เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:25:51 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ชอบปืนทุกชนิดแต่ราคาก็แพงขอก็ยากพกก็ลำบากลูกก็แพงอาวุธอัตโนมัติก็ขอไม่ได้  (อ่าน 4460 ครั้ง)
commando095
Newbie
*

คะแนน 0

« เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 05:05:23 PM »

Grinสวัสดีครับ 
ผมเป็นคนหนึ่งที่ชอบปืน  ไม่ใช่เอาไว้ฆ่าแกงแต่ชอบรูปลักษณ์และอีกหลายๆอย่างในตัวของมัน  แต่ติดอยู่นิดตรงที่กล่าวข้างต้น
ผมได้เคยไปเล่นเกี่ยวกับปืนอัดลมเบาก็เกิดชอบเพราะมีทุกอย่างเกี่ยวกับอาวุธปืน  ทั้งสั่น  ยาว  อัตโนมัติ(รูปแบบปืนสงคราม)  ทั้งรูปลักษณ์  นำหนัก  มิติ  ขนาด  จึงอยากให้นิตยาสารอาวุธปืนมีคอลัมนี้ขึ้นมาบาง(เพราะชอบอ่านอาวุธปืน)ไม่ทราบว่าทุกท่านคิดเห็นประการใดครับ
                                                                                                       ด้วยความเคารพ

ศุภชัย  จิรบุรณทรัพย์
อู๋ รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 18, 2007, 06:05:09 PM »

ตอนนี้ในตลาดก็มี นิตยสารเฉพาะ  บีบีกัน   อยู่แล้วครับ   
จุดประสงค์และกลุ่มเป้าของนิตยสารเกี่ยวกับ บีบี กับ อาวุธปืนจริงๆ  ต่างกันมากครับ   
 คิดว่าไม่สมควรครับ

Life was like a box of chocolate. You never know what You're gonna get.
MadFroG
Si vis pacem para bellum
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 46

Father and Son

« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 08:41:05 AM »

ซื้อหนังสืด BB ไปเลยดีกว่าครับผม
ละเอียด ครบถ้วน และที่สำคัญ แยกแยะอาวุธกับของเล่นชัดเจนครับผม

เมื่อเกิดวงเล็บ จึงเกิดการก้าวกระโดดทางตรรกะ
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 09:00:04 AM »

ตอนนี้ในตลาดก็มี นิตยสารเฉพาะ บีบีกัน อยู่แล้วครับ
จุดประสงค์และกลุ่มเป้าของนิตยสารเกี่ยวกับ บีบี กับ อาวุธปืนจริงๆ ต่างกันมากครับ
 คิดว่าไม่สมควรครับ

เห็นด้วยกับพี่อู๋ครับ.....^^

ด้วยความเคารพครับ

ห ม า ย จั น ท ร์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 563

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 09:09:50 AM »

เข้าใจ ท่าน จขกท. ครับ แต่ก็มีเว็บ BB gun  อยู่หลายเว็ปครับคึกคักไม่แพ้กันครับลองไปเยี่ยมชมสิครับ
ส่วนเรื่องเหมาะสมหรือไม่มีความเห็นครับ Grin

chai05
จงก้าวเดินไปข้างหน้า อย่าถอยหลัง
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

สวัสดีครับ

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:21:58 AM »

เข้าเว็บบอง บีบี ดีกว่าครับ  คอเดียวกัน

จงทำดี  ประพฤติดี  อย่าใจร้อน  สูดลมหายใจเข้าลึกๆ  ค่อยๆผ่อนออก  ตามองไกล  มือต้องนิ่ง
เอ็ม
Hero Member

คะแนน 14

Good Guy Goes to Heaven, BAD Guy Goes Everywhere.

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 10:36:02 AM »

หมายถึงบีบีเหรอครับ.......... เพราะปืนลมก็ต้องขอทะเบียนเหมือนกัน

มีเพื่อนสนิทของผมเล่น BB เหมือนกันครับ.......... ปืนกระบอกนึงไม่ใช่ถูกๆ บางกระบอกปาเข้าไปตั้งสี่ห้าหมื่น Shocked อย่างต่ำๆก็หมื่นกว่าบาท.......... ผมใจไม่ถึง ไม่กล้าเล่นครับ.......... ซื้อหลายๆกระบอก เก็บตังค์ไว้ซื้อปืนจริงดีกว่า

ขออนุญาตซื้อปืนอาจจะยากอยู่บ้าง แต่ก็ไม่ได้เหลือบ่ากว่าแรงครับ........... หากคุณสมบัติครบ ยื่นเรื่องเลยครับ.......... นานหน่อย แต่สักวันก็ต้องได้........ ถือโอกาสเก็บเงินไปเรื่อยๆด้วย Grin

อย่าใช้อารมณ์........... จงใช้อาวุธ
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 11:36:13 AM »

หมายถึงบีบีเหรอครับ.......... เพราะปืนลมก็ต้องขอทะเบียนเหมือนกัน

มีเพื่อนสนิทของผมเล่น BB เหมือนกันครับ.......... ปืนกระบอกนึงไม่ใช่ถูกๆ บางกระบอกปาเข้าไปตั้งสี่ห้าหมื่น Shocked อย่างต่ำๆก็หมื่นกว่าบาท.......... ผมใจไม่ถึง ไม่กล้าเล่นครับ.......... ซื้อหลายๆกระบอก เก็บตังค์ไว้ซื้อปืนจริงดีกว่า

ขออนุญาตซื้อปืนอาจจะยากอยู่บ้าง แต่ก็ไม่ได้เหลือบ่ากว่าแรงครับ........... หากคุณสมบัติครบ ยื่นเรื่องเลยครับ.......... นานหน่อย แต่สักวันก็ต้องได้........ ถือโอกาสเก็บเงินไปเรื่อยๆด้วย Grin

เห้นด้วยกะพี่เอ็มครับ
หน้า: [1]
  พิมพ์