เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:25:00 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตีหัวเรืออากาศตรีวัยเกษียร ขณะจอดรถเสียข้างทาง  (อ่าน 4726 ครั้ง)
เบิ้ม
"ชีวิตคนนั้นแสนสั้น ความดีนั้นจักคงทน"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 6424

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 01:44:39 AM »

ข่าวตะกี้  ช่อง3 มีเรืออากาศตรีวัยเกษียรขับรถกะบะรุ่นเก่า  จอดรถเสียจอดข้างทาง  โดนวัยรุ่นที่ผ่านมา  ใช้ไม่ตีหัวอาการสาหัส  คนร้ายลากร่างไปซ่อนไว้ในป่าข้างทาง เพราะคิดว่าเสียชีวิตแล้ว  และขโมยทรัพย์สิน  ปล่อยให้เรืออากาศตรีท่านนี้นอนหายใจรวยริน 

สังคมมันโหดร้ายจริงๆ คนแก่ ก็ไม่เว้น  เฮ้อ............... Undecided

"ศรัทธาของท่าน ความเชื่อของท่าน ก็เป็นของท่าน ความเชื่อของเรา ศรัทธาของเรา ก็เป็นของเรา"
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 01:54:02 AM »

.......... Tongue  ไม่ไหวครับ สังคมตอนนี้ ..........ผมก็เคยรถเสีย ทางเลี่ยงเมืองชลบุรี ราวๆ เที่ยงคืน กลัวแทบแย่  ดีที่โบกรถได  มีคนเขาใจดีลากพาไปส่งปั้มครับ  ถึงปั้มผมถามเขาว่าพี่ไม่กลัวผมจี้ปล้น พี่เหรอ แถวนี้มีข่าวแบบนี้บ่อยจะตาย เขาบอกไม่กลัวเพราะมีเพื่อน มาด้วยเป็น เอ็ม 36 พร้อมเปิดชายเสื้อขึ้นให้ผมเห็น ส่วนผมมอกแล้วก้พูดว่า สวยครับ ผมก็มีเพื่อนเหมือนกัน ถึงได้กล้าโบก รถพี่... :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 01:55:59 AM »

อื่ม.....นั้นสิครับ ไม่รู้ได้ปืนติดไปด้วยใหม......

สังคมทุกวันนี้ต้องพึ่งตัวเองครับ อย่าหวังกับเจ้าหน้าที่มากครับ ถึงแจ้งได้กว่าจะมาก็.......
Giant
R- U Ready
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 30

IPSC

« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 01:56:33 AM »

สังคมทุกวันนี้ภัยรอบด้าน เราจึงต้องดูแลตัวเองให้ดี (เหมือนกับที่เจ้าหน้าที่แนะนำ)  Grin Grin Grin

Diligentia  Vis  Celeritas = แม่นยำ  รุนแรง  รวดเร็ว 

www.ipscthailand.com
ขุนช้าง-รักในหลวงและสมเด็จพระเทพ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1183

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 01:57:58 AM »

.......... Tongue ไม่ไหวครับ สังคมตอนนี้ ..........ผมก็เคยรถเสีย ทางเลี่ยงเมืองชลบุรี ราวๆ เที่ยงคืน กลัวแทบแย่ ดีที่โบกรถได มีคนเขาใจดีลากพาไปส่งปั้มครับ ถึงปั้มผมถามเขาว่าพี่ไม่กลัวผมจี้ปล้น พี่เหรอ แถวนี้มีข่าวแบบนี้บ่อยจะตาย เขาบอกไม่กลัวเพราะมีเพื่อน มาด้วยเป็น เอ็ม 36 พร้อมเปิดชายเสื้อขึ้นให้ผมเห็น ส่วนผมมอกแล้วก้พูดว่า สวยครับ ผมก็มีเพื่อนเหมือนกัน ถึงได้กล้าโบก รถพี่... :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley

ตกใจ ตกใจ ตกใจ หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน หัวเราะร่าน้ำตาริน

คนโง่ มันทำไม่คิด แต่คนชั่ว มันคิดแล้วจึงทำ จึงเรียกว่า คิดชั่ว //by อ.เหลือง

เกิดเป็นคน ทำดีได้ง่ายกว่าเดรัจฉานตั้งเยอะ แล้วมีเหตุผลอะไรที่จะไม่ทำความดี
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 07:02:39 AM »

น่าสงสาร โจรเต็มบ้านเต็มเมือง Huh
yod - รักในหลวง ครับ
ความรัก - เริ่ม - จากความรู้สึก หรือ ความคิด กันแน่นะ ..... ประวัติศาสตร์อาจจะย้อนรอยเดิม แต่คนไม่อาจย้อนอดีตได้
Hero Member

คะแนน 1628

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 07:19:11 AM »

.......... Tongue ไม่ไหวครับ สังคมตอนนี้ ..........ผมก็เคยรถเสีย ทางเลี่ยงเมืองชลบุรี ราวๆ เที่ยงคืน กลัวแทบแย่ ดีที่โบกรถได มีคนเขาใจดีลากพาไปส่งปั้มครับ ถึงปั้มผมถามเขาว่าพี่ไม่กลัวผมจี้ปล้น พี่เหรอ แถวนี้มีข่าวแบบนี้บ่อยจะตาย เขาบอกไม่กลัวเพราะมีเพื่อน มาด้วยเป็น เอ็ม 36 พร้อมเปิดชายเสื้อขึ้นให้ผมเห็น ส่วนผมมอกแล้วก้พูดว่า สวยครับ ผมก็มีเพื่อนเหมือนกัน ถึงได้กล้าโบก รถพี่... :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley

---

ต่างคน ก็ต่างกลัว     แต่ คนไทย ความมีน้ำใจ ครับ

..สิ่งสำคัญจึงไม่ได้อยู่ที่ว่า...วันนี้เขาอยู่หรือจากไป
สำคัญที่ว่า...ช่วงที่เรามีเวลาอยู่ด้วยกัน
ขอให้มีความทรงจำที่ดี...ก็เพียงพอแล้ว
อย่างน้อย เราก็ยังมีอะไรดีดีให้นึกถึง
และยิ้มให้ความทรงจำนั้นได้ ...

..กรอบใดกักขังแค่กาย แต่ใจอย่าหมายกั้นได้
โซ่ตรวนรัดรึงตรึงไว้  แต่ใจนั้นใฝ่เสรี..
ธำรง
Hero Member

คะแนน 1727

.....รักในหลวง.....

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 07:50:32 AM »

..........  Tongue  ไม่ไหวครับ สังคมตอนนี้ ..........ผมก็เคยรถเสีย ทางเลี่ยงเมืองชลบุรี ราวๆ เที่ยงคืน กลัวแทบแย่  ดีที่โบกรถได  มีคนเขาใจดีลากพาไปส่งปั้มครับ  ถึงปั้มผมถามเขาว่าพี่ไม่กลัวผมจี้ปล้น พี่เหรอ แถวนี้มีข่าวแบบนี้บ่อยจะตาย เขาบอกไม่กลัวเพราะมีเพื่อน มาด้วยเป็น เอ็ม 36 พร้อมเปิดชายเสื้อขึ้นให้ผมเห็น ส่วนผมมอกแล้วก้พูดว่า สวยครับ ผมก็มีเพื่อนเหมือนกัน ถึงได้กล้าโบก รถพี่...   :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley   

แล้วเปิดชายเสื้อให้ดูบ้างรึเปล่าครับ 5 5 5  Cheesy Cheesy

น้าพงษ์...รักในหลวง
1911ต้อง.โค้ลท์.ที่เหลือคือก๊อปปี้.ลอกพี่.มะขิ่นครับ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 508

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 07:52:12 AM »

Grin..ต่างคนต่างมีเพื่อน.ดีครับ.... Grin

...ประเทศไทย.ไม่ใช่ที่สำหรับใครที่จะมา.ฝึกงาน...
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 08:19:29 AM »

เพื่อนดี...
น่าคบหา... :Smiley
กะเเด่ว
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 08:22:35 AM »

จิตใจคนมันโหดร้ายขึ้นทุกวัน....ทำไมไม่เจอชาว อวป. สั่งสอนพวกโจรบ้างนะ  Angry

บางครั้งมิตรภาพในอินเตอร์เนท มันก็ยั่งยืนมากกว่าในมิตรภาพในโลกความจริง
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 08:26:32 AM »

ดีครับที่พาเพื่อนไปด้วย....
mETEr
จงภูมิใจเถิด ที่เกิดเป็นไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 7

รักเธอ ประเทศไทย

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 08:32:41 AM »

ข่าวเศร้า...ครับ

เกิดมา ต้องตอบแทนคุณแผ่นดิน
thaiya
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 19

สนับสนุนประชาธิปไตยครับ

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 09:29:40 AM »

ทำไมโหดและดุกันทุกวันเลย!

สวัสดีครับ,ยินดีครับ,ขอบคุณครับ,ขอโทษครับ,ไม่เป็นไหร่ครับ    ผมก็เป็นคนที่ชอบปืนคนหนึ่งครับ
เรือน้อย..น้อย
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 6

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 09:50:15 AM »

ช่วงนี้ ข่าวตีหัว ลงข้างทางเยอะ จริงๆ ครับ
เมื่อเดือนที่ผ่านมา น้องแถวที่ทำงาน ก็โดนแถว ถ.รามอินทรา ครับ
ขับ มอร์เตอร์ไซด์ จาก สนามบินสุวรรณภูมิ กลับบ้าน แถวดอนเมือง
แวะ ปัสสาวะ ข้างทาง แล้ววูป ไปเลย ตื่นอีกที ของหายเกลี้ยง แต่
มอเตอร์ไซด์ ไม่หาย ครับ

Safety  First
หน้า: [1] 2 3
  พิมพ์