เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 01:27:39 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนกระบอกแรก (จากบอร์ดล่ม)  (อ่าน 14872 ครั้ง)
ตูรุส
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1046

คิดถึง ตูรุส จัง

« ตอบ #60 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2004, 11:23:57 AM »

ปืนกระบอกแรกที่ซื้อด้วยเงินตัวเองของผม เมื่อต้นปี 45 เป็นปืน คิมเบอร์ ทาร์เก็ต ทู ขนาด .45 ครับ หลงไหลในความคลาสสิก รูปร่าง ความเป็นอมตะ มาตั้งแต่เด็ก อดทนเก็บเงินมานาน ศึกษาข้อมูลก็พอสมควร ตั้งใจแต่แรกว่าเอาโคลท์ แน่ๆ แต่พอมาเจอราคาที่สูง ก็ดันมีคิมเบอร์ให้เลือกอีกยี่ห้อ พอได้มาแล้วไม่ผิดหวังครับ และหาความรู้เกี่ยวกับปืนเพิ่ม ก็จากเวปนี้กะเวปเพื่อนบ้าน และหนังสือ อวป. ต่างๆ ครับ

อย่างที่หลายท่านกล่าว ปืนก็ต้องดูดปืน ต่อมาปี 47 อยากได้ปืนลูกซอง ก็ไปจีบปืนพ่อมาได้อีกกระบอก หลงไหลในแรงรีคอยล์ แบบหนักแน่น จนเกือบจะลืมๆ .45 ไปเลย แต่ยังเปิดดู และลูบคลำเกือบทุกวัน หลังจากขอ ป.3 ลูกซองได้ ก็โอนเป็นของตนเอง พอ ป.4 ออก ก็ขอ ป.3 ใหม่ ขนาด .38 ตามแรงอิจฉา ที่มีมากกว่าเงินในกระเป๋า อันเนื่องจากสมาชิกเวป 2 ท่าน ทำให้ผมต้องเป็น คือ ท่านมะขิ่น และท่านสตริง ที่เอาปืนมายั่วกิเลส ที่มีอยู่เต็มเปี่ยม จนกระทั่งล้นออกมา ต้องหามาครอบครองให้ได้ จนสำเร็จดังใจหวัง

ก็เพียง รอ ป.4 ออก ก็ว่าจะขอ ป.3 ปืนยาวลูกกรด ไว้เฝ้าไร่ เฝ้าสวน อีกสักกระบอก จะได้ครบตามสูตรของชีวิตเสียที แต่ก็อย่างว่าล่ะครับ กิเลส และความอิจฉา ไม่เคยปราณีใคร ผมก็เป็นผู้หนึ่งที่เป็นมนุษย์ปถุชนคนธรรมดา ที่ไม่เคยอิ่มในรสชาดของการเสพปืน ครับ Grin
ลุงตุ้ย
รู้จักพอ ก่อสุขทุกสถาน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 271

มีสติ ก็มีสตังค์ พอมีสตังค์ก็กินให้หมดสติ

« ตอบ #61 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2004, 01:14:14 PM »

ปืนกระบอกแรกจริงๆลูกซองสั้นครับพร้อมทั้ง.22ที่เค้าเรียกปืนไฟเช็กมี3นัดกว้างยาวขนาดซองบุหรี่อันตรายทั้งนั้นเพิ่งจะรู้ว่าเด็กๆคิดสั้นๆเป็นยังไง ถูกต้องจริงๆM67-1สแตนเลสที่ใช้เป็นตัวแรกตามมาด้วย5นัด870หลังสะพานตอนนี้ถ้าขอใด้จะตามมาอีก2..... Cheesy

ชมรมคนรักJeep ภาค7  (นกกระปูด7)hs7azi
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #62 เมื่อ: กรกฎาคม 21, 2004, 01:27:50 PM »

คุณ Boon ครับ ไม่ลองขับรถมาดูแม๊กแถวๆเวกัสบ้างเหรอคร้าบ ผมมีอันนึง แต่คิดว่าไม่น่าจะหายากนักแถวๆนี้

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #63 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 04:58:29 AM »

ร้านที่คุณcholtitว่านั้น ย้ายเลยที่เก่าไปตรงถนนwoodlyกับNordhoffได้สี่ห้าปีแล้วครับ ใหญ่กว่าเก่ามากเลยละ  ขอบคุณคุณเจษครับที่ช่วยหาข้อมูลให้ปืนที่ผมซื้อเหมือนในรูป คุณซิกโปรครับ ขอเบอร์โทรด้วยครับ ถ้ามีโอกาศคงแวะไปแน่ แต่ช่วงเดือนนี้งานยุ่งมากๆเลย คงจะเป็นช่วงเดือนห้นถ้ามีโอกาศ ช่วยมองหาร้านรีโหลดให้ผมด้วยนะครับว่าอยู่ตรงไหนบ้าง ถ้าไปคงไปขนดินปืนหับหัวกระสุนมาตุนใว้บ้างเพราะที่นี่ร้านเขาจะย้ายไปที่อื่นแล้ว ได้ข่าวว่าที่เวกัสถูกกว่าที่แอลเอมาก เบอร์โทรผม (818) 730-7144
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 08:37:19 AM »

ครับผม...เดี๋ยวผมจะดูพวกร้านรีโหลดให้  แหม...โดนงูแถวๆนี้ถามเรื่องลูกสาว คุณบูนรีบเปลี่ยนรูปทันทีเลยนะครับ  Grin Grin
 อ้อ...สิ้นเดือนนี้จะมี Gun Show ที่นี่นะครับ จะให้ผมหาอย่างอื่นให้อีกป่าว..นอกจากแม๊ก  เบอร์ผมนะครับ 702-321-1785
โทรได้ 24 ชม แต่รับจริงๆเฉพาะเวลาที่ตื่นนะครับ Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #65 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 01:02:48 AM »

เพิ่งซื้อครับ P 99 เยี่ยม ครับ
A5906
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #66 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 09:51:02 AM »

ผมยิงปืนครั้งแรกเป็นปื่นพลาสติก ปืนแก๊บน่ะครับ
ต่อมาได้ยิงของพ่อ เป็น Colt .38 super
ต่อมาพ่อซื้อปืนยาวลูกกรดขนาด .22 ก็ได้ยิงอีก
ต่อมาพี่ชายซื้อปืน ลูกโม่ smith ถ้าจำไม่ผิด M 15 รมดำ ( ยี่สิบกว่าปีแล้ว ) ขอพี่ชายยิงอีก หมดโม่เลย
ต่อมาพ่อซื้อปืน ลูกซองห้านัด ของ บราวนิ่ง รู้สึกว่ารุ่นนี้เข้าข่ายปืนสะสมไปแล้ว   ลองยิงไปอีกมันส์ดีครับ

ของตัวเอง เพิ่งซื้อได้สองเดือน    smith 5906 TSW สเตนเลสด้าน  single /double ทนทาน  safety ก็ดี
เป็นปืนต่อสู้  ยิงได้นิ่มมือดีครับ    ผ่านไป 300 นัดแล้ว โล่งดีจัง.............เสียเงินแล้วนี่ ......

ปีหน้า..........กะไว้ว่า จะซื้อ ปืนลูกโม่ ห้านัด สามนิ้ว  อาจเป็น smith M60
ปัจจุบันภรรยา อนุญาตให้ซื้อได้ ......แต่.......ให้เก็บเงินเอง ....... ภรรยาไม่ช่วยจ่ายให้อีกแล้ว ........
ตอนนี้ กำลังอดออมอยู่  แต่project ผม จะเสร็จสิ้น ภายใน สงกรานต์ ปี 50 ครับผม ......................
Tontakarn รักในหลวง
วัตถุสร้างความเท่าเทียมของมนุษย์
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 3

« ตอบ #67 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 10:22:40 AM »

อ้างถึง
« ตอบ #64 เมื่อ: กรกฎาคม 22, 2004, 08:36:57 AM »

โอ้วส์ นั่นมันกระทู้เก่าเลยนะครับน่ะ ...  จูบบบบ

การใช้กำลังแก้ปัญหามิใช่ทางออกที่ดี ควรใช้ "สติ" สิแน่นอน

Footballmania
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 31

รักในหลวง

« ตอบ #68 เมื่อ: พฤศจิกายน 24, 2006, 12:05:35 PM »

Embarrassed

หน้า: 1 2 3 4 [5]
  พิมพ์