เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 25, 2024, 09:35:11 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: เรียนถามท่านผู้มีความรู้เกียวกับเทารัส  (อ่าน 3965 ครั้ง)
poom
บุคคลทั่วไป
« เมื่อ: มีนาคม 16, 2005, 04:25:46 PM »

หลงรักผมมีข้อสงสัยอยากจะท่านผู้มีความรู้เกี่ยวกับปืนเทารัสของบราวิลครับ คือมี่เทารัส.38 ที่มีขนาดลำกล้อง  6  นิ้ว  รมดำ  6  นัด  เป็นปืนรุ่นใหนครับ ถูกผลิตขึ้นตั้งแต่เมี่อไหร่   คุณภาพของปืนหรือเหล็กของเทารัสสมัยนั้นเชื่อได้มากน้อยแค่ใหน  เมื่อเทียบกับสมิทในรุ่นเดียวกัน ปัจจุบันรุ่นนี้ยังผลิตอยู่หรือไม่  และราคาเป็นอย่างไรครับ อยากทราบจริงๆ ครับ  เห็นเขาบอกว่าเป็นรุ่นก่อน  2518  จริงหรือเปล่าครับ       ขอบคุณครับ

ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #1 เมื่อ: มีนาคม 16, 2005, 05:38:46 PM »

Grin  ถ้าเป็นสมัยก่อน.........ปืนเทารัส....แอสตา.....เป็นปืนประเภทราคาถูกครับ....ราคาต่างกับสมิธกับโคลท์ครึ่งหนึ่ง

คุณภาพก็งั้น ๆ   งานไม่สู้ละเอียด               ปัจจุบัน.......เทารัส....แอสตา     ได้พัฒนางานขึ้นมาจนใช้ได้เลยครับ

สมิธ.....แทบจะตายสนิทเลยย์

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
poom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #2 เมื่อ: มีนาคม 19, 2005, 10:06:42 PM »

หลงรัก ขอบคุณมากครับท่านป้อมทองที่ให้ความรู้แต่ยังไม่หายอยากรู้ครับ ถ้าใครมรูปเทารัสต่างๆก็กรุณาให้ดูให้หายอยากด้วยครับ เพราะไม่ค่อยมีใครในเวพพูดถีงเทารัสเลยครับ
visith
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 474

« ตอบ #3 เมื่อ: มีนาคม 19, 2005, 10:37:25 PM »

Wink ณ วันนี้ คุณภาพปืนเทารัสไม่ได้ด้อยกว่าสมิทฯ เผลอๆดีกว่าด้วยในแง่ของความปราณีต ที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเพราะช่วงนี้ราคาเทารัสไม่น่าคบหาด้วยครับ ส่วนปืนที่ถามลองส่งรูปมาให้ช่วยกันดู หรือจะหาข้อมูลปืนก็แวะไปที่ www.taurususa.com ครับ

"ร่วมส่งเสริมและพิทักษ์สิทธิการใช้อาวุธปืนของประชาชน"
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #4 เมื่อ: มีนาคม 19, 2005, 10:39:21 PM »

Wink ณ วันนี้ คุณภาพปืนเทารัสไม่ได้ด้อยกว่าสมิทฯ เผลอๆดีกว่าด้วยในแง่ของความปราณีต ที่ไม่ค่อยมีใครพูดถึงเพราะช่วงนี้ราคาเทารัสไม่น่าคบหาด้วยครับ ส่วนปืนที่ถามลองส่งรูปมาให้ช่วยกันดู หรือจะหาข้อมูลปืนก็แวะไปที่ www.taurususa.com ครับ
ร้านค้าปืนเมืองไทยตั้งราคาสูงเอง  Angry ลองเปรียบเทียบราคาดูนะครับ
http://www.impactguns.com/store/swrevolvers.html
http://www.impactguns.com/store/swsemi.html
http://www.impactguns.com/store/taurus.html
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 19, 2005, 10:46:39 PM โดย USP40 » บันทึกการเข้า
โทน73 -รักในหลวง-
มือปืนกาวช้าง
Hero Member

คะแนน 586

« ตอบ #5 เมื่อ: มีนาคม 20, 2005, 11:34:53 AM »

ปืนทอรัส รุ่นเ่ก่า คุณภาพไม่สู้ดีนักครับ แต่ก็ยังน่าเชื่อถือมากกว่าปืนไทยประดิษฐ์เยอะเลย ไม่ควรใช้ลูกแรงสูงยิงนะครับ

หลังปี 1985 ทอรัสพัฒนาคุณภาพไปมาก ปืนสามารถทนกระสุนแรงสูงได้(+P) แต่ระบบกลไกยังไม่ราบเรียบเท่าปืนยี่ห้อดัง  ช่วง 4-5 ปีให้หลัง- ปัจจุบัน กลไกพัฒนาเที่ยบเคียงปืน สมิธฯได้แล้วครับ รูปทรงสวยบาดใจ ..

....ตามล่า...อีตอแหล
เจมส์
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 5

« ตอบ #6 เมื่อ: มีนาคม 20, 2005, 11:42:08 AM »

เทารัสเดี่ยวนี้แพงแล้ว ต่างกับ สมิทอยู่ ไม่ถึงหมื่น เป็นผมเลือกใฃ้สมิทดีกว่า ถ้ามือสองคงต้องสมิทเพราะเทารัสรุ่นเก่าคุณภาพยังห่างสมิทนัก
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 21, 2005, 08:05:15 AM โดย เจมส์ » บันทึกการเข้า
bactyl
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

ไก่งวง!!!

« ตอบ #7 เมื่อ: มีนาคม 20, 2005, 07:05:56 PM »

ต้องดูที่ทะเบียนปืนครับพี่ว่าปี พ.ศ. อะไร ตรงกับ ค.ศ. อะไร เทารัสที่พี่ชายผมมีอยู่ โมเดล 85 ครับ สแตนเลสต์ลำกล้อง 4 นิ้ว ทะเบียนปืนปี 2518 สภาพยังดีมากและเชื่อถือได้ดีครับ
มีอยู่คราวก่อนลูกติดในลำกล้อง ก็มาถามกับพี่ๆในเวบบอร์ดนี่แหละครับ

The more you speak of yourself. The more you are likely to lie.
ยิ่งพูดถึงตัวเองมากเท่าใด ก็ยิ่งมีแนวโน้มที่จะโกหกมากยิ่งขึ้นเพียงนั้น
poom
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #8 เมื่อ: มีนาคม 21, 2005, 07:39:12 PM »

หลงรัก หลงรักขอบคุณครับทุกๆท่านที่ให้ความรู้  ครับ
krismant
Newbie
*

คะแนน 3

« ตอบ #9 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 11:34:59 AM »

ความเห็นทั้งหลาย ตรงกับผู้ใช้เทารัสอย่างผม
ผมใช้ .38 ของเทารัส 2 นิ้ว ทนทานกว่าสมิธ ลำกล้องหนากว่า เมื่อเทียบกับ 2 นิ้ว เช่น ชีพ และเลดี้ ยิงลูกแรงสูงได้นานกว่า ไม่มีอาการคลอนเสื่อม  แต่ ของสมิธ ยิงลูกแรงสูงมัก 5 หรือสิบนัด ออกอาการทันที ไปลองดูซิ แต่ซ่อมได้จ้า
xiehua dun
เรารักในหลวง
Hero Member

คะแนน 134

ปัจจุบันวัดความดีของคนที่ กม.

« ตอบ #10 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 11:58:02 AM »

ว่าแต่ว่า ปืนของรอซซี่จะคุณภาพดีกว่า นอรินโก้หรือเปล่า

เพราะฉันจะไป ด้วยหัวใจดวงนี้ สองขาที่มีจะปีนสู่ภูผา
เพราะฉันจะไป ให้เห็นความสุขแท้มันด้วยตา
เมื่อได้มองลงมาเห็นโลกในมุมอีกมุม     มันคงช่างงดงาม
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #11 เมื่อ: มีนาคม 23, 2005, 12:52:40 PM »

ว่าแต่ว่า ปืนของรอซซี่จะคุณภาพดีกว่า นอรินโก้หรือเปล่า
รอสซี่ ก็ถูกเทารัสซื้อไปแล้วนี่ครับ
แต่เอาเท่าที่เคยยิง ลากไกได้ขรุขระพอสมควร Grin Grin
แต่สุดยอดความเทอะทะของลูกโม่ ยกให้ amn ครับ (ถ้าจำยี่ห้อไม่ผิด amn นี่แหละ)

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

settakarn
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #12 เมื่อ: กรกฎาคม 02, 2005, 10:21:58 PM »

Shocked :Smileyผมใช้ เทารัส m941 .22 แม็กนั่ม  ใช้เป็นปืนเฝ้าบ้าน และป้องกันตัว เน้นเสียงดัง ไว้ก่อนครับ ไม่มุ่งหวังทำร้ายใคร  พาไปเป็นเพื่อนไปไหนๆเป็นคู่ใจ อุ่นใจดีมากครับ  ยิงซ้อมมือมาแล้ว เป็นร้อยๆนัด ไม่มีปัญหาเลยครับ Grin Grin Grin Grin
หน้า: [1]
  พิมพ์