เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 12, 2024, 07:20:36 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.เป็นเพียงสื่อกลางช่วยให้ผู้ซื้อ และผู้ขาย ได้ติดต่อกันเท่านั้นและไม่มีส่วนเกี่ยวข้องใดๆ กับประโยชน์หรือความเสียหายที่อาจจะเกิดขึ้น
ประกาศหรือแบนเนอร์ในเวบไม่ใช่ตัวบ่งชี้ว่าสินค้านั้นมีคุณภาพหรือไม่
โปรดใช้วิจารณญาณในการตัดสินใจซื้อด้วยตัวเอง

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: วิธีการดู glock 19 c (เจาะพอร์ท) ของแท้ครับ ด่วน  (อ่าน 4554 ครั้ง)
jad1911
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 02:34:19 PM »

กลัวเป็นปืนเกรดเอครับจากกระทู้นี้ครับ นัดดูปืน เย็นนี้
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=28181.0
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?topic=28181.30
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มกราคม 19, 2007, 02:51:12 PM โดย jad1911 » บันทึกการเข้า
โป้ง*กันบอย - รักในหลวง
YOU'LL NEVER WALK ALONE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1629

คนฮัก เต้าผืนหนัง........คนจัง เต้าผืนสาด

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 02:36:51 PM »

กลัวเป็นปืนเกรดเอครับจากกระทู้นี้ครับ นัดดูปืน เย็นนี้
http://www.gunsandgames.com/smf/index.php?board=3. :)75

เข้าไปตามLink แล้วเป็นหน้าซื้อขายครับ

jad1911
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 02:38:55 PM »

แก้ไขแล้วครับ Wink
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 02:43:06 PM »

Huh  Huh  Huh

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 02:48:46 PM »

น่าจะมีใบรับประกัน ในกล่องด้วยมั้งครับ เรื่องเจาะพอร์ทจากโรงงาน ผมก็ดูไม่เป็น   ชอบไม่มีพอร์ทมากกว่า

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 02:50:20 PM »

ดูจากช่องพอร์ท ต้องมี 2 พอร์ท เอียงเป็นตัว V ครับ และตัวอักษร C หลังตัวเลข 19 ต้องชัดเจน เหมือนเลข 19 ครับ

ปืนเกรด A ที่เคยเห็น บางทีก็มีรูเดียวครับ

ผณิศวร เกิดในรัชกาลที่ ๙
Guns & Games Staff
Hero Member

คะแนน 1428

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 02:54:20 PM »

ดูตัว C ที่อยู่กับโมเดล 19C ครับ  เส้นสายต้องเป็นลักษณะเดียวกัน รมดำเข้าถึงร่องเหมือนๆ กัน  ถ้าเพี้ยนก็น่าสงสัยครับ

ผมเป็นลูกหลานจีนอพยพ  ทวดแซ่อิ๊ว ตาแซ่เล้า ปู่แซ่อึ๊ง   
เมืองไทยให้โอกาสทุกอย่าง  ไม่มีข้ออ้างเรื่องชนชั้น
ผมได้กราบแทบพระบาทในหลวงเป็นมงคลสูงสุดของชีวิต
tOnz
ถ้าใจคุณอคติ คุณก็อ้างความถูกต้องและเป็นกลางไม่ได้หรอกครับ
Hero Member

คะแนน 4

ต่อด้วย M870

« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 02:58:23 PM »

http://glocktalk.com/showthread.php?s=&threadid=412093

อันนี้เกี่ยวกับ serial number และวันที่ผลิต glock ครับ

"มีปัญญาเป็นอำนาจ ยังดีกว่ามีอำนาจแต่ไม่มีปัญญา" ชิบ จิตนิยม
jakrit97 - รักในหลวง -
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

Dead boy can't shoot!

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 02:58:31 PM »

ดูจากภาพแล้วน่าจะเป็น 19C เจาะจากโรงงานแน่นอนครับ

เพราะ ตัวหนังสือถูกต้องไม่มีรอยไปทำผิว และรูที่เจาะในรุ่นนี้เป็นแบบนี้จริง ๆ ครับ

รูปหน้า ๓ มีแต่ด้านขวา ผมเดาว่าปุ่มปลดสไลด์ กับปุ่มปลดซองกระสุนเป็นแบบเดิม ๆ คือปุ่มปลดสไลด์เล็ก กดยาก (แต่กดได้) ปุ่มปลดซองเล็ก (แต่ไม่ตำเอว)

ด้ามปืนไม่มีร่องนิ้ว มีสลักไกอันเดียว ยังไม่มีสลักของบล็อกปลดกลอน และไม่มีรางติดอุปกรณ์ ผิวด้านแบบทหาร บ่งชี้ว่าเป็น Glock ยุคแรกสุดครับ (ยุคที่แซวกันว่าปากอ้าครับ)

สังเกตล็อกที่ซองกระสุนไม่ค่อยเยิน แสดงว่าเจ้าของไม่ได้เล่นมาก แต่ช่องพอร์ทมีรอยจากการยิง แสดงว่าก็ยิงมาเหมือนกัน (ล้างไม่เกลี้ยง Grin Grin)

ดูแล้วซื้อได้ครับ ถ้าราคาตรงใจ และชอบปืนกระบอกนี้ครับ

รุ่นนี้พอร์ททำงานได้ดี ยิงลูกจริงไม่ดิ้นมากครับ

jad1911
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 03:03:46 PM »

ขอบคุณทุกท่านครับเดี๋ยวเย็นนี้ท่านรองจะเอาปืนมาให้ดูครับและจะกรุณาโอนลอยให้ด้วย
ว่าแต่ว่ามันปากอ้ายังไงครับพี่ น้ำลายหก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 03:30:32 PM »

Glock ปากอ้า (ที่ไม่ใช่ kaboom) คืออาการที่ "ครอบกันฝุ่น" ของปืนมันค่อย ๆ แยกออกจากสไลด์ครับ ไม่ใช้อ้าน้อย ๆ แบบกระซิบ แต่เป็นอ้ากว้าง ๆ แบบตะโกน .... Grin Grin ...

ผมสังเกตุว่าเป็น Glock ที่ไม่มีรางอุปกรณ์ครับ รุ่นแรก ๆ ตรงนี้ดูบางมาก เวลายิงมาก ๆ อาจมีความร้อน ทำให้พลาสติกอ่อนตัว .... ในรุ่นหลัง ๆ ที่มีรางอุปกรณ์ ตรงนี้จะหนาขึ้นเยอะครับ ไม่น่าจะมีปัญหานี้แล้ว

ที่ผมเห็นชัด ๆ คือปืนที่ให้นักท่องเที่ยวเช่าที่สนาม รด.ครับ ไม่รู้ว่าเก็บไปหรือยัง ... จะหารูปในเวปทั่วไปก็ไม่พบครับ

แต่อย่าเพิ่งกลัวว่ารุ่นนี้ต้องปากอ้าทุกกระบอก เพราะ่ Glock 21 ให้เช่าที่สนามราชนาวี ยังไม่เป็นครับ

Glock ยุคแรกที่เป็น 9 มม. ผมเห็นว่าไม่มีจุดอ่อนครับ ยกเว้นพวกกระสุนใหญ่กว่า 9 มม. ที่ทำให้เกิดการปรับปรุง เพิ่มแกนยึดบล็อกปลดกลอน และในยุคหลังจะมีมาใน Glock ทุกขนาดครับ

jad1911
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 03:38:56 PM »

รึจะรอดูของครูดำดีน้อ แต่อยู่ใกลจัง ตกใจเป็นรุ่นใหม่มีร่องนิ้วน่าจะแก้ปัญหาจากรุ่นแรกๆใช่ไหมครับพี่ น้ำลายหก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 164

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 04:38:14 PM »

เท่าที่เห็นกล็อกรุ่นหลัง ๆ จะเป็นการเพิ่มเติมส่วนประกอบเฉย ๆ ครับ (ร่องนิ้ว , รางอุปกรณ์) ชิ้นหลัก ๆ ยังเหมือนเดิมครับ

ของครูดำมีพอร์ทหรือเปล่าครับ

jad1911
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 05:02:49 PM »

เท่าที่เห็นกล็อกรุ่นหลัง ๆ จะเป็นการเพิ่มเติมส่วนประกอบเฉย ๆ ครับ (ร่องนิ้ว , รางอุปกรณ์) ชิ้นหลัก ๆ ยังเหมือนเดิมครับ

ของครูดำมีพอร์ทหรือเปล่าครับ
ไม่มีพอร์ทครับเป็นรุ่นใหม่กว่ามีศูนย์เรืองแสง
ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 19, 2007, 05:59:25 PM »

Shocked Shocked Shockedว๊าวสวย...เห็นไฟแตก พาบ พาบ Shocked Shocked Shocked
หน้า: [1] 2
  พิมพ์