เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 01:12:28 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: หน้าตาใบรับรองความประพฤติเป็นไงครับ  (อ่าน 4325 ครั้ง)
w@t
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 07:34:53 PM »

w@t
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 07:36:29 PM »

แบบว่าจะให้เพื่อนเขียนให้มันก็เขียนไม่เป็นครับ  อยากได้ตัวอย่างห  แล้วเป็นอาจารย์มหาวิทยาลัยรับรองได้หรือไม่ครับ
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 07:55:21 PM »

แบบว่าจะให้เพื่อนเขียนให้มันก็เขียนไม่เป็นครับ อยากได้ตัวอย่างห แล้วเป็นอาจารย์มหาวิทยาลัยรับรองได้หรือไม่ครับ

อาจารย์ ม.รัฐ ที่เป็นข้าราชาการประจำ C6 up   ก็ต้องได้ซิครับ  เครดิต น่าจะดีด้วย

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
Autumn
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 63

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 07:59:45 PM »

หนังสือรับรองความประพฤติของผู้บังคับบัญชา

หน่วยงาน ......................
                  วันที่   

ข้าพเจ้า .........................  ตำแหน่ง ..........................
ขอรับรองว่า...........................  อายุ ......ปี  เงินเดือน  ....   บาท  ปัจจุบันตำแหน่ง ...
สถานที่ทำงาน................ ตำบล.......  อำเภอ..... จังหวัด ......   โทรศัพท์ที่ทำงาน  .......  มีความประพฤติเรียบร้อยและไม่อยู่ในระหว่างการถูกลงโทษทางงวินัย และมีความจำเป็นต้องมีและใช้อาวุธปืนเพื่อป้องกันชีวิตและทรัพย์สิน

ลงชื่อ ..................................ผู้รับรอง

(................................)

ตำแหน่ง
wisit ( เอก ) - รักในหลวง
อย่าทำร้ายคนไทยด้วยกันเองเลย ผมไหว้ล่ะ !!!
Full Member

คะแนน 31

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 08:04:29 PM »

โหลดเอกสารตามนี้เลยครับ

http://www.dopa.go.th/web_pages/m03070000/people/gun/gun_certificate.pdf

Thanapong รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 365

ไม่มีดินผืนใดมีความหมาย เท่ากับผืนดินไทย ของคนไทย

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 15, 2007, 08:07:13 PM »

ให้อธิการเซ็นครับ หน้าตาเหมือนใบรับรองเงินเดือนครับ แต่ระบุเพิ่มในช่วงท้ายว่า  มีความประพฤติเรียบร้อยและมีความจำเป็นต้องมีและใช้อาวุธปืน  ครับ

w@t
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 9

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 06:02:22 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆทุกคนครับ  จะรีบไปขอแล้ว  ขอบคุณครับ
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 06:20:28 PM »

อืม.................. Huh
Audy452 ♥ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1180

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 07:38:22 PM »

แบบฟอร์มของธนาคารนะครับ...ตามแบบของกระทรวงการคลัง

ที่..../......                         วันที่..................

เรื่อง  รับรองความประพฤติผู้ขออนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน

เรียน  นายทะเบียนท้องที่ประจำอำเภอ...........

ข้าพเจ้า.......................ตำแหน่ง.................
ขอรับรองว่า.......................ตำแหน่ง.................สาขา...
เป็นผู้มีคุณสมบัติดังต่อไปนี้ คือ
       1.เป็นบุคคลไม่ต้องห้ามตาม มาตรา 13 แห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืน เครื่อง
กระสุนปืน วัตถุระเบิด ดอกไม้เพลิง และสิ่งเทียมอาวุธปืน พ.ศ.2490
       2.ผู้ขออนุญาตมีตำแหน่งหน้าที่การงาน............
       3.ความประพฤติของผู้ขออนุญาต...........
       4.เหตุผลและความจำเป็นของผู้ขออนุญาต............
       5.ความเห็นของผู้รับรอง................

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และพิจารณาดำเนินการให้ผู้ขออนุญาตต่อไปด้วย

ขอแสดงความนับถือ

Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 07:42:45 PM »

เพื่อความสะดวกเอาเป็น Word ไปเลยครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]

SEK
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 09:18:58 PM »

....เรื่องหนังสือรับรองฯนี่เป็นประเด็นหนึ่งที่ทาง สพป.ได้เสนอแนวทางให้กรมการปกครองแก้ไข..อยู่ในระหว่างหาทางออก.. Grin
ต่อไปเราอาจจะต้องรับรองตนเองว่าคำให้การทั้งหมดเป็นความจริงทุกประการ...
KENG 92FS
"คาวบอยแม่โจ้"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 66

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 10:45:06 PM »

แบบฟอร์มของธนาคารนะครับ...ตามแบบของกระทรวงการคลัง

ที่..../...... วันที่..................

เรื่อง รับรองความประพฤติผู้ขออนุญาตให้มีและใช้อาวุธปืน

เรียน นายทะเบียนท้องที่ประจำอำเภอ...........

ข้าพเจ้า.......................ตำแหน่ง.................
ขอรับรองว่า.......................ตำแหน่ง.................สาขา...
เป็นผู้มีคุณสมบัติดังต่อไปนี้ คือ
 1.เป็นบุคคลไม่ต้องห้ามตาม มาตรา 13 แห่งพระราชบัญญัติอาวุธปืน เครื่อง
กระสุนปืน วัตถุระเบิด ดอกไม้เพลิง และสิ่งเทียมอาวุธปืน พ.ศ.2490
 2.ผู้ขออนุญาตมีตำแหน่งหน้าที่การงาน............
 3.ความประพฤติของผู้ขออนุญาต...........
 4.เหตุผลและความจำเป็นของผู้ขออนุญาต............
 5.ความเห็นของผู้รับรอง................

จึงเรียนมาเพื่อทราบ และพิจารณาดำเนินการให้ผู้ขออนุญาตต่อไปด้วย

ขอแสดงความนับถือ

เคยใช้แบบนี้เป๊ะเลยครับ  เพื่อนให้ฟอร์มมา  เลยให้หัวหน้า (ซี 8 ) เซ็นต์ให้   แต่พอไปถึงที่วังไชยา  ท่านเจ้าหน้าที่บอกใช้ไม่ได้ครับ    เสียเวลากลับมาอีกหนึ่งวัน

ให้ใช้เป็นหนังสือรับรองการทำงาน  ตราครุฑ ของกรมตัวเอง   แบบธรรมดาๆ   เลยไปขอที่กองการเจ้าหน้าที่ วันเดียวได้  ง่ายกว่าอีก  ปัดโธ่........

NRA.#98 / SPD.#11 / 105UNIT#2
หน้า: [1]
  พิมพ์