เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 07, 2024, 03:35:36 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: Springfield Armory Loaded Operator ปืนใหม่ มีขาย  (อ่าน 3006 ครั้ง)
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 04:52:54 PM »

วันนี้ไปเดินดูปืนมา ร้านม.ฮะ มีไอ้นี่อยู่ตัวนึงครับ ราคา 70K กว่า เห็นบอกว่าปืนไม่ค่อยมีเลยบอก แต่ราคาไม่เกี่ยวกับผมนะจะไปคุยกันเอง

ใครมีใบไปสู่ขอได้ สวยครับ ด้ามยางแพชเมียร์อย่างนี้ สี เหมือนในรูปเลยครับ

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
วสี
นัตถิ ปัญญา สมา อาภา
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1178

^_^

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 08:03:54 PM »

.....อยากได้ครับ...แต่ติดนิดเดียว คือ...ไม่มีตังค์อ่ะครับ... หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ติดแค่เรื่องนี้เรื่องเดียวจริงๆ....เศร้าเลยเรา...

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 09:23:11 PM »

ตกใจ กำลังงงครับว่าเข้ามาตั้งแต่เมื่อไหร่
แล้วนิตยสารปืนกลับบ่นกันว่า ไม่มีปืนใหม่เข้ามาให้ทดสอบเลย  Huh
:

carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 09:42:11 PM »

ตกใจ กำลังงงครับว่าเข้ามาตั้งแต่เมื่อไหร่
แล้วนิตยสารปืนกลับบ่นกันว่า ไม่มีปืนใหม่เข้ามาให้ทดสอบเลย  Huh
:

ไม่รู้ว่าใหม่แค่ไหน แต่มีแน่ๆ วันนี้จับมาแล้วด้ามเขียวเลยครับ  Grin Grin Grin สวยยยยยยย

visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 10:26:37 PM »

:Smiley.... ยินว่าเป็น order ตกค้างมา...นะครับ... :Smiley

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 12:25:07 AM »

มีรางแบบนี้เป็น Polymer หรือว่า โลหะครับ  Huh  น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

We can either find the way or make one.
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 01:30:30 AM »

Smiley รางเป็นโลหะคับ โครงด้ามที่เป็นโพลิเมอร์คับ...

ส่วนสปริงฟิลด์นั้นน่าสนจริงๆคับ...

เสียแต่ไม่มีกะตังค์จะซื้อสิคับ... Grin
a_takol
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #7 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 04:35:18 PM »

ผมสั่งจองปืนกับร้านนี้มา 10 เดือน ต่อ ป.3 ครั้งที่ 2 แล้ว เหลือเวลาอีก 2 เดือน ป.3 จะหมดแล้ว  รุ่นที่จองเป็น PX 9109L  เป็นตัวรมดำเหมือนกับตัวรมเขียวที่เคยทดสอบใน อวป. ต่างกันแค่ศูนย์ของตัวที่ผมจองเป็นศูนเรืองแสง  เมื่อสักอาทิตย์กว่า ๆ ทางร้านแจ้งมาว่าปืนที่ผมจองไว้ 10 เดือน  ของอาจนะเข้ามาไม่ทัน ผมเลยต้องขอเงินที่จองไว้คืน แต่ไม่เห็นร้านแจ้งมาเลยว่ามีปืนรุ่นอื่นมีเหลืออยู่ในร้าน  ไม่เข้าใจเลยว่ามันเกิดอะไรขึ้น ผมเคยสอบถามทางร้านแล้วว่ามีปืนรุ่นอื่นหรือเปล่าที่คนเคยจองไว้แล้วไม่ได้มารับของ ผมต้องการซื้อ  แต่ร้านก็บอกว่าไม่มี    หรือว่าขายราคาจองกำไรน้อย เลยเอาไว้ขายราคาหน้าร้าน  ใครรู้ทีช่วยตอบด้วย
Tiger wut
อาวุธประจำตัวคือ"ขวดนม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 975

พี่ครับ พี่ครับ เสือมา

« ตอบ #8 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 04:56:50 PM »

ผมสั่งจองปืนกับร้านนี้มา 10 เดือน ต่อ ป.3 ครั้งที่ 2 แล้ว เหลือเวลาอีก 2 เดือน ป.3 จะหมดแล้ว  รุ่นที่จองเป็น PX 9109L  เป็นตัวรมดำเหมือนกับตัวรมเขียวที่เคยทดสอบใน อวป. ต่างกันแค่ศูนย์ของตัวที่ผมจองเป็นศูนเรืองแสง  เมื่อสักอาทิตย์กว่า ๆ ทางร้านแจ้งมาว่าปืนที่ผมจองไว้ 10 เดือน  ของอาจนะเข้ามาไม่ทัน ผมเลยต้องขอเงินที่จองไว้คืน แต่ไม่เห็นร้านแจ้งมาเลยว่ามีปืนรุ่นอื่นมีเหลืออยู่ในร้าน  ไม่เข้าใจเลยว่ามันเกิดอะไรขึ้น ผมเคยสอบถามทางร้านแล้วว่ามีปืนรุ่นอื่นหรือเปล่าที่คนเคยจองไว้แล้วไม่ได้มารับของ ผมต้องการซื้อ  แต่ร้านก็บอกว่าไม่มี    หรือว่าขายราคาจองกำไรน้อย เลยเอาไว้ขายราคาหน้าร้าน  ใครรู้ทีช่วยตอบด้วย

Cheesy เรียนถามคุณ a_takol  ว่าใบป.3 สามารถต่ออายุได้หรือครับ วิธีการมีอย่างไรบ้าง กรณีของท่านดำเนินการอย่างไร ช่วยอธิบายหน่อยครับ

รักดีกินถั่ว   รักชั่วกินเหล้า  รักทั้งดี -ทั้งชั่ว กินถั่วแกล้มเหล้า
carrera
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 05:00:45 PM »

คำตอบมีหลายแนวครับ  Grin Grin Grin Grin ถ้าให้ดีให้ร้านตอบเองดีกว่า Grin Grin Grin

bobby
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 16

« ตอบ #10 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 05:20:27 PM »

Undecided

ทางร้านแจ้งไว้ถูกต้องครับ ผมกับเพื่อนๆ จอง GI 3" MC PW9801L ไปตั้งแต่กลางปีที่แล้ว ก็ยังไม่ได้ของ เนื่องจากทาง springfield ไม่สามารถส่งของได้ตามกำหนดและผลัดผ่อนเรื่อยมา จนป3 ขาดกระจาย จนป่านนี้ ทางspringfield ยังไม่มีกำหนดส่งของแน่นอนครับ ยังไงลองสอบถามทางร้านอีกสักครั้งหนึ่งเพื่อความสบายใจ ผมก็ยังคอยของอยู่เช่นกัน

ส่วนเรื่องรุ่นอื่นๆ และ การขายกำไร ผมไม่แน่ใจครับ แต่โดยส่วนตัว ไม่คิดว่าร้าน ม ฮะ จะบิดพริ้ว เพราะเคยสั่งชื้อกันหลายๆครั้ง
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 07:04:39 PM »

วันนี้ไปเดินดูปืนมา ร้านม.ฮะ มีไอ้นี่อยู่ตัวนึงครับ ราคา 70K กว่า เห็นบอกว่าปืนไม่ค่อยมีเลยบอก แต่ราคาไม่เกี่ยวกับผมนะจะไปคุยกันเอง

ใครมีใบไปสู่ขอได้ สวยครับ ด้ามยางแพชเมียร์อย่างนี้ สี เหมือนในรูปเลยครับ
Nice pistol , Don't have to do anything else to it.  Wink
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #12 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 11:22:07 PM »

Nice pistol , Don't have to do anything else to it.  Wink

....แมนบ่...ทีของตัวเองแต่งซะสวย.... Grin

ผมสั่งจองปืนกับร้านนี้มา 10 เดือน ต่อ ป.3 ครั้งที่ 2 แล้ว เหลือเวลาอีก 2 เดือน ป.3 จะหมดแล้ว รุ่นที่จองเป็น PX 9109L เป็นตัวรมดำเหมือนกับตัวรมเขียวที่เคยทดสอบใน อวป. ต่างกันแค่ศูนย์ของตัวที่ผมจองเป็นศูนเรืองแสง เมื่อสักอาทิตย์กว่า ๆ ทางร้านแจ้งมาว่าปืนที่ผมจองไว้ 10 เดือน ของอาจนะเข้ามาไม่ทัน ผมเลยต้องขอเงินที่จองไว้คืน แต่ไม่เห็นร้านแจ้งมาเลยว่ามีปืนรุ่นอื่นมีเหลืออยู่ในร้าน ไม่เข้าใจเลยว่ามันเกิดอะไรขึ้น ผมเคยสอบถามทางร้านแล้วว่ามีปืนรุ่นอื่นหรือเปล่าที่คนเคยจองไว้แล้วไม่ได้มารับของ ผมต้องการซื้อ แต่ร้านก็บอกว่าไม่มี หรือว่าขายราคาจองกำไรน้อย เลยเอาไว้ขายราคาหน้าร้าน ใครรู้ทีช่วยตอบด้วย

....ปืนส่วนใหญ่ของร้านนี้จะมีคนจองไว้ล่วงหน้าครับ อาจมีบางคน "ทิ้งเบอร์" ต่อคิวไว้เผื่อมีคนสละสิทธิ์อยู่แล้วก็ได้ ส่วนที่ว่าเอาไว้ขายหน้าร้านเพราะกำไรดีกว่าคงไม่ใช่ จากประสบการณ์ผมเอง ผมจอง .45 ไว้ปืนเข้าล็อทแรกผมขอ ป.3 ไม่ทัน ไปได้ล็อทสอง แต่ได้ราคาเดิมทั้งๆที่ทางร้านหากจะบวกเพิ่ม 5,000.-บ. ยังทำได้... Wink

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: เมษายน 19, 2005, 11:29:01 PM »

ไม่ได้แต่งครับพี่มันมาจากโรงงานแบบนั้นแล้วทุกอย่าง ผมเปลี่ยนอย่างเดียวคือด้ามครับ Wink

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #14 เมื่อ: เมษายน 20, 2005, 05:21:18 AM »

ไม่ได้แต่งครับพี่มันมาจากโรงงานแบบนั้นแล้วทุกอย่าง ผมเปลี่ยนอย่างเดียวคือด้ามครับ Wink

ประกับด้าม+สกรู สวยครับ หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
หน้า: [1] 2
  พิมพ์