เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 14, 2024, 11:20:51 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถามเรื่องลูก reload ครับ  (อ่าน 1859 ครั้ง)
bannok
Full Member

คะแนน 9

« เมื่อ: มกราคม 16, 2007, 10:47:54 PM »

ลูกปืนที่มีปลอกกระสุนเป็นทองเหลืองแต่ตรงที่ถูกนกสับเป็นสีเงินหรือเหมือนเอาตะกั่วมาป้ายไว้ใช่ลูก reload หรือเปล่าครับ
การใช้ลูก reloadมีผลเสียหรือข้อควรระวังอะไรบ้างครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:46:32 AM »

ลูกปืนที่มีปลอกกระสุนเป็นทองเหลืองแต่ตรงที่ถูกนกสับเป็นสีเงินหรือเหมือนเอาตะกั่วมาป้ายไว้ใช่ลูก reload หรือเปล่าครับ
การใช้ลูก reloadมีผลเสียหรือข้อควรระวังอะไรบ้างครับ
ลูกโรงงานปลอกทองเหลือง  จานแก๊ปก็สีเงินครับ
นายฉาบฉวย
หนูจะเอา Baer
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 72

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:20:23 AM »

....มิอาจคาดเดาได้ อาจจะใช่หรือไม่ใช่....
...ถ้าได้มาตรฐาน ไม่ต้องกังวล น่ากังวลก็แต่ลูกที่ไม่ได้มาตรฐาน
.....ตอบไป งงไป... Undecided

สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 07:35:48 PM »

ลูกโรงงานปลอกทองเหลือง  จานแก๊ปก็สีเงินครับ

กระสุนไรเฟิลเรมิงตันบางรุ่น ปลอกนิเกิล ชนวนสีทองเหลืองก็มี
* : L๐OKPlaNoi *:.รักแม่
....หมี คอมมานโด....
Hero Member

คะแนน 48

.......อาศัยความมั่ว.......เป็นฉากกำบัง..........

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 08:41:12 PM »

อ้างถึง

กระสุนไรเฟิลเรมิงตันบางรุ่น ปลอกนิเกิล ชนวนสีทองเหลืองก็มี
อ้างถึง

ท่านผู้การครับ แล้วลูกกระสุนยี่ห้อ  S&B   จานท้ายมีสีแดง ๆคล้ายน้ำยาทาเล็บเคลือบไว้  ไม่ทราบว่า เคลือบมาจากโรงงาน หรือเคลือบในประเทศไทย ครับ     Cheesy

เบื่อ ๆ อยาก ๆ  อยากแล้วก็เบื่อ เบื่อแล้วก็อยาก  แต่เกือบทุกครั้ง อยากมากกว่าเบื่อ
สุพินท์ - รักในหลวง
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 3539

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 09:36:46 PM »

อ้างถึง
อ้างถึง
             ท่านผู้การครับ แล้วลูกกระสุนยี่ห้อ  S&B   จานท้ายมีสีแดง ๆคล้ายน้ำยาทาเล็บเคลือบไว้  ไม่ทราบว่า เคลือบมาจากโรงงาน หรือเคลือบในประเทศไทย ครับ     Cheesy

ลูก S&B ที่เห็นในต่างประเทศ ก็เคลือบเลอะเทอะแบบนี้ละครับ
GiG_Glock
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 59

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 10:44:17 PM »

ดูจอกแก๊บน่ะดูไม่ออกหรอกครับ ผมใช้วิธีสังเกตรอยของขอรั้งปลอก ที่ทำที่ร่องจานท้าย จะมีรองนิดนึง  แต่วังเกตได้แต่ปืนออโตระบบรีคอยล์หรือระบบที่ดึงปลอกออกจากรังเพลิงครับ  ใช่มิใช่รบกวนท่านผู้รู้คอนเฟิร์มอีกที  :-*
ผองพัฒ
Administrator
Hero Member

คะแนน 311

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 10:13:25 AM »

ดูจอกแก๊บน่ะดูไม่ออกหรอกครับ ผมใช้วิธีสังเกตรอยของขอรั้งปลอก ที่ทำที่ร่องจานท้าย จะมีรองนิดนึง  แต่วังเกตได้แต่ปืนออโตระบบรีคอยล์หรือระบบที่ดึงปลอกออกจากรังเพลิงครับ  ใช่มิใช่รบกวนท่านผู้รู้คอนเฟิร์มอีกที  :-*
ดูแบบนี้ดูได้เฉพาะกระสุน NC (New Cartridge) ครับ ถ้าเป็น reload 1 2 3 4 จะมีรอยขอรั้งจากการยิงมาอยู่แล้วครับ
chai05
จงก้าวเดินไปข้างหน้า อย่าถอยหลัง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สวัสดีครับ

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 10:45:37 AM »

ขอบคุณครับ  ได้ความรู้ดีครับ

จงทำดี  ประพฤติดี  อย่าใจร้อน  สูดลมหายใจเข้าลึกๆ  ค่อยๆผ่อนออก  ตามองไกล  มือต้องนิ่ง
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 11:07:50 AM »

Grin Grin Grin ลูก NC เดี๋ยวนี้ไม่ค่อยเห็นมีเลย มีแต่ รีโหลด

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Gummy44
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 39

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 12:31:28 PM »

ถ้าซื้อลูกของเมืองนอก ไม่ใช่ยี่ห้อของไทย จะเป็นลูกปลอกใหม่(NC)ทุกกล่องหรือเปล่าครับ...HuhHuh?
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 12:42:06 PM »

เข้ามาหาความรู้ครับ เรียนถามว่าลูกของบุลเล็ท ที่ทาสีแดง และสีเขียว เพื่ออะไรครับ ขอบคุณครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์