เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 05:20:52 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตหยุดการตั้งกระทู้และรบกวนท่าน วมต.ลบด้วยครับ  (อ่าน 4132 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #30 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:34:32 PM »

ตอบเวปจากโทรศัพย์ โทรศัพย์พิมพ์ภาษาไทยไม่ได้ และไม่ได้อยู่ในออฟฟิต ใช่ป่าวครับ วมต. อิอิ อื่นๆใครรู้ช่วยแปลด้วยครับ (ลืมไปครับ ถ้าผมแปลผิดอีก ไม่แปลแล้วครับ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน รอให้ผู้ที่แปลได้จริงๆมาแปลให้ฟังดีกว่าครับ  Grin Grin) ด้วยความเคารพครับ ขอบคุณครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 17, 2007, 01:37:26 PM โดย makarms » บันทึกการเข้า

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #31 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:45:46 PM »

วมต. อยู่ข้างนอกครับ ตอบจาก โทรศัพท์ หรือ PDA ที่ไม่มีภาษาไทย เดี๋ยวคงเข้ามาชี้แจงกันอีกที ครับ

ซื้อขาย กันแบบพี่น้องครับ  แบ่งๆกัน

goldmatch II
Sr. Member

คะแนน 6

« ตอบ #32 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:51:05 PM »

ขออภัยครับที่ทำให้ไม่สบายใจ
เท่าที่เห็นเคยมีสัก2-3กระทู้ทีตั้งขึ้นมาเพื่อรับฝากซื้อของแล้วโดนลบทิ้งไป
ผมเองเข้าใจว่า คนอื่นที่แอบหิ้วของเขามากฝากเพื่อน หรือหิ้วเอาเข้ามาขาย
เพื่อเป็นค่าเดินทาง ค่าขนมบ้างเล็กๆน้อยๆ เจ้าหน้าที่เขาอาจไม่สนใจหรือไม่ได้ตรวจสอบ
แต่ถ้าเจ้าหน้าที่เขาบังเอิญเข้ามาอ่านในนี้เข้า เขาอาจตรวจสอบคนอื่นๆด้วยก็เท่านั้นเองครับ ไม่ได้ว่าอะไรมาก
เรื่องขัดผลประโยชน์คงไม่มีครับ เพราะเราเองก็อยากให้เพื่อนๆได้ของดีราคาถูก ซื้อได้เท่ากับราคาที่ขายในต่างประเทศ
ได้ยิ่งดี พวกเราจะได้มีของดีใช้ในราคาถูกๆ ทำเพื่อส่วนรวมอย่าคิดไรมากครับ อาจมีถูกใจและไม่ถุกใจบ้าง
 ด้วยความเคารพครับ
 boon
ผมไม่เข้าใจว่าหิ้วของเข้ามาแล้วมันผิดกฏหมายยังไง เพราะถ้าผิดจริงน่าจะโดนเล่นตั้งแต่ก่อนออกจากสนามบินแล้วนะ  อันนี้พูดแบบคนไม่รู้นะครับ แต่คิดเอาตามเหตุผล ไม่ทราบถูกรึเปล่า

makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:55:40 PM »

คุยกับท่านเวปมาสเตอร์แล้วครับ ตกลงเป็นเรื่องเข้าใจผิดครับ แค่ลงผิดหน้าเท่านั้นเอง ท่านอนุญาตให้ลงใหม่ได้ในหน้าซื้อขาย ผมคงหลงเลยลงผิดหน้ายังใงเดี๋ยวผมลงใหม่หน้าซื้อขายนะครับ ขอบพระคุณครับ
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #34 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:55:45 PM »

วมต.อธิบายว่า..ท่านmakotoตั้งกระทู้ผิดห้องแทนที่จะไปตั้งในห้องซื้อ-ขายกลับมาตั้งในห้องสนทนา
จึงลบทิ้ง...แต่ก็ขอโทษที่ไม่ได้ตรวจสอบดูว่าท่านเจ้าของกระทู้เป็นสมาชิกที่ตั้งกระทู้ในห้องซื้อ-ขายได้
(วมต.ได้ขยายความให้ว่า..มีคนมักจะมาตั้งกระทู้ขายของในห้องสนทนาเป็นประจําเพราะไปตั้งในห้องซื้อ-ขายไม่ได้...และต้องคอยมาลบ) ทําให้แทนที่ย้ายห้องให้กลับลบออกไป...

จบข่าว

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #35 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 02:01:34 PM »

จบลงด้วยดี Grin

makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #36 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 02:03:34 PM »

วมต.อธิบายว่า..ท่านmakotoตั้งกระทู้ผิดห้องแทนที่จะไปตั้งในห้องซื้อ-ขายกลับมาตั้งในห้องสนทนา
จึงลบทิ้ง...แต่ก็ขอโทษที่ไม่ได้ตรวจสอบดูว่าท่านเจ้าของกระทู้เป็นสมาชิกที่ตั้งกระทู้ในห้องซื้อ-ขายได้
(วมต.ได้ขยายความให้ว่า..มีคนมักจะมาตั้งกระทู้ขายของในห้องสนทนาเป็นประจําเพราะไปตั้งในห้องซื้อ-ขายไม่ได้...และต้องคอยมาลบ) ทําให้แทนที่ย้ายห้องให้กลับลบออกไป...

จบข่าว
ชัดเจนครับ Grin Grin ขอบคุณครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #37 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 02:10:43 PM »

Sorry typing in english krub i am outside my office

ซื้อโน๊ตบุคใหม่ ก็อย่าลืม Wi-Fi กับ คีย์บอร์ดภาษาไทย นะ

Grin Grin Grin
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #38 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 02:10:58 PM »

สอบถาม วมต. ครับ ผมสามารถเปิดเว็บ อวป. ผ่าน Pocket PC ได้ไหมครับ ถ้าเปิดได้เวลาอยู่ข้างนอกจะได้ไม่ลงแดง ... ขอบคุณครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #39 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 02:18:27 PM »

เปิดได้ปกตินะครับพี่ kimber  เวบอวป  จาก PPC เปิดได้เลยเพราะมันเป็น  windows อยู่ครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #40 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 02:21:33 PM »

สอบถาม วมต. ครับ ผมสามารถเปิดเว็บ อวป. ผ่าน Pocket PC ได้ไหมครับ ถ้าเปิดได้เวลาอยู่ข้างนอกจะได้ไม่ลงแดง ... ขอบคุณครับ

ได้ครับ...ผมดูผ่านมือถือเป็นประจําครับ

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #41 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 02:23:24 PM »

Grin ดีใจด้วย เข้าใจกันแล้ว  Wink

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #42 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 02:23:56 PM »

โอก็เคยดูผ่านมือถือค่ะ แต่มันดูยากอ่ะ แต่หากอยู่ข้างนอกแล้วอยากเล่นเน็ตใจจะขาด ก็จะไปเน็ตคาเฟ่อ่ะค่ะ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
แมวบ้า(น)
Sky is the limit, so do with it what you can
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 84

เช้าไดร์ฟ บ่ายชิพท์ เย็นพัตท์ สักวันเราจะเป็นโปร

« ตอบ #43 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 03:24:11 PM »

ขอแปลข้อความ วมต. ให้ครับ....  Grin  Grin
"บังเอิญว่าตอนลบกระทู้ผมเห็นว่าลงผิดบอร์ดและกำลังเมาอยู่ แทนที่ผมจะเปลี่ยนไปใส่ไว้หน้าซื้อขาย เพราะลืมดูไปว่า user คนนี้ได้ดาวแล้ว"
"ที่ผมต้องพิมพ์ภาษาอังกฤษเพราะว่าตอนนี้อยู่กับกิ๊ก ไม่ได้อยู่ office "  Grin  Grin  โดนชก

เรียนคุณ makoto ครับ (สงสัยจะเลือดร้อน  Cheesy )
ผมเข้าใจเจตนาอันดีของคุณ makoto น๊ะครับ แต่สงสัยคุณ makoto จะฉุนและสงสัยที่ทำไมโดนลบ ก็เลยปนอารมณ์เข้าไปในข้อความที่ตอบพี่บุญ แต่ตอนนี้คุณ makoto ก้เข้าใจในความหวังดีของพี่บุญและก็ได้กล่าวคำขอโทษแล้ว ก็ happy ending ครับ  Cheesy

ความเห็นส่วนตัวน๊ะครับ
การที่คุณ makoto จะหิ้วของเข้ามาฝากเพื่อนๆ ก็นับเป็นน้ำใจที่ดีแก่ชาวเวปครับ แต่ผมว่าเสี่ยงไปหน่อยน๊ะครับที่ประกาศตนออกมาแบบนี้เลย ถึงแม้ทุกอย่างที่เอาเข้ามาจะไม่ขัดต่อกฎหมายและสำแดงการเสียภาษีอย่างถูกต้องแล้วก็ตาม ของพวกนี้มันค่อนข้าง gray ครับ(มันขึ้นอยู่กับตอนออกของว่าเค้าจะตีความอย่างไร) คุณ makoto อาจจะซวยได้น๊ะครับ หรืออาจมีผู้ไม่หวังดีแจ้งให้ตำรวจหรือใครไปตรวจสอบคุณ makoto (คนรักเท่าผืนหนังคนชังเท่าผืนเสื่อ ความหวังดีของคุณmakoto อาจไปเหยีบตาปลาใครก็ได้ครับ) ถึงแม้ไม่ผิดเลยแต่ก็อาจทำให้ต้องวุ่นวายได้ครับ
ผมว่าเอาอย่างพี่บุญว่าดีกว่าครับ pm คุยกะเพื่อนๆที่คุณ makoto สนิทสนมดีกว่า เสี่ยงน้อยกว่า  Cheesy

ไม่ต้องคิดไรมากครับคุณปั้น เราเพื่อนๆพี่น้องกันทั้งนั้น
เรื่องผลประโยชน์ผมเองไม่มีอยู่แล้ว 1เซ๊นยังไม่เคยมีเลยครับ

นั่นหน๊ะซิครับเห็นต้องควักกระเป๋าออกเองเป็นร้อยดอลด์ (ใครน้ออออทำพี่ได้คุ้นๆแหะ)  Grin  Grin

CrazyCat CrazyGlock CrazyDog ^v^
แมว 084-128-9257

V for Vendetta
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 05:01:52 PM »

ขอบพระคุณท่านแมวบ้าครับ ผมเองก็กลัวครับแต่ตัวผมเองก็ตรวจเรื่องกฎหมายมาแล้วเพราะผมไม่อยากทำอะไรให้ผิดกฏหมายแน่นอนคิดว่าชิ้นส่วนนี้คงไม่มีปัญหาครับ ยังยืนยันรับสั่งอย่างเปิดเผยครับ เพราะมีคนสั่งมาแล้วหลายท่าน จบงานนี้คงไม่ยุ่งแล้วจริงๆโดนหลายครั้งวัยรุ่นชักเซ็ง หัวเราะร่าน้ำตาริน
 หมายเหตุ ยังขอยืนยันว่า ไม่ว่าวินาทีขณะนั้นหรือตอนไหนไม่เคยแม้แต่จะคิดไปในทางลบต่อผู้ใหญ่อันเป็นที่เคารพอย่างพี่boonเลยครับ
หน้า: 1 2 [3] 4
  พิมพ์