เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 16, 2024, 01:30:10 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามสาวก Glock ครับ  (อ่าน 3017 ครั้ง)
jookkoo
Jr. Member
**

คะแนน 0

คิงไปตวยฮา แล้วฮาก็ไปตวยคิง........

« เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 05:06:47 PM »

เพราะเป็นเรื่องธรรมดามากในปืนกล็อก  ๘ ใน ๑๐ กระบอกจะคัดปลอกใส่หน้าแขนขวาคนยิง 
ถ้ากระสุนแรงหน่อย ก็ใส่แว่น โดนหน้า  หรือเข้าร่องเสื้อ 
จริงหรือครับ .... สมมุติถ้าเข้าร่องเสื้อแล้วตกใจ กระสุนนัดต่อไปไม่อยากคิดจริงๆ
ไม่รู้จริงๆครับ กำลังสั่งจอง G-26 อยู่ด้วย

ฝากชีวาข้านี้ไว้... สายจิตสายใจฝากไว้งานช่าง
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 05:33:17 PM »

ไม่จริงครับ  1911 ตะหากที่เป็นกันบ่อย  Wink

....ตามล่า...อีตอแหล
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 05:45:25 PM »

เพราะเป็นเรื่องธรรมดามากในปืนกล็อก ๘ ใน ๑๐ กระบอกจะคัดปลอกใส่หน้าแขนขวาคนยิง
ถ้ากระสุนแรงหน่อย ก็ใส่แว่น โดนหน้า หรือเข้าร่องเสื้อ

ถ้าจริง 8 ใน 10 ก็นับว่าเยอะมาก Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 05:59:58 PM »

ไม่จริงครับ ผมเคยใช้ทั้ง19และ26ส่วนใหญ่ถ้าจับแน่นไม่เป็นครับ ถ้าเผลอจับปืนหลอมๆอาจมีบ้างและยิงปืนต้องมีสติครับถ้าปลอกเข้าเสื้อก็ต้องเอานี้วออกจากไกก่อนแล้ววางปืน อย่าตกใจมันพอทนได้อยู่หรอกครับตกไปถึงในกางเกงก็เคยครับ
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 06:34:20 PM »

ทำไมมาลงหัวได้หนอ Huhแล้วบอกเป็นเรื่องธรรมดามากในปืนกล็อก  ๘ ใน ๑๐ กระบอกจะคัดปลอกใส่หน้าแขนขวาคนยิง Huh
Mango
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

"รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต"

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 06:36:23 PM »

ไม่จริงครับผมยิงมารวดเดียวร่วมๆๆสามร้อยนัดไม่เห็นมีสักนัดเลยครับ
ของผมกล็อค 26 นะครับ เหมือนกับของท่าน jookkoo
☆ *~PLOY~* ☆
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 07:33:17 PM »

งั้นผมคงโชคดีครับ ยิงมาไม่เคยโดนหัวเลยสักนัด...................มีเเต่ข้ามหัวเฉียงๆๆไปหมด Grin Grin Grin

[URL=h
จินตา <Jinta>
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 89

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 07:47:06 PM »

ยิงแรกๆก็เคยเป็นบ้างครับที่ปลอกตกบนปีกหมวก เดาคร่าวๆจากที่ยิงมาก็คิดว่าน่าจะประมาณไม่เกิน ๑๐ นัดใน ๑๐๐๐ นัดที่ได้ยิงไป... เหตุคิดว่าคงเป็นที่ตัวผมเอง... แต่ตอนนี้ซัดปุๆๆๆ แบบรายได้ขึ้นไม่ทันค่ากระสุน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตารินก็ไม่มีปัญหาแล้วครับ

ลองหาดูกระทู้เก่า... มีพี่ท่านหนึ่งในบอร์ดที่ได้ให้คำแนะนำการแก้ปัญหาเรื่องนี้ไว้ครับผม Grin Grin Grin
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 08:39:42 PM »

เป็นเหมือนกันครับ ปืนผมกล็อก 19 ลองยิงลูกซ้อม Titanium 50 นัด ... บางนัดคัดปลอกเข้าหน้า ตกใส่หัวมั่ง บางนัดคัดออกมากระเด็นลอยเข้าหน้ามาค้างที่แว่นตา ทำเอาหัวคิ้วพองไป ... สุดท้ายอยู่ที่กริพมือไม่แน่นพอครับ ... แถมช่องยิงข้างๆ พี่เค้ายิงลูกโม่ สะเก็ดดันกระเด็นมาโดนสีข้างอีก กลับบ้านคันสีข้าง คิ้วพอง เสียงปลอกกระสุนมันดังป็อกๆ ครับ ... ฮิฮิ

กริพปืนให้แน่นครับ ... ทางออกสุดท้าย

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 08:55:13 PM »

วันนี้ประเดิม g26  ลูกจริง bullet m ข้ามหัวหมด25นัด  แต่ american eagle 24นัด ตกใส่หัวเกือบหมด ครับ   

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 10:25:23 PM »

Grin Grin Grin......กล็อกเป็นเปล่าไม่รู้แต่เมื่อเดือนก่อนยิง92เอฟเอ็ดของพวกที่สนาม....นัดสุดท้ายเข้าที่ตาเต็มๆเลย

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
K@RN # รักในหลวง
ของถูกและดีไม่มีในโลก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 166

SUPER BLACKBIRD

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 10:39:36 PM »

เป็นเหมือนกันครับ ปืนผมกล็อก 19 ลองยิงลูกซ้อม Titanium 50 นัด ... บางนัดคัดปลอกเข้าหน้า ตกใส่หัวมั่ง บางนัดคัดออกมากระเด็นลอยเข้าหน้ามาค้างที่แว่นตา ทำเอาหัวคิ้วพองไป ... สุดท้ายอยู่ที่กริพมือไม่แน่นพอครับ ... แถมช่องยิงข้างๆ พี่เค้ายิงลูกโม่ สะเก็ดดันกระเด็นมาโดนสีข้างอีก กลับบ้านคันสีข้าง คิ้วพอง เสียงปลอกกระสุนมันดังป็อกๆ ครับ ... ฮิฮิ

กริพปืนให้แน่นครับ ... ทางออกสุดท้าย
Grin เป็นเหมือนกันครับ ก่อนจะซื้อ GLOCK 19 มาไว้ใช้งานลองยิง GLOCK 17 ของพี่เขยเพิ่งได้มาจากปืนสวัสดิการสด ๆ ร้อน ๆ  กระสุนจริง BULLET ฉลุย ทุกนัดกระเด็นไกลหัวไกลแขน แต่พอลองมายิง ROYAL ลูกซ้อม ปลอกคัดออกไม่ไกลเท่าลูกจริง แต่ก็ทำงานได้ดีไม่ติดขัดอะไร แต่มีอยู่นัดนึง ปลอกลอยเข้ามาค้างอยู่ในแว่นสายตา ถอดแว่นออกแทบไม่ทัน ผลสำรวจก็ที่ใต้ตาซ้าย พองเป็นแผลเป็นมาจนถึงทุกวันนี้ สงสัยนัดนั้นจะกริ๊ปปืนไม่ดี อย่างที่พี่ ๆ สมาชิกว่า แต่สุดท้ายผมก็ลงเอยที่ GLOCK 19 Cheesy

แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 10:44:46 PM »

ตั้งแต่เคยได้ยิง glock มาผมยังไม่เคยโดนกระสุนย้อยเข้าหน้าหรือแขนหรือคอเสื้อเลยครับ(ผมอาจจะโชคดี) แต่เมื่อก่อนปีใหม่ไปยิง 70 ของใครก็ม่ายยยรู้  Grin สงสัยเราจะจับไม่แน่นปลอกลอยเข้ามาอยู่ระหว่างแว่น ไอ้เราก็ตกใจจนลืมเอามือซ้ายมาถอดแว่นออก มัวแต่ถือปืนชี้ไปที่เป้าเพราะนัดต่อไปเข้ารังเพลิงแล้ว ได้แต่สะบัดหน้าให้หลุดออก สะบัดสองสามทีไม่หลุด เริ่มมีสติ เอามือซ้ายมาถอดแว่น เห้อออออ ได้แผลที่เปลือกตาเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
TWO
Sr. Member

คะแนน 9

ยังไม่มี 1911

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 11:55:01 PM »

อยู่ที่การจับปืนมากกว่า ดูในกันส์แอนแทคติกส์

ยังไม่มีคิมเบอร์ 1911
truman
"ถึงม้วยดินสิ้นฟ้ามหาสมุทร ไม่สิ้นสุดความรักสมัครสมาน แม้เกิดในใต้ฟ้าสุธาธาร ขอพบพานพิศวาสมิคลาดคลา"
Sr. Member

คะแนน 24

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 12:00:53 AM »

อยู่ที่การจับปืนมากกว่า ดูในกันส์แอนแทคติกส์

อืม......

C:\Documents and Settings\Nong\My Documents\My Pictures\index.png
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์