เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 02:35:26 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: SVI มีใครครอบครองบ้างครับ  (อ่าน 2757 ครั้ง)
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« เมื่อ: มีนาคม 08, 2005, 11:49:25 PM »

ปืนสวยสุดๆยังไม่เคยเห็นตัวเป็นๆเลยครับ พี่ๆท่านไหนใช้อยู่ครับ คุณภาพเป็นยังไงบ้างครับเห็นราคาประมาณ180k เคยสอบถามที่ร้านปืนเทเวศน์ จองได้แต่ไม่รู้จะได้เมื่อไรประมาณเกือบปีอะไรประมาณนี้ งงมากปืนอะไรจองกันเป็นปีเลยหรอ แล้วมีพี่ๆท่านใดจองไว้บ้างเปล่าครับ  อยากได้จริงๆติดต่อที่ร้านไหนดีครับ หรือมีพี่ท่านที่ต้องการปล่อยช่วยแนะหน่อยครับ
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 12:15:11 AM »

ถ้าอยากเห็นลองไปดูวันที่ 20 นี่ที่ นวมินทร์ครับ เพียบบบบบบบ มีแข่งรุ่น Open ด้วยครับ  Grin Grin น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ยังไงก็ดูรูปไปพลางๆ ก่อนนะครับผม  Grin Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=2852.0
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2005, 01:40:21 AM โดย Tonyman » บันทึกการเข้า

We can either find the way or make one.
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 06:43:14 AM »

Grin Grin Grin

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 06:46:03 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2005, 06:58:31 AM โดย น า จ า » บันทึกการเข้า

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 06:47:39 AM »

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 09, 2005, 06:53:42 AM โดย น า จ า » บันทึกการเข้า

JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 08:16:23 AM »

อืมมม... น้ำลายหก

I am dying... -*-

Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 08:59:57 AM »

ถ้าอยากเห็นลองไปดูวันที่ 20 นี่ที่ นวมินทร์ครับ เพียบบบบบบบ มีแข่งรุ่น Open ด้วยครับ  Grin Grin น้ำลายหก น้ำลายหก น้ำลายหก

ยังไงก็ดูรูปไปพลางๆ ก่อนนะครับผม  Grin Grin

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=2852.0

ขอบคุณครับ สวยจริงๆครับ
บ้านชายหาด
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 284

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 09:11:32 AM »

.
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: สิงหาคม 13, 2008, 09:38:29 PM โดย บ้านชายหาด » บันทึกการเข้า
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 10:34:46 AM »

แข่งนะมีครับ 20 นี้ แต่จริงๆเขาไม่ค่อยเอา infinity มาแข่งนะครับ เห็น STI ซะมากกว่า เขากลัวปืนพัง ไม่ก็ต้องไปดูแมทช์ใหญ่ Queen Cup อาจจะมีเอามาลงกันบ้าง Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Tonyman
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

Best Wishes and Many Fast "A's" to You.

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 12:22:19 PM »

แข่งนะมีครับ 20 นี้ แต่จริงๆเขาไม่ค่อยเอา infinity มาแข่งนะครับ เห็น STI ซะมากกว่า เขากลัวปืนพัง ไม่ก็ต้องไปดูแมทช์ใหญ่ Queen Cup อาจจะมีเอามาลงกันบ้าง Grin Grin

โอ้ววว งั้นต้องขอโทษด้วยครับ พอดีเห็นมีแข่งรุ่น Open เลยนึกว่าจะมีพี่ๆ นำเอา Infinity มาโชว์ตัวกันน่ะครับ  Grin Grin

We can either find the way or make one.
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 12:48:19 PM »

Open ที่เห็นส่วนใหญ่เป็น STI แต่ยี่ห้ออื่นก็มีเจ้าคะ

I am dying... -*-

Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 05:08:49 PM »

STI มีตัวแทนจำหน่ายในไทยหลายร้าน  จึงเป็นการแข่งขันเรื่องราคากัน
ส่วน SVI มีตัวแทนเพียงแห่งเดียว  ผูกขาดเรื่องราคาเหมือนทานโฟลตอนนี้ ราคาจึงสูง 
ทั้งที่คุณภาพเหมือนกัน

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 05:22:09 PM »

Shocked Shocked Shocked  โอ้โห....พี่นาจามีเพียบเลย....อิอิ

SV มีแต่รูปครับ Grin Grin

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 10:16:13 PM »

ขอตอบในฐานะที่ได้จับปืนSVทุกกระบอกที่เข้ามาขายในเมืองไทย อย่างแรกมีความเห็นเช่นเดียวกับคุณอ๋อง ถ้าถามว่าปืนสวย?ยอมรับว่าสวย แต่เชื่อไหมครับว่ามีปัญหาทุกกระบอก???บางล็อตใส่ขอรั้งปลอกสลับมามั่วกันไปหมด.40,.45,38ซูเปอร์,9มม.ผมต้องแก้ทุกกระบอก(ซึ่งไม่น่าเชื่อว่าระดับนี้จะผิดพลาดได้ในเรื่องนี้ แสดงให้เห็นว่าไม่มีการยิงเทสท์ก่อนส่งให้ลูกค้า  ทำให้เกิดคำถามต่อว่าแล้วเป้าเทสท์ที่ส่งมากับปืนมาจากไหน???)  บางกระบอกจนป่านนี้ยังไม่หายขัดลำเลยครับจนเจ้าของถอดใจที่จะเอาลงแข่งหรือถ้าใครสนิทกับช่างตึ๋งร้านยอดลองกระซิบถามก็ได้ว่าจริงมั้ย ราคาที่สมเหตุสมผลเลือกSTIดีกว่าครับไม่จุกจิกด้วยทุกกระบอกมาตราฐานเหมือนกัน ราคาทุนก็พอๆกัน เรื่องแต่ปืนฝรั่งมันก็ไม่ได้เก่งกว่าคนไทยซักเท่าไรหรอกครับบางครังมันแก้ปัญหาด้วยวิธีโง่ๆด้วยซ้ำ ลองให้เสรีเรื่องปืนดูซิ แล้วจะรู้ว่าใครเจ๋งจริง
Quart
Sr. Member

คะแนน 9

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 10:32:50 PM »

ขอตอบในฐานะที่ได้จับปืนSVทุกกระบอกที่เข้ามาขายในเมืองไทย อย่างแรกมีความเห็นเช่นเดียวกับคุณอ๋อง ถ้าถามว่าปืนสวย?ยอมรับว่าสวย แต่เชื่อไหมครับว่ามีปัญหาทุกกระบอก???บางล็อตใส่ขอรั้งปลอกสลับมามั่วกันไปหมด.40,.45,38ซูเปอร์,9มม.ผมต้องแก้ทุกกระบอก(ซึ่งไม่น่าเชื่อว่าระดับนี้จะผิดพลาดได้ในเรื่องนี้ แสดงให้เห็นว่าไม่มีการยิงเทสท์ก่อนส่งให้ลูกค้า  ทำให้เกิดคำถามต่อว่าแล้วเป้าเทสท์ที่ส่งมากับปืนมาจากไหน???)  บางกระบอกจนป่านนี้ยังไม่หายขัดลำเลยครับจนเจ้าของถอดใจที่จะเอาลงแข่งหรือถ้าใครสนิทกับช่างตึ๋งร้านยอดลองกระซิบถามก็ได้ว่าจริงมั้ย ราคาที่สมเหตุสมผลเลือกSTIดีกว่าครับไม่จุกจิกด้วยทุกกระบอกมาตราฐานเหมือนกัน ราคาทุนก็พอๆกัน เรื่องแต่ปืนฝรั่งมันก็ไม่ได้เก่งกว่าคนไทยซักเท่าไรหรอกครับบางครังมันแก้ปัญหาด้วยวิธีโง่ๆด้วยซ้ำ ลองให้เสรีเรื่องปืนดูซิ แล้วจะรู้ว่าใครเจ๋งจริง

เคลียร์
ขอบคุณทุกคำตอบครับ
หน้า: [1] 2
  พิมพ์