เว็บบอร์ดสนทนาภาษาปืน
ตุลาคม 13, 2024, 11:24:40 AM *

เข้าสู่ระบบด้วยชื่อผู้ใช้ รหัสผ่าน และระยะเวลาในเซสชั่น
ข่าว: เวบบอร์ดอวป.ยินดีต้อนรับสุภาพชนทุกท่าน กรุณาใช้คำสุภาพด้วยครับ

หน้าแรก   ช่วยเหลือ ค้นหา ปฏิทิน เข้าสู่ระบบ สมัครสมาชิก  
หน้า: [1] 2
  พิมพ์  
ผู้เขียน หัวข้อ: .577 T-Rek Rifle  (อ่าน 2617 ครั้ง)
iji
Hero Member

คะแนน 61

« เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 03:14:38 PM »

http://www.youtube.com/watch?v=tjXoxoQYVgE&mode=related&search=
http://www.youtube.com/watch?v=ifHkCabYg1I

สังเกตุคนสุดท้ายที่ยิงดีดีนะครับ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 03:26:15 PM โดย Pranithan » บันทึกการเข้า

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
นายอันตราย
สงบจิต สงบใจ
Hero Member

คะแนน 26

ขอบคุณครับ

« ตอบ #1 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 03:19:25 PM »

ตกใจ Grin
มะขิ่น
Hero Member

คะแนน 2453

"ทหารแก่ไม่มีวันตาย แต่จะค่อยๆเลือนหายไป"

« ตอบ #2 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 09:15:58 PM »

เท่าที่ดูรีคอยสูงมากครับ ...

แต่คนที่ยิงทุกคน ท่ายิงผิดหมด...........พานท้ายไม่เข้าร่องไหล่และศอกไม่เปิดขนานพื้น ...........รวมทั้งการจัดท่ายิง

เมื่อปืนถีบ พานท้ายก็เลื่อนหลุดจากร่องไหล่.............ถ้าพานท้ายเข้าร่องไหล่ เปิดศอกขนานพื้นเพื่อเปิดร่องไหล่ให้กว้าง และล็อคปืนให้แน่น..............แรงจะถ่ายลงสู่ไหล่และเอวจะเป็นโช้ค.............แต่ยังๆไงก็เจ็บอยู่ดี.............แต่เจ็บด้วยแรงส่งของ นน.ปืนที่ส่งมาด้วยแรงระเบิดของกระสุน.................

ในภาพปืนหลุดร่องไหล่ เจ็บหนักกว่าครับ เพราะนอกจากรับแรงรีคอยจากปืนเต็มๆแล้ว...........รองไหล่จะรับแรงที่พานท้าย"กระแทกแบบเช็ด"ด้วย รวมทั้งเมื่อปืนหลุดมือ ก็อาจจะโดนฟาดเข้าอีก...........หลายต่อ

อย่าดึงฟ้าต่ำ  อย่าทำหินแตก  อย่าแยกแผ่นดิน
o/uboy
บุคคลทั่วไป
« ตอบ #3 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 09:38:30 PM »

เป็นการตั้งใจทำให้ดูตลกๆรึเปล่าครับ ผมเคยดูเด็กอายุสิบกว่าขวบถือปืนไปยิง cape buffalo เด็กตัวเล็กๆยังยิงได้เลยครับ
RUGER
ความเกรงใจเป็นสมบัติของผู้ดี ตรองดูซีทุกคนก็มีหัวใจ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 1262

ฟ้าลิขิตชีวิตข้า ให้ค้าขาย

« ตอบ #4 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 09:48:58 PM »

แต่คนที่ยิงทุกคน ท่ายิงผิดหมด...........พานท้ายไม่เข้าร่องไหล่และศอกไม่เปิดขนานพื้น ...........รวมทั้งการจัดท่ายิง

เมื่อปืนถีบ พานท้ายก็เลื่อนหลุดจากร่องไหล่.............ถ้าพานท้ายเข้าร่องไหล่ เปิดศอกขนานพื้นเพื่อเปิดร่องไหล่ให้กว้าง และล็อคปืนให้แน่น..............แรงจะถ่ายลงสู่ไหล่และเอวจะเป็นโช้ค.............แต่ยังๆไงก็เจ็บอยู่ดี.............แต่เจ็บด้วยแรงส่งของ นน.ปืนที่ส่งมาด้วยแรงระเบิดของกระสุน.................

ในภาพปืนหลุดร่องไหล่ เจ็บหนักกว่าครับ เพราะนอกจากรับแรงรีคอยจากปืนเต็มๆแล้ว...........รองไหล่จะรับแรงที่พานท้าย"กระแทกแบบเช็ด"ด้วย รวมทั้งเมื่อปืนหลุดมือ ก็อาจจะโดนฟาดเข้าอีก...........หลายต่อ

อิอิอิ สนับสนุนภาพครับพี่ .... อิอิอิอิ

http://www.youtube.com/watch?v=Ci3YXN93QEs
เนื้อร้าย  ต้องตัดทิ้ง  ... 555
iji
Hero Member

คะแนน 61

« ตอบ #5 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 11, 2007, 09:50:07 PM »

ขอบคุณท่าน มะขิ่น ครับ สำหรับวิธีการยิงที่ถูกต้อง

ร้านอาหารญี่ปุ่น โชกุน โรงแรมดุสิตธานี  สมาชิก BladeReview , TG, SG, BMS, อวป ลด 10% ครับ
รับจัดอาหารญี่ปุ่น จัดเลี้ยงในและนอกสถานที่

tel.02-236-8029
สตางค์
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 134

« ตอบ #6 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 01:46:03 AM »

Wink

" มือปืนพ่อลูกอ่อน "
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #7 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 12:02:09 PM »

อยากเห็นกลุ่มกระสุนจังว่าแต่แรงขนาดนี่เอาไปยิงอะไรดีนะ Grin Grin Grin

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
Don Quixote
Only God delivers the judgement, we only deliver the suspects.
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

,=,"--- X Santiago... !!

« ตอบ #8 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 12:04:18 PM »

อยากเห็นกลุ่มกระสุนจังว่าแต่แรงขนาดนี่เอาไปยิงอะไรดีนะ Grin Grin Grin

ใช้ยิงตัวอะไรที่หนังหนาๆ ทนๆ ครับ

Thou shalt have guns.
Thou shalt have tons of ammo.
Thou shalt shoot well.
Thou shalt not rely on help from the stranger.
sniperkid
Sr. Member

คะแนน 4

ทำไมตอนเรียนไม่มีครูน่ารักอย่าง

« ตอบ #9 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 12:51:28 PM »

Grin Grin Grinเอาซะกำปั้นทุบดินเลย

อืม ไม่ได้เข้าเวปนานละเห็นราคาปืนแล้วแทบเป็นลม
NatthaphoN_
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 987

https://lh5.googleusercontent.com/-3fxkffwgtBc/AAA

« ตอบ #10 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 01:04:08 PM »

คงต้องนวดน้ำมันกันหลายวัน Cheesy
หรอย
การไม่เป็นโรค เป็นลาภอันประเสริฐ
ชาว อวป.
Hero Member

คะแนน 618

« ตอบ #11 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 01:32:06 PM »

สงสัยคนยิงจะเข็ดปืนไรเฟิลไปอีกนาน
คนซ่อมทางรถไฟ--->trackmam 52
ชาว อวป.
Full Member

คะแนน 34

« ตอบ #12 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 03:38:28 PM »

ตกใจเค้าทำมาไว้ยิงอะไรครับ ตกใจ
« แก้ไขครั้งสุดท้าย: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 03:40:22 PM โดย yayee » บันทึกการเข้า
แบงค์
Full Member

คะแนน 3

« ตอบ #13 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 04:15:08 PM »

ปืนแบบนี้ส่วนมากนิยมเอาไว้ล่าสัตว์ขนาดใหญ่เช่น ช้างป่า กระทิง และสัตว์ดุร้ายขนาดใหญ่ในต่างประเทศที่เปิดไว้ให้พวกลูกค้ากระเป๋าหนักตีตั๋วเข้าไปล่าสัตว์(ซึ่งในความรู้สึกของผมเป็นสิ่งที่ไม่ดีเลยที่จะไปทำร้ายสัตว์ที่ใกล้จะสูญพันธ์พวกนี้)
winok
Full Member

คะแนน 13

« ตอบ #14 เมื่อ: กุมภาพันธ์ 12, 2007, 08:17:45 PM »

อิอิอิ สนับสนุนภาพครับพี่ .... อิอิอิอิ

ด้วยความเคารพครับท่านผู้การ จากรูปไม่ทราบว่าเล็งเป้าที่อยู่สองเป้าข้างหน้าใช่ไหมครับ แล้วต้องเล็งเผื่อขนาดนั้นเลยหรือครับ และถ้าไม่ใช่เป้าข้างหน้านั้นไม่ทราบว่าเล็งตรงไหนครับ  Huh
หน้า: [1] 2
  พิมพ์