เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 07:22:49 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเข้ามาในเวปนี้เพื่ออะไร???  (อ่าน 9698 ครั้ง)
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:29:47 PM »

ด้วยความเคารพครับ ขอถามนิดสสสส์นึงว่า เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ (ลุงๆ อิอิ ล้อเล่นครับ) ทั้งหลายเข้ามาในเวปนี้เพื่อจุดประสงค์อะไรกันบ้างครับ Grin Grin ขอบคุณครับ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
กะเเด่ว
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:37:45 PM »

จุดประสงค์เดียวกับเจ้าของกระทู้...รู้กัน 2 คนครับ.... Grin

บางครั้งมิตรภาพในอินเตอร์เนท มันก็ยั่งยืนมากกว่าในมิตรภาพในโลกความจริง
nice Sky
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 8

รักกันไว้เถิด เราเกินร่วมแดนไทย

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 12:54:16 PM »

หาความรู้ และพูดคุยกันกับ พี่ น้อง คนรักในสิ่งเดียวกัน
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:02:34 PM »

สำหรับคำตอบของผมอาจไม่ค่อยตรงกับใคร
ผมเข้ามาในนี้เพราะผมเหงาครับ ผมไม่ค่อยมีเพื่อน
เมื่อเข้ามาแล้วก็มีเพื่อนมีคนรู้จักมากมาย ไม่เสียดายเวลาที่เข้ามาในนี้
ไม่เคยเสียดายความรู้สึกดีๆที่มอบให้เพื่อน และไม่ลังเลใจเลยสักนิดที่จะรับน้ำใจและความรู้สึกดีๆที่เพื่อนๆมอบให้

ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:08:28 PM »

ตอนแรกสุดตั้งใจจะมาล่า.........ค่ะ ไม่ใช่ล่าผู้ชายนะคะ แต่มาหาซื้อปืนมือ2 ต่อจากนั้นก็มาได้เพื่อนๆพี่ๆที่ดีๆ น่ารัก มีน้ำใจ ในนี้แทนอ่ะค่ะ หลงรัก

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
จอยฮันเตอร์
พระรามเก้า 15-28 E23 LLL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 10195

M85.ss

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:09:47 PM »

เข้ามาหาเพื่อนคุยโดยมิได้หวังเป็นธุรกิจ Grin

บอย 14
Sr. Member

คะแนน 3

อ่อนโยนได้แต่อย่าอ่อนแอ

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:10:12 PM »

..เข้ามาหาความรู้เรื่องปืน  และเรื่องอื่น ๆ อีกมากมายครับ  .. 

อย่ามองแต่ฟ้า...ที่สูงเกินตาประจักษ์
ความสุขข้างล่าง...มีได้ไม่ยากเย็นนัก
เมื่อรู้แล้ว...จัก....ภาคภูมิชีวิตแห่งตน...
makarms
เมื่อเป้าเคลื่อนไหว สับไกทันที
Hero Member

คะแนน 286

อัพเดททุกลมหายใจ

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:13:02 PM »

สำหรับคำตอบของผมอาจไม่ค่อยตรงกับใคร
ผมเข้ามาในนี้เพราะผมเหงาครับ ผมไม่ค่อยมีเพื่อน
เมื่อเข้ามาแล้วก็มีเพื่อนมีคนรู้จักมากมาย ไม่เสียดายเวลาที่เข้ามาในนี้
ไม่เคยเสียดายความรู้สึกดีๆที่มอบให้เพื่อน และไม่ลังเลใจเลยสักนิดที่จะรับน้ำใจและความรู้สึกดีๆที่เพื่อนๆมอบให้

กินใจจังเลยครับพี่ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน ด้วยความเคารพ
ตอนแรกสุดตั้งใจจะมาล่า.........ค่ะ ไม่ใช่ล่าผู้ชายนะคะ แต่มาหาซื้อปืนมือ2 ต่อจากนั้นก็มาได้เพื่อนๆพี่ๆที่ดีๆ น่ารัก มีน้ำใจ ในนี้แทนอ่ะค่ะ หลงรัก
อิอิ ตกใจหมดเลย ตกใจ ตกใจ นึกว่ามาล่าผู้ชาย (ล้อเล่นนะครับ)  Grin Grin ด้วยความเคารพ

มิตรภาพนั้นเกิดขึ้นง่าย แต่การรักษาไว้กลับยากยิ่ง......
(จงอย่าแสวงหาความสุข บนความทุกข์ของผู้อื่น
จงเติมน้ำใจสักนิดเพื่อเป็นมิตรที่ถาวร..........)
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:14:13 PM »

เข้ามาหาความรู้เรื่อง ปืน ปืน ครับ ..
ผลพลอยได้ คือ ความรู้ที่อยากจะได้เรื่องปืนและเรื่องอื่นแล้วแต่กระทู้จะพาไปครับ ..
ที่สำคัญ คือ มิตรภาพ และความมีน้ำใจ จากเพื่อน พี่ น้า อา ในเว็บ อวป. นี้ครับ

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

New_Face
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 48

« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:15:44 PM »

หาความรู้ในสิ่งที่ตัวเองชอบจาก เพื่อนๆพี่ๆน้องๆ ผู้มากด้วยประสบการณ์ทุกๆท่านครับ  Grin
Mango
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 13

"รักษาความไม่ประมาทเสมอชีวิต"

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:17:53 PM »

มาหาความรู้ครับผม...แต่ไปๆมาๆเลยเสพติดซะ
อย่างนี้และเจอพวกเดี๋ยวกันเข้าเลยถอนตัวไม่ขึ้น
Nattapol
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:18:16 PM »

หลักๆก็มาหาความรู้และก็ข่าวคราวเรื่องในวงการปืน
รองลงมาก็
เรื่องการเมือง
เรื่องรถ
เรืองเล่าคลายเครียด ( ลุง watt ลงไว้เยอะ )
เรืองความรู้ทั่วไป ( ภาพยนต์ , เพลง , ฯลฯ )
เรื่องการใช้ชีวิต  ( หลายๆครั้งก็ให้พี่ๆเพื่อนๆในเวปนี้แหละครับช่วยชี้นำบ้าง , ช่วยตัดสินใจบ้าง ไม่ก็หาความรู้หลังไมค์บ้าง )
เรืองเหนือธรรมชาติ ( จิตรวิญญาณ , ทำนายทายทัก )
เรืองอาหารการกิน
เรื่องกฎหมาย
เรื่องธรรมะ
มาให้กำลังใจ , อวยพรพี่ๆเพื่อนๆในเวบฯ

.....................นี่แหละครับสาเหตุที่ผมเข้าเวบฯนี้............................

เวบฯที่หาไม่ได้อีกแล้วในประเทศไทย
เวบฯที่มีครบทุกอย่าง
เวบฯที่เติบโตจากต้นกล้าเล็กๆ จนบัดนี้เป็นไม้ใหญ่ในวัยหนุ่มแน่นแล้ว

pee308+รักในหลวง+
สวัสดีครับพี่
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 101

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:18:46 PM »

แรกๆ เลย คือ อยากจะมีความรู้เรื่องอวป.  และอยากมีอวป.สักกระบอก
อยากมีสมาชิกที่ชอบคุยและแรกเปลี่ยนความรู้เกี่ยวกับ อวป.

ทำตัวให้สบาย อย่าคิดมาก
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:20:14 PM »

ผมก็คล้ายๆท่านboonครับ ผมมาอยู่ต่างถิ่นที่ไม่มีเพื่อนเลยก่อนจะเล่นปืน ด้วยเป็นคนที่ไม่เที่ยวไม่กินเหล้าเลยไม่มีโอกาศเข้าสังคมเลย จนมาเริ่มเล่นปืนหาข้อมูลจากเวปตั้งแต่นั้นออกจากบ้านมาที่ทำงานเปิดเน็ทเหมือนมาเจอเพื่อนที่ทำงานมากมายจนเลิกงาน ได้มิตรภาพ ได้รู้จักเป็นผู้รับ(ของฟรีชอบ)ซึ่งไม่เคยคิดว่าใครจะให้อะไรใครที่ไม่เคยรู้จักโดยไม่คิดมูลค่า ได้รู้จักเป็นผู้ให้ ในสนามยิงปืนก็ได้รู้จักผู้ใหญ่ พี่ๆ เพื่อนๆ ใหม่ๆหลายท่านหลากหลายอาชีพทั้งเจ้าของศูนย์รถBMW นายธนาคาร เจ้าของกิจการใหญ่โต นายตำรวจใหญ่ แต่ทุกคนให้เกียรติผมซึ้งเป็นคนธรรมดาๆและมีเรื่องคุยหลักๆกันอยู่เรื่องเดียวคือเรื่องปืน
Been
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 01:21:56 PM »

Re: คุณเข้ามาในเวปนี้เพื่ออะไร???
          ไม่รู้!  หลงเข้ามา แล้วก็ถอนตัวไม่ขึ้น  Grin
หน้า: [1] 2 3 4 ... 10
  พิมพ์