เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 09:19:45 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วัสดุสีขาวที่ใช้ลดแรงกระแทกใน รีคอยล์สปริงของ HK USP ทำจากอะไรครับ  (อ่าน 1811 ครั้ง)
araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 03:55:46 PM »

Smileyแบบว่าอยากรู้ครับท่านไดรู้  ช่วยบอกด้วยครับ ใช่ ซุปเปอร์ลีนไหมครับ
                   ขอบคุณครับ

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
Khan Thee Bae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 04:04:49 PM »

Smileyแบบว่าอยากรู้ครับท่านไดรู้ ช่วยบอกด้วยครับ ใช่ ซุปเปอร์ลีนไหมครับ
 ขอบคุณครับ

บริเวณรีคอลย์สปริงไม่มี  บับเฟ่อร์หรือยางกันกระแทกอะไรนะ
มีเพียงสปริงขดสองชั้นบริเวณแกนสปริง    ถ่ายรูปดูหน่อยสิครับ

หากเป็นซุปเปอร์ลีนมันยืดหยุ่นไม่ได้ครับ  จะมีลักษณะแข็ง   Cheesy
NOOM 19 รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 495

อดอย่างเสือ ดีกว่าอิ่มอย่างหมา

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 05:07:43 PM »

Nylon 6

"นี้ไรเฟิลของฉัน"
"มีเหมือนกันหลายกระบอก,แต่กระบอกนี้เป็นของฉัน"
"ถ้าไม่มีไรเฟิล.ฉันก็ไม่มีอะไร"
"ถ้าไม่มีฉัน.ไรเฟิลก็ไม่มีค่าอะไร"

เสียตังค์ทำรถ ..ดีกว่าหมดกับโคโยตี
Kimber
e21bmx
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 22

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 05:24:36 PM »

วัสดุสีขาวที่ใช้ลดแรงกระแทกใน รีคอยล์สปริงของ HK USP ทำจากอะไรครับ ... น่าจะหมายถึง HK USP Compact หรือเปล่าครับ ... ถ้าใช่ ก็โพลิเมอร์ จะเป็นตัวไหนไม่แน่ใจครับ ลองเผาไฟแล้วดมกลิ่นครับ (ตอนเรียน ป.ตรี คนคุมแล็บใช้วิธีเผาไฟแล้วดมเอาครับ ที่สำคัญทายถูกอีกต่างหาก ไม่ต้องวัดความหนาแน่น Tg หรืออะไรทั้งนั้น เก่งไปอีกแบบ)

เรารักพระเจ้าอยู่หัว ... LONG LIVE THE KING

จะแน่วแน่แก้ไขในสิ่งผิด จะรักชาติจนชีวิตเป็นผุยผง จะยอมตายหมายให้เกียรติดำรง จะปิดทองหลังองค์พระปฏิมา

nui+ รักในหลวง
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 07:39:35 PM »

ใช่ใน usp compact ตัวนี้ไหมครับ

[ไฟล์แนบถูกลบโดยผู้ดำเนินการ]
Khan Thee Bae
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 07:55:54 PM »

ใช่ใน usp compact ตัวนี้ไหมครับ

ถ้าเป็น compact ตัวนี้  คงจะใช้ ซุปเปอร์ลีนกลึงใส่ได้ครับ Wink Wink
เมื่อกระสุนพ้นจากลำกล้องไปแล้ว  สไลด์จะเริ่มถอยหลัง  ส่วนแหวนตัวนี้ 
คาดว่าจะทำหน้าที่เบรคสปริงที่ยุบตัวลงมา  ให้หยุดตรงบริเวณแหวนตัวนี้ครับ   Cheesy
Kasalong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 17, 2007, 08:14:56 PM »

คล้าย ๆ ของ  HK P2000 เลยครับ ใช้สลับกันได้หรือเปล่าครับ
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 10:30:07 AM »

ถ้าเป็น compact ตัวนี้  คงจะใช้ ซุปเปอร์ลีนกลึงใส่ได้ครับ Wink Wink
เมื่อกระสุนพ้นจากลำกล้องไปแล้ว  สไลด์จะเริ่มถอยหลัง  ส่วนแหวนตัวนี้ 
คาดว่าจะทำหน้าที่เบรคสปริงที่ยุบตัวลงมา  ให้หยุดตรงบริเวณแหวนตัวนี้ครับ   Cheesy
ผมว่าไม่ได้เบรคสปริงครับ แต่เบรคสไลด์

araki-รักในหลวง
Sr. Member

คะแนน -561

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 09:04:36 AM »

Nylon 6

ถ้าเป็น compact ตัวนี้ คงจะใช้ ซุปเปอร์ลีนกลึงใส่ได้ครับ Wink Wink
เมื่อกระสุนพ้นจากลำกล้องไปแล้ว สไลด์จะเริ่มถอยหลัง ส่วนแหวนตัวนี้
คาดว่าจะทำหน้าที่เบรคสปริงที่ยุบตัวลงมา ให้หยุดตรงบริเวณแหวนตัวนี้ครับ Cheesy
ผมว่าไม่ได้เบรคสปริงครับ แต่เบรคสไลด์

Grin สรุปแล้วมันทำด้วยอะไรกันแน่ครับ    และทำหน้าที่อะไร   อาจารย์ครับช่วยด้วย  Smiley

"อำนาจ"
 มันเป็นเช่นนี้เอง
KCharng
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 28, 2007, 11:09:57 AM »

it called buffer krup. Commonly used in most compact pistol, help buffer the impact between the slide and the guide lock, so the spring and the pistol is not damage krup.
หน้า: [1]
  พิมพ์