เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:14:55 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตหยุดการตั้งกระทู้และรบกวนท่าน วมต.ลบด้วยครับ  (อ่าน 4105 ครั้ง)
makoto
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:26:33 AM »

รบกวนด้วยครับ เมื่อวานตอนเย็นผมตั้งกระทู้รับฝากซื้อศูนย์เรืองแสงMeprolight วันนี้ผมหากระทู้ไม่เจอเลยพิมพ์ในช่องค้นหาก็ไม่มีจะโดนลบไปแล้วหรือว่ายังใงครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2007, 01:04:56 PM โดย MAKOTO » บันทึกการเข้า
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:30:00 AM »

รอครบ 24 ชม. ก่อนครับถึงจะแจ้งความได้ ... ล้อเล่นครับ
เมื่อวานเข้ามาตอนประมาณ 3 ทุ่มก็ไม่เห็นนะครับ ... อาจจะ error ตอนส่งก็ได้ครับ ...

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:32:13 AM »

Grin Grin Grin ส่งผิดรูปอะเปล่าเลยโดนลบ หุ หุ หุ  Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:33:03 AM »

ตามหากระทู้เหรอครับ  Huh  คงหายจะไปอยู่ในหน้าซื้อขายแล้วมั้งครับ Grin Grin

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:37:37 AM »

ประกาศหิ้วของเข้ามารู้สึกว่าอาจจะดูโจ่งแจ้งไปมั้งครับ
ทางเจ้าของเว๊ปเลยต้องลบทิ้ง หรืออาจจะย้ายไปใว้ที่หน้าซื้อขาย
โจ่งแจ้งแบบนี้จริงๆก็รู้สึกไม่ค่อยดีเท่าไร เพราะรู้กันทั่ว
แอบๆบอกเพื่อนหรือถามคนที่รู้จัก บอกปากต่อปากน่าจะดูดีกว่านะครับ
คนอื่นจะได้ไม่เดือดร้อนด้วย Grin
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:51:48 AM »

.....คงโดนลบไปแล้ว   วมต.เขาเสียว Cool

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:53:43 AM »

ขออนุญาตครับ  ถ้าจำไม่ผิดน่าจะลงที่หน้าซื้อขายนะครับและไม่ได้ลงรูปอะไรที่ผิดปกติและผมไม่ได้หี้วของผิดกฏหมายนะครับ  เป็นชิ้นส่วนที่ไม่ได้อยู่ในข้อห้ามเมื่อผ่านศุลกากรก็มีการเรียกเก็บภาษี  ก็เคยเห็นมีกระทู้ฝากซื้อของจากเมืองนอกแล้วและกระทู้ที่ขายของผิดกฏหมาย เช่น ลำกล้องปืนก็ไม่เห็นเป็นอะไร   ผมแค่มีที่ที่สั่งได้ถูกมาแบ่งปันเพื่อนๆ อ่านข้อความของท่านboon(ขออนุญาตที่เอ่ยนาม)แล้วเหมือนผมกำลังทำผิดอะไรด้วยรู้เท่าไม่ถึงกาลรึเปล่า ขอความกรุณาช่วยชี้แจงน้องด้วยครับ ว่าตรงไหนไม่ถูกและทำให้ท่านใดต้องเดือดร้อนยังใง ผมไม่ทราบจริงๆแค่อยากให้ทุกคนซื้อของได้ถูกแค่นั้นเอง ขอบพระคุณครับ

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2007, 12:23:12 PM โดย MAKOTO » บันทึกการเข้า
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 11:59:41 AM »

ด้วยความเคารพนะครับ ปกติถ้ามีการลบกระทู้จะมีการแจ้งถึงผู้ตั้งใหมครับ ผมว่าควรจะมีนะครับจะได้รู้ว่าทำผิดในเรื่องใดวันหลังจะได้ไม่ทำอีก บ้านต้องมีกฏบ้านผมเข้าใจและยอมรับเสมอครับ แต่พ่อแม่และพี่ๆก็ต้องให้ความยุติธรรมกับน้องๆเท่าเทียมกันด้วยนะครับ
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:03:15 PM »

ขออนุญาตครับ ถ้าจำไม่ผิดน่าจะลงที่หน้าซื้อขายนะครับและไม่ได้ลงรูปอะไรที่ผิดปกติและผมไม่ได้หี้วของผิดกฏหมายนะครับ เป็นชิ้นส่วนที่ไม่ได้อยู่ในข้อห้ามเมื่อผ่านศุลกากรก็มีการเรียกเก็บภาษี ก็เคยเห็นมีกระทู้ฝากซื้อของจากเมืองนอกแล้วและกระทู้ที่ขายของผิดกฏหมาย เช่น ลำกล้องปืนก็ไม่เห็นเป็นอะไร ผมแค่มีที่ที่สั่งได้ถูกมาแบ่งปันเพื่อนๆ อ่านข้อความของท่านboon(ขออนุญาตที่เอ่ยนาม)แล้วเหมือนผมกำลังทำผิดอะไรด้วยรู้เท่าไม่ถึงกาลรึเปล่า ขอความกรุณาช่วยชี้แจงน้องด้วยครับ ว่าตรงไหนไม่ถูกและทำให้ท่านใดต้องเดือดร้อนยังใง ผมไม่ทราบจริงๆแค่อยากให้ทุกคนซื้อของได้ถูกแค่นั้นเองหรือว่าไปขัดผลประโยชน์โครยังใงรึเปล่า ขอบพระคุณครับ

ขอฟังด้วยคนครับว่าผิดยังไง Huh Huh แค่ฝากซื้อศูนย์ปืนเฉยๆ  ผิดพลาดระการใดขออภัยด้วยครับ แค่สงสัย Huh Huhเฉยๆไม่มีเจตนาใดๆ ทั้งสิ้น ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2007, 12:21:37 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:05:38 PM »

ขออภัยครับที่ทำให้ไม่สบายใจ
เท่าที่เห็นเคยมีสัก2-3กระทู้ทีตั้งขึ้นมาเพื่อรับฝากซื้อของแล้วโดนลบทิ้งไป
ผมเองเข้าใจว่า คนอื่นที่แอบหิ้วของเขามากฝากเพื่อน หรือหิ้วเอาเข้ามาขาย
เพื่อเป็นค่าเดินทาง ค่าขนมบ้างเล็กๆน้อยๆ  เจ้าหน้าที่เขาอาจไม่สนใจหรือไม่ได้ตรวจสอบ
แต่ถ้าเจ้าหน้าที่เขาบังเอิญเข้ามาอ่านในนี้เข้า  เขาอาจตรวจสอบคนอื่นๆด้วยก็เท่านั้นเองครับ ไม่ได้ว่าอะไรมาก
เรื่องขัดผลประโยชน์คงไม่มีครับ เพราะเราเองก็อยากให้เพื่อนๆได้ของดีราคาถูก ซื้อได้เท่ากับราคาที่ขายในต่างประเทศ
ได้ยิ่งดี พวกเราจะได้มีของดีใช้ในราคาถูกๆ ทำเพื่อส่วนรวมอย่าคิดไรมากครับ อาจมีถูกใจและไม่ถุกใจบ้าง
                                                                    ด้วยความเคารพครับ
                                                                              boon
ป - ปั้น-รักในหลวง
ถ้าท้อเป็นเพียงถ่าน ถ้าผ่านจึงเป็นเพชร
Hero Member

คะแนน 90

..พูดดีก็ดีด้วย พูดร้ายก็ร้ายตอบ...

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:12:11 PM »

.....ผมอ่านดูแล้วในข้อความของพี่บุญ  จุดประสงค์แกหวังดีถึงได้แนะนำในฐานะคนกันเอง  เว็ปสาธารณะคนผ่านมาเห็น มาอ่านเยอะ  ของที่นำเขามาจะถูกต้องหรือถ้าเลี่ยงภาษีมา  เกิดปํญหาเว็ป.ก็วุ่นครับ.....อีกอย่างถ้าพูดถึงเรื่องขัดผลประโยชน์ใคร   ผมว่าแรงไปนิดครับเพราะความหมายมันจ่อมาที่พี่บุญ   พี่แกเป็นผู้หลักผู้ใหญ่ที่คนในเว็ปเคารพนับถือกันมากพอสมควรครับ...
                                                                      ด้วยรัก

......พรุ่งนี้ก็สายเสียแล้ว.... 
www.gingamegun.com
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:13:18 PM »

ไม่ต้องคิดไรมากครับคุณปั้น เราเพื่อนๆพี่น้องกันทั้งนั้น
เรื่องผลประโยชน์ผมเองไม่มีอยู่แล้ว 1เซ๊นยังไม่เคยมีเลยครับ
makarms
Hero Member

คะแนน 286

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:19:54 PM »

ขออภัยครับที่ทำให้ไม่สบายใจ
เท่าที่เห็นเคยมีสัก2-3กระทู้ทีตั้งขึ้นมาเพื่อรับฝากซื้อของแล้วโดนลบทิ้งไป
ผมเองเข้าใจว่า คนอื่นที่แอบหิ้วของเขามากฝากเพื่อน หรือหิ้วเอาเข้ามาขาย
เพื่อเป็นค่าเดินทาง ค่าขนมบ้างเล็กๆน้อยๆ เจ้าหน้าที่เขาอาจไม่สนใจหรือไม่ได้ตรวจสอบ
แต่ถ้าเจ้าหน้าที่เขาบังเอิญเข้ามาอ่านในนี้เข้า เขาอาจตรวจสอบคนอื่นๆด้วยก็เท่านั้นเองครับ ไม่ได้ว่าอะไรมาก
เรื่องขัดผลประโยชน์คงไม่มีครับ เพราะเราเองก็อยากให้เพื่อนๆได้ของดีราคาถูก ซื้อได้เท่ากับราคาที่ขายในต่างประเทศ
ได้ยิ่งดี พวกเราจะได้มีของดีใช้ในราคาถูกๆ ทำเพื่อส่วนรวมอย่าคิดไรมากครับ อาจมีถูกใจและไม่ถุกใจบ้าง
 ด้วยความเคารพครับ
 boon
เข้าใจแล้วครับ  Grin Grin เป็นอย่างนี้นี่เอง ก็ดีนะครับที่ช่วยๆเตือนกันไว้ เป็นพี่เป็นน้องกันแหละครับดี มีอะไรได้ช่วยเหลือกัน Grin Grin ขอบคุณครับ

makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:22:10 PM »

ขอบพระคุณผู้ใหญ่ที่ผมเคารพทั้งสองท่านแม้มิได้เคยรู้จักเป็นการส่วนตัวแต่ผมทราบว่าท่านทั้งสองได้รับการยอมรับเป็นที่เคารพของชาวเวปเรา ผมสาบานได้ว่าไม่มีเจตนาแม้แต่จะคิดกล่าวถึงท่านboonไปในทางเสื่อมเสียเลย ผมแค่สงสัยเท่านั้นเอง  ขออภัยอย่างสูงที่ทำให้คิดไปในทางนั้น จากประสพการณที่ผ่านมาในหลายกระทู้ มีหลายกระทู้ที่ผมลงในแง่มุมที่มองแคบกว่าท่านผู้ใหญ่ แต่เมื่อได้รับการชี้แจงก็เป็นจริงตามคำชี้แนะทุกครั้งไป ยังใงผมกราบขออภัยที่ข้อความบางส่วนทำให้ดูเหมือนลบหลู่ท่านboonและขอบพระคุณที่ชี้แนะ สุดท้ายผมยังขอยืนยันเจตนารมณ์ว่าที่ทำไปทุกครั้งทุกอย่างที่ผ่านมา ด้วยความปรารถณาดีถึงชาวเวปจริงๆ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:23:00 PM »

เมื่อวานผมเห้น กระทู้ พี่ อยู่นะครับ แต่อยู่ในห้องสนทนานี่หล่ะครับ แต่เช้ามาไม่เห้นแล้ว ไม่รู้ว่าตกไปหรือ โดนลบครับ ผมว่าเวปช่วงนี้รวนๆ ครับ เมื่อไม่นานมานี่ผมเพิ่งเสริท หากระทู้ผมเองที่คิดว่าโดนลบ ไปตั้งนานแล้ว ทั้งที่เมื่อก่อนหายังไงๆก็หาไม่เจอ งงครับ มาเจอเอาเมื่อวานนี้เอง
หน้า: [1] 2 3 4
  พิมพ์