เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 26, 2024, 12:27:20 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: รบกวนเพื่อนๆอีกครั้งครับ กับโคลท์ดีเทคทีฟ  (อ่าน 20257 ครั้ง)
hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 08:24:48 PM »

มีเพื่อนของเพื่อนเขาจะขายปืนลูกโม่โคลท์ดีเทคทีฟ.38ลำกล้อง3นิ้วรมดำแต่ว่าเจ้าของเอาไปชุบโครเมี่ยมมาใหม่(ไม่แน่ใจนะครับหรืออาจเป็นฮาร์ดโครมก็ไม่รู้)ในราคา25000
ไม่ทราบว่าราคานี้สามารถซื้อได้ไม๊ครับ(ผมยังไม่เห็นตัวปืนนะครับแต่เจ้าของยืนยันว่าสภาพดีมาก)
หากว่าราคานี้ซื้อได้ผมจะได้ไปดูปืนถ้าสภาพดีจะได้จองกันไว้ก่อน  ทีแรกอยากได้ออโต9มมแต่มาเห็นราคาของกระบอกนี้น่าจะทุ่นกระเป๋าผมได้มากกว่า
รบกวนทุกๆท่านด้วยนะครับ ( กะว่าวันจันทร์นี้จะเข้าไปดูปืนครับ)

ตึกระฟ้า ย่อมเริ่มจากอิฐก้อนแรกเสมอ
hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #1 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 08:40:18 PM »

ลืมไปครับ  เพื่อนๆท่านใดมีรูปของปืนรุ่นนี้รบกวนโพสมาให้ดูบ้างนะครับว่าหน้าตามันเป็นยังไง  ขอบคุณครับ

ตึกระฟ้า ย่อมเริ่มจากอิฐก้อนแรกเสมอ
Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 08:47:43 PM »

เอาเลยครับแต่ถ้าไม่เอา งั้น...ผนเอาน๊ะ จริงๆ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #3 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 10:56:05 PM »

Grin ป๋มต่อคิวที่สองก็ได้    ราคานี้  ถ้าปืนยังยิงดัง   ฟังแล้วซื้อได้ครับ

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
at75
Hero Member

คะแนน 99

« ตอบ #4 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 11:01:33 PM »

ดีเท็คทีพ3นิ้วมีด้วยเหรอครับ
rerng
จงมีสติและให้อภัยผู้อื่นเสมอ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 50

วัดธาตุน้อย(พ่อท่านคล้าย)จันดี อ.ฉวาง นศ.

« ตอบ #5 เมื่อ: มกราคม 27, 2007, 11:27:28 PM »

ไปลองจับดูก่อนสิครับ ราคานี้ถ้าสภาพดี รุ่นไหนก็ซื้อได้ครับ น้ำลายหก

ปางไข้ปางขาดเข้า     แพงเกวียน ละชั่งแฮ
วิบัติบรจองเจียน                     จักม้วย
ปางต้องปรับไหมเตียน             ตนมอด ก็ดี
ปางมิตรใดทุกข์ด้วย                 มิตรนั้น ไหนเสมอ
             จาก โคลงโลกนิติ บทที่ ๓๘๙
hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #6 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 08:22:20 AM »

ไม่ทราบเหมือนกันครับ เห็นเจ้าของเค้าบอกมาอย่างงั้น วันจันทน์จะไปดูแล้วจะขอถ่ายรูปมาให้เพื่อนๆดูนะครับ
ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านครับ

ณัฐพนธ์
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #7 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 08:27:12 AM »

น่าจะเอารู้มาให้ชมหน่อยนะครับ เผื่อจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น Wink
hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #8 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 09:10:04 AM »

น่าจะเอารู้มาให้ชมหน่อยนะครับ เผื่อจะตัดสินใจได้ง่ายขึ้น Wink
ครับ ถ้าไม่มีอะไรผิดพลาดวันจันทน์คงได้ถ่ายมาครับ ว่าแต่ว่ารูปร่างมันเป็นไงครับใครมีรูปบ้าง ลงให้ดูหน่อยครับสงสัยจริงๆ

vuttichai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 09:23:17 AM »

มีและหายาก ของดี
ฅนแผ่นดิน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4

ช่างบั้งไฟและไกปืน

« ตอบ #10 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 09:33:22 AM »

ขอโทษด้วยครับ ผมขอค้านนะครับ... ผมเป็นแฟนโคลท์ศึกษาปืนโคลท์ก็พอควรก็ไม่ถึงเชี่ยวขาญ ถึงขั้นตอบได้หมด แต่เท่าที่ทราบโคลท์ ดีเทคทีฟ ไม่มีลำกล้อง 3 นิ้ว ครับ ทำมาขนาดเดียว คือลำกล้อง 2 นิ้ว ย่อขนาดลงมาจากรุ่น โพลิซโพซิทีฟ ขนาด ลำกล้อง 4 นิ้ว หั่นลำกล้องลงเหลือ 2 นิ้วและย่อส่วนลงมาเพื่อการพกซ่อนให้ชื่อว่า ดีเทคทีฟ สเปเชี่ยล

ส่วนที่เป็น 3 นิ้ว ผมว่าคุณดูสภาพปืนจริงๆ ก่อนดีกว่านะครับ ว่ามีการดัดแปลงตกแต่งอะไรหรือเปล่า ถ้าพูดถึงราคา ซื้อได้เลยครับ ถ้าตัวปืนยิงไม่มีปัญหาใด ๆ
chake
Jr. Member
**

คะแนน 6

« ตอบ #11 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 11:03:48 AM »

ใส่การอ้างถึงคำพูด
อ้างจาก: at75 ที่ เมื่อวานนี้ เวลา 11:01:10 PM

มีและหายาก ของดี
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 09:09:41 AMข้อความโดย: hanuman 

ข้อความโดย: ฅนแผ่นดิน 
ใส่การอ้างถึงคำพูด
ขอโทษด้วยครับ ผมขอค้านนะครับ... ผมเป็นแฟนโคลท์ศึกษาปืนโคลท์ก็พอควรก็ไม่ถึงเชี่ยวขาญ ถึงขั้นตอบได้หมด แต่เท่าที่ทราบโคลท์ ดีเทคทีฟ ไม่มีลำกล้อง 3 นิ้ว ครับ ทำมาขนาดเดียว คือลำกล้อง 2 นิ้ว ย่อขนาดลงมาจากรุ่น โพลิซโพซิทีฟ ขนาด ลำกล้อง 4 นิ้ว หั่นลำกล้องลงเหลือ 2 นิ้วและย่อส่วนลงมาเพื่อการพกซ่อนให้ชื่อว่า ดีเทคทีฟ สเปเชี่ยล

ส่วนที่เป็น 3 นิ้ว ผมว่าคุณดูสภาพปืนจริงๆ ก่อนดีกว่านะครับ ว่ามีการดัดแปลงตกแต่งอะไรหรือเปล่า ถ้าพูดถึงราคา ซื้อได้เลยครับ ถ้าตัวปืนยิงไม่มีปัญหาใด ๆ 
ข้อความเมื่อ: วันนี้ เวลา 09:22:54 AMข้อความโดย: vuttichai 

อืม....มีครับ โคลท์ ดีเทคทีฟ 3 นิ้ว ผมขอยืนยัน เพราะของผมก็มีลำกล้องยาว 3 นิ้ว  และคิดว่าไม่มีการดัดแปลงหรือแต่งแน่นอน เพราะผมรับโอนมกรดกจากตาผมมาสภาพดีมากและเชื่อว่าไม่มีการดัดแปลงใดๆครับ  เดี๋ยวถ้ามีโอกาสจะลงรูปให้ครับ ครับ .....
hanuman
Jr. Member
**

คะแนน 4

« ตอบ #12 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 03:57:23 PM »

ขอบคุณเพื่อนๆทุกท่านเลยครับ   ขอแถมถามอีกข้อนะครับเรื่องที่เขาเอาไปชุบมาใหม่เนี่ย  แล้วรูลำกล้องและรูของโม่มันไม่มีความหนาเพิ่มขึ้นมาเหรอครับ แล้วมันจะมีผลกับความแข็งแรงของปืนหรือเปล่าครับ ขอบคุณครับ Cheesy

Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #13 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 05:12:19 PM »

Colt Detective ที่ผลิตออกมาพอแบ่งได้เป็น4รุ่นครับ
1. 1st Issue รุ่นแรกมีแต่ขนาดลํากล้อง2นิ้ว ตามรูปครับ...

[/img]

2. 2nd Issue มีขนาดลํากล้อง2ขนาดคือ 2และ3นิ้ว...ตามรูป

[/img]

3. SF-VI....เป็นรุ่นพัฒนาต่อจาก2nd Issue มีแต่สแตนเลสกับนิคเกิล
4. DS-II....รุ่นสุดท้าย
ทั้ง3และ4...มีแต่ลํากล้อง2นิ้ว

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
Daimyo
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 924

« ตอบ #14 เมื่อ: มกราคม 28, 2007, 05:17:51 PM »

ถ้ากระบอกที่ถามเป็นลํากล้อง3นิ้ว...ก็น่าจะเป็นรุ่นที่2ครับ...
ราคาที่ว่าไม่แพงครับ...แต่ถ้าถามว่าน่าซื้อมั๊ย ก็ขึ้นอยู่กับว่าจะอาไปทําอะไร..
ถ้าเอาไปใช้งาน ยิงแล้วลั่น...ก็ซื้อเลยครับ
ถ้าเป็นผม..ไม่ซื้อครับ เพราะปืนทํามาแล้ว ยิ่งไปชุบมาใหม่ก็หมดคุณค่าในแง่การสะสมทันที...

ดังสายลมที่พัดผ่านลานป่า..พาใบไม้พลัดถิ่น..ดั่งสายน้ำที่ไหลรินพัดพา..นำดวงใจฉันมาใกล้เธอ..
"ความหวังดีที่เธอให้สังคม ฉันชื่นชมเธอเสมอ"
หน้า: [1] 2
  พิมพ์