เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 03:16:53 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ปืนกระบอกแรก (จากบอร์ดล่ม)  (อ่าน 14892 ครั้ง)
Sundance
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 123

« ตอบ #30 เมื่อ: กรกฎาคม 17, 2004, 12:21:25 PM »

ปี 1985 (2528) ผมอยู่ใกล้ๆวัดไทยใน Los Angeles นาย Ramirez ออกฆ่าคนทั่วไปในแถบแคลิฟอร์เนียใต้ (Serial Killer) มาฆ่าคนไทยใกล้ๆบ้านผมด้วย ผมออกไปร้านปืนชื่อ B&B Sales ไม่ได้ศึกษาอะไรทั้งนั้น "อยากได้ Shotgun" เขาก็หยิบ Ithaca M37 20" 5-นัด (Pump) มาให้ ตอนนั้นซื้อได้ทันที "อยากได้ Revolver เล็กๆ" (ให้ภรรยา) ก็ได้ S&W M36 5นัด 2" มา กระบอกนี้ต้องรอ 14 วัน (Waiting Period) ก่อน 14 วัน Ramirez ถูกจับได้ ภรรยาไม่ยอมแตะเจ้า M36 เลย

ปืนกระบอกแรกเป็นปืนมรดก Side-by-side Rifle/Shotgun ของคุณตา Johnstone Clarbrough (Birmingham) ปืนสั้นกระบอกแรก Colt Police Positive Special .38 5.5" แต่งงานแยกบ้าน (2507) ก็อยากมีปืน คุณพ่อจัดการให้เสร็จ ไม่กี่วันเอามาให้ ถ้าไม่ 2,000 ก็ 4,000 จำไม่ได้ เก็บไว้เฉยๆ ไม่ได้ยิง ไปอยู่อเมริกาเสียเมื่อ 2510 (กลับมาเมื่อ 2530) จนกระทั่งเมื่อ 3-4 ปีมานี่เองจึงได้เอามาลอง
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #31 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2004, 01:24:19 AM »

พี่sundanceครับ ตอนี้ร้านปืนB&Bและร้านปืนอื่นๆปิดไปเกือบหมดแล้วครับ เมื่อก่อนผมเองก็เป็นลูกค้าประจำ(เดินเข้าเดินออก) ผมจำได้เมื่อก่อน หน้าร้อนคนแอลเอจะนอนเปิดหน้าต่างกัน แต่หลังจากมีเรื่อง ไม่มีใครกล้าเลยสักคน คดีช่วงนั้นดังมาก รู้สึกว่าผู้หญิงคนที่สามีโดนฆ่าตาย ได้สามีใหม่เป็นตำรวจคนที่ทำคดีให้ ในแอลเอตอนนี้ไม่มีร้านปืนให้เลือกซื้อเหมือนเมื่อก่อนแล้วครับ ปืนหลายๆอย่างก็แต่งไม่ได้กฎหมายห้าม บ้านเราบ้างเรื่องดีกว่าที่แอลเอตอนนี้อีก
Choltit
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 143

« ตอบ #32 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2004, 06:39:48 AM »

อ้าว  ฺB&B และหลายร้านปิดไปแล้วเหรอครับ 
เพราะเศรษฐกิจไม่ดี(ขายไม่ดี)  หรือเพราะกฎหมายบีบให้ปิดครับ ?
ผมเคยเข้าร้านปืนที่นี่และอีกหลายร้านแถว ๆ นั้น   ก็เห็นลูกค้าเข้าออกเยอะนี่ครับ ?  เอ หรือว่าเดินดูเฉย ๆ  Tongue

pig
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #33 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2004, 11:30:00 AM »

ปืนกระบอกแรก โคลท์ดีเทคทีฟ .38 ครับ สวยอมตะ แต่เพื่อนอ้อนจนใจอ่อนขายเท่าทุนให้ไปแล้ว ตอนนี้มองหากล็อก 26 อยู่ ใครมีอยู่แล้วเบื่อบอกด้วย กะลังลำบากไม่มีปืนใช้ออกท้องที่
berm
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 14

« ตอบ #34 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2004, 02:36:07 PM »

ปืนกระบอกแรกผมยังไม่มีครับ กำลังขอ ป3 เป็นขนาด.22 (จอง Walther P22ไว้) แต่สงสัยว่า ป3ที่ขอไว้ยังไม่ออก ยื่นขออีกได้ไหม หรือต้องรออีกนานแคไหนจึงจะขอได้อีกหลังจากได้กระบอกแรก เพราะตอนนี้เกิดอยากได้ ลูกโม่ด้วยแล้วซิ ใครรู้ช่ายตอบด้วยครับ
Point_Blank
ผู้มีฤทธิ์ ย่อมไปได้ ในอากาศ
Hero Member

คะแนน 31

Point_Blank เอง....................ก๊าบ

« ตอบ #35 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2004, 04:48:16 PM »

ปืนกระบอกแรกของผมซื้อตอนเรียนอยู่เมืองนอกครับ เป็น S&W 745 มือสองซื้อต่อจากเพื่อนที่แนะนำการยิงปืนที่สนาม ซื้อมาถูกมากๆๆ $ 500 AUD คิดเป็นเงินไทยประมาณ 10,000 ตอนนั้น เหรียญละ 20 บาทเอง เสียดายไม่เอากลับมาเมืองไทย กลับมาที่นี่ซื้อ กระบอกแลกคือ HK USP compact 9MM เมื่อปี 43 ราคา 48,000 แทบเป็นลม............ก๊าบ

ถ้าคุณเป็นคนที่ไม่มีรองเท้าจะใส่แล้วน้อยใจในโชคชะตา ลองมองคนที่เขาไม่มีขาจะใส่รองเท้าดูบ้าง

boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #36 เมื่อ: กรกฎาคม 18, 2004, 05:01:52 PM »

ได้พบเด็กแอลเออีกคนแล้ว  ร้านปืนที่ปิดเพราะว่ากฎหมายบีบมากครับ ร้านค้าทนไม่ไหว ตอนนี้เห็นเหลือTURNERอยู่ร้านเดียว นอกนั้นปิดหมด อีกร้านก็KING แต่อยู่นอกเขตแอลเอ ถ้าคุณกลับมาคงหาร้านปืนไม่เจอเลยสักร้านอะครับ เดือนนี้ร้านที่ขายอุปกรณ์รีโหลดลูกปืนที่มีอยู่ร้านเดียว ก็กำลังจะปิดตัวลงทั้งๆที่ขายดีมาก เพราะรัฐบีบมากเหลือเกิน ได้ข่าวว่าจะย้ายไปอยู่เท็กซัส
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #37 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 02:10:54 AM »

พี่บุญครับร้าน Turner ผมเคยไปเป็นประจำสาขา Riverside ไม่รู้ปิดไปหรือยัง ย้ายดีฝ่าพี่ Kalifornia นี่อยู่ไม่ไหว  พี่รูปโลโก้ลูกสาวพี่น่ารักจังส่งประกวดธิดาโดมหรือป่าวพี่     อุ้ยเผ่นดีฝ่าเดี๋ยวโดนลูกซอง Grin Grin Grin Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #38 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 07:00:39 AM »

พี่บุญครับร้าน Turner ผมเคยไปเป็นประจำสาขา Riverside ไม่รู้ปิดไปหรือยัง ย้ายดีฝ่าพี่ Kalifornia นี่อยู่ไม่ไหว  พี่รูปโลโก้ลูกสาวพี่น่ารักจังส่งประกวดธิดาโดมหรือป่าวพี่     อุ้ยเผ่นดีฝ่าเดี๋ยวโดนลูกซอง Grin Grin Grin Grin

คุณเจษครับ...........ลูกซองที่กลัวนี่ กระบอกไหนครับ Shocked

ของพี่boon หรือ หรือ Fabarm auto ครับ Grin Grin Grin

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
โซ้ยตี๋
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 59

« ตอบ #39 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 07:30:01 AM »

ของผมกระบอกแรกที่ซื้อก็เป็น สมิธโมเดล 17 10 นัด 6 นิ้วครับ ตั้งใจว่าจะได้เอาไว้ยิงเล่นเยอะๆ เพราะกระสุนถูก
ส่วนที่ได้มรดกมาก่อนหน้านั้นก็เป็นสมิธ 2 กระบอกกับลูกซองบราวนิ่งครับ แต่หลังจากนั้นมันก็ดูดอื่นๆมาอีกพอสมควรครับ
USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #40 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 08:11:41 AM »

คุณเจษครับ...........ลูกซองที่กลัวนี่ กระบอกไหนครับ Shocked

ของพี่boon หรือ หรือ Fabarm auto ครับ Grin Grin Grin
Grin Grin Grin Grin Grin ก็ของพี่บุญซิครับพี่ อิอิอิ ของผมเมียใช้ไม่เป็น555555
boon
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #41 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 01:36:33 PM »

สงสัยว่าจะไม่ใช่ลูกซองของผมนะครับ อาจจะเป็นลูกซองของน้องโอก็ได้
JJ-รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 386

« ตอบ #42 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 02:31:42 PM »

ของผมเป็น Ruger MKII ครับ เป็นกระบอกแรกและยังเป็นกระบอกเดียวอยู่
ตอนนี้คิดว่ากระบอกที่ 2 คงเป็น Ruger sp101 หรือไม่ก็ cz75 คอมแพ็ค
ประทับใจกับความทนทานและความแม่นยำนะครับ
submachine -รักในหลวง-
คนกินเหล้า อย่าให้เหล้ากินคน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6127

Let us go..!

« ตอบ #43 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 05:28:19 PM »

แฮ่ะๆๆๆ
กะลังจะตั้งกระทู้ถามพี่บุญเชียว
เอารูปสาวที่ไหนมาแปะใต้ชื่อ

อืม......ตาคม สมวัยดีครับ
น่ารัก  ..  น่าชังดีจัง

ขอแสดงความดีใจในวันจบการศึกษาแล้วครับ(จากรูป)

เธอเรียนสาขาไหนมาครับพี่บุญ
ท่าทางฉลาดเฉลียวดี

อย่าเห็นเป็น ความดี เล็กน้อย แล้วไม่กระทำ
อย่าเห็นเป็น ความชั่ว เล็กน้อย แล้วจึงกระทำ

Thanut Wansuk

USP40
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #44 เมื่อ: กรกฎาคม 19, 2004, 11:42:28 PM »

แฮ่ะๆๆๆ
กะลังจะตั้งกระทู้ถามพี่บุญเชียว
เอารูปสาวที่ไหนมาแปะใต้ชื่อ

อืม......ตาคม สมวัยดีครับ
น่ารัก  ..  น่าชังดีจัง

ขอแสดงความดีใจในวันจบการศึกษาแล้วครับ(จากรูป)

เธอเรียนสาขาไหนมาครับพี่บุญ
ท่าทางฉลาดเฉลียวดี
อู๊ย.... ชมเปราะเชียวนะ .. น้องงู Grin Grin Grin
หน้า: 1 2 [3] 4 5
  พิมพ์