เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 18, 2024, 09:36:20 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คุณเข้ามาในเวปนี้เพื่ออะไร???  (อ่าน 9814 ครั้ง)
ขี้เมา เล่นปืน
ชีวิตไม่เที่ยง พอเพียงก็ได้
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 11

คุยไม่รู้เรื่องก็อย่าไปคุย

« ตอบ #45 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 05:38:55 PM »

เข้ามาหาความรู้ครับ ไม่หาที่นี่แล่วจะไปหาที่ไหนที่ดีๆมีเพื่อนคุยด้วย

จงดีกับคนที่ดี
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #46 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 05:40:13 PM »

เขามาเพราะชอบปืน ................. อิอิอิอิ ตอบแบบนี้ จะกำปั้นทุบดินไปหน่อยหรือเปล่าครับ ........ อิอิอิ ...... แต่เป็นเรื่องจริง เพราะเบื้องต้นที่ผมเข้ามาก็เพราะเหตนี้จริง ๆผมชอบปืน ชอบอ่านหนังสือปืน ...... มีโอกาสเล่นเวป ก็เลยอยากเข้าเวปปืน .......
 สรุป ....... ทุกวันนี้ผมเปลี่ยนไปครับ เช้ามาก็ทักทายพี่ ๆเพื่อน ๆ อ่าน กระทู้ต่าง ๆที่สนใจและยังไม่ได้ อ่าน ตอบกระทู้เท่าที่ความรู้อันน้อยนิดของผม พอจะช่วยเพื่อน ๆที่ ตั้งกระทู้ได้ ...... อันไหนไม่ได้ ก็ อ่านเอาเป็นความรู้ใส่หัว ....... ว่างก็เริ่มป่วนชาวบ้าน ...... เท่าที่จะทำได้ โดยไม่โดน ทีนถ้ามีโอกาสเจอกัน ....... อิอิอิ ...... สุดท้ายมันก็กลายเป็นเหมือนตื่นขึ้นมาตอนเช้าในบ้านหลังใหญ่ ๆ ................ อิอิอิ

เหมือนกันครับ

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #47 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 05:42:29 PM »

.......... Grin..ผมเข้สมาเวบนี้ครั้งแรกราวๆ 6 ปีที่แล้ว ตอนนั้นคอมที่บ้าน เพิ่งต่อเน็ตได้ครับ ( เวบแรกที่ผมเข้าก็คือเวบนี้แหละ)  แรกๆใจจริงต้องการเข้ามาหาเพื่อนคุยเรื่องปืน เพราะคนรอบๆตัวเขาไม่ชอบ เข้ามาแรกๆสนุกสนาน คุยกันไม่รู้เบื่อ กัดกันบ้านพอเป็นพิธี คบกันแบบไม่มีผลประโยชน์แอบแฝง แลกเปลี่ยนความรู้กันไป รู้ก็ตอบ ไม่รู้ก็ถาม เจออะไรดีๆก็เอามาแบ่งๆกัน .....นัดเจอกันยิงปืนเล่น ..มีความสุขมากครับ...... Grin             แต่พอนานวันเข้าบรรยากาศมันเปลี่ยนไปนิดหน่อย  ผมเลยขี่เกียจคุย อ่านอย่างเดียว..... Tongue Tongue Tongue Tongue Tongue

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
toygun
Hero Member

คะแนน 194

« ตอบ #48 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 05:46:32 PM »

เข้ามาหาความรู้เรื่องปืน และหาเพื่อนคอเดียวกันครับ Grin
นายต้นงิ้ว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 479

« ตอบ #49 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 05:50:32 PM »

ปืนคือชีวิตจิตรใจเลย เข้ามาหาพวก

พิทักษ์ชาติ ศาสน์ กษัตริย์
เทพ กังฟูแพนด้า รักในหลวง
พร้อมรบทุกสถานการณ์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 37

หลวงพ่อฤาษีลิงดำ

« ตอบ #50 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 06:23:36 PM »

เข้ามาหาความรู้เรื่องปืนครับ  เพราะชอบปืนมากๆ   หลงรัก

โยโย่
Jr. Member
**

คะแนน 1

« ตอบ #51 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 07:00:37 PM »

เพราะใจรัก
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #52 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 07:01:05 PM »

เข้ามาคุยกับคนที่ชอบปืนเหมือนกันครับ  คุยอะไรก็ได้  ไม่เกี่ยง เพราะมีจุดยึดมั่น หรือจุดยืน
ที่ชอบปืนเหมือนกัน   เดี๋ยวก็ถูกคอกันไปเอง  อาจมีแย้งกันบ้างก็เป็นการช่วยเติมรสชาดให้
เมนูจานนี้เอร็ดอร่อยขึ้นนะครับ  ผมว่า   หลงรัก หลงรัก หลงรัก น้ำลายหก น้ำลายหก

w_bantit
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #53 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 08:06:06 PM »

ผมหลงทางมาครับ
Jade
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 2

อ้วน..เครียด..กินข้าว..

« ตอบ #54 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 08:15:44 PM »

หาความรู้ครับ อ่าน อวป., กันแอนด์แทคทิค จนเบื่อแล้ว เลยมาอ่านในเวปรอฉบับต่อไปครับ Grin

โชคอนันต์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

จะรักชาติแม้ชีวิตเป็นผุยผง

« ตอบ #55 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 08:23:43 PM »

ครั่งแรกสุดเข้ามามองหาปืนมือสองไว้ใช้ครับ ก็เหมือนกับคนที่สนใจ ชอบปืนแต่ยังไม่ค่อยรู้เรื่องปืนสักเท่าไร ก็ได้ความรู้จากพี่ๆ ที่มีประสบการณ์ในนี้แหละครับ ตั่งแต่ขั้นตอนการขออนุญาต  การโอนรวมถึงเทคนิคการเข้าหาผู้ที่มีอำนาจออกใบอนุญาตให้เรา ซึ่งตอนนี้ก็ได้ปืนสมใจแล้วรู้สึกภาคภูมิใจนะครับที่ในใบ ป.๔ ระบุชื่อของเรา ซึ่งกว่าจะได้มาแสนยากเย็น  ตอนนี้ก็เข้ามาอ่านกระทู้ของเพื่อนๆ พี่ๆ เพื่อเก็บเป็นความรู้ต่อไป ที่สำคัญอีกประการคือการได้ร่วมเป็นสมาชิกในเวป อวป. แห่งนี้ครับและตั้งใจจะร่วมเป็นสมาชิกตลอดไปครับ  Wink Wink
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #56 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 08:28:31 PM »

...ในนี้เป็นเพื่อนผมทั้งนั้นครับ... หลงรัก

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #57 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 08:33:17 PM »

ตอนแรกเข้ามาหาความรู้ครับ...แต่ตอนนี้ถ้าไม่ได้เข้ามาดูแล้วมันเหงา Grin

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
yah&yim™รักในหลวง
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 50

« ตอบ #58 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 09:48:54 PM »

ผมหลงทางมาครับ
เหมือนกันเลยครับ ตั้งใจเข้ามาดูเล่นๆ แต่ทุกวันนี้นั่งหน้าจอเช้ากับค่ำทุกวัน ติดใจครับ
นายหัวชล
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #59 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 10:01:33 PM »

หาความรู้หาปืนที่สำคัญหามิตรภาพ
หน้า: 1 2 3 [4] 5 6 7 ... 10
  พิมพ์