เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 15, 2024, 09:18:11 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: คลอดแล้ว ครับ อั้นมานาน.45 ตัวซิ่ง(หรือเปล่าไม่แน่ใจ)ช่วยcomment ด้วยครับ  (อ่าน 3916 ครั้ง)
E_mail
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #30 เมื่อ: มีนาคม 11, 2005, 10:16:27 AM »

.........ไม่เข้าใจครับ ทำไมต้องแกะเลขประจำปืนใหม่ด้วยครับ ?

คุณครูดำตาไว+ช่างสังเกตุจริงๆ   Wink
 ปล.ผมก็หลงนึกว่าพี่เป็นครูอยู่ตั้งนาน   Grin
model36 ๐๐รักในหลวง๐๐
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 7

love me love my dog

« ตอบ #31 เมื่อ: มีนาคม 11, 2005, 02:34:52 PM »

โทษทีครับ0ยี่ห้อเมโพไลท์  ครับ

ช.ก.65
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #32 เมื่อ: มีนาคม 11, 2005, 02:54:06 PM »

.........ไม่เข้าใจครับ ทำไมต้องแกะเลขประจำปืนใหม่ด้วยครับ ?

คุณครูดำตาไว+ช่างสังเกตุจริงๆ   Wink
 ปล.ผมก็หลงนึกว่าพี่เป็นครูอยู่ตั้งนาน   Grin

เรียนท่านเจ้าของกระทู้...

หากแกะเลขประจำปืนใหม่... เรื่องนี้เรื่องใหญ่นะครับ...
นาจา™รักในหลวง
คุณธรรม...นำสู่ยุติธรรม
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #33 เมื่อ: มีนาคม 11, 2005, 09:06:13 PM »

เรื่องเลขข้างน่ะครับ  มันมาก่ะโครงล่างอยู่แล้วครับ  เป็นนำจด ปี18  ครับ   ที่ถามเจ้าของเดิมๆเค้าบอกว่า  เดิมทีมีแต่ตัวเลข ครับ   พอเค้าให้มา ขึ่นก้อเลยใส่เอเค้าไปให้เค้าจำไม่ได้ครับ  เห็นท่านบอกว่าเอามาจากสัต...บครับไม่รู้จริงอ่ะเปล่า   0ยี่ห้อ ทริจิคอนครับ

เรียนท่านเจ้าของกระทู้...

หากแกะเลขประจำปืนใหม่... เรื่องนี้เรื่องใหญ่นะครับ...

ท่านเจ้าของกระทู้ทราบโดยเจตนาหรือเปล่าครับ...ว่าแบบนี้มันผิดกฎหมาย มีการเติมอักษร เอ เข้าไปด้วย เพื่อให้ตรงกับ ป.4 หรือเปล่าครับ Huh

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
model36 ๐๐รักในหลวง๐๐
Website Sponsor
Full Member

คะแนน 7

love me love my dog

« ตอบ #34 เมื่อ: มีนาคม 11, 2005, 10:01:45 PM »

ผมเปล่าเติมเองครับ  คือว่า  เจ้าของเดิมนำปืนกระบอกนี้มาจดทะเบียน พ.ศ.18   เดิมมันมีแต่ตัวเลข  เจ้าของเดิมเลยเติม Aใส่เข้าไป(เพราะการได้ปืนมาของลุงแกมันลึกลับซับซ้อนครับ)  ก่อนที่จะไปขึ้นทะเบียน  ทำให้ในป.4 เดิมจึงมีหมายเลขประจำปืนที่มีเลขดังกล่าว   อีกอย่างครับ
  ก่อนออกใบ ป.4 ได้นำปืนไปตรวจตั้งแต่  ขั้นตอนการตัดออกจากท้องที่เดิม(อ.1 ในจ.ชัยนาท  ที่ต้องนำเจ้าของและตัวปืนไปตรวจทุกครั้ง)  จนมาถึงท้องที่ใหม่เพื่อออกใบ  ป.4 เป็นของผมเองครับ(มีการลอกลายเหมือนกรุงเทพด้วยครับ)  แต่ตอนตรวจผมเอาแต่โครงไปครับ  เพราะ  ส่วนบน  เป็น 1991เลยถอดออกครับ เกรงใจนายทะเบียนท่าน  ยืนยัน  ครับ ทุกขั้นตอนออกมาโดย  สุจริต  ครับ  ว่าแล้วเชียวว่าจะไม่โชว์เลขข้างแล้ว 

ช.ก.65
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #35 เมื่อ: มีนาคม 11, 2005, 10:28:59 PM »

ผมเปล่าเติมเองครับ  คือว่า  เจ้าของเดิมนำปืนกระบอกนี้มาจดทะเบียน พ.ศ.18   เดิมมันมีแต่ตัวเลข  เจ้าของเดิมเลยเติม Aใส่เข้าไป(เพราะการได้ปืนมาของลุงแกมันลึกลับซับซ้อนครับ)  ก่อนที่จะไปขึ้นทะเบียน  ทำให้ในป.4 เดิมจึงมีหมายเลขประจำปืนที่มีเลขดังกล่าว   อีกอย่างครับ
  ก่อนออกใบ ป.4 ได้นำปืนไปตรวจตั้งแต่  ขั้นตอนการตัดออกจากท้องที่เดิม(อ.1 ในจ.ชัยนาท  ที่ต้องนำเจ้าของและตัวปืนไปตรวจทุกครั้ง)  จนมาถึงท้องที่ใหม่เพื่อออกใบ  ป.4 เป็นของผมเองครับ(มีการลอกลายเหมือนกรุงเทพด้วยครับ)  แต่ตอนตรวจผมเอาแต่โครงไปครับ  เพราะ  ส่วนบน  เป็น 1991เลยถอดออกครับ เกรงใจนายทะเบียนท่าน  ยืนยัน  ครับ ทุกขั้นตอนออกมาโดย  สุจริต  ครับ  ว่าแล้วเชียวว่าจะไม่โชว์เลขข้างแล้ว 

รับทราบครับ...งั้นก็ผ่านมาแล้วหลายมือ.. ก็คงไม่มีปัญหาแล้วครับในการครอบครอง ณ ปัจจุบัน...แต่ถ้าจะขาย หรือโอนต่ออีก ก็ต้องลุ้นกันอีกนะครับ เวลาตรวจปืน...แต่แต่งขนาดนี้เก็บไว้เลยครับ  Cheesy

อยากสูงต้องเขย่ง อยากเก่งต้องขยัน
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: มีนาคม 12, 2005, 09:05:10 AM »

รับทราบครับ...งั้นก็ผ่านมาแล้วหลายมือ.. ก็คงไม่มีปัญหาแล้วครับในการครอบครอง ณ ปัจจุบัน...แต่ถ้าจะขาย หรือโอนต่ออีก ก็ต้องลุ้นกันอีกนะครับ เวลาตรวจปืน...แต่แต่งขนาดนี้เก็บไว้เลยครับ  Cheesy

ขอบคุณท่านนาจาครับ...
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 268

« ตอบ #37 เมื่อ: มีนาคม 12, 2005, 09:45:40 PM »

ขอบคุณท่านนาจาครับ...

Wink

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #38 เมื่อ: มีนาคม 13, 2005, 03:44:36 PM »

ศูนย์ที่ว่าน่ะ........

ตกลงว่าเป็นยี่ห้อ เมโพไลท์ ถูกต้องไม๊ครับ

ขอทราบแหล่งจัดซื้อ ราคาศูนย์ฯ  ค่าติดตั้ง และ ช่างที่ไหนครับ........ สนใจง่ะ  หลงรัก

PP.
ชาว อวป.
Jr. Member

คะแนน 0

« ตอบ #39 เมื่อ: สิงหาคม 14, 2007, 02:24:28 PM »

สวยครับ
หน้า: 1 2 [3]
  พิมพ์