เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
กันยายน 27, 2024, 02:19:29 PM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ตีหัวเรืออากาศตรีวัยเกษียร ขณะจอดรถเสียข้างทาง  (อ่าน 4719 ครั้ง)
มะกอกบ้า@รักในหลวงครับ
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 2

ร่วมเทิดทูนสถาบันพระมหากษัตริย์

« ตอบ #15 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 10:45:25 AM »

ต้องระวังภัยสังคมครับ
 Smiley

การเมืองร้อน โลกก็ร้อน
NUTAPHOL
รักในหลวง
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 544

« ตอบ #16 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 11:54:22 AM »

ต้องหูไวตาไวครับสมัยนี้เห็นหรือได้ยินอะไรที่ไม่ชอบมาพากล    ต้องเตรียมพร้อมต้องระวังตัวไว้ก่อน...
Dhong
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #17 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 12:10:52 PM »

.......... Tongue ไม่ไหวครับ สังคมตอนนี้ ..........ผมก็เคยรถเสีย ทางเลี่ยงเมืองชลบุรี ราวๆ เที่ยงคืน กลัวแทบแย่ ดีที่โบกรถได มีคนเขาใจดีลากพาไปส่งปั้มครับ ถึงปั้มผมถามเขาว่าพี่ไม่กลัวผมจี้ปล้น พี่เหรอ แถวนี้มีข่าวแบบนี้บ่อยจะตาย เขาบอกไม่กลัวเพราะมีเพื่อน มาด้วยเป็น เอ็ม 36 พร้อมเปิดชายเสื้อขึ้นให้ผมเห็น ส่วนผมมอกแล้วก้พูดว่า สวยครับ ผมก็มีเพื่อนเหมือนกัน ถึงได้กล้าโบก รถพี่... :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley

Grin Grin Grin
Ninja 19 + รักในหลวง +
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 333

" อยู่อย่างจงรัก ตายอย่างภักดี "

« ตอบ #18 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 12:31:45 PM »

Grin..ต่างคนต่างมีเพื่อน.ดีครับ.... Grin

เพื่อนดี... น่าคบหา... :Smiley

แล้วเปิดชายเสื้อให้ดูบ้างรึเปล่าครับ 5 5 5 Cheesy Cheesy

........... Grin Grin Grin Grin Grin Grin...หลังจากนั้นเราก็นั้งคุยกันเรื่องปืนพักใหญ่ เพราะพี่เขาก็ชอบๆปืนเหมือนกัน ..และเข้าไปนั้งในรถ แลกเพื่อนกันชมครับ.. Grin Grin

BLUE ZONE " สิ่งเดียวที่ทำให้คนชั่วได้ชัยชนะ นั้นก็เพราะคนดีๆ นิ่งดูดาย " http://www.youtube.com/watch?v=EfCsNdSTNdQ
naisomchai
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #19 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 01:16:33 PM »

ใครไม่คบเพื่อนแบบนี้... ถือว่าประมาทครับ...

เพื่อนแบบนี้ไม่เคยทิ้งเพื่อน...
Ro@d - รักในหลวง
รักเธอ.. ประเทศไทย
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 4088

1 คัน 1 ชีวิตที่อิสระ มี G23 กาแฟอีก 1 เป็นเพื่อน

« ตอบ #20 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 01:24:27 PM »

.......... Tongue ไม่ไหวครับ สังคมตอนนี้ ..........ผมก็เคยรถเสีย ทางเลี่ยงเมืองชลบุรี ราวๆ เที่ยงคืน กลัวแทบแย่ ดีที่โบกรถได มีคนเขาใจดีลากพาไปส่งปั้มครับ ถึงปั้มผมถามเขาว่าพี่ไม่กลัวผมจี้ปล้น พี่เหรอ แถวนี้มีข่าวแบบนี้บ่อยจะตาย เขาบอกไม่กลัวเพราะมีเพื่อน มาด้วยเป็น เอ็ม 36 พร้อมเปิดชายเสื้อขึ้นให้ผมเห็น ส่วนผมมอกแล้วก้พูดว่า สวยครับ ผมก็มีเพื่อนเหมือนกัน ถึงได้กล้าโบก รถพี่... :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley :Smiley

.. Cheesy. คบปืนเป็นเพื่อน เหมือนกันเลย..  Cheesy

Akira
Full Member

คะแนน 41

กิ๊ว.....กิ๊ว....

« ตอบ #21 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 01:48:42 PM »

เรื่องน่ากลัวที่สุดคือ รถเสียในที่เปลี่ยว ในขณะที่ไม่มีปืน

คมขวาน รักในหลวง
"จากดินแดนที่ราบสูงแห่งใบขวาน ข้ามแม่น้ำ ข้ามทะเล(ถ้านั่งเครื่อง) ข้ามภูเขา สู่ดินแดนแห่งด้ามขวาน "
Hero Member

คะแนน 1830

ดนตรี คืออาภรณ์ของปราชญ์

« ตอบ #22 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 09, 2007, 02:38:14 PM »

ต้องรอดู ผลงานผบ.ต.ร.  คนใหม่  ว่าอาชญากรรมจะลดใหม ?
คงไม่มัวแต่  เชคบิล  คู่อริ  นะครับ

คลิ๊ก ทริปจักรยาน   "บินเดี่ยว ทางไกล ตามใจฝัน"     ลูกอิสาน พลัดถิ่น  จากแดนดิน  "ไหปลาแดก"  เร่ร่อน รอนแรม เดินทางดั้นด้น  มาสู่  "โคนต้นสะตอ"
volkflyer
Full Member

คะแนน 40

« ตอบ #23 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 10:08:19 AM »

Grin..ต่างคนต่างมีเพื่อน.ดีครับ.... Grin

เพื่อนดี... น่าคบหา... :Smiley

แล้วเปิดชายเสื้อให้ดูบ้างรึเปล่าครับ 5 5 5 Cheesy Cheesy

........... Grin Grin Grin Grin Grin Grin...หลังจากนั้นเราก็นั้งคุยกันเรื่องปืนพักใหญ่ เพราะพี่เขาก็ชอบๆปืนเหมือนกัน ..และเข้าไปนั้งในรถ แลกเพื่อนกันชมครับ.. Grin Grin

อย่างนี้ก็ได้เพื่อนร่วมทางใหม่อีกครับพี่ ninja เพราะคบและรักเพื่อนเหมือนกัน
makoto
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #24 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 10:20:35 AM »

ช่วงนี้ ข่าวตีหัว ลงข้างทางเยอะ จริงๆ ครับ
เมื่อเดือนที่ผ่านมา น้องแถวที่ทำงาน ก็โดนแถว ถ.รามอินทรา ครับ
ขับ มอร์เตอร์ไซด์ จาก สนามบินสุวรรณภูมิ กลับบ้าน แถวดอนเมือง
แวะ ปัสสาวะ ข้างทาง แล้ววูป ไปเลย ตื่นอีกที ของหายเกลี้ยง แต่
มอเตอร์ไซด์ ไม่หาย ครับ

เวลาผมเดินทางไกลสายใต้ไปคนเดียวก็แวะรดน้ำต้นใม้ข้างทางบ่อยๆ เพราะปั๊มน้ำมันแต่ละที่ห่างกันมากๆพกปืนไปก็กลัวตำรวจไม่พกก็กลัวโจร ลำบากจริงๆ
east
Sr. Member

คะแนน 2

« ตอบ #25 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 10:32:53 AM »

ได้แต่ฝากความหวังไว้กับ ผบตร.คนใหม่
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #26 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 10:54:12 AM »

ข่าวตะกี้ ช่อง3 มีเรืออากาศตรีวัยเกษียรขับรถกะบะรุ่นเก่า จอดรถเสียจอดข้างทาง โดนวัยรุ่นที่ผ่านมา ใช้ไม่ตีหัวอาการสาหัส คนร้ายลากร่างไปซ่อนไว้ในป่าข้างทาง เพราะคิดว่าเสียชีวิตแล้ว และขโมยทรัพย์สิน ปล่อยให้เรืออากาศตรีท่านนี้นอนหายใจรวยริน
 สังคมมันโหดร้ายจริงๆ คนแก่ ก็ไม่เว้น เฮ้อ............... Undecided

จังหวัดไหน หรือบริเวณไหนครับ ........ พวกสุนัขหิวโซมันไม่มีคุณธรรม คิดเอาทางลัดอย่างเดียว

wrom 3/42
Jr. Member
**

คะแนน 0

« ตอบ #27 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 11:08:54 AM »

น่าสงสารท่านครับแก่แล้วอายุขนาดนี้คงผ่านงานสนามมาโชคโชนคงคิดว่าเป็นคนดีเข้ามาช่วยเพราะเราเป็นปู่คนแล้วที่ใหนได้.......นี่ถ้าท่านอายุสัก 45 วัยร่นคงได้เหนื่อยหน่อย   จูบบบบ จูบบบบ
ama
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 1

« ตอบ #28 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 11:57:21 AM »

ภัยมันอยู่รอบตัวเราตลอดเวลา มันอยู่ที่การระวังตัวของเรา อย่าเชื่อและไว้วางใจอะไรง่ายๆ
ป้อมทอง พรานชุมไพร
ดับบาป ด้วยบุญปืน
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 780

นรชาติวางวาย สถิตย์ไว้ แต่ความดีประดับไว้โลกา

« ตอบ #29 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 10, 2007, 12:36:57 PM »

ได้แต่ฝากความหวังไว้กับ ผบตร.คนใหม่

อย่าไปคาดหวังมากครับ    อัตตาหิ  อัตตโนนาโถ

คนที่คิดว่า   เก่งเป็นเทวดาอยู่คนเดียว  ทำงานไม่ได้ดีหรอก

การจอดรถปัสสาวะ    ก็ควรที่จะระมัดระวังและดูให้ดีด้วย   

ไม่งั้นมีเจ้าที่แรง    โดนตีและชิงเอารถไป

รักกันไว้เถอะ  เราเกิดร่วมแดนไทย   จะเกิดภาคไหนๆ    ก็ไทยด้วยกัน      
เชื้อสายประเพณีไม่มีขีดคั่น        เกิดเป็นไทยนั้นปวงชนทุกคนคือไทย
หน้า: 1 [2] 3
  พิมพ์