เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 03:22:15 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตดูหน้าสัตว์เลี้ยงแสนรักของเพื่อนสมาชิก อวป.  (อ่าน 45235 ครั้ง)
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #240 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 07:59:25 AM »

อิอิอิ ที่บ้านเคยเลี้ยงไอ้ตัวนี้   .............  อิอิอิ

ป๊าผมเขาคิดแปลก ๆ แต่ผมชอบคือแกว่า

หลังบ้านหญ้ามันเยอะหาแพะสักตัวมาเลี้ยง

ช่วยกินหญ้าจะได้ไม่ต้องคอยถอน  ........ อิอิอิ

จะเป็นบุญหรือกรรมก็ไม่ทราบ ตอนได้มาเป็นลูกแพะ

ยังไม่อดนม  แม่มันถูกเอาไปขายฆ่าเป็นเนื้อ ชั่งกิโล

ตัวลูกเจ้าของที่ติดเหล้าเอามาขายป๊าผม ถามว่าจะเอาไปกินไหม

เดี๋ยวเขาฆ่าให้  ป๊าผมไม่เอา แต่รับซื้อเอามาเลี้ยงที่บ้าน

แต่ตอนนี้ไม่มีแล้ว เนื่องจากถูก ไอ้สัตว์ 2 ขาใจโหดมันวางยา

ตื่นเช้ามา น้ำลายฟูมปากเลย  จับมือใครดมไม่ได้  เลวจริง ๆ

ถ้ารู้ว่าใครทำ จะให้ลูกน้อง สหบาทา ซะให้สมใจ
พี่เชื่อว่าเวรกรรมมีจริงค่ะ.... ไหว้

R2D2
ท้าเยาะเย้ยทุกข์ยากขวากหนามลำเค็ญ
Hero Member

คะแนน 366

« ตอบ #241 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 04:49:11 PM »

-มันวางยาเบื่อลูกแพะนี่นะ..เพื่อหวังสิ่งใดคับ ?
-ผมเคยอ่านพบว่าแกะที่หอพักนิสิตจุฬา ไปกินไวน์ หรืออะไรสักอย่าง(จำไม่ได้ซะแล้ว)ที่คนเรากินได้ ปรากฏว่ามันตาย เป็นไปได้ไหมว่าลูกแพะไปกินอะไรเข้าโดยบังเอิญ แล้วพบจุดจบแบบเดียวกัน

oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #242 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 08:21:16 PM »

ตัวนี้ชื่ออ๋องเเอ๋งค่ะ  หมาพันธุ์ไทย
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: มีนาคม 03, 2009, 08:25:25 PM โดย #include<oil.Sky> » บันทึกการเข้า
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #243 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 08:31:55 PM »

ไอ้แก้ว ครับหมาน้อยที่น่ารักของผม บางแก้วแท้ๆ จากพิษณุโลก มีเพ็ดดีกรีรับรองย้อนขึ้นไปถึงปุ่ย่าตายาย ทวด ของมัน

By Gunchon

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
Mee noi
HS9UTC
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 170

« ตอบ #244 เมื่อ: มีนาคม 03, 2009, 08:52:50 PM »

พันธุ์ side road โรงงานผม มี 3โหล ครับ สนใจบอกนะครับ  Grin Grin Grin

สิ่งของมีไว้ให้ใช้

และ

คนมีไว้ให้รัก
Southlander
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 5711

« ตอบ #245 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 09:35:32 AM »

พันธุ์ side road โรงงานผม มี 3โหล ครับ สนใจบอกนะครับ  Grin Grin Grin

จับทำหมันให้หมดครับ Grin
ตัวผู้เอายางรัดใข่ซะ Grin

๏ทุกวันนี้ศึกไกลยังไม่ห่วง  แต่หวั่นทรวงศึกใกล้ไล่ข่มเหง
ถ้าคนไทยหันมาฆ่ากันเอง   จะร้องเพลงชาติไทยให้ใครฟัง

โดย:นภาลัย สุวรรณธาดา พศ.๒๕๑๐
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #246 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 12:48:30 PM »

นำมาให้ชมบ้าง แมวตัวแรกที่เลี้ยงในชีวิต เลี้ยงแล้วก็ทั้งรัก ทั้งหลง(เมื่อก่อนชอบเลี้ยงแต่สุนัข)
ตัวนี้ชื่อนาตาลี...ค่ะ แม่เขามาคลอดที่หน้าบ้าน คลอกนี้มี 2 ตัว แต่ตายตอนคลอดมาใหม่ๆ 1 ตัว
เหลือแต่คุณเธอตัวนี้สงสารเลยเลี้ยงไว้ค่ะ  ยิ่งโต ยิ่งสวย น่ารัก หางเป็นพวงเหมือนกระรอก
จับหนู จิ้งจก และแมลงสาบ เก่งที่สุด  แต่..ก็กวนสุดๆ เป็นแมว แต่ไม่ขี้อ้อนเลย

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
bank_haya@รักในหลวง@
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 20

« ตอบ #247 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 01:13:39 PM »

Grin Grin Grin

"กรุงเทพงามเลิศ ระเบิดมากมี ประเพณีชุมนุม ควบคุมด้วยทหาร สนุกสนานยิงกัน กำแพงกั้นเผายาง แม่นจับวางเอ็ม 79 หยุดงานยาว 9 วัน รื่นเริงสุขสันต์บุญบั้งไฟ ไป..เราไปปรองดองกัน"
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #248 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 01:17:57 PM »

-มันวางยาเบื่อลูกแพะนี่นะ..เพื่อหวังสิ่งใดคับ ?
-ผมเคยอ่านพบว่าแกะที่หอพักนิสิตจุฬา ไปกินไวน์ หรืออะไรสักอย่าง(จำไม่ได้ซะแล้ว)ที่คนเรากินได้ ปรากฏว่ามันตาย เป็นไปได้ไหมว่าลูกแพะไปกินอะไรเข้าโดยบังเอิญ แล้วพบจุดจบแบบเดียวกัน

คงเป็นข้อหาหมั่นไส้ครับพี่  poethipus

ขนาดเพื่อนผม บ้านใกล้ ๆกัน เขาเลี้ยงปลาคราฟ 

คือขุดเป็นบ่อรอบบ้าน  เลี้ยงปลา พวกยังใส่ยาเบื่อเลย

เช้ามาอืดเต็มบ่อเลย เกือบ 20ตัว  หัวเราะร่าน้ำตาริน

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

เขาเสียคนที่รักเขามากที่สุด เราเสียคนที่ไม่รักเรา

« ตอบ #249 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 01:21:25 PM »

ตัวนี้เป็นน้องชายของนาตาลี ตั้งชื่อว่า "ลัคกี้" อายุห่างกัน 1 ปี แม่เขามาคลอดทิ้งให้อีกเหมือนเคย
เห็นลักษณะดี เลยเลี้ยงไว้ ขี้อ้อนทั้งวัน ชอบอยู่กับคน นั่งไม่ได้เป็นต้องมานั่งที่ตักทุกครั้ง
พันแข้ง พันขา โดนเหยียบเกือบตายไปหลายครั้งแล้ว (ว่างเป็นนอน...)

ถ้าตกอยู่ใต้อำนาจกิเลส ตัญหา  สติปัญญาและความรู้ความสามารถที่มีก็ไร้ค่า  ความคิดอ่านทั้งหมดจะถูกนำมาใช้สนับสนุนความหลงผิด หน้ามืด ตามัว  ถ้าตั้งใจให้สัตย์ปฏิญาณกับตนเองอย่างแข็งแรงไว้ คือเป็นตายอย่างไรจะรักษาศีลให้บริสุทธิ์  เราก็จะไม่มีวันสร้างเหตุแห่งความเดือดร้อนทั้งแก่ตนเองและผู้อื่นในภายหลัง
ลานดาว
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 327

« ตอบ #250 เมื่อ: มีนาคม 04, 2009, 01:38:33 PM »

ต่อไปเป็นเรื่องของสุนัข...
ตัวนี้เป็นลาบราดอร์ มอมแมมสุดๆ  ซนสุดๆ ต้นไม้ในกระถาง  บ่อปลา จัดการหมด
แต่ใจดีกับหมาตัวอื่นในบ้านมากๆ ถึงแม้ตัวจะใหญ่ที่สุด 
ลักษณะดี สีสวย ขนสวย ตาสวย  ผมชื่อ "แอล" ครับ

PU45™
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3692

« ตอบ #251 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 03:37:14 PM »

จากเดิมเจ้าตัวขาวโดนแมวคาบไปเมื่อ ๒ ปีที่แล้ว ตามกลับมาได้อยู่ได้คืนเดียวรุ่งเช้าชักตายต่อหน้าต่อตา

เหลือเจ้าตัวสีเทา ชื่อ เด็กชายหนองโพ  ..... เมื่อเช้าก่อนออกจากบ้านยังป้อนกลิโกะรสสตรอเบอรี่ให้อันนึง

เป็นกิจวัตรก่อนไปทำงาน และก่อนนอนตอน ๓ ทุ่มอีกอันนึง     

ช่วงสายๆแฟนโทรฯมาบอกว่ามันตายแล้ว ..... ไม่รู้สาเหตุ

.... ขออนุญาตขุดกระทู้ไว้อาลัยให้มันหน่อยครับ .....

Sig228-kolok
KU47 AGGIE / SOTUS HS9VOL
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 2947

« ตอบ #252 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 03:54:40 PM »

ขอไว้อาัลัยกับเด็กชายหนองโพ ครับลุงปู ... Cool Cool Cool

ขายที่ดิน 20 ไร่ บริเวณคลอง 8 อ.ธัญบุรี จ.ปทุมฯ ไร่ละ 1.8 ล้าน โทร 086-2859988
กดที่นี่ >>http://www.wikimapia.org/#lat=14.0499777&lon=100.7824481&z=17&l=0&m=b
Udomkd
รักษ์ธรรมชาติ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 3700

« ตอบ #253 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 03:58:12 PM »

จากเดิมเจ้าตัวขาวโดนแมวคาบไปเมื่อ ๒ ปีที่แล้ว ตามกลับมาได้อยู่ได้คืนเดียวรุ่งเช้าชักตายต่อหน้าต่อตา

เหลือเจ้าตัวสีเทา ชื่อ เด็กชายหนองโพ  ..... เมื่อเช้าก่อนออกจากบ้านยังป้อนกลิโกะรสสตรอเบอรี่ให้อันนึง

เป็นกิจวัตรก่อนไปทำงาน และก่อนนอนตอน ๓ ทุ่มอีกอันนึง     

ช่วงสายๆแฟนโทรฯมาบอกว่ามันตายแล้ว ..... ไม่รู้สาเหตุ

.... ขออนุญาตขุดกระทู้ไว้อาลัยให้มันหน่อยครับ .....

จัดฮานเมื่อไหร่ รายละเอียด หลังบ้านแล้วกัน

ผมเลิกเลี้ยงสัตว์มานาน มันหลายสาเหตุ หนึ่งในนั้นก็คือการไปแบบไม่กลับของมัน ก็เป็นสาเหตุหนึ่ง

รักมิตร รักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีด้ามขวาน
   รักมิตรรักเพื่อนรักผอง ดั่งขวานทอง ต้องมีคมขวาน
   รักมิตร รักเพื่อน
oooOilooo
*.* เมืองหนังโนราห์ *.*
Hero Member

คะแนน 385

« ตอบ #254 เมื่อ: สิงหาคม 07, 2009, 03:58:47 PM »

น่าเห็นดูค่ะ  ของออยเจ้า  อ๋องเเอ๋ง  หมาน้อยก็ตายได้  4 เดือนเเล้วค่ะโนวางยา

เข้าใจความรู้สึกค่ะ  
หน้า: 1 ... 14 15 16 [17] 18 19 20
  พิมพ์