี วิธีการช่วยแนะนำหน่อยนะครับ  ขอบคุณล่วงหน้า
chai05
จงก้าวเดินไปข้างหน้า อย่าถอยหลัง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สวัสดีครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 04:48:39 PM »

อยู่ที่ดุลย์พินิจของนายทะเบียนอย่างเดียวครับ   บางท้องที่  บางคน  มีหลายสิบกระบอกครับ

จงทำดี  ประพฤติดี  อย่าใจร้อน  สูดลมหายใจเข้าลึกๆ  ค่อยๆผ่อนออก  ตามองไกล  มือต้องนิ่ง
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 05:00:12 PM »

สวัสดีครับคุณming...
ผมเป็นคนตานีโดยกําเนิดครับ...แต่ย้ายมาอยู่กทม.นานแล้ว ไม่ได้กลับไปเลย
ยินดีที่รู้จักครับ...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
wee
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 7

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 05:08:20 PM »

เบื่อจริงๆนโยบายเป็นเครื่องมือหากินของพวกข้าราชการชั่วๆ  ที่อำเภอผมภามว่าจะเอากี่กระบอกบอกมาแต่ต้องจ่ายค่าธรรมเนียนพูดกันตรง(แต่ผมว่ามันก็เลวเหมือนกันแหละ)
YL 67
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 05:14:27 PM »

ผมก็อยู่ปัตตานีครับ ตอนนี้มี 9 มม. อยู่แล้ว อยากได้ 11 มม. แต่ฐานะยากจน หัวเราะร่าน้ำตาริน
น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 05:28:19 PM »

อยู่ในพื้นที่ เสี่ยงแบบนี้ ความจริงน่าจะขอได้ง่ายนะครับ ไม่รู้นายทะเบียนคิดยังไง Angry

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 05:34:47 PM »

ผมมี ปืน .38 อยู่แล้ว 1 กระบอก อยากจะได้ 9 มม. อีกซักหนึ่งกระบอก พอไปติดต่อนายทะเบียน เค้าบอก นโยบาย ของ นายนี้ แค่ 1 กระบอก ถ้าอยากใช้ 9 ต้อฃขาย 38 ผมเป้นคนชอบปืน เลยไม่อยากขาย ใครมี วิธีการช่วยแนะนำหน่อยนะครับ ขอบคุณล่วงหน้า
ก็ย้ายทะเบียนบ้านไปลงที่อำเภออื่น แล้วขอป.3ไงครับ เมื่อได้ปืนแล้วค่อยย้ายกลับมาที่เดิมครับ Grin Grin ขอให้ปลอดภัยนะครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
firefly
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 08:58:38 PM »

สวัสดีครับคุณming...
ผมเป็นคนตานีโดยกําเนิดครับ...แต่ย้ายมาอยู่กทม.นานแล้ว ไม่ได้กลับไปเลย
ยินดีที่รู้จักครับ...

คุณ Daimyo ครับ ผมก็คนตานีเหมือนกัน แต่ย้ายตามภรรยามาอยู่ จ.นนท์หลายปีแล้ว เอ้อ ขอละลาบละล้วงหน่อยนะครับ ไม่ทราบว่า อายุของท่านเนี่ย 35 up หรือปล่าวครับ เผื่อว่าอาจจะไล่เรียงกันได้ถูก
isuzu
Hero Member

คะแนน 11

"จอมราชันย์"

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 09:19:48 PM »

เเล้วเเต่นายครับ

คิดดี ทําดี ได้ดี พระคุ้มครอง เทพเจ้าคุ้มครอง
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 09:35:07 PM »

เสียใจด้วยจริงๆ  ที่ได้นาย  ไม่ค่อยเข้าใจชาวบ้านครับ........

☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 09:43:16 PM »

ทำไมไม่ถามนายอำเภอดูหล่ะครับเเล้วที่บางคนมีเป็นสิบกระบอกเขาทำกันยังไงถึงได้มีมากมายขนาดนั้น................มันมีทางอยู่ว่าเเต่คุณจะหาเจอมันหรือเปล่า............................ Grin Grin Grin

[URL=h
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 09:48:17 PM »

เสียใจด้วยจริงๆ ที่ได้นาย ไม่ค่อยเข้าใจชาวบ้านครับ........

ก็เขาส่งลงมาเป็น....... นาย

จะไปเข้าใจอะไรล่ะ......ชาวบ้านนะ

พอจนปัญญาแก้ปัญหา  ก็มาบอกชาวบ้านว่า  " ร่วมมือหน่อย "

ชาวบ้านเขาไม่แน่ใจ   เขาก็เฉยไว้ก่อน  ดูท่าที      ก็บอกว่า   " ประชาชนไม่ให้ความร่วมมือ "

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 09:56:55 PM »

อยู่ในพื้นที่ เสี่ยงแบบนี้ ความจริงน่าจะขอได้ง่ายนะครับ ไม่รู้นายทะเบียนคิดยังไง Angry

เขาไม่ได้คิดอะไรครับ     

บ้านพักเขาอยู่หลังโรงพัก   มีรั้วหลวดหนามล้อม    หน้าบ้านมี  อส. เฝ้าสองสามนาย      ส่วนชาวบ้าน.................................?

..........ขอเพียงมีความหวัง       ย่อมมีโอกาส...............
SNIPER™
รักชาติ ศาสน์ กษัตริย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 85

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 10:36:47 PM »

ไม่ทราบว่าคุณMing อยู่อำเภอไหนถึงได้โชคร้ายอย่างนี้

ผมอยู่ปัตตานีเหมือนกัน แต่มีหลายๆๆกระบอก

คุณลองไปสืบดูว่ามีพรรคพวกคนไหนที่สนิทกับท่านบ้าง

แล้วให้เขาลองไปคุยดู อาจจะได้นะครับ

ผมใช้มาแล้วได้ผล  ป.3 มาบ่อยจนหาตังค์ไม่ทัน
NAPALM
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 12, 2007, 10:44:49 PM »

ผมอยู่ตานีเหมือนกันครับ........  ตอนนี้ย้ายหนีแล้วครับ    Huh Huh Huh

( หนีนายทะเบียนนะครับ     ไม่ได้หนีโจร........... )
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 12, 2007, 10:49:01 PM โดย NAPALM » บันทึกการเข้า

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์