เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 09, 2024, 05:23:06 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เว็บบอร์ด อวป. สามารถเข้าได้ทั้งสองทาง คือ www.gunsandgames.com และ www.gunsandgames.net ครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 20
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: ขออนุญาตดูหน้าสัตว์เลี้ยงแสนรักของเพื่อนสมาชิก อวป.  (อ่าน 45295 ครั้ง)
โมโม่153
Hero Member

คะแนน 2013

« ตอบ #90 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 14, 2007, 08:37:17 PM »

น่าจะอ่านว่า "ฮิวอี้" นะพี่...รู้นะว่าจะอ่านว่าอะไร เยาะเย้ย
อ๋อ...ฮิวอี้...ขอบคุณค่ะน้องโอ.... Grin Grin Grin

ที่บ้านมีแต่น้องหมาน้องแมวชื่อไทย ๆ ค่ะ...กลัวอ่านผิด...เดี๋ยวต้องซื้อหมาใหม่... Grin

SA-KE
เมื่อเดินผิด ย่อมมิใช่มนุษย์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

เรารักในหลวง

« ตอบ #91 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 09:20:02 PM »

หัวข้อ แวบๆแวมๆ กำลังฮิต ...มาดู สัตว์เลี้ยงแสนรักของ(แฟน)ผมบ้าง... ที่ผ่านมามีแต่ "น้องหมาน้องแมว" ต่อไปขอเสนอ "น้องต่าย" มั่งดีกว่าครับ อายุ ประมาณ 3 - 4 ปี ( มี 4 ตัว )  สมาชิกล่าสุดเมื่ออาทิตย์ที่ผ่านมา 2 เดือน ยังไม่ได้ถ่ายรูปเก็บไว้เลยครับ..

ผมไม่ชอบ "กระต่าย"อยู่ 2 อย่าง คือ กินอาหารเม็ดไปกี่เม็ด คุณเธอจะถ่ายเท่าจำนวนที่กิน และอีกอย่างที่สำคัญ "ฉี่ฉุน"  มากเลยครับ   ....  Cheesy Cheesy

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ozero++รักในหลวงมากค่ะ++
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

มารยาท...มีให้รักษา

« ตอบ #92 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 09:22:17 PM »

อยากเลี้ยงกระต่ายแบบพี่สาเกบ้างจังค่ะ แต่เลี้ยงไม่เคยรอดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
แล้วอย่าลืมลงรูปสมาชิกใหม่นะคะ Cheesy

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #93 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 09:38:11 PM »

อยากเลี้ยงกระต่ายแบบพี่สาเกบ้างจังค่ะ แต่เลี้ยงไม่เคยรอดเลย หัวเราะร่าน้ำตาริน
แล้วอย่าลืมลงรูปสมาชิกใหม่นะคะ Cheesy

ผมโชคดีที่รอดทุกตัวครับ แต่ตัวที่สวยที่สุดและเป็นตัวแรกสุด โดนเจ้า  "สาโท " กัดเสียคอเกือบขาด ยังเสียดายไม่หายจนทุกวันนี้ เพราะรุ่นหลังๆ  พอโตขึ้นมากลายพันธุ์เสียมากกว่าครับ   ช่วงนี้เวปเราเครียดๆ  ขอผ่อนคลายหน่อยครับ  อย่างนั่นผม ขอโชว์ อีกตัวนะครับ....ถ่ายเก็บไว้ตามวันเวลาตามรูป แต่ปัจจุบันยังตัวเท่าเดิมและเหมือนเดิมอยู่ครับ..

ถ้า "คุณโอ" ยังอยู่เดี่ยวผมจะเอารูปตอนพวกเขาเล็กๆ ( มีขุนทอง - นกช่างพูด เพิ่มมาให้ดูครับ )...

คนต่างกับสัตว์ที่ "ความคิด"  ,  คนต่างกับมนุษย์ที่ "ศีลธรรม"
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #94 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 09:41:39 PM »

อิอิ...ยังอยู่ค่ะ อายุยืนด้วย...อิอิ Grin

เข้ามากด like กันได้นะคะ http://www.facebook.com/OAroi
และ https://www.facebook.com/SiaAke
SA-KE
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 702

« ตอบ #95 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 10:05:10 PM »

ผมเห็นด้วยครับ..ปกติ ไม่ว่าผู้หญิง บ้านไหนๆจะอายุยืนกว่าผู้ชาย จริงๆด้วยซิ ..  Grin  Grin

สำหรับรูปนี้เป็นของแถมครับ..เป็นตัวหนึ่งที่อยากเลี้ยง แต่ที่บ้านแคบไปแล้ว ตัวนี้เป็นของพ่อตาผมเองครับ อายุ ประมาณ 3 ขวบ ชื่อ ร็อคกี้..ถ้า "คุณโอ" ยังไม่เคยเจอเจ้าร้อตไวเล่อร์ เอ่อๆ ..ตัวนี้หล่ะครับ..ไม่ผิดหวัง  ..เอ่อจริงๆกับบุคลิคเขา...แต่ก็น่ารักดี ไม่ดุมากสำหรับตัวนี้

ขอแค่นี้ก่อนนะครับ..ถ้ามีโอกาสจะนำที่เหลือมาโชว์อีกครับ... Wink

« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 21, 2007, 10:07:54 AM โดย SA-KE » บันทึกการเข้า

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #96 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 10:13:57 PM »

ตามสำนวนนี้เลยเปล่าคะ แก่ง่าย ตายยาก หัวเราะร่าน้ำตาริน

ดูจากภาพขอบอกว่าเจ้าสาโทลักษณะสวยทีเดียวเลยค่ะ(เมื่อก่อนโอทำฟาร์มหมาบางแก้ว) Cheesy

ครูแอม-ทีมซึมเศร้าฯ
Hero Member

คะแนน 56

......ซึมเศร้าทีม......

« ตอบ #97 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 11:01:25 PM »

Grin Grin น่ารักทั้งนั้นเลยค่ะ ไม่ได้เข้าเว็บนาน เลยเพิ่งจะเห็นกระทู้น่ารักแบบนี้
เดี๋ยวหารูปน้องหมาก่อนค่ะ จะมาลงบ้าง  Cool

Hybrid Guns
Website Sponsor
Hero Member

คะแนน 216

จำหน่ายปืนสั้นNighthawk Custom,ปืนยาวอัดลมAir Arms

« ตอบ #98 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 15, 2007, 11:34:26 PM »

ตัวโปรดครับ ชื่อเจ้า นำโชค นอนกรนแข่งกันทุกวัน  Grin

ช่วงชิงความเป็นต่อ ใครหลับทีหลังทนฟังเสียงของอีกฝ่าย  หัวเราะร่าน้ำตาริน

ตอนนี้เจ้า นำโชค เสียง ครืด ๆ ๆ ๆ อยู่ใต้โต๊ะผมเนี่ย... หัวเราะร่าน้ำตาริน

Cheesy Cheesy Cheesy เลี้ยงพันธุ์เดียวกันครับ ของผมชื่อMac

ปีกว่าที่ผ่านมามันป็นพระเอกในใจผมตลอดมา....ไปไหนๆก็คิดถึง

1เดือนที่ผ่านมามันตกกระป๋องครับ มัวแต่เห่อสาวน้อยของผมครับ
Grin

ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1287

« ตอบ #99 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 12:20:31 AM »

เหมือนกับพี่สาวโอเลยค่ะ พอเค้ามีลูกปั๊บ หมาสุดที่รักก็กระเด็นไปอยู่นอกบ้านทันทีเลยค่ะ Grin

สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #100 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 12:26:15 AM »

เจ้าตัวนี้น่ารักจังน่าสู่ขอให้น้องสตางค์ของผมรับรองฟัดกันทั้งวัน Grin

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #101 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 12:51:00 AM »

เหมือนกับพี่สาวโอเลยค่ะ พอเค้ามีลูกปั๊บ หมาสุดที่รักก็กระเด็นไปอยู่นอกบ้านทันทีเลยค่ะ Grin
นั่นสิพี่โอผมก็กำลังจะมีลูกเป็นของตัวเอง...อีกห้าเดือนเกิด....ยังคิดไม่ตกเลยจะทำยังไงดีแมวก็รักมากนอนด้วยกันทุกวันไม่เคยปล่อยออกนอกบ้าน แล้วก็ออกนอกบ้านไม่เป็นด้วยกลุ้มจริงๆ หัวเราะร่าน้ำตาริน

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #102 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 10:07:05 AM »

ผมว่าหมาก็เหมือนคนครับ ธรรมชาติต่างกันไปบ้างแต่การเลี้ยงดูสำคัญกว่า โดยเฉพาะความสัมพันธุ์กับคน บางพันธุ์มีกรรมเพราะมีภาพลักษณ์คุณลักษณะมาตรฐานฝังใจคนแล้วอย่าง พิตบูล หรือรอตฯ คนบางคนที่เอาไปเลี้ยงก็เพราะชอบภาพลักษณ์พวกนี้ และถ้าไม่มีความรับผิดชอบเลี้ยงกดดันหมา/ขังหมาในกรงเล็กไป นานเกินไปให้หมาเครียด/แกล้งแหย่หมา ก็เกิดเรื่องได้ง่าย หมาใหญ่ แรงมาก หรือดุดัน กัดทีคนก็เจ็บหนักถึงตายได้

ตอนนี้ผมเลี้ยงโดเบอร์แมน นิสัยน่ารักขี้ประจบมาก ไม่เคยออกอาการก้าวร้าวเลย ยกเว้น เห่าแข่งเสียงกับหมานอกรั้ว แต่เวลาเปิดประตูก็ไม่เคยวิ่งออกไปกัดจริงๆ กับคนก็ทำตัวน่ารักอย่างเดียว

บ้านลุงผมมีรอตฯ ฝึกให้คาบของไปส่งเพื่อนบ้านในซอยเดียวกันได้ เปิดประตูให้ หมาเดินออกไปในซอยตัวเดียว นั่งรอหน้าบ้านเพื่อนบ้านให้เขามารับ ของที่ว่าเป็นถุงของกินด้วยซ้ำ หมาได้กลิ่นรู้ก็ไม่รื้อเล่น

อย่างไรก็ตาม แน่นอนที่ความเป็นมิตรกับหมาอื่น หรือความยอมคนก็ต่างกันไประหว่างพันธุ์ แต่ไม่เห็นด้วยกับการใช้คำว่า "หมาฆาตกร" หรือคำอะไรไร้สาระแบบนั้น

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #103 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 10:15:00 AM »

ตัวผู้ อายุ 2 ปี Cheesy

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
SigPro-รักในหลวง
Hero Member

คะแนน 177

« ตอบ #104 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 16, 2007, 11:21:07 AM »

ลูกสาวครับ....กำลังนอนฟันเหยิน Grin

แจกโคมใส ใว้ให้ครอบแทนกะลา
เบื่อเสียงหมา หาว่ากูไม่ใช่ไทย
หน้า: 1 ... 4 5 6 [7] 8 9 10 ... 20
  พิมพ์