เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:25:27 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: อวป. มีจำหน่ายที่ สนามยิงปืนราชนาวี/สนามยิงปืนบางบัวทอง/สนามยิงปืนศรภ./
/สนามยิงปืนทอ./
สิงห์ทองไฟร์อาร์ม

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตดูหน้าสัตว์เลี้ยงแสนรักของเพื่อนสมาชิก อวป.  (อ่าน 45312 ครั้ง)
Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #105 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 11:38:27 AM »

ขออนุญาตโชว์บ้างครับ

ตัวแรก ร็อตไวเลอร์ เพศผู้ อายุ 5 ปี  ใช้เฝ้าบ้านอุ่นใจ เป็นหมาใหญ่ใจดี ขี้เล่น อ้อนเก่ง ชอบเล่นน้ำ แต่ไม่ปราณีต่อคนแปลกหน้าครับ

ตัวที่สอง เฟรนบลูด็อก เพศผู้ อายุ 1 ปี ไฮเปอร์สุดๆ ซนยังกะลิง

Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #106 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 11:42:58 AM »

คุณชีต้า

ตอนแรกเลี้ยงรอตฯ อยู่แล้วเอา เฟรนช์ฯ เข้ามา รอตฯ ทำหน้ายังไงครับ? สอนให้เข้ากันยังไงครับ?

วันก่อนญาติผมเอาลูกโกลเด้นฯ มาให้ญาติข้างบ้านแล้วบอกว่า "ท่าทางโดเบอร์ฯ ผมอยากมีเด็กไว้เลี้ยง มองโกลเด้นฯ น้ำลายไหลเชียว" ผมสงสัยว่าที่จริงมันอยากกินลูกหมารึเปล่าเนี่ย? อิ อิ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #107 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 12:25:33 PM »

ชอบเจ้าสตางค์ครับ สู้กล้องดีจัง Grin

Cheetah "รักในหลวง"
ชาว อวป.
Sr. Member

คะแนน 28

« ตอบ #108 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 12:29:59 PM »

คุณชีต้า

ตอนแรกเลี้ยงรอตฯ อยู่แล้วเอา เฟรนช์ฯ เข้ามา รอตฯ ทำหน้ายังไงครับ? สอนให้เข้ากันยังไงครับ?

วันก่อนญาติผมเอาลูกโกลเด้นฯ มาให้ญาติข้างบ้านแล้วบอกว่า "ท่าทางโดเบอร์ฯ ผมอยากมีเด็กไว้เลี้ยง มองโกลเด้นฯ น้ำลายไหลเชียว" ผมสงสัยว่าที่จริงมันอยากกินลูกหมารึเปล่าเนี่ย? อิ อิ

ของผมไม่มีปัญหานะครับ ไม่โดนกัดครับ

คือ จากที่สังเกตดูที่บ้านผม มีหมา 5 ตัว (ร็อต2 ดัลเมเชี่ยน1 บั๊ก1 เฟรน1)  จากรูป เป็นร็อตตัวที่ใหญ่สุดในบ้าน (อีกตัว พันธ์ด้อย เพศเมียทำหมัน ตัวเล็ก ประมาณ หมาไทย)  ถ้าหมาตัวที่เข้ามาใหม่ ตัวเล็กว่ามัน  ก็จะไม่มีอะไรครับ ถึงเฟรนจะซนมาก บางทีก็ชอบแหย่แรงๆกับร็อต  แต่ก็ร็อตก็ไม่ทำอะไร เฉยๆ  ถ้าทนไม่ไหวก็เดินหนี  กับบั๊กก็เหมือนกันครับ  ไม่กัดกัน

แต่ถ้าเป็นกับ ดัลเมเชี่ยน ตัวพอๆ กัน 2 ตัวนี้ข่มกันตลอด  หรือกับหมาแถวๆบ้าน ถ้าตัวเล็กๆ ไม่มีอะไร  แต่ถ้าตัวใหญ่พอๆกัน นั่นถึงจะมีเรื่องครับ

สงสัย หมามันดูขนาดก่อนกัดกันครับ 
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #109 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 12:38:48 PM »

ขอบคุณครับคุณชีต้า

คือว่าถ้าฟลุกๆ ผมอาจได้หมาใหม่มาก็ได้ครับ ที่บ้านไฟเขียวแล้ว

แต่ติดอยู่ว่าโดเบอร์แมนตัวซ่าเนี่ยจะอิจฉาเกินเลยหรือเปล่า? ที่บ้านผมมีบ๊อกเซอร์อยู่ก่อนตัวนึง พอเอาโดฯ เล็กเข้ามาก็ซ่าไปไล่แหย่/งับบ๊อกฯ โตเต็มที่ บ๊อกฯ ก็ไม่ทำอะไรตามหมาใหญ่มีวัฒนนธรรมอย่างที่ว่า พอโตกันก็กัดกันมั่งแต่ตอนนี้เซ็งจนเลิกไปเองแล้ว ไว้ผมจะคอยดูพฤติกรรมโดฯ กับหมาเล็กใหม่ข้างบ้านครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #110 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 03:46:38 PM »

ตามสำนวนนี้เลยเปล่าคะ แก่ง่าย ตายยาก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดูจากภาพขอบอกว่าเจ้าสาโทลักษณะสวยทีเดียวเลยค่ะ(เมื่อก่อนโอทำฟาร์มหมาบางแก้ว) Cheesy

คงไม่ถึงขนาดนั่นหรอกครับ..แค่วัยสาวผ่านมาแล้วไปเร็ว..แต่วัยสูงอายุมาเร็วและอยู่นาน แค่นั่นเองครับ... Grin Grin

บรรดาพันธ์สุนัขทั้งหมด ผมชอบจริงๆ อยู่แค่ 4 พันธ์ คือ บางแก้ว โกลเด้น และ ร้อตฯ สำหรับตัวสุดท้าย ชิทสุห์ เพิ่งชอบและหลงครับ...   Cheesy   ก่อนอื่นผมต้องออกตัวก่อนนะครับว่า  เรื่องสุนัข ผมเพียงแค่พุดคุยได้เท่านั่น ผมศึกษาเพราะอยากรู้ แต่ไม่รู้ลึกครับ

โดยเฉพาะ "บางแก้ว "  ต้องยอมรับว่า ...เป็นหมา ที่เลี้ยงแล้วค่อนข้างชอบมากๆครับ ชอบความฉลาด ช่างประจบ เลี้ยงง่าย  แต่ที่กลัว กลัวอยู่อย่างเดียว ถ้าหลุดไป คงได้เรื่องแน่ ..  Undecided     ของผม  ซื้อมาราคาไม่สูงมากนัก ( สำหรับผม "บางแก้ว" หน้าเสือจะดูสวยที่สุดครับ )  ถึงแม้ว่า marking, ปากคาบแก้ว,หน้าแบ่ง เขาไม่มี   แต่เห็นหน้าครั้งแรกของเขาแล้วถูกชะตา  ซื้อมาตั้งแต่ หูเขายังตก เดินเป๋ไปเป๋มาอยู่เลยครับ ..

เจ้าตัวนี้น่ารักจังน่าสู่ขอให้น้องสตางค์ของผมรับรองฟัดกันทั้งวัน Grin

เอาอย่างนั่นเลยหรือครับ "คุณสตางค์"....สงสัยต้องผ่านเจ้า "สาโท" ก่อนแน่เลย ขานั่น กำลังรออยู่ว่าเมื่อไหร่? ผมเผลอแล้วเจอกัน.. Cheesy Cheesy

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 03:49:20 PM โดย SA-KE » บันทึกการเข้า

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
jamin
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 9

« ตอบ #111 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2007, 02:08:14 PM »

ตัวนี้ ชื่อ ปีโป้ ครับ ตอนยังเล็กๆอยู่

พอผ่านไปไม่กี่เดือน มันก็กลายเป็น ปีโป้ อันใหญ่

อีตัวนึง ชื่อ ยูโร ครับ มาตอนฟุตบอลยูโร ครั้งที่แล้ว

โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #112 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 17, 2007, 03:57:00 PM »

เพิ่มเติมผลิตผลของป้าแต้มค่ะ...
ตัวนี้ลูกชายชื่อ เดวิด เบคแฮม ตอนเล็ก ๆ แววดี ชอบเล่นฟุตบอล... พอตอนโตกลายเป็นนักเลงหัวแมว แกล้งเค้าไปทั่วบ้าน แม้แต่หมาก็ไม่ละเว้น... Sad

ตัวนี้ลูกสาวชื่อ แม่เหมือน หน้าตาเหมือนแม่หยั่งกับฝาแฝด... Wink

Narin CZ
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #113 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 02:40:16 AM »

ขอแจมอีกครั้งด้วยรูปของเจ้าหมูหยองตอนนี้ 2 ขวบครับ......บางแก้ว...ตัวค่อนข้างเลอะครับเพราะเพิ่งไปโดดบ่อปลามา....ขี้ร้อนครับ... Grin

ครูแอม-ทีมซึมเศร้าฯ
Hero Member

คะแนน 56

......ซึมเศร้าทีม......

« ตอบ #114 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 04:35:06 AM »

หมี  หัวหน้าแก๊ง

โอโม่ ขยันเป็นที่สุด (ขยันนอน)

อุลตร้า หน้าแบบนี้แต่ผมไม่สู้ใครนะครับ

เป็นหนุ่มทั้ง 3 ตัวเลยค่ะ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 05:32:58 AM โดย I_Am » บันทึกการเข้า

carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #115 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 05:03:22 AM »

ปลากับกุ้งในตู้  Grin Grin Grin  และไม้น้ำ   Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
noomrider
Hero Member

คะแนน 74

ชีวิตไม่สิ้น ก็ดิ้นกันไป

« ตอบ #116 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 05:16:19 AM »

ปลากับกุ้งในตู้ Grin Grin Grin และไม้น้ำ Grin Grin Grin

ปลาน้ำลึกเหรอพี่  มองไม่เห็นเลยจ้า

อย่านอนตื่นสาย   อย่าอายทำกิน   อย่าหมิ่นเงินน้อย  อย่าคอยวาสนา
carrera
กินลูกเดียวเที่ยวสองลูก
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2329

« ตอบ #117 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 06:06:05 AM »

ปลากับกุ้งในตู้ Grin Grin Grin และไม้น้ำ Grin Grin Grin

ปลาน้ำลึกเหรอพี่ มองไม่เห็นเลยจ้า

ปลาตัวจิ๋ว Grin Grin Grin

เนื้อร้ายตัดทิ้ง
www.ipscthailand.com
PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #118 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 06:55:37 AM »

มาถึงหน้าที่แปดแล้ว ยังไม่เห็นมีใครเลี้ยงทามาก๊อดจิเลย หรือปล่อยให้มันเฉาตายกันหมด

NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #119 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 18, 2007, 08:14:40 AM »

มาแล้วครับ"ไอ้ก้านกล้วย"ลูกชายผมตอนนี้โตเป็นควาย แรงเยอะชิบ... Cheesy
หน้า: 1 ... 5 6 7 [8] 9 10 11 ... 20
  พิมพ์