เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:22:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เซ็งมั้ยครับกับราคาปืนที่มีแต่ขึ้นไม่มีลง  (อ่าน 1912 ครั้ง)
mangamang
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:02:04 AM »

ผมว่าปืนจากอเมริกา ทั้ง คิมเบอร์  โคลท์  สมิท น่าจะราคาลดลง(เนื่องมาจากค่าเงินบาทแข็งตัว)
แต่แปลกแฮะ ปืนก็ยังมีราคาสูงขึ้น  รู้สึกว่าเหมือนการค้าแบบกึ่งผูกขาด(แบบนี้คนซื้อเสียเปรียบ)

ผมเดาว่าน่าจะเป็นเพราะการออกกฏหมายเข้าข้างผู้จำหน่ายมากเกินไปหรือเปล่า  เช่น การกำหนดโควต้า(ให้ขายเท่าเดิมในขณะที่ความต้องการปืนเพิ่มขึ้น)  การห้ามโอนปืนในโครงการ  เหตุผลเหล่านี้หรือเปล่าครับที่ทำให้ราคาปืนมันสูงขึ้น 

ใครพอจะทราบเหตุผลนอกจากนี้บ้างมัยครับ  อยากให้ผู้บริโภคหันมาช่วยกันหาสาเหตุ หาวิธีแก้ปัญหา  (ผมเป็นคนจนคนนึงที่รักชีวิตและครอบครัว แต่ชาตินี้คงไม่มีปัญญาซื้อหรอกครับ)

lady s hands ,eagle eye ,lion heart
rute - รักในหลวง
Forgive , But not Forget .
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1960

"ผลิดอกงามแตกกิ่งใบ..."

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:14:04 AM »

ลองอ่านกระทู้นี้ดูสิคับ...

เพื่อนๆให้ความเห็นกันไว้หลากหลายแล้ว...

http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=29211.0;topicseen
mangamang
Newbie
*

คะแนน 0

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:20:33 AM »

ขอบคุณครับ

ไปอ่านมาแล้วได้ข้อมูลมากมาย
จาก จขกท

lady s hands ,eagle eye ,lion heart
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 07:25:05 AM »

เป็นเสน่ห์ครับ  Cool Cool Coolปืนใหม่ถูกลงปืนเก่าคงหมดราคา Cool Cool Cool
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 07:56:15 AM »

คือว่า อวป. เป็นสินค้าที่ได้มีการประกันราคาครับ ... ที่ร้านค้าจะประกันว่าราคาที่เราซื้อวันนี้ต้องแพงกว่าวันวานเสมอ และราคาที่เรายอมซื้อในอดีต จะไม่ทำให้เราผิดหวังในวันนี้ แต่ถ้าคุณไม่ซื้อปืนวันนี้ คุณจะเสียใจที่คุณต้องซื้อในวันข้างหน้า เพราะว่าคุณคิดผิดครับที่ไม่ซื้อปืนในวันนี้ ... งงไหมครับ

เพราะฉะนั้นถ้าคิดจะมี อวป. ในวันนี้ จงซื้อเถอะครับ ... อย่าคิดมาก เพราะราคา อวป. ขึ้นทุกวินาที

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 10:12:42 AM »

เซ็งด้วยนิดหน่อย  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
Chayanin-We love the king
ฟ้าสว่างสดใสไร้มลทิน เพียงเมฆินบังเบียดเสนียดฟ้า แกว่งยางยูงปัดป้องท้องนภา ผู้แก่กล้าโปรดอย่าว่าตัวข้าเลย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 62

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:37:38 AM »

แทนที่จะเล่นหุ้น  มาซื้อปืนตุนไว้ดีกว่า 
หุ้นมีขึ้นมีลง  ปืนมีขึ้นไม่มีลง   ที่นี่ประเทศไทย

ไม่อยากเป็นมะเร็ง   ก็ใช่ว่าต้องเป็นโรคหัวใจ
สุขภาพดีเป็นเรื่องไม่ยาก
สุขภาพที่ดีของประเทศไทย   อยู่ที่สภาวะปราศจากโรคร้าย
ไม่ใช่อยู่ที่ต้องเลือกระหว่าง  มะเร็ง  กับ โรคหัวใจ
มะกอกบ้า@รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ร่วมเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:38:54 AM »

ธุรกิจเขา
ช่องทางทำมาหากินเขา
เราได้แต่ทน

การเมืองร้อน โลกก็ร้อน
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:04:35 PM »

ไม่เซ็งครับ...แพงก็ไม่ซื้อ เพราะไม่ใช่ของจําเป็นที่ไม่มีไม่ได้....
ถ้าคนที่จําเป็นต้องใช้จริงๆก็จะซื้อแค่กระบอกเดียว...แพงหน่อยก็มีคนยอมจ่าย(เห็นได้เยอะแยะที่หลังวัง)

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
hotload
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:23:50 PM »

ไม่เซ็ง เพราะปืนมือหนึ่งทุกวันนี้ มันแพงจนไม่น่าซื้อ  เลยไม่คิดจะซื้อปืนจากร้านปืน
แค่พอมีพอกินแค่มีใช้ตามฐานะ กระบอกสองกระบอกก็พอ จะซื้ออะไรบ่อยๆ เอาไปทำไม
มันแค่ความอยากเห็นคนอื่นขับเฟอรารี่อยากได้มั่งแต่เงินไม่ถึงก็โอดครวญ
ปล่อยให้คนรวยจริงเงินเยอะ ซื้อมือหนึ่งร้านปืนไปสะสมเถอะ คนพวกนั้นราคาเท่าไหร่ก็ไม่เกี่ยง

ส่วนผม หาของมือสองสภาพดีๆ ดีกว่า บางกระบอกเจ้าของเก็บอย่างเดียวไม่เคยยิงเลย
 ซื้อมายิงเล่นซักพักขายต่อ ได้กำไรอีกด้วย
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:28:55 PM »

เซ็ง ม้าก มาก
กะเเด่ว
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:32:38 PM »

ไม่เซ็งครับ (แต่ไม่อยากให้แพงมากว่านี้) อยากได้ปืนใหม่ถ้ามีเงินมากก็ซื้อได้ แต่ถ้าอยู่แบบพอเพียง ปืนมือสองสภาพดีๆ มีให้เลือกอีกเยอะครับ

อีกหน่อยถ้าราคาปืนขยับไป ขนาดที่ว่าราคา 100,000 อัพทุกรุ่น คนที่จำเป็นต้องมี หรืออยากได้ก็ต้องซื้ออยู่ดีแหล่ะครับ

เหมือนน้ำมันอีก 5 ปี ถ้าเกิดมันลิตรละ 50 บาท คนมีรถก็ต้องเติมอยู่ดี เพียงแต่ว่า น้ำมันกับปืน ความจำเป็นมันแตกต่างกันครับ

เกี่ยวกันมั้ยเนี่ย.... Huh

บางครั้งมิตรภาพในอินเตอร์เนท มันก็ยั่งยืนมากกว่าในมิตรภาพในโลกความจริง
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:37:39 PM »

คิดว่าเป็นไปตามกลไกตลาดครับ ผมซื้อทองตอนแต่งบาทละ7,000บาทตอนนี้บาทละหมื่น ท่านที่ซื้อปืนตอน4หมื่นตอนนี้ก็ขาย5-6หมื่น ถ้าตอนนี้ท่านซื้อ100,000ก็คงขายได้150,000บาทคิดแบบนี้จะได้สบายใจครับ
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:45:17 PM »

Cry Lips Sealed Embarrassed

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:19:46 PM »

จะบ่นกันทำไมครับ   บ่นไปปืนมันก็ยังแพงอยู่ดีไม่มีถูกลงหรอกครับ    ผมเคยบอกหลายปีแล้วว่าราคาปืนนี่ต่อไปจะมีแต่ขึ้นกับขึ้นเท่านั้น   ก็ไม่ค่อยมีใครเชื่อ   ก็ยังมีเพื่อนสมาชิกหลายๆๆคนยังฝันว่าต่อไปในวันข้างหน้าราคาปืนใหม่อาจมีราคาถูกลง   ผมซื้อ CZ 75 D  ตอนนั้นปี 45   ราคา49.000 บาท  ก็ว่าแพงแล้วแต่ด้วยความอยากได้จึงได้ตัดสินใจซื้อในที่สุด    แล้วเป็นไงเดี่ยวนี้ราคาปาเข้าไป 7-80.000 บาท เข้าไปแล้ว   แล้วอย่างนี้ยังหวังว่าราคาปืนจะถูกลงอีกหรือครับ.... ณ.ตอนนี้ถ้าอยากได้ต้องตัดสินใจซื้อแล้วครับบอกได้แค่นี้....
หน้า: [1] 2
  พิมพ์