เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 01, 2024, 04:27:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปรึกษาพี่choltitด้วยครับ  (อ่าน 4328 ครั้ง)
J
Sr. Member

คะแนน 185

« เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 12:22:22 AM »

ผมขอเรียนถาม
1.ปืนkeltec P32ของพี่ใช้ลูกของอะไรครับ( FMJ,HOLLOW POINT )ของผมใช้ SB อยู่อยากหาลูกHP
2.ลูกขนาด9ม.ม.พลังงานจากลำกล้อง3นิ้วต่างจาก4นิ้วกี่%ครับทั้งFMJ,HP (ขอโทษครับผมว่าเป็นคำถามเก่า+เชยมาก เลยไม่กล้าpostถึงทั่วไปแต่ผมดูหน้าพี่แล้วคงใจดีแน่ๆเลยกล้าถาม)
3.ผมไม่เคยมี9ม.ม.กำลังจะซื้อkahrPM9จะใส่เป๋าเกงเวลาไปชัณสูตรศพไกลๆบางแห่งเปลี่ยวจริงๆ เคยอ่านกระทู้เก่าๆแล้วสงสัยนิดเดียวครับ3.1เรื่องการยิงซ้ำว่าพอไหวมั้ยถ้าเทียบกับลูกโม่2นิ้ว 3.2แล้วเรื่องศูนย์ไนท์ไซท์นี่มันเป็นสารกัมมันตรังสีหรือเปล่า(ผมเป็นหมอเองแต่ไม่รู้ครับว่าอันตรายไหม 3.3ใส่FMJกับHPยี่ห้อไหนดี  3.4ร้านโยธิน โอเครึเปล่า(ข้อนี้ถ้ากลัวหมิ่นประมาทไม่ต้องตอบครับ Smiley
ขอบคุณพี่ล่วงหน้าผมกลุ้มใจจริงๆ  Cry Cry
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 01:09:44 AM »

1.  วินเชสเตอร์ ซิลเวอร์ทิปครับ

2.  คำถามไม่เชยครับ แต่ผมไม่รู้ (เพราะไม่เคยสนใจ)

3.1   ยิงนัดเดียวให้ดีๆ แม่น ๆ และไม่ต้องซ้ำดีกว่าครับ
3.2   ใช่ครับ เป็นกัมมันตรังสีในระดับน้อยมาก บางคนวางใต้หมอนทุกคืนก็มี  Smiley
3.3    ผมไม่ชอบทั้งสองอย่าง  ไม่มีตังค์ซื้อครับ  ผมชอบลูกซ้อมธรรมดา
3.4    โอเคครับ   แต่จะดีขึ้นไปอีก ด้วยการหาคนแถวนี้ติดไปด้วยอย่างน้อยหนึ่งคน ...กันเหนียว

rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 01:25:47 AM »

Wink เรียนคุณหมอ J คับ...

ผมแถมเรืองศูนย์เรืองแสงนิดเดียวคับ ว่าใช้สารทริเทียม ซึ่งเป็นสารกัมมันตรังสีจริง และถ้าได้รับในปริมาณสูงย่อมเกิดอันตรายได้กับร่างกายคับ...

แต่ปริมาณที่ใส่มานั้นน้อยมากเหมือนที่ใช้ในนาฬิกาของนักดำน้ำ โดยอยู่ในหลอดในสถาณะก๊าซ และไม่น่าเกิดอันตรายคับ...

ผมก็ใช้ศูนย์เรืองแสงอยู่คับ สวยดี... Grin
JarengkaBOW
Dog in Thailand
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 08:33:08 AM »

เมื่อคืนคุณอ๋องนอนดึกนะเจ้าคะ

I am dying... -*-

J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 08:51:11 AM »

คือมีข้อมูลของพลังงานจาก4นิ้วแล้วแต่จะมาใช้3นิ้วเลยสงสัยน่ะครับ
ขอบคุณคุณหมอruteมากสบายใจขึ้นเยอะผมชอบใส่เป๋าเกงซะด้วยถ้าเป็นมะเร็งบริเวณนั้นคงเศร้าน่าดู หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขอถามต่อนิดนึงเคยเดินหา.32silvertipแต่ไม่ได้ผมไม่ค่อยรู้จักร้านรบกวนพี่และคุณหมอแนะนำด้วย
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

By physically, the object couldn't lit by itself.

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 08:52:46 AM »

คุณ J เป็นคุณหมออยู่ที่บ้านโป่งหรือเจ้าค่ะ

J
Sr. Member

คะแนน 185

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 09:13:39 AM »

เปล่าครับ Grin
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 10:55:42 AM »

Grin ถ้าเจอลูกซิลเวอร์ทิป .32 แล้วจะรายงานคับ...  Grin
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 11:52:20 AM »

คือมีข้อมูลของพลังงานจาก4นิ้วแล้วแต่จะมาใช้3นิ้วเลยสงสัยน่ะครับ
ขอบคุณคุณหมอruteมากสบายใจขึ้นเยอะผมชอบใส่เป๋าเกงซะด้วยถ้าเป็นมะเร็งบริเวณนั้นคงเศร้าน่าดู หัวเราะร่าน้ำตาริน
ขอถามต่อนิดนึงเคยเดินหา.32silvertipแต่ไม่ได้ผมไม่ค่อยรู้จักร้านรบกวนพี่และคุณหมอแนะนำด้วย

คุณหมอ J ลองดูผลยิงเจลลาตินที่ www.goldenloki.com
กระสุนขนาดเล็ก ใช้ FMJ น่าจะดีกว่า หัวรูเจาะไม่ลึกและบานเร็วไป ก็ไม่ดีไปกว่าหัวบอล(มั๊ง)

ไปพลิกศพ ชวนเพื่อนในเวปไปด้วยก็ได้ Grin
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 12:19:57 PM »

ไปพลิกศพ ชวนเพื่อนในเวปไปด้วยก็ได้ Grin

พี่  ทำอย่างกับชวนกันไปดูหนัง  Grin Grin กลัวกลิ่น  Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 01:47:00 PM »

พี่  ทำอย่างกับชวนกันไปดูหนัง  Grin Grin กลัวกลิ่น  Grin Grin

แหมพี่ กลิ่นจระเข้ก็ผ่านมาแล้ว Smiley 
พูดแล้ว คิดถึงคุณมานิตเรื่องรถจังเลย  ขอให้ได้คืนเร็วๆ
ออด
Hero Member

คะแนน 17

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 01:49:21 PM »

ต้องชวนท่านคุณซับ ไปสิถึงจะถูกคน ฮ่า ๆ ๆ

"..รักปืน ชอบปืน หมั่นฝึกซ้อมและดูแลรักษาให้ดี.."
                    "..มีปืน ต้องมีสติ.."
pimuk
Hero Member

คะแนน 82

« ตอบ #12 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 01:53:05 PM »

ต้องชวนท่านคุณซับ ไปสิถึงจะถูกคน ฮ่า ๆ ๆ

ใช่แล้ว  คนนี้แหละเหมาะจริงๆ   Grin
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 02:17:49 PM »

ใช่แล้ว  คนนี้แหละเหมาะจริงๆ   Grin

เอาชื่อทั่นซับฯมาล้อเล่นพร่ำเพรื่อยังงี้ได้ไง Sad ผมจะเก็บไว้ขู่ลูกให้กินข้าวนะเอ้อ "ดื้อนักพ่อเรียกอาซับฯมาป้อนข้าวนะลูก" กรั่กๆๆๆ Grin  Grin  Grin
JarengkaBOW
Hero Member

คะแนน 18

« ตอบ #14 เมื่อ: มีนาคม 09, 2005, 02:29:20 PM »

เอาชื่อทั่นซับฯมาล้อเล่นพร่ำเพรื่อยังงี้ได้ไง Sad ผมจะเก็บไว้ขู่ลูกให้กินข้าวนะเอ้อ "ดื้อนักพ่อเรียกอาซับฯมาป้อนข้าวนะลูก" กรั่กๆๆๆ Grin  Grin  Grin

หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์