เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:25:25 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ถูกจับกุมข้อหาพกพา  (อ่าน 4874 ครั้ง)
Prinya T
Sr. Member

คะแนน 45

« ตอบ #15 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 03:55:06 PM »

รายละเอียดยังไม่เยอะพอครับ โดนพกในตลาดเลยหรือแบบไหนครับและที่ว่าเอกสารครบนั้น ป12(ใบพก)ด้วยหรือเปล่า แต่ที่แน่ๆ โดนปรับในชั้นศาล ปืนส่งตรวจครับ เงินที่เสียขึ้นอยู่ว่าพกแบบไหนมีเอกสารอะไรบ้างครับ มีเพื่อนโดนจับที่นนท์นานมาแล้ว เสียไป1000ในชั้นศาลครับ โดนขณะอยู่ในรถปืนบราวนิ่ง9มมก็อยู่ในรถตรงที่เก็บของไม่แยกลูกแยกแม่แต่ไม่ได้ขึ้นลำครับ ตอนปืนกลับมา ผมก็เห็นมันสภาพเดิมๆนะครับ
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #16 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 04:39:43 PM »

.....ฟ้องศาลยังครับ....ในชั้นสอบสวน..เจ้าพนักงานสอบสวนแจ้งข้อหาอะไรบ้างครับ....
ปืนมีป.4 เป็นชื่อเรา แต่ไม่ใบอนุญาต ป.12......ส่วนมากรับสารภาพในชั้นศาล.....ปรับเป็นส่วนใหญ่...

แต่....หากป.4 ไม่ใช่ชื่อเรา จำคุกหรือรอลงอาญา หรือปรับ.....
....ไม่มีป.4 จำคุกไม่รอ ปืนยึด.....

Cheesy บอกยี่ต๊อกเองเสียเลย Cool

อิอิ ครับผู้การ.... Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
P 5906
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 21

« ตอบ #17 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 06:10:14 PM »

เพื่อนรุ่นน้อง โดนพกพา ผิดมือ
ประกันชั้นโรงพัก ห้าหมื่น
          ชั้นอัยการ ห้าหมื่น(ไม่รับเงินสดด้วย)
       ถึงชั้นศาล ปรับ สามพันห้าร้อยบาท ปืนคืน    ครับ

พกแล้วไม่ได้ใช้  ดีกว่าจะใช้แล้วไม่ได้พก
sigsax
Hero Member

คะแนน 206

ขึ้นลำแล้วลดนก

« ตอบ #18 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 06:12:52 PM »

ค่อยยังชั่วหน่อย...

korn
ดึ๊ง ดึ๊ง ดึ๊ง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 20

« ตอบ #19 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 06:31:56 PM »

จ่าย2พันได้จริงหรือค่ะ
khetseri
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #20 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 07:47:00 PM »

เพื่อนผมพึ่งขึ้นศาลผิดมือโดนปรับ3500  แต่รอกว่าจะได้รับการตัดสินคดีปาเข้าไป7เดือนดีนะที่อัดฉีดไม่ต้องราดน้ำยาบวกช่วยลูบน้ำมัน กลับมาสภาพเลยเหมือนเดิมครับผม
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #21 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 12:04:30 AM »

ถึงแม้ว่าจะมีเอกสารพกพาอวุธปืน (ป.๑๒) ก็ตาม ก็ยังถูกดำเนินคดีเพราะคุณพกปืนในที่สาธารณะโดยไม่มีเหตุอันควร เมื่อขึ้นศาลศาลจะปรับตามข้อกล่าวหาของอัยการ

การที่ตำรวจจะขอตรวจค้นนั้น ไม่ใช่เรื่องง่ายๆหรอกครับ คุณมีพิรุจอะไรที่ตำรวจต้องตรวจค้น ในที่ชุมชนตำรวจไม่อยากทำหรอกครับเดี๋ยวเจอตอ....แทนที่ตำรวจจะได้ผลงาน ตำรวจอาจจะถูกย้ายก็ได้ ถึงแม้ว่าคุณเคยมีประวัติอาชญากรรมก็ตาม ตำรวจเค้าไม่รู้จักคุณหรอกครับ นอกเสียจากคุณมีหมายจับพร้อมรูปถ่ายในท้องที่นั้นๆ

ปัจจุบันนี้ผมว่า 2 ใน 10 คนที่อยู่บนท้องถนนพกปืนกันทั้งนั้นครับ ดูอย่างเหตุเมื่อคืนนี้ที่ยิงกันกลางถนนในกรุงเทพฯ
เพราะฉะนั้นในเมื่อคุณเป็นคนดีในสังคม ไม่ต้องกลัวหรอกครับ เมื่อตำรวจขอทำการตรวจค้นตัวคุณ บอกไปเลยว่าพกปืนมาแล้วให้ตำรวจหยิบจากตัวคุณ พร้อมทั้งอธิบายต่างๆนานาถึงสาเหตุที่ต้องพกปืนในที่สาธารณะ ตำรวจดีๆมีเยอะไปครับที่ฟังเหตุผลที่น่าเชื่อถือได้ของคุณ อย่างมากก็แค่...กล่าวตักเตือน ยกเว้นคุณมีกลิ่นเหล้า...คุยนานหน่อย เพราะเหล้ามันทำให้ขาดสติ ดังนั้นแนะนำว่าเมื่อพกปืนอยู่กับตัวอย่ากินเหล้าโดยเด็ดขาด
2ใน10 เลยเหรอครับ ตกใจ

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
หน้า: 1 [2]
  พิมพ์